Dưỡng da - Làm đẹp da

Khi đi bơi, làm thế nào để da khỏi bị đen?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 50.1K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ Rob rất muốn đi bơi, nhưng mà đa số các hồ bơi ở TP.HCM đều cho clo vào để xử lý nước, nên chỉ tội cho "làn da châu Á" của cánh phụ nữ chúng mình thôi, vừa đen vừa khô . Các mẹ đi bơi nhiều có kinh nghiệm gì về việc bảo vệ da chia sẽ kinh nghiệm cho mẹ Rob với. Mẹ Rob cám ơn các mẹ trước nha.
    Mẹ cu Rob
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 509 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ Rob ơi, nếu bơi ban ngày thì nên bôi kem chống nắng trước khi bơi, và sau khi bơi xong thì tắm gội ngay bằng nước sạch và bôi kem dưỡng thể loại dành cho da khô và giữ độ ẩm.
    Kem chống nắng cũng phải chọn lựa ghê lắm, hồi trước mình dùng của Nivea, kết quả là mặt mình nham nhở như bị lang ben chỗ đen chỗ trắng, kinh không chịu được. Sau đó thì vô tình dùng thử kem chống nắng của Kanebo, loại SPF 50+ thì thấy rất tốt (kem này mình mua ở Thuỷ Ngân, 180 nghìn 1 lọ).
    Nhưng không có kem nào giúp cho mình hết đen được đâu, chỉ có cách là bơi vào buổi chiều thôi, mình toàn bơi lúc 7 giờ tối đây. Được cái, bơi tầm này thì lúc nào cũng thấy nước sạch và da ai cũng trắng
    Tũn lên chức
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ Ngỗng ơi, mẹ Rob chỉ bơi vào buổi chiều tầm 5g30 đến tối, nhưng mà sao vẫn đen, có phải do nước của hồ bơi ko? Nếu bơi buổi tối thì có nên bôi kem chống nắng ko nhỉ?Mẹ Ngỗng là khách hàng của Thuỷ Ngân à, mẹ Rob cũng vậy vì mẹ Rob làm ở gần đó. Thế mẹ Ngỗng có làm gần đó không?
    Mẹ cu Rob
    • 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cu rob
    Mẹ Ngỗng ơi, mẹ Rob chỉ bơi vào buổi chiều tầm 5g30 đến tối, nhưng mà sao vẫn đen, có phải do nước của hồ bơi ko? Nếu bơi buổi tối thì có nên bôi kem chống nắng ko nhỉ?Mẹ Ngỗng là khách hàng của Thuỷ Ngân à, mẹ Rob cũng vậy vì mẹ Rob làm ở gần đó. Thế mẹ Ngỗng có làm gần đó không?
    Đi bơi là phải chịu đen thôi mẹ nó ạ, kể cả bơi khi trời đã tắt nắng vẫn đen như thường, nhưng da đen kiểu khác, cứ xỉn xỉn, xạm xạm trông đến là chán. Là do nước hồ bơi đấy. Mình thường bôi kem dưỡng thể trước khi xuống bơi cho da đỡ khô. Đi bơi về lần nào cũng thấy thương cho làn da "trâu Á" và mái tóc của mình nhưng nghĩ đến cảm giác được vùng vẫy trong nước thì lại ko nhịn thèm được :1:
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 287 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi một tý ah. Thế nếu đi bơi ở biển thì sao ah? Nghe bảo là dùng kem chống nắng, nhưng em lại không biết bôi kem chống nắng thôi hay là có cả kem dưỡng thể nữa và bôi cái gì trước? Và nên dùng loại em chống nắng nào nữa ah? Ngoài cách bôi kem ra các chị còn biết cách nào để da và tóc không bị đen và hư khi đi tắm biển không ah? Em mong các chị giúp em lắm lắm. Em cám ơn nhiều nhiều ah!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 509 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ừ đúng đấy, đen là do nước ở hồ bơi có Khờ lo (chlorine) làm do da mình sạm sạm, tái tái và khô đi.
    Đại khái là, nếu mình hay đi bơi thì phải bảo vệ da khỏi:
    1. Nắng
    2. Chlorine
    Nếu bơi buổi chiều không có ánh nắng mặt trời thì mình vẫn phải bảo vệ da khỏi chlorine. Mình chưa thấy có loại kem nào chuyên dùng để bảo vệ da khỏi chlorine, mình chỉ biết có thể bôi dầu oliu lên da trước khi bơi, và sau khi bơi thì tắm gội bằng dầu tắm và dầu gội tăng độ oil lên 1 mức, tức là da dầu thì dùng loại dành cho da thường, da thường thì dùng loại cho da khô sau đó bôi ngay kem dưỡng da. (Ngoài ra phấn nền cũng có tác dụng bảo vệ da khỏi bị chlorine ăn.)
    Nếu bơi ban ngày thì trước khi ra nắng ít nhất 20 phút phải bôi kem chống nắng và tuỳ theo từng loại kem, cứ khoảng 2 tiếng lại bôi lại một lần, tốt nhất là kem chống nắng Water Resistant. Chỉ có điều, nếu trời nắng mà bôi kem dưỡng da hoặc bôi dầu cho dù sau đó có bôi kem chống nắng sẽ làm cho da bắt nắng nhanh hơn, nên tốt nhất nên bôi kem chống nắng có tác dụng dưỡng da hoặc kem dưỡng da ban ngày có độ bảo vệ da khỏi tia cực tím.
    Các mẹ chịu khó làm maska cho tóc và da các loại mặt nạ dưỡng da. Mình hay làm từ sữa chua, vừa dễ làm, vừa hiệu quả. Mua một hộp sữa chua không đường, tắm sạch sẽ, rồi bôi sữa chua từ chân lên đầu , lấy mũ nilon đội lên đầu, để khoảng 30 phút, tắm gội lại. Hoặc làm maska từ lòng đỏ trứng: lấy 2 lòng đỏ trứng gà, chế thêm một chút nước ấm, đánh bông lên rồi trên người có cái gì bôi cái đấy. :3:
    Đảm bảo bơi thoải mái, da không bị khô. Có thể cho thêm một ít mật ong vào các loại mặt nạ này.
    Nhờ đi bơi và nhịn ăn tối, mà mình xuống 6 ký trong vòng 1 tháng rưỡi, không mệt, da không nhăn nheo...bay giờ phấn đấu gầy thêm 10 ký nữa là mi nhon lắm. :4:
    Còn gì nữa không nhỉ? hình như có bao nhiêu nói hết rùi đó :4:
    Tũn lên chức
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ Ngỗng ơi, mình đi bơi ở Hồ Lam Sơn đường Trần Bình Trọng, nói chung cũng không khá hơn mấy. Bây giờ mẹ cháu đang lưỡng lự có nên hy sinh làn da châu Á để đi bơi tiếp hay ko đây. Mới đi bơi lại có mấy ngày mà chồng tưởng mình đi làm thợ hồ. Mẹ cháu chỉ nhờ nước da mà nhìn dễ coi một chút, bây giờ mà đen nữa chắc ma nó cũng chẳng thèm nhìn.

• 1,233 Được cảm ơn

Bữa e đi bơi thấy có chị kia sử dụng kem dưỡng gì đấy trước khi xuống hồ. Chị í bảo kem đấy đem ở nước ngoài dzìa. Người lạ nên e cũng không tiện hỏi thêm. Không biết có loại kem nào ngăn không cho da bị ảnh hưởng bởi nước clo không các mẹ nhỉ? Giống như tạo 1 lớp rào chắn í. Chứ xuống hồ mà quẹt dầu oliu lên người chắc chít quá
    • 378 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Lại Kéo Cái Topic Này Lên, Mẹ Nào Có Mẹo Gì đi Bơi Khỏi Xạm Da Xấu Xí Thì Chia Sẻ Nhé, Mình Thích Bơi Quá Rùi...
    • 65 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbong2006 Xem bài viết
    Lại Kéo Cái Topic Này Lên, Mẹ Nào Có Mẹo Gì đi Bơi Khỏi Xạm Da Xấu Xí Thì Chia Sẻ Nhé, Mình Thích Bơi Quá Rùi...
    Cái chất clo trong bể bơi cứ làm người mình xám xịt và khô ráp kinh thật, nhất là bể bơi trong nhà. Mẹ nó chịu khó dùng kem chống nắng lúc bơi, rồi về nhà dùng tẩy da chết body bằng Exfoliating Body Scrub hoặc đánh bóng body bằng Hydro-active Mineral Salts 2-3 lần/tuần là sáng ngay thôi. Tớ cũng vấn làm thế mỗi lần đi bơi về.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,464 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Mọi người cho mình hỏi. nhà mình ở đường Tô Hiến Thành (SG) thì đi hồ bơi ở đâu gần đó ạ? Có suất bơi nào trong ngày? ( đang quan tâm giờ bơi ban đêm hoặc sáng sớm) Giá cả ra sao ạ? Nam nữ bơi riêng k?
    • 1,963 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Sau khu triển lãm Hoàng Văn Thụ, trên đường Xuân Hồng đó. Hồ Bơi không quân đường Thăng Long, còn 1 cái trên đường CMT8 gần ngã tư Bảy Hiền.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 567 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

hix. E hè toàn bơi lúc 5h sáng mà vẫn đen như thường nè:Sad:
    Cái đói rồi sẽ qua...
    11.03.2013 -> 18.3.2013: Giảm 2kg
    • 352 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Các chị ơi, e toàn làm thế nào, hầu như k bị đen đi mấy đâu: e thoa kem chống nắng loại nào waterproof í, boi nhiều vào, xoa kĩ, khoảng 30p sau xuống bơi, lúc sau lên mua loại kem tẩy trang nào rẻ rẻ thôi, xoa lại toàn thân 1 lúc rồi tắm bằng loại sữa tắm dưỡng ẩm thật tốt để bù lại lượng nước da bị mất ở dưới bể bơi. Sau đó bôi kem chống nắng rồi hãy ra đường, hoặc k bôi thì phải che chắn kĩ vào các chị ạ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,632 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

hic, công cuộc giữ sắc đẹp mệt thật. Cách đây 3 năm mình chăm bơi lắm, vì rất thích bơi, toàn bơi tầm 18h30', 19h vậy mà chưa đầy 2 tuần da dẻ đã xám xịt, xỉn xỉn, đen đen, khô và xấu lắm, tóc thì xơ xác như rễ tre. Có lần chăm chỉ dưỡng da và tóc sau khi bơi, có lần lười hoặc quên thì ko. Tóm lại được thoã mãn sở thích và vùng vẫy trong nước sướng vô cùng nhưng thiệt hại về sắc đẹp nhiều quá, kể mà chịu khó dưỡng da thì cũng tạm ổn, nhưng vụ đấy lằng nhằng dây điện quá, nghĩ đã thấy mệt chưa nói đến làm. nên mình nghỉ chơi với môn Bơi Lội luôn rồi. kể cũng tiếc nhưng đành chịu.

công nhận đi bơi tốt lắm, ai cần giảm cân đi bơi là hiệu quả nhất đấy. như mẹ gì nói ở trên, bơi trong 1 tháng rưỡi giảm đc 6kg, sướng quá, đợt cách đây 3 năm mình cũng đi bơi để giảm cân, nhưng đi bơi về mệt lại còn ăn nhiều hơn, ăn như thuồng luồng chết đói, hi

Hồi xưa mình hay đi bơi thường xuyên gặp 1 chị cũng rất hay đi bơi, ngày nào cũng bơi mà thề với mng, da chị đấy trắng và mướt, mịn vô cùng, người thì đã đẹp rồi mà da cũng đẹp vô cùng, có lần mình mon men bơi đến gần làm quen giả vờ hỏi linh tinh (chủ ý để hỏi kinh nghiệm sao đi bơi thường xuyên mà da đẹp trắng vậy), nhưng bà ấy ki lắm ko chịu nói, cứ bảo là chẳng dưỡng hay bảo vệ gì cả :mad:

Có 1 cách dưỡng tóc đi bơi, trước khi xuống bể bôi dầu xả vào tóc, bôi nhiều như lúc gội đầu xong bôi dầu xả ý, xong chụp mũ bơi lại, đảm bảo bơi xong lên tóc tai ko xi nhê gì, lại mượt mà nữa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Khánh_Ly88; 27/03/2010 vào lúc 07:39 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,186 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Up lên ai biết chỉ giùm mình với. Thanks
    • 434 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

đi bơi về nên đắp gel nha đam đó chị, da mịn vs bớt k hơn, còn đen da chữa sao thì nhờ các chị thông thái giúp ! E lót dép ngồi chờ ^^
    • 352 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Các chị ơi, e toàn làm thế này, hầu như k bị đen đi mấy đâu: e thoa kem chống nắng loại nào waterproof í, boi nhiều vào, xoa kĩ, khoảng 30p sau xuống bơi, lúc sau lên mua loại kem tẩy trang nào rẻ rẻ thôi, xoa lại toàn thân 1 lúc rồi tắm bằng loại sữa tắm dưỡng ẩm thật tốt để bù lại lượng nước da bị mất ở dưới bể bơi. Sau đó bôi kem chống nắng rồi hãy ra đường, hoặc k bôi thì phải che chắn kĩ vào các chị ạ.
    • 31 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Các em ơi,
    Chị học lóm được mỗi nơi 1 ít để làm thành KN của mình, thực hành lâu nay thấy khả quan lắm Để chị đúc kết ra đây , thiếu sót gì thì các e bổ sung nhe
    1, Xoa kỹ kem chống nắng trước 30' (loại waterproof)
    2, Xoa dầu em bé , có bạn trên này dùng dầu oliu cũng tốt nhưng chi chỉ sợ khi xuống nước nó có làm thành 1 cái màng nổi lên k nhỉ.Để chị thử xem sao . Nói chung đơn giản là mình cần chất dầu để ngăn nước có clor ăn vào da thôi.Nhớ thoa tóc luôn , có bạn dùng dầu xả cũng là 1 ý hay rồi chụp mũ bơi vào
    3, Bơi xong , dùng kem tẩy trang tắm hoặc dùng body scrub cũng được nếu k bơi hàng ngày
    4, Tắm lại bằng sữa tắm giàu dưỡng . Tóc thì gội như bình thường thôi
    5, Bôi kem dưỡng , nếu có thời gian thì làm mask cho da càng tốt
    6, Nếu ra đường phải bôi kcn lại và che chắn cẩn thận , vì lúc này da dễ bắt nắng lắm đây.
    Nói về KCN , các bạn lưu ý nhe, k hẳn tất cả những SP của tây mình đều dùng được đâu vì nó chỉ ngăn những tia uv có hại cho da thôi , nhưng vẫn giữ lại cái "tan" , vì tụi nó thích da nâu mà . Cho nên có nhiều người xài kcn nhiều mà vẫn bị đen là vậy . Theo thiển ý của chị thì dùng sp của châu A đa số thích hợp với tiêu chí của chị em mình hơn , trên đây có bạn khuyên dùng Kanebo đó .
    Chị thấy những bước trên chỉ cần chịu khó 1 chút thôi sẽ làm được , cái khó nhất là tìm cho được loại kcn hợp với mình .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 477 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Em thì đi bơi có 1 lần/tuần thôi. Bơi thì bơi trong nhà. Lên bờ thì vào tráng nước, rồi mũ áo chống nắng cẩn thận rồi đi về. Về đến nhà thì tắm luôn.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3