• 20 Lượt chia sẻ
  • 281K Lượt đọc
  • 587 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh dùng của VT dc 1 nam nay roi. Noi chung da co min va sáng hơn chút, nhung ko có thấy da mỏng và nổi gân gì cả. Chu yeu dung B2 ban dem, b1 thỳ dùng het 2 lọ thoi. Minh ko bị bong da gì cả chỉ thấy hơi căng và đỏ lên chút sau đo het, chắc do mình chăm tẩy TBC, Mụn thì vẫn có. Mụn cám mụn đầu đen ở vùng T, đến ngày thỳ mọc 1 2 cái mụn... Đợt này có lẽ mình sẽ thử ngưng dùng xem thế nào
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ ơi, chỉ dùm em cách trị rôm sảy trên đầu cho bé với!!!!!

Thời tiết mùa hè nóng nực bé nhà mình bị nổi rôm sảy nhiều nhưng tập trung chủ yếu ở vùng đầu: khu...

• Kem mủ trôm Helife

Các Mẹ có ai sử dụng loại kem mủ trôm Helife này chưa? mình biết có 2 loại sử dụng cho ban ngày và ban đêm, có 190k/hộp thôi, nghe nói trị mụn, nám rất hay, đặc biệt còn làm trắng da, chống nắng nữa. Mình định mua dùng thử nhưng không biết thế nào? Có Mẹ nào sử dụng rồi, chia sẽ cho mình biết kết...

• Tự làm thuốc trị mụn an toàn hiệu quả sau 3-5 ngày

2tuần trc tới kì da e đang mịn màng bỗng dưng lên 2 cái mụn trứng cá trên má( buồn lắm nên đếm từng...

• Công dụng dầu gấc trong làm đẹp và cách làm nhé

Mình tìm hiểu về quả gấc thì thấy ngoài các tác dụng tốt cho sức khỏe, dầu gấc chứa rất nhiều vit E...

• Hỏi về kem mủ trôm Helife

Các Mẹ có ai sử dụng loại kem mủ trôm Helife này chưa? mình biết có 2 loại sử dụng cho ban ngày và ban đêm, có 190k/hộp thôi, nghe nói trị mụn, nám rất hay, đặc biệt còn làm trắng da, chống nắng nữa. Mình định mua dùng thử nhưng không biết thế nào? Có Mẹ nào sử dụng rồi, chia sẽ cho mình biết kết...

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

có bạn nào có dấu hiệu dị ứng gì chưa, cho mình xin ý kiến, đang định dùng
    • 101 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Kể cả ko có dấu hiệu dị ứng thì cũng đừng dùng b nhé. M là 1 nạn nhân của kem mủ trôm đây,. M vốn bị mụn lâu năm, chữa đâu cũng chả khỏi, nhìn biết ngay nó là kem trộn r nhưng do quá chán nản nên liều mạng dùng. Đúng là tác dụng khá nhanh, da đẹp lên trông thấy sau 1 tuần ( kem có corticoid mà ) nhưng mà mỗi ngày rửa mặt m thấy da bị bong da khá nhiều ( do da bị bào mòn ). Lúc ấy mặt đang mụn xấu xí, thấy đẹp hẳn nên tham, tiêp tục bôi với hi vọng khỏi mụn ( da mỏng đi cũng đc ) nhưng đc khoảng hơn 1 tháng thì m bắt đầu bị mọc mụn trở lại, lại còn là mụn mủ to. Lúc ấy biết là cố cũng ko đc nên m ngưng dùng... Sau đó mụn nổi lại ầm ầm như trc, da thì mỏng đi nhiều, đến h m vẫn bị mụn triền miên ko khỏi b ạ... Nói chung là ko nên dùng b nhé
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

may quá! cám ơn bạn nhé!
    • 208 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình dùng đến hộp thứ 5 rồi, chủ yếu là dùng B2, chứ B1 chỉ dùng 2 hộp rồi thôi. cũng có thời gian ngưng dùng, nhưng không thấy bị làm sao cả, chỉ là ngưng dùng thì da bớt láng mịn đi so với thời gian có dùng kem thôi.
    cái B1 dùng thì mình thấy khá chán, lúc bôi lên nó cứ bệt bệt, khó bôi
    B2 dùng thì thích hơn, bôi 1 đêm, sáng dậy cảm giác da nó mịn hơn 1 tí xíu (nhưng nếu đang có mụn thì mụn không hết hẳn sau 1đêm đâu nhé, và trong thời gian sử dụng kem thì đến ngày hằng tháng mình vẫn bị nổi mụn, chỉ là ít hơn thôi, với thường xuyên thức khuya nhưng vẫn không bị mụn), và mình dùng cái kem này chỉ thấy da láng mịn chứ chả thấy trắng gì nhiều cũng kệ, vì mình vốn da ngăm, mà bôi kem thì lười, bôi mỗi cái mặt chứ k bôi xuống cổ, may cái kem này nó k làm trắng mấy, chứ ko thì lại như đeo mặt nạ
    nghe nhiều người bảo cái kem này ko tốt mình cũng khá là lo, nhưng dùng cũng lâu rồi với cả ngưng dùng thì cũng k làm sao nên thôi cứ dùng tiếp vậy, chứ giờ đi tìm kem khác phù hợp với mình cũng khó TT__TT da mình khá là kén kem

Ma Kết
    yêu động vật
    cuồng màu xanh
    mê tiền
    ngoại trừ chuyện vụng về, lười biếng, ích kỉ, cứng đầu, nóng nảy, chậm hiểu... thì là người hoàn hảo =))
    • 127 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ôi ôi. M khuyên chân thành b nào đã dùng thì nên dừng lại ngay lập tức, b nào chưa dùng thì đừng bgio thử dù có nghe trăm người nói nó tốt ntn đi nữa, nếu ko hối không kịp đâu
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, em vừa mua được lọ mủ trôm k3 ngăn ngừa sẹo thâm loại siêu tốc dạng ống nhỏ nhỏ như lọ thuốc nhỏ mắt ấy ạ. Em tìm khắp nơi rồi không thấy thông tin gì về loại này, thành phần chỉ ghi là vit E, mủ trôm, dầu olive,... Không biết có chị nào biết cái này có tác dụng phụ hay có corticoid gì đó không. Em đang lăn tăn mãi k dám dùng :-
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 133 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Kem mủ trôm chắc mình cũng ko dám thử nhưng bột mủ trôm thì mình thích uống dã man í nhất là trong mùa hè mát lạnh như thạch. Thôi ko bôi thì uống, ko làm đẹp bằng đường này thì đường khác hihi
/* Insert JS to active Chartbeat */ /* End Insert JS to active Chartbeat */