• 21 Lượt chia sẻ
  • 267K Lượt đọc
  • 568 Trả lời

33 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sao mình vào trang web chính không thấy tin về chứng nhận Chất lượng sản phẩm nhỉ, mà thông tin thì toàn tin Hot như Ba tưng ấy.....
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doraemon17111989 Xem bài viết
    nhỏ bạn em và em gái nó đang dùng sản phẩm làm đẹp này. da hồng hào trắng đẹp luôn. nó cũng thú nhận: " có sáng t ngủ dậy nó tróc tróc da ra. xong nó hồng rực lên". Em lo cho nó quá nên lên đây đọc tìm hiểu. và e đọc được bài bày của 1 chị post lên của sở Y tế, các chị với các mẹ phải hết sức cẩn thận nhé! e thì nghĩ ko có gì đẹp ngay tức khắc, nhanh 10 ngày mà ko phải trả giá đâu
    http://www.medinet.hochiminhcity.gov...d=1&cat_id=509
    Trời ơi sao ghê vậy? bị đình chỉ luôn àh. Mình cũng đang xài đây. mình thấy da nó có sáng lên chút, ko nhanh như mọi người nói. để ý thì thấy có sáng lên thôi àh.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có nhỏ e xài kem này, nhìn da mịn màng thích cực luôn, đang hăm he chuyển qua e này xài thử. Đợi hết cái kem ngọc trai đang xài mình chuyển qua xài xem sao. Sau khi chuột bạch e sẽ thông báo cho moi người biết nha
    Mỹ Phẩm Thanh Thuý chuyên cung cấp mỹ phẩm trang điểm: Mira, Aroma, Mikavon, A&Plus, Thorakao....
    Vui lòng truy cập vào Website: Mỹ phẩm Thanh Thuý để biết thêm chi tiết hoặc gọi số: 0934 179 294.
    • 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

mình dùng được hôm nay là ngày thứ 4 mới mò mẫm được top pic này, thấy lo quá , biết bây giờ dừng lại có sao k, vì giờ dùng B1 xong rửa đi thấy hơi rát rồi các bạn ạ, chỉ mình với
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin thông báo cho các bạn là đừng có mủ trôm gì nhé. Mình đã bôi 10 ngày và hiện tại đag phải đi bác si da liễu chữa viêm da. Mặt toàn mụn mủ to. Bạn nào có ý định dùng bỏ ngay đi nhé. Chết đấy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có nhiều loại mủ trôm lắm mọi người ạ. Kem mủ trôm Vĩnh Tân bị đình chỉ rồi, mình thì không biết các mẹ mua loại nào. Hiện tại mình đang dùng kem mủ trôm Helife, mình thấy khá ổn, mình nghe nói dùng cả bộ sản phẩm sẽ có hiệu quả hơn, thực tế thì mình chưa thử, mới chỉ thử mỗi kem mủ trôm thôi. Sau khi dùng hét kem mủ trôm mình sẽ thử dùng cả bộ sản phẩm như thế nào. Thấy tốt nên mình cũng bán luôn. Nếu mẹ nào thích thì qua like Fanpage của mình: https://www.facebook.com/phunuvietnam.page Mình thường xuyên cập nhập các thông tin làm đẹp, chăm sóc sức khoẻ, gia đình và bán một số các sản phẩm mình hay dùng.
    rất mong các mẹ đóng góp ý kiến giúp em
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hanhkirei; 02/08/2013 vào lúc 07:00 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ơ thế là bị đình chỉ rồi hả e và mẹ e vẫn đang xài mới chết chứ da vẫn còn ít mụn vậy bây giờ có nên dừng luôn ko mọi người ơi
    • 446 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Em khuyên cả nhà là đừng dùng mủ trôm ạ Mẹ e bị nám, hồi đầu dùng mủ trôm ok lắm, chỉ 1 tuần mà da sáng, hết nám và căng mịn, ai gặp cũng bất ngờ và hỏi bí quyết luôn.

Sau tầm hơn tháng rồi, e đọc được 1 số chia sẻ của chị em trong bài này nên nói lại với mẹ e và mẹ e ngừng dùng. Kết quả là mẹ e bị nám lại, mặt đỏ, đi khám bác sĩ da liễu thì bác ấy bảo mẹ e bị giãn mao mạch và nghi ngờ là do ảnh hưởng của corticoid. E không chắc mủ trôm có corticoid hay k, nhưng những triệu chứng mẹ e đang gặp đúng là của corticoid ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

mình bỏ k dùng nữa cả nhà ạ, mất tiêu 800ng 1 bộ nhưng nghĩ lại nếu dùng rồi hậu quả xảy ra mất mấy triệu cũng k lấy lại được làn da thì sợ lắm nên k dùng nữa k biết da mình có bị gì sắp tới không, nhưng hiện tại chưa thấy triệu chứng gì.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhga6488 Xem bài viết
    mình bỏ k dùng nữa cả nhà ạ, mất tiêu 800ng 1 bộ nhưng nghĩ lại nếu dùng rồi hậu quả xảy ra mất mấy triệu cũng k lấy lại được làn da thì sợ lắm nên k dùng nữa k biết da mình có bị gì sắp tới không, nhưng hiện tại chưa thấy triệu chứng gì.
    uh, tơ cung bo giua chung, mat toi 400 ngan/2 lo. bj jo dung thi mun to, mun nho thi nhau moc. va da mặt còn bị đỏ nữa. chan thê!!!!!!!
    • 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thelightmoon89 Xem bài viết
    uh, tơ cung bo giua chung, mat toi 400 ngan/2 lo. bj jo dung thi mun to, mun nho thi nhau moc. va da mặt còn bị đỏ nữa. chan thê!!!!!!!
    bạn dùng được lâu chưa? mình dùng 4 ngày rồi bỏ bạn ạ. giờ chưa thấy dâyus hiệu chi của mụn cả vì da mình k có mụn mấy, chỉ có tàn hương thôi
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa mua 2 hủ bước 1 và bước 2 của vĩnh tâm nge bảo trong kem có chất corticoid nguy hiểm lém cơ.làm da mặt sẽ trắng mịn và giảm mụn .nhưng néu ngưng sẽ bị lại và năng hơn.dùng đc 3 ngày tốn 400k nghĩ lun lỡ bị gì tốn tiền đi bác sĩ nữa.nàng nào đang mún dùng hay dùng thì dừng lại đi
    • 148 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhxa89 Xem bài viết
    Haizzzz,mệt mỏi mấy mẹ we, em đang chia sẻ, muk sao mấy mẹ cứ tỏ ra nguy hiểm thế nhỉ, muk wcao thì đã sao, càng jup cho mấy mẹ pit thêm nhìu thông tin, nhìu sản phẩm thui...có bjo mấy mẹ đặt ra trg hợp cần 1 thứ j đó mà chả pit tìm ở đâu chưa...cái j cũng có nhân wa, mấy mẹ cứ thoải mái & think tik cực đi, sẽ trẻ đẹp mãi thui...

Em nói thật chị nói như thế giống như đg làm lây lan những thứ độc hại cho các chị em vậy... Chị nghĩ đi nếu chị tin tưởng một ng nào đó quá nhg phát hiện cái họ nói ngon nói ngọt mình hoàn toàn sẽ có hại cho mình, thì chị phải làm sao? Làm ơn lần sau reply có suy nghĩ hơn một tí chị nhé!
    • 123 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mùa hè này đi lại nhiều da dẻ đen thui, đang dùng Skindoctor mà chẳng xi nhê gì, đang định nhòm em Mủ trôm, tình hình này lại nản quá. Có mẹ nào dùng lâu dài rồi kong vào cho chị em xin tý ý kiến nhỉ.
    • 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

da mình thật là chán cả nhà ạ. dừng kem mủ trôm từ hôm thứ 7 , tối là đắp mặt nà dưa leo, bôi kem giữẩm vậy mà sáng nayđi làm thoa kem nền trangđiểm sau khi bôi 1ít kem dưỡng thì da vẫn cứ sần sùi như hồi bôi B1 nó bong tróc í, híc. mún khóc quá.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao e bôi B1 có bị bong tróc j đâu mấy mẹ. da e bị tàn nhang mà e dùng b1 vs b2 cũng thấy ổn lắm mà. mấy ngày đầu thấy sáng nhiều nhưng về sau thì e k thấy sáng mấy nhưng ai cũng khen trắng ra. thỉnh thoảng e lại dừng dùng 3 - 4 ngày xem có sao k nhưng có thấy j đâu?
    • 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalaw Xem bài viết
    sao e bôi B1 có bị bong tróc j đâu mấy mẹ. da e bị tàn nhang mà e dùng b1 vs b2 cũng thấy ổn lắm mà. mấy ngày đầu thấy sáng nhiều nhưng về sau thì e k thấy sáng mấy nhưng ai cũng khen trắng ra. thỉnh thoảng e lại dừng dùng 3 - 4 ngày xem có sao k nhưng có thấy j đâu?
    mẹ nó thử ngưng 1 tuần trở lên coi, hay mẹ nó đọc chủ đề này từ trang đầu mà coi, có bạn THUYTRANGBP_89 với bạn cary1991 chủ top này mà xem nhé. mình dùng 4 ngày đang bôi B1 thôi, dừng đến 4 ngày rồi mà da vẫn có hiện tượng bong tróc, khô nữa, đến bữa ni đỡ hơn rồi này, nhưng vẫn còn đôi chỗ tróc, bôi kem nền k ăn mà nó loang loang nhìn gớm lắm.bạn nghiên cứu coi, có nhiều mẹ trong top này than thở về loại kem này sau khi ngưng dừng từ 1 tuần trở lên hết.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

http://kemmutromvinhtan.com/bvct/kem...-vinh-tan.html
    Mọi người ơi, tớ vưa đoc cái này. Bây giờ thật giả lẫn lộn, có nên tin ko
    • 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

mình nói thật mình chả tin đâu,bạn cứ đọc top này mà coi, chủ top lập từ khoảng đầu năm 2012 đến 7 tháng sau mới nói tác hại của nó sau khi ngưng, lúc đầu cũng khen đẹp đấy thôi, mình thấy nhiều người chùng chung nhận xét sau khi dừng 1 thời gian là bị lại, nên cũng sợ lắm.bản thân mình nhận thấy dùng B1 sau đó nó bong tróc nghê lắm.giờ nói thật sở y tế chi rút giấy phép hay công bố giấy phép mình cũng chả tin, Đến Bộ Y TẾ mà còn tiêm vắc xin khiến trẻ tử vong, Bộ CÔNG AN chống tắc đường mà vẫn tắc đường, nói k phải nói xấu dân mình chứ VN mình mấy bộ- ban -ngành k tin tưởng được, có tiền là làm được hết, dù chuyện khó đến mấy. cứ cho mấy cô CHÂN DÀI với PHONG Bì tính USD là xong ngay.CHẢ TIN.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• "Bí kíp" tắm trắng tự nhiên, an toàn cho hội chị em Da Nâu đây

Các chị em "da nâu" mong muốn có làn da trắng sáng mà ngại chi phí đắt đỏ tắm trắng tại thẩm mỹ...

• Hỏi về kem mủ trôm Helife

Các Mẹ có ai sử dụng loại kem mủ trôm Helife này chưa? mình biết có 2 loại sử dụng cho ban ngày và ban đêm, có 190k/hộp thôi, nghe nói trị mụn, nám rất hay, đặc biệt còn làm trắng da, chống nắng nữa. Mình định mua dùng thử nhưng không biết thế nào? Có Mẹ nào sử dụng rồi, chia sẽ cho mình biết kết...

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• Kem mủ trôm Helife

Các Mẹ có ai sử dụng loại kem mủ trôm Helife này chưa? mình biết có 2 loại sử dụng cho ban ngày và ban đêm, có 190k/hộp thôi, nghe nói trị mụn, nám rất hay, đặc biệt còn làm trắng da, chống nắng nữa. Mình định mua dùng thử nhưng không biết thế nào? Có Mẹ nào sử dụng rồi, chia sẽ cho mình biết kết...

• ảnh hưởng của sức khoẻ khi ho đàm kéo dài?

Thưa bác sỹ nếu ho đàm kéo dài lâu ngày thì sẽ gây ra những ảnh hưởng gì đến sức khỏe?

• 188 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuyentktt Xem bài viết
    mình cũng vừa mua 1 hộp kem mủ trôm vĩnh tân đây! loại mà có 1 hộp b1 va 1 hộp b2 ý. nhưng sao mở ra nhìn màu kem ghê thế? k biết của mọi ng thế nào chứ của mình lọ b1 nó màu xám xám ấy. nhìn sợ lắm. mà hộp hiêc nhìn cũng như hàng giả ý. tem làm gì thấy có số gì đâu để mà nt kiểm tra... mình sợ lắm.. chắc k dám dùng mất.... vì t đọc nhiều thông tin về loại kem mủ trôm Vĩnh Tân này lắm... mình thấy rất lo... chắc k dám bôi mất.. thấy bảo sau 10 ngày là trắng đẹp hết mụn, nhưng làm gì có chuyện nhanh thế nhỉ... nếu thế thì chắc chắn là trong thành phần nó có chất tấy da.. chứ nếu từ tự nhiên thì nó sẽ từ từ mà... k nhanh thế được đâu... mình đang rất hoang mang.... mọi người cho ý kiến với... k khéo tiền mất tật mang....
    Ôi ko biết thật giả thể nào mà của mình lọ B1 nó có màu trắng, mình dùng gần nửa tháng rồi mà trộm vía chưa thấy hiện tượng gì.
    Mình cố dùng 1 tgian nữa rồi bỏ chuyển sang olay mỹ dùng cho chắc. hic
    Cứ đi rồi sẽ thành đường