• 0 Lượt chia sẻ
  • 55K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ai có thể up hình lọ kem trị mụn Erylik giúp em được ko? Hoặc biết ở trang nào có hình nó thì chỉ giúp e. Em định mua mà ko biết nó như thế nào. Hôm trước ra hàng thuốc hỏi thì nó đưa ra lọ gì (ko phải tên Erylik) đó kêu là của Erylik nhưng em thấy nghi nghi nên ko mua.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,448 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jupiter17vn Xem bài viết
    Ai có thể up hình lọ kem trị mụn Erylik giúp em được ko? Hoặc biết ở trang nào có hình nó thì chỉ giúp e. Em định mua mà ko biết nó như thế nào. Hôm trước ra hàng thuốc hỏi thì nó đưa ra lọ gì (ko phải tên Erylik) đó kêu là của Erylik nhưng em thấy nghi nghi nên ko mua.
    Erylik là thuốc dùng trong da liễu thường được chỉ định điều trị trứng cá dạng Gel trong bôi ngoài da : tuýp 30 g. Thành phần gồm: Erythromycin Tretinoin do hãng Bailleul Biorga Laboratoires - Pháp sản xuất.
    Bạn tham khảo cách dùng và tác dụng cũng như chống chỉ định ở đây nhé: http://www.muabanthuoc.com/mdict.aspx?id=162
    • 364 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Chị ra các nhà thuốc mà mua, có bán mà, đợt trước em mua là 110k đấy. Nếu không yên tâm thì qua nhà em, em cho mượn vỏ hộp mà mua. Thế đã yên tâm chưa nào:Smiling:
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho e hỏi Erylik có phải là cái lọ trong hình này ko ạ?

Ngoài ra e còn nghe nói còn có loại Erythrogel 4% cũng trị mụn tốt lắm phải ko a

em thỉnh thoảng hay bị nổi mụn, nhưng tàn là mụn bọc rất cứng và đỏ lại ko có nhân mụn. Ko biết e dùng 1 trong 2 loại trên có được ko? Ai có bài thuốc gì chữa tôt chỉ cho e với a.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ko ai trả lời giúp e được à?
    • 3,219 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

[.

Tớ cũng đang dùng erythrogel đây, dùng cũng tốt, chỉ bôi 1 tẹo lên mụn , ngày mai nó sẽ chồi ra cái nhân, mình sẽ dễ dàng xử lý
    Cuộc sống quá ngắn cho những điều nhỏ nhen, vụn vặt và những màn kịch tính
    nên hãy hôn thật chậm, cười thật tươi, yêu thật chân thành và tha thứ thật nhanh :Rose::LoveStruc:
    • 364 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Ngoài ra e còn nghe nói còn có loại Erythrogel 4% cũng trị mụn tốt lắm phải ko a

em thỉnh thoảng hay bị nổi mụn, nhưng tàn là mụn bọc rất cứng và đỏ lại ko có nhân mụn. Ko biết e dùng 1 trong 2 loại trên có được ko? Ai có bài thuốc gì chữa tôt chỉ cho e với a.
    Em thì đang dùng cái Erylik. Thấy cũng tốt. Nhưng nếu mụn của chị không có nhân thì khó xử lý đấy. Tốt nhất chị lên Viện da liễu khám đi rồi thử điều trị theo cách của bác sỹ cho. Ah em cũng đang uống thuốc bắc nữa, da dẻ đỡ hẳn ra, mỗi tội phải kiên trì...
    • 673 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Các mẹ chạy sang chỗ mọi người bàn về vấn đề này nhé
    Da bị mụn!,
    Nghe các mẹ bên đấy bàn rôm rả thì có vẻ cả 2 loại đều tốt hay seo í :Battin ey: Mình chưa kịp dùng thử :Sick:
    • 286 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Ở hiệu thuốc bệnh viện da liễu TW hay HN đều có bán mà?
    • 673 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diepha Xem bài viết
    Ah em cũng đang uống thuốc bắc nữa, da dẻ đỡ hẳn ra, mỗi tội phải kiên trì...
    Mẹ có khám ở Viện y học cổ truyền dân tộc không :Thinking: Mẹ đang uống thuốc ở chỗ nào đấy ạ, mà uống như thế có được dùng kèm thuốc Tây để bôi không nhỉ :-s Em vừa tậu được em Erylok về xong nhưng mà chưa kịp bôi. Đấy mà nghe lời các mẹ trên diễn đàn tha lôi cả một em Lactacyd BB về nữa nhưng mà em đọc đi đọc lại hình như hai cái này kị nhau Hic. :Worried:
    Mẹ nào biết cách dùng Lactacyd không tư vấn cho em với ạ :Sick: Em thấy trong hướng dẫn sử dụng ghi là sử dụng như xà bông nước nếu để chăm sóc da nhưng em không rõ có phải pha loãng nữa không, tỷ lệ ra sao ạ? :mad:
    • 2,326 Bài viết

• 336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom2Nhoc Xem bài viết
    Mẹ có khám ở Viện y học cổ truyền dân tộc không :Thinking: Mẹ đang uống thuốc ở chỗ nào đấy ạ, mà uống như thế có được dùng kèm thuốc Tây để bôi không nhỉ :-s Em vừa tậu được em Erylok về xong nhưng mà chưa kịp bôi. Đấy mà nghe lời các mẹ trên diễn đàn tha lôi cả một em Lactacyd BB về nữa nhưng mà em đọc đi đọc lại hình như hai cái này kị nhau Hic. :Worried:
    Mẹ nào biết cách dùng Lactacyd không tư vấn cho em với ạ :Sick: Em thấy trong hướng dẫn sử dụng ghi là sử dụng như xà bông nước nếu để chăm sóc da nhưng em không rõ có phải pha loãng nữa không, tỷ lệ ra sao ạ? :mad:
    Úi mẹ nó ơi, Lactacyd là dung dịch vệ sinh phụ nữa mà.
    Tớ toàn dùng......
    • 1,448 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Erylik hay Erythrogel đều có gốc là Kháng sinh Erythromycin họ Macrolid rất được chuộng trong điều trị mụn nên bạn có loại nào thì dùng loại đó ko cần phải đổi đâu. Nhưng nếu bị mụn nhiều chỉ bôi ko thì chưa đủ mà cần kết hợp cả thuốc uống, chế độ ăn uống, nghỉ ngơi, vệ sinh da nữa. Mà bôi loại này cũng chỉ nên bôi buổi tối và trong 1 khoảng thời gian nhất định chứ ko nên bôi kéo dài vì nó có thể làm mỏng và kích ứng da của bạn.
    • 1,448 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome khanhchi Xem bài viết
    Úi mẹ nó ơi, Lactacyd là dung dịch vệ sinh phụ nữa mà.
    Tớ toàn dùng......
    Có 2 loại Lactacyd mẹ nó ạ. Loại dùng cho phụ nữ chị em mình hộp màu hồng là lactacyd FH, còn loại mà 1 số mẹ sử dụng để rửa mặt là loại Lactacyd BB hộp màu xanh dùng để tắm cho các bé nhà mình ấy.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị các mẹ ơi, em năm cuối rồi. hixhixx, mặt em bị trứng cá,dạo này nổi toàn trứng cá bọc, to và đau lắm ạ. Thấy mọi người bàn về thuốc Eryrik hiệu quả lắm ạ? em dùng bôi nhiều loại, chẳng thấy đỡ tẹo nào. Em đang có ý định mua bộ sản phẩm sữa rửa mặt trị mụn của ETUDE, ai đã có kinh nghiệm hay biết về món đó chỉ bảo em với ạ, mấy cái mụn khổ tâm lắm ạ. Suốt ngày lên lớp gặp thầy cô, em có làm lớp trưởng, nên lại càng thấy khổ tâm mỗi lần đứng lên thông báo cả lớp. Các chị ơi, dùng EryLik hay bộ sửa rửa mặt ấy ạ?
    • 399 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

oánh dấu
    • 309 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

oanh dau
    • 5 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Kem trị mụn này tốt lắm nhé . Mình dùng nó từ 7 năm nay rồi,từ hồi còn học phổ thông ,mặt mụn tùm lum. Kem này bạn nên mua chính hãng : Erylik , made in France, giá khoảng 100k-110k . Thành phần chính là kháng sinh Erythomicin chuyên dùng trong da liễu để trị mụn trứng cá loại nặng vừa đến cực nặng. Những bạn mụn đầu trắng , mụn đầu đen li ti hay mụn nhỏ ẩn dưới da,không có đầu thì dùng có vẻ ko hiệu quả lắm.

Cái này không dùng cho phụ nữ có thai, đang cho con bú, những người mẫn cảm với kháng sinh erythomicin .

Ưu điểm : chỉ cần bôi 1 lớp mỏng lên đầu mụn để qua đêm là ngày hôm sau mụn có đỏ đến đâu cũng xẹp lép.
    Nhược điểm : khô da kinh khủng , da rất bắt nắng .Dùng lâu dài thi` da sẽ bị mỏng đi trông thấy. Vì thế chỉ dược bôi 1 lớp cực mỏng lên cái mụn ,không bôi dày hay rộng như kem dưỡng. Rađường nhớ đeo khẩu trang che mặt.Nếu bị bắt nắng là nám đấy.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 797 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Chẳng biết tốt hay ko nhưng mình cũng mua cho xã dùng, 106k, mà xã lại cực lười. Kết quả là dùng được 2 đêm thì vứt xó. Mình mới mua được nửa tháng nay thôi, mình ở Hải Phòng, mẹ nào cần thì nhắn tin cho mình, mình cho dùng giúp mình luôn nhé, để nhà ko dùng mà vứt đi thì tiếc lắm.
    • 307 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Chà bạn í hỏi cái hình để mua cho đúng mà mãi ko thấy ai cho. Đây mình up ảnh hộ bạn, search trên google nhìu mà

Cái này mìh xài tầm hơn 1 năm, mua ở Mega3 trên đường Láng Ha. Có vẻ nó làm xẹp mụn nhanh hơn 1 tí thật, nhưng ko tránh đc vết thâm đâu, hình như còn làm lỗ chân lông to hơn . Nếu bạn bị mụn mủ, mụn bọc (túm lại là có sưng) thì mình khuyên dùng Emu oil của Joppa tốt hơn, còn bị mụn đầu đen thì chỉ còn cách chăm xài sản phẩm SRM, mặt nạ, dưỡng da để làm sạch và se lỗ chân lông thôi
    • 225 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cái này t cũng nghe ng ta chỉ, mua về hẳn 2 tuýp x 110k. Mua cho t 1 và con bạn 1. Về dùng... ko hiệu quả lắm. hic hic. Hồi đầu còn chăm chỉ bôi, sau đọc lại HDSD trên tuýp có ghi là bảo quản dưới 25oC thế là vứt vào tủ lạnh rùi quên béng. hic
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2