• 21 Lượt chia sẻ
  • 270K Lượt đọc
  • 579 Trả lời

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chả hiểu sao chứ mình dùng Vĩnh tân 20 ngày rồi dừng lại giữ trắng, dưỡng da vừa mịn vừa trắng =.=''
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@ThuyCandySoo: c dừng lại r có dưỡng thêm gì nữa k ? e tính ngưng để đắp cám gạo coi sao -_-
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kim1512; 21/04/2014 vào lúc 09:10 PM.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xài kem đều đặn từ ngày 25/3 đến 18/5 thì ngưng xài, cho tới nay thì mặt em vẫn không có gì xảy ra cả. Có điều k trắng bằng lúc đang xài thôi nói chung là đỡ mụn lắm, giờ ráng uống nhiều nước là ok
    • 90 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim1512 Xem bài viết
    Xài kem đều đặn từ ngày 25/3 đến 18/5 thì ngưng xài, cho tới nay thì mặt em vẫn không có gì xảy ra cả. Có điều k trắng bằng lúc đang xài thôi nói chung là đỡ mụn lắm, giờ ráng uống nhiều nước là ok
    Bạn ngưng bao lâu rồi vậy. Mình thấy pảo kem mủ trôm có chứa coticoid làm giãn mao mạch mà.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac me co the dung thu kem mu trom cua quoc anh ak, day la dong mu trom cao cap, duoc nha san xuat dam bao ve chat luong va cam ket boi thuong neu san pham khong hieu qua ma con gay hai cho da nua, minh rat yen tam khi su dung nhung nha san xuat cam ket ro rang chu khong phai la noi suông, ai mun xai thu thi xem tai day ne myphammutrom.com.vn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TruongCongDanh; 13/06/2014 vào lúc 09:07 AM.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@Karanguyen1992: Em ngưng từ 18/5 đến nay đó chị. Trong khoảng thời gian em xài thì cũng không có triệu chứng gì xảy ra cả, chắc tại mặt em dày Mà nói chung là cũng không nên xài cái này nhiều, lúc em xài thì mặt có trắng, không thấy mụn nhưng hai bên má cứ sần sần chứ chả được láng cho lắm, tại mụn nó ẩn dưới da á T_T dạo này ăn đồ nóng nhiều nên chúng nó có dịp hoành hành, giờ em bấy bá luôn rồi nghe phong phanh kem trị mụn Wondera cũng tốt lắm, trị thâm nữa cơ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kim1512; 09/07/2014 vào lúc 12:45 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình khuyên bạn là đừng bao giờ đụng đến nó.m vừa mới ngưng xong đây.ban đừng nghe ng ta nói đẹp da gì gì đó mà ham.kem có 2 loại ban đêm và ban ngày .ban ngày thì kem nhớt nhớt khi tha lên mặt rất khó chịu .kiểu như tha dầu lên mặt ý.bạn thử nghĩ xem nếu đi ra đường nữa thì ntn.còn kem đêm mùi nó chua chua rất giống kem trộn. Kem đêm bào mòn da ghê lắm ...mình xài xg giờ mặt nổi gân thấy rõ luôn.lúc trước ko hề có. Còn về lời rao xài wài đẹp mãi ..đừng tin .thân
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

co nhiu loại kem mủ trôm lắm bạn ah, bạn xài dòng cao cấp thử đi ( bạn lên trang myphammutrom.com.vn xem thử nhé), mấy loại kia rẻ tiền chứa chất gây bào mòn là phải rồi, mình đang dùng vẫn thấy tốt, da đẹp mà không bị mòn gì cả :~
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi anhshokiuemngok; 12/08/2014 vào lúc 04:00 PM.
    • 64 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình là nạn nhân của kem mũ Trôm đây, đây la lần thứ 3 mình cảnh báo cả nhà là ĐỪNG NÊN SỬ DỤNG. Mình xài lúc đầu da đẹp lắm, đi đâu ai cũng khen, nhưng vì hiệu quá quá nhanh nên mình gnhi ngờ và ngưng xài, ôi thôi cái mặt nát bét, tùm lum mụn, nhất là mụn sần như dị ứng. mình chăm sóc da đủ kiểu mới đỡ mụn nhưng mà da mặt thì mòng và rất dể dị ứng, thời tiết thay đổi cũng nổi mụn, toàn mụn sần khắp mặt. Đi khám da liễu và tiền mua thuốc + đươc mỹ phẩm hết ko biết nhiu rồi đó các bạn. haiz,
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình hóng hớt và chia sẻ cho các bạn trẻ về kem mủ trôm tí. Mình xin kể cho các bạn câu chuyện của mình như sau.
    cách đây 2 năm mình đi làm tóc, thấy 1 chị cũng làm tóc cứ nói kem mủ trôm tốt lắm, chị ý còn bảo mình nên dùng vì da mình bị lỗ chân lông to và mụn đầu đen ở mũi. sau khi chị ý về mình hỏi chị làm tóc là chị kia làm cho công ty mỹ phẩm mủ trôm à mà quảng cáo ghê thế chị làm tóc bảo ko phải chị kia làm cho công ty bảo hiểm thôi còn trc chị ý da xấu lắm nhưng sau dùng kem mủ trôm jo da đẹp đấy. Từ ngày đó mình biết tới từ gọi là kem mủ trôm vì nó ko quảng cáo ti vi nên mình chả biết. 3 tuần sau mình mua 1 lọ mủ trôm xài thử da mặt ko trắng lên cũng ko đen mà cũng ko hết được mụn đầu đen lọ ý kem bên trong như kiểu sáp nẻ Anh đào ý nhưng nó bôi ko bóng thôi. gần 2 năm nay mình ko dùng da mình cũng ko có hiện tg j, còn về trắng thì mình thừa trắng rồi nên ko có ý định dùng mủ trôm làm trắng. tới ngày hôm qua mình lại đi mua 1 lọ mủ trôm b2 về dùng,. do dạo này mình thức khuya nhiều công việc nhiều mệt mỏi mình bị lên tháng đèn đỏ có 3 cái mụn ở mặt ui mất tự tin hẳn bởi mình là giáo viên đứng trc học sinh mặt có 1, 2 cái mụn đủ mắt tự tin rồi mình mua mủ trôm bôi. được đúng tối hôm qua với trưa nay bổi 1 tí thôi mà mình thấy tác dụng trông thấy trắng hơn, da căng hơn, lỗ chân lông thu nhỏ hẳn. nếu như các bạn thì các bạn sẽ sướng nhưng với mình mình choáng. bởi kem mà có tác dụng nhanh chỉ có hỏng mặt vì nó tẩy trắng dã man ấy trông trắng hơn trông thấy mà. bình thg mình đã trắng jo dùng đc có 2 lần mà trắng hẳn kinh lắm . mình đã lên mạng và gõ kem mủ trôm thì mình đọc được nhiều cái khá hay ho. mình cam đoan 100% kem mủ trôm làm dãn mao mạch bằng chứng là lỗ chân lông của mình khít hẳn. sợ thật. kem mủ trôm nó tẩy da mặt bằng chứng mình trắng hơn . híc. mụn se lại thật đấy nhưng nói thật nhanh qua ko tốt. vứt đi thì tiếc do vậy mình quyết định bôi da trắng nó tẩy trắng thì cho trắng luôn còn mặt thì tuyệt đối ko bôi bởi gương mặt đối với ng con gái quan trọng lắm. Khuyên các bạn 1 câu chân thành đừng có dại dột bôi kem mủ trôm vào mặt nhé đã trót mua rồi thì bôi luôn vào da chân da tay cho trắng vì nó tẩy da mà đỡ phải đi tắm trắng hehe. mình thấy sợ về mỹ phẩm mủ trôm. còn bây giờ mình lại quay về với nghệ tươi và kem sâm Thorakao. à nếu bạn nào bị mụn thì làm như này nhé lâu 1 tí nhưng an toàn trc mình cũng làm rồi hiệu quả an toàn hôm qua chả hiểu tự nhiên ngu ngu đi mua mủ trôm b2 về mở ra thấy choáng mùi kinh ko như mủ trôm trc chắc do khác loại. các bạn tối đến rửa mặt sạch trước khi đi ngủ bôi 1 ít nghệ tươi vào nốt mụn sau đó bôi 1 ít kem sâm thoarakao lên ít thôi . sáng ra ngủ dạy rửa mặt sáng bằng srm sau đó lấy 1 cục đá chườm lên mặt tầm 2' hơi mất thời gian tí, chịu khó chấm 1 ít nghệ tươi lên vết mụn đối với bạn nào có ít mụn nhé nhiều thì ko chấm đc đâu vì còn ra ngoài mà. làm độ 3, 4 ngày liên tiếp thì ok mụn seo hết. nhớ uống nhiều nước ăn nhiều rau quả nhé. đừng ăn ổi và táo, hành tây dễ nổi mụn lắm. Mình khá chăm sóc da nhiều tg mà, 1 tuần 3 lần mình đắp bột cám gạo nữa mình ko dại dùng mủ trôm nữa đâu. mà bạn nào có kinh nghiệm làm se khít lỗ chân lông trị mụn đầu đen bằng pp thiên nhiên bảo mình với. thank mọi người. à bạn nào biết địa chỉ là sẹo lõm lồi đáng tin tưởng giá hợp lí bảo mình với mình bị phẩu thuật ở tay muốn là sẹo lồi, ở trán bị 1 sẹo lõm do ngã muốn là mà ko biết ở đâu. cảm ơn các bạn 1 lần nữa
    • 71 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sinak94 Xem bài viết
    không cần phải bức xúc v đâu bạn, các cmt trước bị tác dụng phụ chủ yếu là do xài vĩnh tân, mà nge nói b2 của vĩnh tân có chứa corticoid hoặc hydroquinone, dù vĩnh tân có đính chính cỡ nào thì tác dụng của các chất đó đã phát tác r, mình khuyên ai dag dùng kem Vĩnh tân thì dừng lại ngay và tìm cách khắc phục hậu quả đi là vừa
    Đúng là ghét cái bọn quảng cáo. Ở đâu cũng chen chân vào. Đi bán cho người khác trong khi bản thân mình không dám dùng.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mủ trôm tớ dùng rồi và vẫn đang dùng. Bản thân tớ dùng để trị nám tàn nhang còn các bạn dưỡng trắng bằng mủ trôm thì đảm bảo trắng cứ bôi b1 ban ngày cách 2 tiếng rưỡi lại lau qua mặt bôi lại, 3 ngày đầu bôi b1 mặt sẽ đỏ ửng lên và ngứa như kiểu dị ứng ấy . thì chuyển xang b1 ban ngày b2 ban đêm, sau 3,4 hôm là hết đỏ . Chịu khó bôi b1 ban ngày vẫn 2 tiếng rưỡi lau đi bôi lại. Da trắng mịn thôi rồi. Nhưng khổ nỗi tớ bị tàn nhang nên da càng trắng tàn nhang càng rõ. Để nhìn kỹ thì sau khi sử dụng tàn nhang của tớ chuyển từ đen sang nâu là thấy cải thiện rồi. Tớ chữa được 5 tháng rồi đấy các bạn, kết hợp với uống thực phẩm chức năng nữa. j chứ kiên trì tớ có thừa
    • 71 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuphuongp Xem bài viết
    mủ trôm tớ dùng rồi và vẫn đang dùng. Bản thân tớ dùng để trị nám tàn nhang còn các bạn dưỡng trắng bằng mủ trôm thì đảm bảo trắng cứ bôi b1 ban ngày cách 2 tiếng rưỡi lại lau qua mặt bôi lại, 3 ngày đầu bôi b1 mặt sẽ đỏ ửng lên và ngứa như kiểu dị ứng ấy . thì chuyển xang b1 ban ngày b2 ban đêm, sau 3,4 hôm là hết đỏ . Chịu khó bôi b1 ban ngày vẫn 2 tiếng rưỡi lau đi bôi lại. Da trắng mịn thôi rồi. Nhưng khổ nỗi tớ bị tàn nhang nên da càng trắng tàn nhang càng rõ. Để nhìn kỹ thì sau khi sử dụng tàn nhang của tớ chuyển từ đen sang nâu là thấy cải thiện rồi. Tớ chữa được 5 tháng rồi đấy các bạn, kết hợp với uống thực phẩm chức năng nữa. j chứ kiên trì tớ có thừa
    Dùng mủ trôm lâu sẽ như thế này đây bạn này.

Hình đính kèm
    • 437 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cary1991 Xem bài viết
    nó cam đoan là ko có chất cấm, ko có chất tẩy. kem điều trị thì dành cho mụn bọc, mụn cám, mụn đầu đen. kem dưỡng thì chống nắng trắng da. hiệu quả trong 10 ngày. giá từ 150-200k, cũng tương đối rẻ. e đang hóng hớt mà ko bít sao. hic. đang tăm te kem spa hoàng gia và kem mủ trôm, mà ko bít dùng cái nào
    người ta bán hàng không cam đoan thế thì làm sao bán được hàng mẹ nó
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ừ tớ sử dụng thấy nó bào mòn da nhanh quá (B1) thế nên da mặt trắng đủ rồi tớ k bôi mặt mà chỉ môi chỗ tàn nhang thôi, để bào mòn và làm mờ từ bên trong. Mỹ phẩm nào chả thế càng lạm dungk càng không tốt. Chủ yếu là chữa tàn nhang thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongpt.229 Xem bài viết

• 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuphuongp Xem bài viết
    Ừ tớ sử dụng thấy nó bào mòn da nhanh quá (B1) thế nên da mặt trắng đủ rồi tớ k bôi mặt mà chỉ môi chỗ tàn nhang thôi, để bào mòn và làm mờ từ bên trong. Mỹ phẩm nào chả thế càng lạm dungk càng không tốt. Chủ yếu là chữa tàn nhang thôi
    chữa tàn nhàng j chứ nó cũng lan rộng toàn da mặt đấy bạn à. hoho. lọ mình mua jo mình bôi da chân định bụng tuần 3 buổi chứ đừng có dại mà xài ở mặt, nó bào mòn quá làm tổn thương da .
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongpt.229 Xem bài viết

câu ơi chụp được mặt ai dùng mủ trôm mà kinh thế. híc. mặt mà như này thì chả dám đi ra ngoài luôn bỏ luôn công việc mà chữa mặt
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

lan rộng là do không tránh nắng, da mỏng sẽ có tàn nhang thôi chứ có j đâu bạn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuatuyet0205 Xem bài viết
    chữa tàn nhàng j chứ nó cũng lan rộng toàn da mặt đấy bạn à. hoho. lọ mình mua jo mình bôi da chân định bụng tuần 3 buổi chứ đừng có dại mà xài ở mặt, nó bào mòn quá làm tổn thương da .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kem mủ trôm Helife

Các Mẹ có ai sử dụng loại kem mủ trôm Helife này chưa? mình biết có 2 loại sử dụng cho ban ngày và ban đêm, có 190k/hộp thôi, nghe nói trị mụn, nám rất hay, đặc biệt còn làm trắng da, chống nắng nữa. Mình định mua dùng thử nhưng không biết thế nào? Có Mẹ nào sử dụng rồi, chia sẽ cho mình biết kết...

• " Mặt nạ ngũ hoa " thật ra là hạt Đình Lịch giá 10k 100g

Có nhiều ý kiến về mặt nạ ngũ hoa đang hot hiện nay giá mắc trên trời là hạt đình lịch giá 10k...

• Hỏi về kem mủ trôm Helife

Các Mẹ có ai sử dụng loại kem mủ trôm Helife này chưa? mình biết có 2 loại sử dụng cho ban ngày và ban đêm, có 190k/hộp thôi, nghe nói trị mụn, nám rất hay, đặc biệt còn làm trắng da, chống nắng nữa. Mình định mua dùng thử nhưng không biết thế nào? Có Mẹ nào sử dụng rồi, chia sẽ cho mình biết kết...

• Bí quyết nào cho những chiếc bánh Cupcake ngon đúng điệu?

Cupcake là loại bánh thơm ngon, bổ dưỡng và đẹp mắt. Ở nước ngoài, đặc biệt là các nước phương Tây,...

• Huyết thanh sống CAVIER Hàn Quốc có tốt không ?

Bữa nay rỗi một tí, tớ ngồi viết review về sản phẩm được cho là HOT của mùa hè 2014 này - HUYẾT...

• 71 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuatuyet0205 Xem bài viết
    câu ơi chụp được mặt ai dùng mủ trôm mà kinh thế. híc. mặt mà như này thì chả dám đi ra ngoài luôn bỏ luôn công việc mà chữa mặt
    Không quá tý nào đâu bạn. Nhìn mà thấy xót cho những người bị mấy hất bào mòn da hành hạ. Mình may là chỉ dừng lại ở một hộp mà đã nám đen xì mặt rồi. Căm thù mấy đứa vì đồng tiền trước mắt mà làm ra mấy loại mỹ phẩm hại chị em chúng mình. Rồi chúng nó sẽ hiểu thế nào là nhân quả. Đời cha ăn mặn, thì đời con khát nước đến đời cháu lại ỉa chảy kiết lị thôi. Hô hô