Dưỡng da - Làm đẹp da

Kem ốc sên ONE TODAY của MP Đăng Dương!

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 34.7K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

không biết có chị nào dùng loại kem này ko? e viết bài này mong mọi người tham khảo.
    vì 1 năm trước e bị dị ứng do dùng mĩ phẩm chứa corticord ( may là chỉ dùng 1 tháng nhưng ko bik chăm sóc nên mặt cũng be bét lắm ạ ) . khoảng cỡ tháng 3 vừa rồi chị dâu e mới mua 1 lọ kem này về kêu e xài ( vì bạn chị có bị mụn dùng hết sạch ) sau 1 khoảng time ngắn đắn đo suy nghĩ và lên mạng tham khảo, thấy rất ít review về nó, hơn nữa lại là hàng công ty nên e cũng thử đặt niềm tin 1 lần nữa
    rồi dạo trước e soi gương thấy da mặt trắng bệch so vs cổ nên cũng hãi ( trước đó e có nghiên cứu về các dấu hiệu của da khi dùng mỹ phẩm dỏm ).... lại bỏ ra 1 time ngắn nữa để nghiên cứu cách khắc phục nếu lỡ ngưng kem mặt lại nổi .
    e ngưng đc 2 tuần 6 ngày rồi mọi người à, và mặt e nổi mụn nước tùm lum, lại còn ngứa và đỏ, da lại khô ( sợ phát khóc lên đc ấy, cái cảm giác 1 năm qua e đã hãi lắm rồi ) . nhà e thì ai cũng gà mờ cả. giờ e đang tích cực cứu vãn mặt e đây các chị Mọi người nên chọn mỹ phẩm thật kĩ rồi mới dùng nhé, mà về phần e thì sau vụ này e ko bao giờ dùng nữa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang phân vân có nên dùng sản phẩm này hay ko, đọc bài viết của bạn là hết muốn dùng luôn rồi. Cảm ơn về bài viết của bạn nhé
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sao lạ vậy ạ? Da mặt e là da ngăm, bác gái (cũg chăm sóc da dữ lắm) nhìn da e bảo chắc là nó đen vậy lunz wá... e thữ mua 1 lọ kem này... hũ màu hồng ý ạ... bảo là trị thâm e quên mất r... e dùng hết 1 hũ da trắng bóc như trứng gà... ngay cả thằng bạn e (da trắng bẩm sinh) còn phải hoảng hồn nganh tị nữa màk ta....
    e nghĩ chắc do chị bị kái kem chứ corticord trc đây làm hỏg & kem này k có tác dụng chữa da bị tổn thương....
    hoặc do kem này chỉ có tác dụng làm trắng? vì da e k có mụn nên e cũng k rõ chị à
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YenNhi1704 Xem bài viết
    Mình đang phân vân có nên dùng sản phẩm này hay ko, đọc bài viết của bạn là hết muốn dùng luôn rồi. Cảm ơn về bài viết của bạn nhé
    Hi cả nhà!
    Mình đang mò trên mạng về cái kem này. Nên sẵn chia sẻ cho mọi người biết.
    Trước đây mình cũng thuộc dòng da ngăm. Không nổi mụn, chỉ ngăm đen thôi. Lần đó, nghe giới thiệu về dòng ốc sên mình xài thử. Xài hết 1 hủ 240k mình thấy da có những thay đổi rất tốt (trắng lên, mịn hơn, vào kì kinh không bị nổi mụn). Cứ thế dùng tới hủ thứ 3. Do mình chỉ bôi vào buổi tối, k bôi ban ngày. Do tính chất công việc mình không bổi thường xuyên. Rồi thời gian đó, mình tự nhiên bị ngứa, nổi hột. Lúc đó, mình nghĩ là do nguồn nước không hợp. Sang hôm sau về nhà mình bôi lại kem thì trở lại bình thương. Mình cứ ngưng 3 ngày tới ngày thứ 4 thì mình xài nên mình không nghĩ là do kem. Thời gian gần đây, Mình đi xa nên quyết định ngưng kem vì sợ ăn nắng. Mình ngưng đến ngày thứ 4 thì tự nhiên mặt nổi sần, rát, ngứa và sưng mặt. Lúc này, mình mới biết là do kem vì nếu dị ứng thức ăn thì phải ngứa khắp người, nay chỉ có chỗ nào bôi kem mà giờ ngưng thì lại bị thôi. Không thể tả được là gương mặt của mình nó khó coi tới mức nào. Mặt thì lúc nào cũng nóng bưng bưng. Ngứa khắp mặt.
    Cuối cùng mình biết được. Trong kem nó có chất corticoid, Làm mình lệ thuộc kem. Nếu mình dùng hoài thì không sao, nhưng chỉ cần mình ngưng sử dụng khoảng 1 tuần là bao nhiêu cái khinh khủng nó hiện nguyên hình làm cho da mình còn tệ hơn lúc chưa xài kem. Nhưng khi mình dùng hoài thì da càng ngày càng trắng, không còn sức sống vì nó càng ngày càng tẩy đi càng chất tốt trong da. Làm da mình không thể tiết chất nhờn được luôn. Và đến khi dùng 3-4 năm da không phù hợp nó sẽ gây nám dưới da. Rất nhiều người bị như vậy và phải tốn thời gian, tiền bạc nhưng cũng khó lấy lại làn da ban đầu khi chưa dùng gì hết. Nhưng dòng kem này nó làm cho da mình bị tẩy và bào mòn khá nhiều. Khi dùng thì đẹp vì nó như cái mặt nạ bảo vệ, còn khi mình ngưng thì da đã được tẩy hết rồi nên mỏng và không có khả năng chịu đựng.
    Mỹ phẩm nào cũng có mặt lợi và hại vì vậy mọi người nên cân nhắc cẩn thận khi dùng mỹ phẩm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BaoTramcj; 14/03/2014 vào lúc 08:30 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Theo mình thấy nếu mọi người mà dùng mỹ phẩm thì nên dùng hàng cao cấp một chút. Hoặc dùng bộ ốc sên cao cấp của Hàn Quốc giá 700k/1 bộ thì cũng ok lắm. Khi không dùng nữa cũng không bị làm sao đâu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kundangiu
    • 385 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Kem ốc sên này mình cũng biết, chị mh cũng bị y như bạn luôn. Hồi mới dùng, da bả í đẹp dã man, trắng và mịn lắm. Nhưng 1 thời gian mh thấy nó k phải trắng hồng mà hiểu trắng bệch, da mỏng đi trông thấy. Đến khi ngưng dùng thì nổi mụn nhiều, đi khám bs bảo là bị vậy do trong kem có corticoid. Uống thuốc mãi rồi chăm đủ kiểu giờ da chị mh cũng đang phục hồi rồi. Mọi người đề phòng kem này nhé
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sao lạ vậynhỉ..mình cũng dùng kem ốc sên one today có sao đâu..mình dùng fải 5,6 hộp rồi...sau này bà chị mách cho kem khác...mình ngưng dùng có bị sao đâu..nói chung dùng nó thì có trắng lên..nhưg hơn 1tháng mới trắng..chứ có trắng bệch lắm như mọi ng nói đâu nhỉ...mẹ vs j mình cũng dùng...g ngưng chuyển sang kem khác...vì dùng hoài 1loại kem thì nó nhờn kem..k trắng đc nữa mà chả bị j hết
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da cua em la da kho hay da nhon vay?
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Kem đó giá bao nhiêu bạn? Vì theo mình biết nếu thực sự là kem ốc sên thì giá k hề rẻ chút nào. Nếu bạn mua dc ở bên mỹ thì tốt hơn. Có ng quen gửi về càng yên tâm hơn nữa. Chứ bây giờ vn mình toàn bán kem ngoại nhập nội nhập mà chẳng rõ nguồn gốc xuất xứ.Toàn cứ để nhập khẩu và phân phối bởi cty.......... Thì làm sao mà tránh dc hàng giả, hàng China dc. Nói chung bạn nào xài kem thì hãy sáng suốt tìm hiểu, lựa chọn phù hợp. Đừng nghe ng bán or là PR trên FB.....rồi tin 100% như vậy. vì mình đâu biết dc ng bán có xài hay k. Hay là xài cái gì đó rồi lại PR cái khác rẻ hơn? mình chẳng dìm mỹ phẩm nào hay ai kinh doanh trên FB..... Vì mình cũng chỉ sử dụng tự nhiên thôi. Tự làm tự xài thì k thể nào bị gì cả! Tự nhiên thì an toàn, tiết kiệm, nhưng hiệu quả thì dc về lâu về dài chứ k phải tức thì rồi sau này k còn dc như vậy.
    • 357 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

hic, jo kem trộn và kem không rõ nguồn gốc nhiều quá, mà mình thấy da đâu cần trắng đâu, chỉ cần nhìn sáng sủa thôi là được rồi, đừng ham hố da trắng. Những kem làm trắng da hay làm hại da lắm. Như là gây mỏng da, bào mòn da, nặng hơn có thể gây ung thư. Các bạn cẩn thận, dùng kem chính hãng, dù hơi mắc chút, nhưng mà đỡ lo hơn, mà da được dưỡng tốt hơn. Còn dùng kem trộn, dù lúc đầu hơi rẻ chút, nhưng mà về sau tiền điều trị còn mắc hơn. mà da sau khi điều trị lại không được như lúc đầu.
    • 272 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

em k tin tg mỹ phẩm viet nam tí nào.đầy trg hop hỏng da đấy thôi
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ em mua cho em 1 hũ sài, em sài hết rồi thấy ok lắm, tính đi mua thêm hũ nữa sài. Hic, thấy mọi người nói vậy nên chắc em thôi.
    Da em là ngăm đen + có mụn nữa, có ai biết kem nào sài ok không? Tư vấn cho em để em chuyển loại nha.
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sammy.nguyen Xem bài viết
    Mẹ em mua cho em 1 hũ sài, em sài hết rồi thấy ok lắm, tính đi mua thêm hũ nữa sài. Hic, thấy mọi người nói vậy nên chắc em thôi.
    Da em là ngăm đen + có mụn nữa, có ai biết kem nào sài ok không? Tư vấn cho em để em chuyển loại nha.
    Bạn đang dùng kem này mà ngưng ngay k được đâu bạn ơi..da sẽ bị sần sùi và nổi mụn nhiều hơn đó

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

pên mk có loại kem của công ty nguyên liệu từ hàn quốc lun ... pà chị của mk đã xài và khen ai thý đều khen mặt pã đẹp hit ak ..... mò ngưng kem ko pị j hit vì pã có khi 1-2 tuần pã làm pín xài ùi sau đó xài lại vẫn pt .. xài dc 2 tuần là thý da sáng hơn hẵn lúc pan đầu , 1 tháng là thý rõ mặt trắng ra hẵn lun đó .
    còn pạn mún trị mụn mk có loại kem cty việt nam sx nguyên liệu từ ốc sên .. nhưng có rất nhìu loại kem ốc sên xài ko tốt ... nhg pên mk kem ốc sên nỳ nhìu ng hay xài mk lấy zề bán .... khi nào p có hứng thú thì inbox nói chuyện để mk tư vấn cho p nhé ... facebook : alny trương ...call 0933356937
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao kì thế nhỉ ? Em cũng dùng kem ốc sên của ct Đăng Dương thấy nó rất tốt ạ. Em dùng loại màu tím có cái hoa hồng ở trên. Lúc đầu da mặt em ngâm đen, mặt nhìu mụn nhưng sau khi sử dụng kem thì da em trắng lên hẳn, mặt cũng hết mụn và mịn lắm. Sau ba tháng hè, đứa nào gặp em cũng hỏi sao da m mịn với trắng thế, sáng hơn rất nhiều... Đến giờ em ko còn dùng nữa do bôi tóc nó bay bay bết vào mặt với rít rít em ko thích vì dù sao da cũng trắng và mịn hơn rất nhiều. Bây giờ mỗi khi có mụn thì e chỉ dùng một lượng nhỏ chấm lên đó khoảng 2,3 ngày thì nó tự khô rồi bóc mài ra ^^ Chỉ v thôi ạ
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiheha1805 Xem bài viết
    Sao kì thế nhỉ ? Em cũng dùng kem ốc sên của ct Đăng Dương thấy nó rất tốt ạ. Em dùng loại màu tím có cái hoa hồng ở trên. Lúc đầu da mặt em ngâm đen, mặt nhìu mụn nhưng sau khi sử dụng kem thì da em trắng lên hẳn, mặt cũng hết mụn và mịn lắm. Sau ba tháng hè, đứa nào gặp em cũng hỏi sao da m mịn với trắng thế, sáng hơn rất nhiều... Đến giờ em ko còn dùng nữa do bôi tóc nó bay bay bết vào mặt với rít rít em ko thích vì dù sao da cũng trắng và mịn hơn rất nhiều. Bây giờ mỗi khi có mụn thì e chỉ dùng một lượng nhỏ chấm lên đó khoảng 2,3 ngày thì nó tự khô rồi bóc mài ra ^^ Chỉ v thôi ạ
    Ngưng có bị nổi mụn ko pạn
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiheha1805 Xem bài viết
    Bạn muốn biết hay không thử uống nước chè đặc 2 ngày đi sẽ thấy kết quả ntn bạn à.hi

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

oa oa... chính nóoo.. giờ em đã biết kẻ thù ẩn mình bấy lâu nay là ai huhu, em có đợt dùng 1 hộp rồi, loại trị mụn 3 tác dụng ấy, đợt đó ngu ngơ cứ nghĩ ốc sên là chắc phải tốt lắm em dùng da đẹp hẳn, lỗ chân lông nhỏ lại, mụn đầu đen bay hết luôn, da trắng lên rõ.. fải nói đẹp cực kì hết thì thôi em ngưng dùg luôn.. mới đầu chẳg bị sao cả, có hôm em cầm gương soi mà giật phắt luôn, da mặt với da cổ như 2 màu khác nhau vậy. mặt em trắg bệch như xác ướp mấy người cũg nói vậy. có vẻ nó mỏng đi nhiều nhiều lắm, nổi cả mạch máu lên chứ trc giờ em đâu có. haizz.. 1 thời gian sau da em yêu hẳn, lcl to ra lại, da xạm xuống, mụn hòanh hành nói chung giờ nhắc tới kem này kem nọ em ớn tới già rồi . các chị tìm hiểu kĩ nhá..em mua cái đó trên dưới 100k à, rẻ bèo. hic
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oi zoi oi. Minh dung loai nay ma. Gio van dag dung vi hom truoc het kem nen thay ro ket qua la bi mun noi day mat chua ke den bi nam mo mo roi ( truoc day da minh cug trag va ko co nam)minh dung vi mat co mun. Gio thoi kem cai la mat lai san len linh them nam nua. Gio lam tn ?😭
    • 54 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuytransphg Xem bài viết
    Oi zoi oi. Minh dung loai nay ma. Gio van dag dung vi hom truoc het kem nen thay ro ket qua la bi mun noi day mat chua ke den bi nam mo mo roi ( truoc day da minh cug trag va ko co nam)minh dung vi mat co mun. Gio thoi kem cai la mat lai san len linh them nam nua. Gio lam tn ?������
    Mình có tí kinh nghiệm cái vụ kem ốc sên này, nên chia sẻ cho các bạn nhé..
    Thứ 1 , cái kem chết tiệt này làm trắng mịn thần tốc, nên mình đã nghi ngờ vì thời gian tác dụng quá nhanh, xài đúng 1 tuần biết ngay, mình vì dại dột nên cũng thử ( trước đây xài kính thưa các loại, từ Olay đến The Face shop, đến L'oreal mà da chỉ mịn chứ ko trắng bao nhiêu ).Mua về mở ra thấy có tên công ty này nọ, rồi quảng cáo mấy chục loại khác nữa nên cũng an tâm tí tí, nhưng trắng lên rồi mới thấy da nó mỏng dần mỏng dần vì bị bào mòn, nhìn thấy cả mạch máu dưới da nữa...
    Thứ 2, khi đã nhận ra chân lý rồi thì hơi muộn , mình ngưng dùng đúng 3 ngày đã lãnh đủ những gì kinh hoàng nhất, cái mặt sưng như cái mâm, đỏ rần rần, ngứa rát, từng mảng mụn mọc lên (úi dà, ko dám soi gương vì ko nhận ra mình nữa ), và lúc đó còn làm gì khác ngoài việc đi bv da liễu..Mà hay lắm nhé, ông bác sĩ ngó vào 1 phát, phán thẳng lun : xài mỹ phẩm bị dị ứng..ôi giời, chưa kịp trình bày gì cả.. Bác ý cho tớ 1 dàn những thuốc men gì ấy, vừa uống vừa bôi, tớ ko nhớ hết các loại thuốc uống, vì hình như vừa vitamin vừa thuốc điều trị nữa, 5,7 loại mà tớ làm mất cuốn sổ rồi..Tớ chỉ nhớ 1 loại thuốc bôi là Eumovate nhé các bạn..Nếu như bạn nào đang dị ứng thì có thể mua về bôi thử đi, rất hay đấy, cái tuýp chỉ có 5g thôi, giá hình như 24.000d..các bạn bôi khoảng 2 tuýp là sẽ đỡ rất nhìu ( riêng tớ thì hết hẳn ).Bôi mỗi ngày 3 đến 4 lần, rửa mặt sạch bằng nước muối pha loãng ( tốt nhất mua chai nước muối sinh lý có bán ở nhà thuốc ý, 8 or 9k /1 chai ) sau đó bôi thuốc lên..Trước khi đi ngủ bôi 1 lần, cứ như vậy, khoảng 1 tuần là ok, cai được cái kem chết tiệt ấy.
    Thứ 3, cũng là điều cuối cùng tớ chia sẻ, đó là sau khi cai được rồi thì da mặt cực kỳ khó tính ( ý tớ nói là mẫn cảm ý ), các bạn bôi các loại kem khác ( cả những loại trước đây xài vô tư ) thì đều bị dị ứng cả.Riêng tớ chả biết bao giờ mới có thể dùng lại được , nên lọ mọ với các pp chăm sóc da từ thiên nhiên, kiểu như trứng gà, mật ong, khoai tây hay dưa leo ý..tuy chậm mà chắc, yên tâm ko sợ ung thư da nữa, he he ..
    Đấy là kinh nghiệm của tớ, chúc các bạn mau goodbye được cái kem này, và nuôi dưỡng lại làn da khỏe đẹp nhé..
    Hạnh phúc là có việc để làm, có người để yêu và đôi điều để hi vọng ....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)