• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.28K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 342 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cac me oi

Hoi o VN em hay doc bao phu nu thay co quang cao mot loai kem thuoc dang type ten la Renova hay cai gi do em khong the nho noi, nghe noi tri nam hieu qua lam lai con trang da nua, me nao ma biet thi cho em cai ten thuoc voi,
    Em ngoi nghi mai ma khong nho noi ten thuoc nua, co ban tai cac nha thuoc tay thi phai,
    cam on cac me lam
    HIEN (Singapore)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 558 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy, tên thuốc là Renova chuyên trị nám, nhưng bạn phải kiên nhẫn sử dụng lâu dài thì mới có kết quả như ý... xin lỗi mình không dùng nên cũng không biết chi tiết chỉ tham khảo qua báo thôi.
    • 342 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Me khue oi,

cam on chi nha, chi con biet laoi nao tri nam huu hieu khong? lam trang da nua, em mua cho me em.
    HIEN (Singapore)
    • 558 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Mình nghe nói Renova cũng tốt nếu sử dụng thấy hợp, trị nám và làm trắng da, em không rành dụ này lắm. Xem có mẹ nào tư vấn không ha...
    • 131 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LE THI THU HIEN
    Cac me oi

Hoi o VN em hay doc bao phu nu thay co quang cao mot loai kem thuoc dang type ten la Renova hay cai gi do em khong the nho noi, nghe noi tri nam hieu qua lam lai con trang da nua, me nao ma biet thi cho em cai ten thuoc voi,
    Em ngoi nghi mai ma khong nho noi ten thuoc nua, co ban tai cac nha thuoc tay thi phai,
    cam on cac me lam
    Minh chua sai Renova bao gio nhung minh co chi ban co sai nhung khong co ket qua dau me no a. chi ban minh cung nghe bao phai kien tri thi moi co ket qua nen chi ay boi lien tuc 2 nam lien, nhung chang bot ti nao bay gio chi ay bo luon roi

Sau khi bo chi ay nghe nguoi ta mach ben quay sang rua mat bang nuoc vo gao, ngay nao cung rua hai lan: sang+ toi, co hom chi ay noi voi di lam qua chi rua moi buoi toi, vay ma mot thoi gian sau minh gap lai thay ra chi ay trang treo han len, nhin thay chi ay mat mui sang sua the, minh hoi vi sao chi ay moi noi la dung nuoc vo gao the day ban a

Ban nho nhe! da bi nam thi khong nen lam dung mi pham kem phan nhieu dau day, da nam chi nen dap na, dung kem chong nang ban ngay... va dung nuoc vo gao thi qua tuyet voi, minh bay gio nghe loi chi ban cung dung nuoc vo gao hang ngay hihi
    • 499 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Minh không bị nám nhưng chị họ mình bị nám nặng, chị ý dùng một loại viên nang bột ngọc trai (mình không nhớ tên) mua ở siêu thị Vinaconex- Tràng Tiền Plaza thấy cũng có hiệu quả đấy. Nghe nói loại bột ngọc trai này phải kiên trì dùng thì mới có hiệu quả.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mua lọ kem ở Đức, cho mẹ với bác dùng thấy ok, còn bảo gửi về cho bạn mẹ nữa )) cơ bản thì nó sẽ chỉ làm mờ vết nám chứ ko hết hẳn đc, n mờ đi là đã tốt rồi, ra đường chỉ chấm chấm mấy cái là xong, mỗi tội hơi mắc, em mua mất 35E :-s vào mấy showroom bên này mà choáng vì sự đắt tiền của kem
    • 79 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trị nám tùy nguyên nhân để có hiệu quả tốt. Ngoài việc chọn bôi kem trị nám, cần có kem chống nắng để giữ các vết nám không lan rộng thêm.

Nếu nám do nội tiết thì cần cân bằng nội tiết sẽ cải thiện được.
    Nám do gan yếu thì tập trung vào chức năng gan.

Nói chung ko phải loại kem nào tốt cho người này cũng sẽ hiệu quả cho người khác, các bạn ạ
    Eat well, live well.
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E thấy nhìu chị bạn e hay dùng viên nhau thai cừu, như viên thuốc ấy, bên trong là nước rồi bôi trực tiếp lên da, nghe là tốt lắm đó c.