• 2 Lượt chia sẻ
  • 81.5K Lượt đọc
  • 233 Trả lời

24 Người đang theo dõi

• 1,017 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

16/02/2006

Khắc phục môi thâm

Nên ăn uống, nghỉ ngơi điều độ để cơ thể được khoẻ mạnh, như vậy da sẽ hồng hào và môi cũng bớt thâm hơn. Ăn thường xuyên cam, chuối, hồng, đào. Ngoài ra có thể sắc nước để uống với công thức như sau:

Ngải cứu + lá vông + mã đề + vài ngọn lá tre (mỗi loại 10 g), nấu trong 1-2 giờ. Nấu uống hằng ngày (khoảng 1/4 bát cơm, lúc đói), uống trong 1/2 tháng.

( T.Q. )
    Ngọc Nga

Nga's Blog
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Màu sắc của môi em rất kỳ cục ạ, đặc biệt là môi trên, viền trên cùng thâm, tiếp đến 1 đường màu trắng, trong cùng màu đỏ :mad: 3 vùng màu rất rõ nét, đánh son không bao giờ đẹp cả, hay em bị bệnh gì nhỉ? em chỉ có đau dạ dày thôi ạ, nhưng cũng ổn định rồi. Mẹ nào có kinh nghiệm cái này mách em với!
    Cám ơn các mẹ! :Kiss:

• 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainyhn Xem bài viết
    Màu sắc của môi em rất kỳ cục ạ, đặc biệt là môi trên, viền trên cùng thâm, tiếp đến 1 đường màu trắng, trong cùng màu đỏ :mad: 3 vùng màu rất rõ nét, đánh son không bao giờ đẹp cả, hay em bị bệnh gì nhỉ? em chỉ có đau dạ dày thôi ạ, nhưng cũng ổn định rồi. Mẹ nào có kinh nghiệm cái này mách em với!
    Mình cũng giống bạn ở chỗ là môi không được đỏ hồng. Vậy nên trông lúc nào cũng như người mệt mỏi. Mình định đi phun môi thẩm mỹ, phun chứ không phải là săm đâu nhé! Trông tự nhiên và khá đẹp. Mình cũng mở một topic hỏi về phun môi rồi đấy. Đang chờ các mẹ tư vấn xem thế nào.
    maika

• 205 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hì! Khi trang điểm mẹ đánh phấn lên luôn cả môi rồi hẵng thoa son. Chứ mẹ Gấu thấy phun môi nó như thế nào ấy, cỡ nào cũng không tự nhiên. Với lại màu môi là theo mode đấy!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 181 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bạn nào rành chỉ nhé , môi thâm mua son dưỡng làm hồng môi hiệu gì vậy các bạn , mình tham khảo MP để mua tặng cho chị 2 và em gái mình đấy .

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietnam_menyeu Xem bài viết
    Có bạn nào rành chỉ nhé , môi thâm mua son dưỡng làm hồng môi hiệu gì vậy các bạn , mình tham khảo MP để mua tặng cho chị 2 và em gái mình đấy .
    Chà, cái này khó chữa đấy, bạn nên dùng nhiều tam thất, mình nghe nói cái này hoạt huyết, chứ còn đi phum môi thì do tố chất môi sẫm mầu thì họ phải dùng mầu thật đậm mới lên mầu đc, như thế sẽ rất già, mình biết một trường hợp của một người sau khi phun xong chờ một thời gian để lên mầu, nhưng cuối cùng ko lên được bạn à, nhìn còn phảm cảm hơn :Sad:

Son dưỡng môi thì bạn nên dùng của body shop mùi dâu vì nó có một chút mầu sẵn, hoặc của clinique cũng có loại chống nhăn môi và trị thâm đấy, bạn vào hãng mà mua.

Chúc bạn cải thiện được tình hình nhé!

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai giống tớ không.Môi tớ thâm cũng ít,mà chủ yếu là bi nổi mụn trên môi.
    Nó màu trắng nhìn giống như mụn thịt đó(mụn sữa) nhìn mất thẩm mỹ lắm.
    Nó làm mình trông già đi cả chục tuổi vậy đó.
    Có mẹ nào biết chỉ mình với! Xin cảm ơn các mẹ nhiều lắm.Chân thành
    !
    Thiên Thần Của Mẹ!
    Mobil:0918 036 559

• 2,166 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

môi em thì nhạt toẹt, chẳng có tí màu j, chán ko mê dc ấy, em thì ghét đánh son.botay.com
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm

• 5,623 Bài viết

• 16,703 Được cảm ơn

hồi đó, em bị giời leo thâm hết cả, cham chỉ ăn uống các loại hoa quả có C vào thì hết đấy
    Cảm xúc khi 2 vạch

Benny Thỏ vờ làm Cún, làm Ong

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM

• 2,023 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainyhn Xem bài viết
    Chị đánh 1 lớp son màu nude lên rồi mới chọn son màu mình thích xem thử thế nào. Bạn em chỉ khi ăn sữa chua thì lấy 1 ít thoa đều môi, để tầm 5-10' mà em toàn ăn nhanh quá chả kịp thoa thiếc gì :Laughing::Laughing: