Dưỡng da - Làm đẹp da

Kem trị thâm do mụn Anzela...??? làm ơn giúp em!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 66.2K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy chị ơi da em bi mụn trứng cá,nay hết nhưng còn nhiều dấu thâm do mụn để lại, khoảng 1 tháng nữa em đám cưới rồi,lại sắp ra mắt mẹ chồng nữa,em mua kem trị thâm Anzela,chấm đuơc 1 ngày,vì em sợ di. ứng nên chấm lên vết thâm,chấm lên rồi thấy châm chích trên những chổ chấm,khi rưả mặt thấy những chỗ đó đỏ lên,em ko biết là thế nào,xin chị nào xài rồi chia sẻ cho em biết bị vậy là thế nào ạ?...nếu chị nào biết kem trị thâm nào hay hơn xin chỉ em a.! làm ơn giúp dùm em..em lo cho cái mặt em lắm đây các chị ơi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 259 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love_and_life
    Mấy chị ơi da em bi mụn trứng cá,nay hết nhưng còn nhiều dấu thâm do mụn để lại, khoảng 1 tháng nữa em đám cưới rồi,lại sắp ra mắt mẹ chồng nữa,em mua kem trị thâm Anzela,chấm đuơc 1 ngày,vì em sợ di. ứng nên chấm lên vết thâm,chấm lên rồi thấy châm chích trên những chổ chấm,khi rưả mặt thấy những chỗ đó đỏ lên,em ko biết là thế nào,xin chị nào xài rồi chia sẻ cho em biết bị vậy là thế nào ạ?...nếu chị nào biết kem trị thâm nào hay hơn xin chỉ em a.! làm ơn giúp dùm em..em lo cho cái mặt em lắm đây các chị ơi
    Em ơi đừng lo. Nếu em đã hết mụn mà chỉ còn vết thâm thì hôm cưới trang điểm người ta vẫn che phủ được vết thâm mà.
    Em thử bôi một lớp mỏng lên bề mặt da đi. Chị nghĩ có thể em quá chú trọng vào chỗ thâm làm cho chỗ thâm bị kích ứng mạnh mà đỏ lên chăng. Nhiều loại thuốc bôi vài lần đầu nó có thể bị đỏ da đấy. Em cũng đừng lo quá mà bôi linh tinh nhiều thứ lên da khéo lại nặng thêm.
    Kinh nghiệm của bản thân thì chị thấy kem chống nắng ngoài tác dụng bảo vệ da khỏi ánh nắng còn có tác dụng chống thâm đấy. Chị không dùng nhiều loại kem chống nắng nên không biết rõ từng loại. Chị dùng kem chống nắng dành cho trẻ em cua Vichy SPF60 thấy rất ok.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi củ cải
    Em ơi đừng lo. Nếu em đã hết mụn mà chỉ còn vết thâm thì hôm cưới trang điểm người ta vẫn che phủ được vết thâm mà.
    Em thử bôi một lớp mỏng lên bề mặt da đi. Chị nghĩ có thể em quá chú trọng vào chỗ thâm làm cho chỗ thâm bị kích ứng mạnh mà đỏ lên chăng. Nhiều loại thuốc bôi vài lần đầu nó có thể bị đỏ da đấy. Em cũng đừng lo quá mà bôi linh tinh nhiều thứ lên da khéo lại nặng thêm.
    Kinh nghiệm của bản thân thì chị thấy kem chống nắng ngoài tác dụng bảo vệ da khỏi ánh nắng còn có tác dụng chống thâm đấy. Chị không dùng nhiều loại kem chống nắng nên không biết rõ từng loại. Chị dùng kem chống nắng dành cho trẻ em cua Vichy SPF60 thấy rất ok.
    Chị ơi,tại vì ông xã sắp cưới với mẹ chồng ở xa lắm...1 người thí lâu lâu mới gặp 1 tháng,1 người mới gặp trực tiếp lần đầu,mà tự nhiên bị vậy,em buồn lắm, hixhix...biết là đám cưới họ make up nhưng hằng ngảy ra đường cũng make up thì hư da hết...em đinh đi bác sĩ đây chị ơi!
    • 286 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Ko phải Azelin mà là Anzela hả chị??? Anzela thì em ko biết đâu. Nhưng phòng trường hợp chị nhớ nhầm tên thuốc, em cũng share chút kinh nghiệm dùng Azelin.
    Thuốc này là do bác sĩ da liễu đã từng kê đơn cho em trị mụn thâm ở lưng.
    Ban đầu bôi ít và mỏng thôi, vì bôi dày sẽ cảm thấy bỏng ở mặt da...mới đầu chắc do da chưa quen thuốc ấy mà. Em dùng thì thấy ko bị dị ứng gì cả.Nhưng chị phải kiên nhẫn cơ, chừng 4-8 tuần, nếu hợp thuốc thì mới có kết quả trông thấy được. Em dùng thì chả thấy nó khỏi mụn mấy, hì hì...chắc tại em thuộc dạng nan y, do cơ địa nó thế...
    Trong thời gian bôi thuốc, chị nhớ che chắn cẩn thận khi ra ngoài, vì da sẽ rất nhạy cảm với nắng... Tốt nhất là chị nên tham khảo ý bác sĩ, chứ tự động mua mấy loại này mà bôi vào thì cũng chẳng biết có kết quả ko. Chúc chị sớm khỏi để làm cô dâu thật xinh nhé !!!
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

À bây giờ em đi trị liệu ở bác sỉ Trần Thiện Tư ở 116 Võ Văn Tần Q3...em trị liệu bằng điện ion vitamin C,làm 1 lần rồi, thấy da căng đẹp rõ,làm 1 lần 300 ngàn,nếu chị nào bị nám củng dùng cách này..tốt lắm các chị thử nhe' :4:...đây là website của bác sĩ...www.doctortu.com các chị vào tìm hiểu nhé
    • 912 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hồi trước da chị cũng bị thâm như em vậy, chán lắm!Từ hồi chị xài bộ mỹ phẩm Proactiv ( Rodan & Fields) thì da đẹp lên hẳn. Đến nay hoàn toàn hết thâm và chẳng có tí mụn nào nữa đâu. Một bộ gồm 4 lọ :sữa rửa mặt,toner,lotino va mask.Em tìm thử coi nha. Chúc đám cưới tốt đẹp.
    Ba Mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con:Kiss: :Kiss: :Kiss: :Kiss:

Tìm hiểu về đá phong thủyThạch đá trị liệu
    • 1,572 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Hồi mình sắp đám cưới, mình cũng bị như bạn đấy.. Trước đó thì mặt mình láng và mịn bâng à, tự nhiên càng gần ngày cưới nó bị dị ứng gì mà nổi mụn tùm lum, nhìn rất ghê, nguyên cả mặt luôn đó. Mình lo lắng và chạy đi thẩm mỹ viện, xài đủ loại thuốc, có lọ gần 500 ngàn vẫn không thuyên giảm, mình càng ra sức nặn, càng săm soi thì nó càng đỏ tấy lên.. Mình nhìn mặt mình mà còn sợ nói chi người khác, mình buồn và mặc cảm lắm. Mình cũng giống tình trạng của bạn, chồng thì ở xa, cha chồng lần đầu gặp mặt con dâu, mình không muốn mang bộ mặt thật khó coi lúc đó.. còn 1 tuần nữa là cưới, mình đi gặp chị make up cho mình và hỏi chị. Chị bày cho mình là o xức gì cả vào lúc này, tối đắp dưa leo mỗi ngày, chỗ nào thâm thì cật lực xức nghệ tươi mỗi ngày. Công dụng của nghệ quả thật không ngờ đó bạn ạ, chỉ sau 3 ngày quyết tâm cấm cung ở nhà để xức nghệ, khuôn mặt của mình mấy vết thâm đã mờ hẳn đi và khô lột ra và lên lớp da non mới. Mình hạn chế không nặn không sờ mó gì đến khuôn mặt nữa, chỉ xức nghệ thôi, uống nhiều nước lạnh vào. Đến ngày cưới, tuy không hoàn toàn láng mịn như hồi trước nhưng đã đỡ rất nhiều, không đỏ ửng lên nữa, cộng thêm sự trang diểm tài tình của chị nên mặt mình trông cũng ok.. THật hú hồn làm sao.. Nhưng mình cũng khuyên bạn không nên dùng kem trị thâm gì cả, vì những kem đó hồi trước mình xức lên chỗ mụn thì mụn mình càng bị thâm và làm da mặt bị khô đi, sần sùi và chỉ hiệu quả khi bạn dùng 1 thời gian dài.. Bây giờ bạn không đủ thời gian để chờ đợi công hiệu của kem nữa.. Dùng cách dân gian như mình thử xem sao.... Mong bạn sẽ thật sự rạng rỡ và xinh đẹp trong ngày cưới nhé....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bame_bonbon
    Hồi trước da chị cũng bị thâm như em vậy, chán lắm!Từ hồi chị xài bộ mỹ phẩm Proactiv ( Rodan & Fields) thì da đẹp lên hẳn. Đến nay hoàn toàn hết thâm và chẳng có tí mụn nào nữa đâu. Một bộ gồm 4 lọ :sữa rửa mặt,toner,lotino va mask.Em tìm thử coi nha. Chúc đám cưới tốt đẹp.
    Chị ơi, chị mua bộ Proactiv này ở đâu vậy, cho em biết giá tiền luôn nhé? Cảm ơn chị,
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn mấy chị nhiều nha,em bây giờ xài skin renewal của dermalogica,kết hớp voi nghệ,và di diêu tri diên ion vitamin C thay do~ hon nhiêu roi hihih may chi rãnh di thủ cai diên ion vitamin C di tót lam do
    • 286 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

cám ơn mấy chị nhiều nha,em bây giờ xài skin renewal của dermalogica,kết hớp voi nghệ,và di diêu tri diên ion vitamin C thay do~ hon nhiêu roi hihih may chi rãnh di thủ cai diên ion vitamin C di tót lam do
    Ô, chị mới post bài hỏi các mẹ hôm 2/6 mà hôm nay 5/6 ,mới có 3 ngày, sao mà đã đỡ hơn rất nhiều rồi ...thuốc thần ah???
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,186 Bài viết

• 3,459 Được cảm ơn

Mình cũng xài Anzela rồi. Ngứa ngứa châm chích đó là do acid trong thuốc làm ra như vậy. Vài ba lần sau xài sẽ không bị chích nữa. Loại kem có acid là 1 dạng lột nhẹ tẩy tế bào chết nên phải chống nắng thật kỹ. Mình thì xài Anzela thấy da mặt mịn hẳn, bớt những nốt mụn cám trên má và cằm, nhưng phải dùng 1 tuần trở lên với lại phải bôi 1 lớp mỏng trên toàn bộ mặt cho trắng đều.
    • 131 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo mi
    Ko phải Azelin mà là Anzela hả chị??? Anzela thì em ko biết đâu. Nhưng phòng trường hợp chị nhớ nhầm tên thuốc, em cũng share chút kinh nghiệm dùng Azelin.
    Thuốc này là do bác sĩ da liễu đã từng kê đơn cho em trị mụn thâm ở lưng.
    Ban đầu bôi ít và mỏng thôi, vì bôi dày sẽ cảm thấy bỏng ở mặt da...mới đầu chắc do da chưa quen thuốc ấy mà. Em dùng thì thấy ko bị dị ứng gì cả.Nhưng chị phải kiên nhẫn cơ, chừng 4-8 tuần, nếu hợp thuốc thì mới có kết quả trông thấy được. Em dùng thì chả thấy nó khỏi mụn mấy, hì hì...chắc tại em thuộc dạng nan y, do cơ địa nó thế...
    Trong thời gian bôi thuốc, chị nhớ che chắn cẩn thận khi ra ngoài, vì da sẽ rất nhạy cảm với nắng... Tốt nhất là chị nên tham khảo ý bác sĩ, chứ tự động mua mấy loại này mà bôi vào thì cũng chẳng biết có kết quả ko. Chúc chị sớm khỏi để làm cô dâu thật xinh nhé !!!
    Me Meomi oi, minh cung dung loai nay roi (hing nhu gan 50 ngan 1 tip thi phai)nhung khong co ket qua, sau do minh dung Leoconidion B(khong biet co dung khong) 70 nghan 1 tip, nhung ma tinh trang con te hon nen so qua minh bo luon roi, bay gio nha minh con ca hai lo do, nhung minh chi vut 1 cho thoi, khong dung den. hic hic
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ô, chị mới post bài hỏi các mẹ hôm 2/6 mà hôm nay 5/6 ,mới có 3 ngày, sao mà đã đỡ hơn rất nhiều rồi ...thuốc thần ah???

Cũng ko nhiều như sis nghĩ nhưng đỡ hơn những ngày đầu rùi...à mấy chị cho em hỏi là,nếu những dấu thâm này còn mình có thể đánh phấn lên khi ra đường có được ko ạ...em định xài phấn nền dạng thỏi như cây son của shiseido đó,có được ko? có chị nào dùng hàng này rồi kể em nghe với nhé,và dùng mỗi ngày thì có bi gì ko a.?
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi em có tìm hiểu về bộ sản phẩm Proactiv này,chị xài hàng này bao lâu thì thấy có kết quả vậy chị...sản phẩm này o vn mua o đâu,em thấy giá 3 sản phẩm này ko cao lắm,nhưng o vn thi em ko biết là bao nhiêu...chị cho em biết với nhé...
    • 286 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heocoi
    Me Meomi oi, minh cung dung loai nay roi (hing nhu gan 50 ngan 1 tip thi phai)nhung khong co ket qua, sau do minh dung Leoconidion B(khong biet co dung khong) 70 nghan 1 tip, nhung ma tinh trang con te hon nen so qua minh bo luon roi, bay gio nha minh con ca hai lo do, nhung minh chi vut 1 cho thoi, khong dung den. hic hic
    uh,chả ăn thua gì cả, thấy mụn thì có vẻ giảm, nhưng thâm vẫn cứ thâm, chán lắm
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn dùng thử 1 bộ Di Dou trị mụn làm giảm vết thâm của Trung Quốc xem sao nhé. Minh đã từng dùng và thấy rất hiệu quả , da không bị nhờn nưa , vết thâm mờ hẳn. Đây là hãng kem thuôc trị mụn và vết thâm rất nổi tiếng của Trung Quốc , tại các hiệu thuốc lớn của TQ đều có bán. khoảng 400.000VND 1 bộ.
    • 286 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconmattoet
    Bạn dùng thử 1 bộ Di Dou trị mụn làm giảm vết thâm của Trung Quốc xem sao nhé. Minh đã từng dùng và thấy rất hiệu quả , da không bị nhờn nưa , vết thâm mờ hẳn. Đây là hãng kem thuôc trị mụn và vết thâm rất nổi tiếng của Trung Quốc , tại các hiệu thuốc lớn của TQ đều có bán. khoảng 400.000VND 1 bộ.
    bác ơi, thế hiệu thuốc lớn của TQ là ở đâu đấy ah??? Bác cho vài địa chỉ tham khảo được ko???
    Cơ mà em ko bị trên mặt, em chỉ bị ở lưng thôi (thuốc của bác giới thiệu nó có đủ nhiều để em bôi lưng ko nhỉ??? ) Thuốc này mua OTC được mà ko cần đơn thuốc hả bác
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac chi oi hien tai em cung dang bi tham va seo do mun de lai, co ai su dung kem gi tac dung tot chi cho em voi nhe
    Em dang rat khong tu tin voi da mat cua minh
    • 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi, dùng Hiruscar xem sao, m xài thấy hiệu quả. Thuốc bôi vào rất mát, 1 ngày bôi mấy lần cũng được hết, khoảng 2-3 tuần thì bớt rất nhiều.