32 Người đang theo dõi

• 99 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comay_hp Xem bài viết
    Một nhận xét cá nhân nữa của mình: Mình google về mủ trôm, thì thấy tất cả đều là từ VN, có một vài công ty khác nhau (Thiên Tân,helife, Vĩnh Tâm...) nhưng kiểu mẫu mã bao bì thì khá giống nhau. Mình nghĩ đều là cùng một nguồn gốc nhưng mang danh nhiều công ty thôi. ko biết có mẹ nào cùng suy nghĩ này với mình không??????
    mình thì cũng ko biết nữa, chắc bạn nói đúng, có điều...lương y Võ Thị Liễu lên HTV7 rồi đó nha. lên mạng search "câu chuyện đời tôi lương y Võ Thị Liễu" là có, nói về cuộc đời, quy trình SX mĩ phẩm vĩnh tân, blah blah, mình xem thì mình cảm thấy nó giả giả sao ý, tốt nhất thiên nhiên vẫn hơn.
    • 59 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình khuyên các bạn là không nên sử dụng mũ trôm, sau 1 thời gian sử dụng và chiêm nghiệm mình nhận xét như sau:
    B1 có tác dụng như tẩy da,nó giống như cồn, khi bạn sử dụng liên tục nó làm da bạn bong tróc lớp da ngoài
    B2: thì chắc chắc có thành phần corticoid, khi sử dụng b1 để làm bong da, sau đó dùng chất cỏd ti cod để trị mụn trắng da như kiểu lột da rồi xài kem trộn vậy
    Mình đã dùng kem này 1 thời gian, thời gian đầu da rất đẹp, trắng hồng mịn màng, mình thấy bất an, sau đó mình ngưng dùng thì trời ơi, mụn sần sần li ti như dị ứng, nổi mụn có cả đầu trắng đầu đen,và mụn bọc, da yếu rõ rệt, kinh khủng nhất là mụn sần sần nhám hết mặt,(tất cả những biểu hiện khi dùng corticoid)
    Mình đã ngưng được 1 thời gian, dang chăm sóc da lại nhưng vẫn chưa phục hồi.
    Lời khuyên chân thành là hãy tẩy chay nó để không ai bị hủy hoại nhan sắc vì những kẻ bất lương.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

đúng rồi, cái gì ko chắc chắn thì tốt nhất nên ngưng thôi, lựa chọn mấy hãng uy tín mà dùng. mình bây h đắp cám gạo, rửa mặt sữa tươi. tối dưỡng ẩm vs kem dưỡng ẩm. da mướt lắm, phục hồi lại rồi, mặc dù ko trắng nhưng rất khỏe. ít ăn nắng. ='=, da mình chắc thc "da trâu" , xài bậy bạ mấy loại kem kiểu như kem đặc ngà vàng mà vẫn trơ trơ. Lúc ngưng có dấu hiệu ngứa, sạm, mụn nhưng quyết tâm phục hồi = thiên nhiên nên h tạm hài lòng vs làn da. ko mụn, chỉ nhờn vs mụn cám ko hết đc. nói chung mấy chị đừng nge theo kem mủ trôm, vì đây là ng thật việc thật bản thân em trải qua 100%, đẹp tạm thời nhưng xấu lâu dài các chị à. thiên nhiên mặc dù tác dụng chậm nhưng an toàn và bền lâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ dùng kem mủ trôm rồi nè. Đúng là khi dùng thì trắng da, nhìn da cũng mịn màng và đẹp ai cũng khen. Nhưng ngưng dùng thì lại đâu vào đó à. tớ dùng trong vòng 10 ngày là thấy da bắt đầu dạng dần rồi trắng và mịn. giá của kem chống nắng là 200k/hũ. Chỉ cần dùng kem này thôi với những bạn ko có mụn. bạn nào mà có mụn thì dùng thêm hũ ban đêm nữa. mụn cũng đỡ lắm.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình xài nay 4 ngày ùi bôi liên tục B1 ma 2 sao mụn vẫn cứ nổi àh huhu
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trời hbữ mình nghe theo bạn thuytrang, carry 91 mua ùi h đánh lên ùi h sao đây
    • 59 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangnhi252 Xem bài viết
    trời hbữ mình nghe theo bạn thuytrang, carry 91 mua ùi h đánh lên ùi h sao đây
    Sorry bạn nha, giờ mình cũng bị sần sùi nè, phải uống kháng sinh kháng viêm và bôi kem trị mụn T3 mycin cho da hết sần(da sần như kiểu dị ứng). Bạn ngưng dùng đi nha.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ừ, sr bạn, bạn ngưng đi nhé, mình cũng đâu có biết là kem này nó vậy. bây h bạn chịu khó dùng thiên nhiên và dưỡng ẩm, sẽ phục hồi thôi bạn ơi. xem đây là bài học cho chị em mình, đừng ham hố quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ẹc mình đang xài kem mũ trôm đã được 3 tuần nay. Lúc mới mua chán đời kinh khủng vì khi không mặt bỗng nổi mấy cục mụn, đã vậy mình còn đưa tay lên nặn nên bị sẹo thâm xấu kinh khủng. Đi làm phải lấy tóc che, cúi mặt xuống huhu. Đi mua mp nghe chị chủ giới thiệu cái này về bôi. Mình chỉ mua B1 thôi vì kinh tế đang eo hẹp. Mấy hôm đầu trời SG nắng nóng kinh khủng mà sáng nào mình cũng ráng bôi 1 lớp lên mặt rồi make up đi làm. Hic. Đến chiều sờ lên mặt là chỉ thấy nhớt nhớt thôi. Tối về rửa mặt thì thấy trơn tuột. Cảm giác như mình đã trét xà bông lên mặt từ sáng đến giờ ấy. Tuần đầu tiên khả quan lắm. Mình bôi hết tuần đầu xong lấy scrub tẩy tbc thì mấy cái da chết bong ra hết. Nhìn mặt có cải thiện. Mà công nhận kem này còn làm cho mấy cục mụn ẩn của mình sưng lên để mình nặn cùi ra được nữa. Mình lôi được mấy cái nhân mụn ra rồi thấy khoẻ gì đâu. Hôm nay thì phải nói là mặt mình hết mụn hết sẹo lun. Chỉ còn mấy vết thâm nhưng đi làm bôi BB Cream lên che nhìn không còn tì vết. Thích lắm nhưng đang phân vân không biết nên ngưng hay tiếp tục xài kem vì nghe các mẹ nói hình như xài cái này cũng không tốt. Giờ mình chăm sóc da mặt kỹ hơn. Uống nhìu nước, uống vitamin C mỗi ngày, xài khăn riêng với đắp mặt nạ thiên nhiên. Hy vọng hết sạch thâm. Da mặt mình giờ đỡ nhiều lắm luôn rồi. Chắc là ngưng xài luôn nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kem mủ trôm Helife

Các Mẹ có ai sử dụng loại kem mủ trôm Helife này chưa? mình biết có 2 loại sử dụng cho ban ngày và ban đêm, có 190k/hộp thôi, nghe nói trị mụn, nám rất hay, đặc biệt còn làm trắng da, chống nắng nữa. Mình định mua dùng thử nhưng không biết thế nào? Có Mẹ nào sử dụng rồi, chia sẽ cho mình biết kết...

• Sự thật tàn nhẫn về tắm trắng, mỹ phẩm làm trắng.

SỰ THẬT QUÁ TÀN NHẪN VỀ MỸ PHẨM TẮM TRẮNG, KEM TRẮNG DA CẤP TỐC. Là đàn bà con gái , chẳng ai...

• Lựa chọn sữa chua "ngon- bổ -rẻ"

Mình và cả nhà đều rất thích ăn sữa chua. Bây giờ ngoài thị trường có nhiều nhãn hiệu sữa chua quá,...

• Chia sẻ kinh nghiệm trị nám - em đang dùng và thấy mờ đi thật đấy ạ ^^

371480371481Chào các mẹ, các nàng, các chị + các em ^^ Nói về nám + tàn nhang thì thôi rồi, kẻ thù...

• Hỏi về kem mủ trôm Helife

Các Mẹ có ai sử dụng loại kem mủ trôm Helife này chưa? mình biết có 2 loại sử dụng cho ban ngày và ban đêm, có 190k/hộp thôi, nghe nói trị mụn, nám rất hay, đặc biệt còn làm trắng da, chống nắng nữa. Mình định mua dùng thử nhưng không biết thế nào? Có Mẹ nào sử dụng rồi, chia sẽ cho mình biết kết...

• 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy lá tía tô cũng hay lắm đó vừa rẻ vừa dẹp da, tiện lợi lại từ thiên nhiên nữa không lo di ứng, các bạn xem và làm thử nha. Mình nói má mình làm thử thoa được 2 hay 3 ngày gì đó mà nay mấy cái mụn thịt trên mắt cũng đỡ lắm
    (http://www.lamdepdamat.com/tu-van-la...ng-7-ngay.html)