Dưỡng da - Làm đẹp da

Kem trắng da Enny Củ Cải, mọi người tư vấn dùm em.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghĩ chắc một phần lớn mọi người ở đây đều biết cái " nhãn hiệu" kem của bạn này. Tình hình là sắm được hai hủ kem:boby,face. Đã sử dụng cũng gần được 2 tháng, kết quả thì da lên trắng từ từ. Do da em là da hơi đỏ đỏ, nên em cũng bảo em là " thấy mày trắng hồng". Em nghe đâu nguồn tin phong phanh là kem của bạn này, bỏ mùi thơm vào nên mới ác được mùi của chất tẩy. Em cũng nghe đâu trên 1 số diễn đàn cũng góp ý nhiều nhận xét tích cực hơn là tiêu cực, chỉ nghe một lần là có bạn đi soi da thì nói là da mặt bị mỏng còn da tay thì bình thường, rồi một số tin khác là kem của enny là kem trộn, hậu quả sẽ về sau. Lo qua, em xài còn nữa hủ face và body, ko biết có nên xài tiếp không. Nếu xài tiếp thì chắc hết 1 hủ này thôi, em ngưng luôn ko biết có bị gì về sau không, mong mọi người tư vấn giúp em...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Em có vài thắc mắc về cách trang điểm. Xin mọi người tư vấn dùm em.

Em năm nay 19t, da mặt em thuộc da hỗn hợp, ít mụn, hơi trắng, có vài đốm tàn nhan li ti. Nói chung là không xấu cũng không được trắng mịn. E cũng rất thích học về trang điểm nên có học khóa 1 ở Nhà văn hóa phụ nữ. Sau khi học xong em thấy có vài chỗ không hiểu mà hỏi bà cô thì bả cứ nói mập mờ và...

• Bí quyết làm trắng da mặt với dầu dừa và cà phê

Mình là người không thích uống cà phê nhưng hiện nay mình đang kinh doanh 1 cửa hàng uống cà phê...

• Quẩy tưng bừng cùng Offline Sinh nhật diadiemanuong.com

Hàng trăm phần quà là các vé buffet, voucher ăn uống miễn phí đã được tặng cho hơn 150 thành viên...

• Làm trắng da tự nhiên nè mọi người

Thay vì bỏ ra một số tiền không nhỏ để tìm mua các loại kem làm trắng da, bạn có thể tự làm những sản phẩm giúp tẩy trắng da tại nhà. Ưu điểm của loại mặt nạ này là không tốn kém, và đặc biệt với những người có làn da dễ kích ứng thì đây là cách làm trắng da hoàn hảo. Tuy nhiên, việc sử dụng mỹ...

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đa số các em hotgirl bây h lợi dụng tên tuổi và nước da trắng ko tì vết của bản thân mà ko rõ là do make up hay photoshop hay xài kem mà bán kem trắng da toàn là kem lô kem trộn ko bạn ơi, ko tin dc đâu 1 hũ kem trộn ko có bao nhiêu tiền mà cũng chẳng biết trong đó chứa gì, giá bán gấp 3-4 lần giá vốn nên các em hotgirl mới dư dả quần áo túi xách giày dép hàng hiệu tối nào cũng lả lướt bar sàn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi đừng xài kem của enny nhé. em cũng như các mẹ đoạt đầu thấy feedback mà ham luôn. e mua thử body nhỏ và kem face xài thử. xài kem face vài ngày đầu da bth, sang ngày t4 da e nỗi mụn nước li ti và đỏ ửng lên trong rất sợ :-s . em nhắn tin hoi mà enny ko trả loi. pm fb cũng ko thay rep luonn ấy e sợ qa ko dam xai kem body luôn. feed back ảo tung chảo hix. chắc do em ko hợp kem trộn roi. mua 1 lần mà hối hận luôn. buôn bán k co trách nhiệm với khach hang gì cả
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đầu tiên mình thấy rất mắc cười .
    T1 : bạn nói bạn bị dị ứng da bạn thấy bối rối và khó chịu liên tục inbox và nt, nếu là mình da mặt mình bị dị ứng mình rất hoang mang và sẽ ko có thời gian nt liên tục mà là gọi trực tiếp để được lời giải quyết
    T2 mình thấy bạn tham gia vào diễn đàn vào ngày 2/11 là ngày bạn ghi luôn cái " dị ứng này" nếu là mình mình sẽ ko có thời lập nick và lên mạng kiếm thông tin và vào đó cm. )
    T3 nếu là vậy mình cũng có thể lập nhiều nick khác nhau để đi rêu rao kem " dị ứng" ròii cô gái!
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chỉ đọc ít khi nào cm vào diễn đàn, ít ra tuổi thọ lập nick của mình còn cao hơn bạn!
    Mình đã và đang sử dụng kem enny, thấy rất ưng vì ngày trước mình đã nói tình trạng da để đc tư vấn, khi đó mình đang bị dị ứng, enny khuyên mình không nên sd bất kì sản phẩm nào khác. Để da hết bị dị ứng rồi hẵn sd! Mình cảm thấy hài lòng vì cách tư vấn chân thật.
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đã biết được thêm 1 thông tin nữa. Bạn vào 4rum chỉ để khen kem sun minor. Và trong đó bạn đã ghi ko dám xài kem Enny? Ben bài này bạn lại nói xài 4 ngày. Mình càng thấy hoang mang ở các thành viên mới ở 4rum đâu là thật đâu là giả? Phải chăng bạn là sun minor??
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi trước tớ có mua 1 test face và 1 Body nhỏ tổng Cộng 350k tiền ship 30k nữa rất hối hận khi mua *hichic*
    tớ sữ dụng kem face sáng và tối nhưng vài ngày sau lại bị nổi mụn nhiều hơn toàn mụn liti ẩn dưới da rồi ngưng không sữ dụng nữa ! Rồi tớ inbox cho chị enny thì chị ấy trả lời bằng cách nói chuyện luôn bị mụn tự nhiên đi cêu xong hơi rồi sau đó pm nữa thì chị ấy không thèm trả lời nữa ! Tớ mua hồi 2/5 cũng 3 tháng rồi tớ bỏ ỡ đó luôn
    body thì không ổn tí nào da vẫn vậy trả có nhã màu ra miếng nào thoả vào rít như dì í động 1 cục 1 cục luôn rồi cã 2 đều bỏ trong tủ k đụng đến ! Mới nãy tớ lấy ra xem và thoả lên da và dùng nhẫn vàng chà lên thì rốt cuộc nó biến thành 1 ổ đen xì luôn cã 2 đều có chứa chì tớ rất sợ bạn gái nào đang có kem enny thì hãy làm dóng mình thữ
    tớ khuyên các ban đừng nên dùng thấy quá trời feedback thấy mà ham nhưng k ngờ chủ bán hàng lại xạo đến thế