Dưỡng da - Làm đẹp da

Khắc phục sẹo sau khi sinh mổ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.08K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 95 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình sinh nhóc gần 2 năm rồi. Sinh mổ, vì thế vết mổ giờ lên sẹo như con thạch sùng đậu ngang bụng các mẹ ạ. Thỉnh thoảng lại ngứa.
    Mình nghe nói có tiêm thuốc làm xẹp sẹo.
    Có mẹ nào biết không ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,933 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Tớ cũng quan tâm đến món này:Silly:
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

em cũng mổ ngực 1 lần lâu lắm rồi, bôi các kiểu kem nhg chả ăn thua, do cơ địa rồi :Sad:
    • 2,027 Bài viết

• 3,954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thonau2007 Xem bài viết
    Mình sinh nhóc gần 2 năm rồi. Sinh mổ, vì thế vết mổ giờ lên sẹo như con thạch sùng đậu ngang bụng các mẹ ạ. Thỉnh thoảng lại ngứa.
    Mình nghe nói có tiêm thuốc làm xẹp sẹo.
    Có mẹ nào biết không ạ?
    Tình hình nhà tôi y chang nhà này, chán chán, hóng xem ai có phương thuốc kì diệu nào không đây.
    • 233 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình cũng bị, chátn ghê cơ. Vậy mà mình cứ tưởng sau 1 -2 năm thì sẹo nó phẳng. Nhưng chờ mãi vẫn thấy con thạch thùng đó đậu mà không chịu đi:Sick:
    • 433 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

mình sinh mổ 2 lần rồi, lần 1 thì sẹo hơi to 1 tý, nhưng lần 2 mổ được 2 năm rồi mà hầu như không có sẹo,mình có kinh nghiệm là sau khi vết mổ khô, dùng thuốc sẹo của Đức (khoảng 80k/1 tuýp) bôi đều đặn ngày 2,3 lần. Mỗi lần bôi thì miết tay thật mạnh và nhiều, mình duy trì được khaỏng vài tháng, thế mà bây giờ vết mổ trông rất ngon lành. Nếu các mẹ mổ lần 2 thì thử áp dụng xem nhé
    Em ngậm lá mảnh mai trên môi
    Mảnh mai hờ hững, mảnh mai hững hờ...
    • 233 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lamanhmai Xem bài viết
    mình sinh mổ 2 lần rồi, lần 1 thì sẹo hơi to 1 tý, nhưng lần 2 mổ được 2 năm rồi mà hầu như không có sẹo,mình có kinh nghiệm là sau khi vết mổ khô, dùng thuốc sẹo của Đức (khoảng 80k/1 tuýp) bôi đều đặn ngày 2,3 lần. Mỗi lần bôi thì miết tay thật mạnh và nhiều, mình duy trì được khaỏng vài tháng, thế mà bây giờ vết mổ trông rất ngon lành. Nếu các mẹ mổ lần 2 thì thử áp dụng xem nhé
    Vết mổ mới, chỉ sợ miết tay vào là đau thôi ạ:Sick:
    • 95 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

mình cũng miết lấy miết để đấy mà thạch sùng thì vẫn đậu ở đó. :Sigh:
    Có người bảo 2-3 năm thì nó xẹp đi, chả biết thế nào cả.
    Làm thế nào nhỉ???
    • 544 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Tớ cũng xinh mổ 2 nhóc , nhưng đều mổ ngang chứ ko mổ dọc vết mổ ở giưới quần lót mặc bikini cũng ko thấy đc nó chỉ nhỏ như sợi chỉ thôi bé tẹo ấy , các mẹ chắc là mổ dọc bụng trên phải không , chị tớ đi căng da bụng cũng gần hết đấy , nhưng thay vào vết mổ ấy , thì căng da bụng có 1 vết nhỏ dài cũng ở giưới quần lót .
    • 6,376 Bài viết

• 14,045 Được cảm ơn

Anh trai tớ có cty chuyên cung cấp sản phẩm ứng dụng trong ngành thẩm mỹ, theo tớ biết thì có một loại sản phẩm là băng keo dán hạn chế sẹo lồi (rất đắt tiền, từng cm đc tính bằng USD, bs thẩm mỹ chỉ sd khi bệnh nhân có yêu cầu), nghe bảo là dán lên với cơ địa hiền thì hạn chế hết sẹo, còn ko thì hạn chế tối đa.
    • 433 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chris Xem bài viết
    Vết mổ mới, chỉ sợ miết tay vào là đau thôi ạ:Sick:
    lúc đầu mình làm nhẹ nhàng thôi bạn ạ, dần dần mới mạnh tay lên chứ, k thì đau chết. Mình mổ theo vết bikini, phía dưới cạp quần ý, thế mà bây giờ khó nhìn thấy lắm
    Em ngậm lá mảnh mai trên môi
    Mảnh mai hờ hững, mảnh mai hững hờ...
    • 95 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

hôm nay tớ đi hỏi bác sĩ mổ hồi đó, nhưng ko hy vọng gì được rồi, bác sĩ bảo do cơ địa sẹo lồi nên nếu có tiêm thuốc thì sau 1 thời gian là lại lồi lên hoặc lõm hẳn xuống trông còn xấu hơn để nguyên.
    :Sad:
    • 798 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

mình cũng mổ đẻ ở giữa thì lồi lên chút còn bên cạnh thì phẳng cũng chả hiểu sao. Lúc mới mổ xong vết mổ đẹp lắm nhưng sau đó một thời gian có lẽ do cơ địa nên nó lồi lên tí, bây giờ cũng chả biết làm sao cho nó hết. hic híc
    • 301 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lamanhmai Xem bài viết
    tên thuôc là gi vậy me no oi!!!! e tính mua xài thử đây, lúc mới sinh sẹo rất đẹp, but dc 1 thời gian là lồi lên thấy ghê quá!
    • 937 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Chắc là thuốc Contractubex bạn ạ, nhưng mình cũng k thấy đỡ.
    • 378 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

mình cũng sinh mổ, sau sinh vết mỏ ngày càng to, ngứa và lồi.mình đã tới TMV bsĩ Tuấn ở triệu việt vương nhờ tiêm thuốc. giờ vết sẹo của mình đã lặn, trắng ra và hầu như k nhìn thấy. tiêm cái này chị em phải chịu khó mất tiền mỗi lần tiêm 1 tí thôi, đừng tham mà tiêm nhiều sau nó quá thuốc thành sẹo lõm, da mỏng đi trông xấu lắm. sẹo của tớ giờ rất mờ, mờ lắm ý chồng chả sờ thấy kinh kinh như trc nữa:Laughing:
    • 233 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ZinZuoc Xem bài viết
    Tớ cũng xinh mổ 2 nhóc , nhưng đều mổ ngang chứ ko mổ dọc vết mổ ở giưới quần lót mặc bikini cũng ko thấy đc nó chỉ nhỏ như sợi chỉ thôi bé tẹo ấy , các mẹ chắc là mổ dọc bụng trên phải không , chị tớ đi căng da bụng cũng gần hết đấy , nhưng thay vào vết mổ ấy , thì căng da bụng có 1 vết nhỏ dài cũng ở giưới quần lót .
    Bây giờ thường mổ ở vùng Bikini, có ai mổ dọc nữa đâu bạn:Sad:
    • 359 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Có 1 kn của người bạn cùng cảnh ngộ như mình và các bạn , tụi mình kiên nhẫn áp dụng xem sao . Nói thật là khi mình nghe bạn mình nói và nhìn cái kq mà nó đạt được sau hơn 1 năm mà vừa mừng vừa bái phục nó. Nó cũng chỉ sử dụng kem Contractubex mà thôi , 1 ngày 4 lần , mổi lần khoàng 3phút cho công việc bôi kem và mát xa vết thẹo. Chủ yếu là mát xa nhẹ nhàng cho kem thật thấm và tan hẵn vào vết thẹo.! 1 năm và gần 2 tháng !!!!!! tổng cộng thời gian đó các bạn . Nhưng sp thì tuyệt lắm , sáng rất nhiều và hầu như nằm liền hẳn trên bề mặt da . Vết mổ của mình cũng như các bạn : như con trùng lớn màu đỏ đậm nằm chơi trên bụng . Vết mổ củ nhỏ bạn cũng y khuôn thế , vì 2 đứa thỉnh thoảng gặp nhau vẫn hay vén bụng khoe vết mổ ; chán thế đấy! Chính vì thế mà mình mới hỏi dò giá cà kem này ở vn xem có rẻ nhiều k thì mua số lựo8ng lớn để áp dụng! Có ai thi đua kiên nhẫn với mình để mà còn có lí do cố gắng k vậy?