• 21 Lượt chia sẻ
  • 268K Lượt đọc
  • 568 Trả lời

34 Người đang theo dõi

• 79 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mủ trôm e cũng có nghe nói, cái này e tưởng là lấy từ nhựa cây chôm chôm (trôm trôm) đúng k ạ? Sao nó lại là kem trộn à các mẹ??
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cứ tưởng kem mủ trôm là loại kem lạnh để ăn, nhào vào học lóm kinh nghiệm làm cho bé, ai dè kem bôi ẹc ẹc...mủ trôm thường để giải khát mà ta...
    • 205 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xitrum93 Xem bài viết
    Mình cũng vậy nè, hậu quả của ham hố kem mủ trôm! hên là mình mới xài có 2 tháng, chứ càng lâu thì hậu quả càng to! H thì sợ luôn rồi, mặt mình hôm nay thật là kinh khủng bạn ah! Mụn đủ thứ, nhỏ có, to có mà to toàn mụn mủ, mụn đỏ, cục nào cục nấy như núi lửa! hix
    mình mới tìm hiều được công dụng của cao bí đao,đang tập tành xài? Bạn đã xài cbd bao h chưa? Chia sẻ kn cho mình với!
    Cảm ơn nhiều!
    Cao bí đao cũng có chống chỉ định đấy bạn ạ. Ko phải da nào cũng dùng được đâu. Hôm vừa rồi thấy có bạn bảo là da nhờn hay gì đó là ko nên dùng vì dùng nhiều sẽ nổi mụn nhiều hơn.
    Mình có bà chị nhập Cao bí đao về bán, mình chưa dùng nên ko feedback được. Tuy nhiên thấy chị ấy quảng cáo là nhập nguồn đảm bảo, tìm hiểu kỹ thì cả nước đâu có 3 người là làm đúng theo y học cổ truyền gì đó, chị nói mà mình ko hiểu lắm. Nhưng chị này làm ăn uy tín thật. Nếu cần bạn PM mình cho số điện thoại bạn tham khảo xem sao nhé!
    • 205 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Hôm rồi thấy em cùng phòng bảo dùng kem này. Mình cũng ham lắm vì da trắng sáng lên rõ luôn. Nhưng mình bảo về tham khảo các mẹ xem thế nào. Nhưng thế này thì thôi luôn, lại kiên trì với cám gạo + oliu vậy. Da sáng bền!
    • 100 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

kem dưỡng smooth e của thái đó bạn, nó vừa dưỡng ẩm , trị seo thâm, nh ko làm trắng đâu nha, da mình trắng chắc nhờ đắp mặt thiên nhiên thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình khuyên các bạn đừng dùng kem này, lúc đầu mình ham hố, mún trắng tinh như mấy e hot girl cơ, nên lên mạng tìm đủ loại kem. tốt nhất các bạn nên dùng loại kem dạng gel hoặc dạng lỏng lỏng ấy, còn mấy loại kem đặc màu ngà thì hên xui. để ý mấy hãng mĩ phẩm nổi tiếng làm j có mấy loại kem này.@@. nên ăn nhìu trái cây, chăm đắp da mặt là ok thui. thôi bây h mình chỉ cần da khỏe chứ ko cần da trắng kiểu tẩy, sợ lắm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fantastic.no Xem bài viết
    Chị xài như thế nào ạ?
    E còn là học sinh nên kinh tế eo hẹp lắm ><
    E xài mỗi hũ B2 đc kh ạ?

chị mua ở TMV là 400k 2 hũ! c xài hũ B1 là chủ yếu! chị xài 2 hũ từ hồi tết tới giờ mới hết, dạo này chị hay đi làm nên chưa mua kem, đang ngưng kem 3 tuần nay! chẳng thấy nổi mụn lại gì hết! không biết mọi người trên đây bị dị ứng hay sao nhưng chị đang ngưng xài, không bôi kem gì hết nhưng vẫn không nổi mụn lại!
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hixx...jo e chỉ sợ zoi thói wen như này em thành con mẹ ja nua oy ế chồng mất thui hic,nghe đến mủ trôm là kem trộn hóa chất nữa chắc chết we.. :P
    • 561 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Haiz, vào topic kem mủ trôm đọc qua cho biết trước khi quảng cáo nàng ơi...riết rồi toàn quảng cáo...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Machi_bunny; 24/06/2013 vào lúc 12:00 AM.
    Machi thích hoa sữa, và nhớ về anh
    • 809 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

M thấy kem nghệ thorakao coi vậy mà còn có hiệu quả hơn, nếu túi tiền rủng rỉnh xíu thì tự sắm 1 bộ skincare để chăm sóc da triệt để bảo đảm đỡ mụn giống m, mua máy rửa mặt clarisonic + sửa rữa mặt cho da mụn (Thorakao, E100 nghệ là vừa rẻ vừa hiệu quả, dùng xen kẽ 2 loại vì thorakao có hạt nên dùng cách 2-3 ngày/lần thui, or dùng srm Vichy, Avene cũng okie) + bộ trị mụn Mario Badescu + kem nghệ Tho để bôi lên vết thâm sau khi nặn mụn..v.v...như vậy da sạch sẽ ko còn mụn cám & đầu đen & đầu trắng nữa, m chuyên bị các loại mụn này đầy cả mặt, thỉnh thoảng có mụn trứng cá, mụn bọc, m giữ da sạch & dùng mấy món trên chăm sóc da hằng ngày 1 tg là khỏi, uống thêm sinh tố cà chua + rau diếp cá mỗi ngày or cách ngày nữa là da đẹp mỹ mãn, hết mụn!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ratatouille_412; 24/06/2013 vào lúc 03:19 AM.
    • 266 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Mẹ Carry mua kem này ở đâu vậy, giá bao nhiêu hè? Mình ở Đà Nẵng ko biết có loại này ko vì da mình khó chịu nên mình ít dùng mỹ phẩm nên ko rành lắm... Ah, kem này có bị dị ứng ko bạn ơi??????

Trích dẫn Nguyên văn bởi cary1991 Xem bài viết
    kem dưỡng smooth e của thái đó bạn, nó vừa dưỡng ẩm , trị seo thâm, nh ko làm trắng đâu nha, da mình trắng chắc nhờ đắp mặt thiên nhiên thôi
    • 107 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KTQ.2012 Xem bài viết
    Cao bí đao cũng có chống chỉ định đấy bạn ạ. Ko phải da nào cũng dùng được đâu. Hôm vừa rồi thấy có bạn bảo là da nhờn hay gì đó là ko nên dùng vì dùng nhiều sẽ nổi mụn nhiều hơn.
    Mình có bà chị nhập Cao bí đao về bán, mình chưa dùng nên ko feedback được. Tuy nhiên thấy chị ấy quảng cáo là nhập nguồn đảm bảo, tìm hiểu kỹ thì cả nước đâu có 3 người là làm đúng theo y học cổ truyền gì đó, chị nói mà mình ko hiểu lắm. Nhưng chị này làm ăn uy tín thật. Nếu cần bạn PM mình cho số điện thoại bạn tham khảo xem sao nhé!
    Cảm ơn bạn nhiều nhé! Nhưng trước lúc mình viết comment này thì mình đã sử dụng cbd rồi. Mình xài đc 1 tuần rồi thấy mụn cũng hơi giảm, nhưng công nhận là hơi nhờn nhiều mà mụn cám tự nhiên cũng nhiều nữa! K biết có nên tiếp tục k nữa! Chán cái mặt quá ah! huhu
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Haizzzz,mệt mỏi mấy mẹ we, em đang chia sẻ, muk sao mấy mẹ cứ tỏ ra nguy hiểm thế nhỉ, muk wcao thì đã sao, càng jup cho mấy mẹ pit thêm nhìu thông tin, nhìu sản phẩm thui...có bjo mấy mẹ đặt ra trg hợp cần 1 thứ j đó mà chả pit tìm ở đâu chưa...cái j cũng có nhân wa, mấy mẹ cứ thoải mái & think tik cực đi, sẽ trẻ đẹp mãi thui...
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

@thanhxa89:
    tỏ ra nguy hiểm là sao ha bạn? bạn thử vào topic kem mủ trôm sẽ thấy nhiều người bạn bị dị ứng với kem này. Nếu mọi người tin tưởng bạn, đọc bài và sử dụng kem bị dị ứng thì ai chịu trách nhiệm.
    Sống phải có đạo đức một chút chứ các bạn ah????
    Nếu bạn muốn quảng cáo bán hàng thì web cũng có chuyên mục riêng. Còn mẹ nào muốn tìm thì search
    google ra cả mớ.
    Quy định của forum là không quảng cáo. bạn vi phạm thì bị khoá. mọi người nói cũng chỉ vì sự trong sạch của diễn đàn thôi.
    P/S : Em hơi bị bức xúc. nhưng em ghét nhất là thể loại mượn danh nghĩa chia sẻ hòng đưa đạt lợi ích của bản thân mà không cần biết đến hậu quả ah.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đã nói là mình xài thấy dc...dùng kem thì cũng tùy loại da, có ng hợp ng ko...nên mới đưa ra thảo luận chứ mình cũng chả bán buôn j muk fai quảng cáo cả.bạn có kiến thức về google ko zj?tự dưng google nó có cho bạn chắc???nếu ko có bài đăng ko có wang cáo thì có muk tìm ra ak
    • 100 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình mua trong gruadian, giá 180k dạng tuýp 40gr, da nào cũng hợp kể cả da nhạy cảm, nó chiết xuất từ hành ta , rau má và nha đam, nói chung mình dùng ok lắm, mịn nhưng ko có trắng.@@
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongthuvu Xem bài viết
    Vậy bạn đã tìm được chỗ nào trị mụn chưa? Mình thấy thẩm mỹ viện TILI quang cáo dữ lắm, không biết thế nào, có mẹ nào biết chổ này hông?
    May quá gặp diễn đàn e đang có nhu cầu mua thêm về dung đây chả là e bị nám dùng nhiều laọi lắm rồi nhưng chẳgg thấy đỡ tốn bao nhiêu tiền từ hồi chuyển sang dùng loại này thấy vết nám mờ đi hẳn e đang dùng lọ b1 và b2,lọ b1 thì dùng nhanh hết lắm vì nó là kem bôi ban ngày e có chỗ lấy rẻ nhưng phải mua nhiều nên muốn rủ các mẹ mua chung ai có nhu cầu thì nhắn tin vào số 0973.596.707 cho e nhé
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pwinkstudio195 Xem bài viết
    chị mua ở TMV là 400k 2 hũ! c xài hũ B1 là chủ yếu! chị xài 2 hũ từ hồi tết tới giờ mới hết, dạo này chị hay đi làm nên chưa mua kem, đang ngưng kem 3 tuần nay! chẳng thấy nổi mụn lại gì hết! không biết mọi người trên đây bị dị ứng hay sao nhưng chị đang ngưng xài, không bôi kem gì hết nhưng vẫn không nổi mụn lại!
    mình dùng lọ b1 với b2 nưng lọ b1 hết rồi dùng tốt lắm đỡ nám hẳn trắng da nữa đang định rủ mọi người mua chung cho rẻ vì e biết chỗ mua nhiều 190k/lọ thôi
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cary1991 Xem bài viết
    à! kem mủ trôm của cơ sở Vĩnh tân ý, do lương y Võ Thị Liễu bào chế .nó có 2 loại, loại điều trị và loại dưỡng da. nghe nói mủ trôm cũng tốt cho da mà e ko bít như thế nào, các chị vào google tìm " kem mủ trôm" là ra ngay mà
    đúng òi đó mình cũng đang dùng loại này hàng việt nam nhưng chất lượng ok lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Huyết thanh sống CAVIER Hàn Quốc có tốt không ?

Bữa nay rỗi một tí, tớ ngồi viết review về sản phẩm được cho là HOT của mùa hè 2014 này - HUYẾT...

• Hỏi về kem mủ trôm Helife

Các Mẹ có ai sử dụng loại kem mủ trôm Helife này chưa? mình biết có 2 loại sử dụng cho ban ngày và ban đêm, có 190k/hộp thôi, nghe nói trị mụn, nám rất hay, đặc biệt còn làm trắng da, chống nắng nữa. Mình định mua dùng thử nhưng không biết thế nào? Có Mẹ nào sử dụng rồi, chia sẽ cho mình biết kết...

• KHUYẾN MÃI SỐC trên toàn hệ thống Kids World (1-13/7/2014)

Nhằm đem tới một mùa hè vui vẻ và ý nghĩa cho các bé, trong tháng 7, Kids World triển khai chương...

• [TP. HCM] Điều trị da ở đâu tôt?!

Các mẹ có ai biết địa chỉ các spa hay trung tâm điều trị da nào hay hay không cùng vào chia sẻ với...

• Kem mủ trôm Helife

Các Mẹ có ai sử dụng loại kem mủ trôm Helife này chưa? mình biết có 2 loại sử dụng cho ban ngày và ban đêm, có 190k/hộp thôi, nghe nói trị mụn, nám rất hay, đặc biệt còn làm trắng da, chống nắng nữa. Mình định mua dùng thử nhưng không biết thế nào? Có Mẹ nào sử dụng rồi, chia sẽ cho mình biết kết...

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangcustoms Xem bài viết
    có bạn nào có địa chỉ hay trang web chính hãng của công ty không. up lên cho mình tìm hiểu với, mình đang muốn bon chen dùng thử
    e có biết đại lý của công ty ở hà nội nếu mua nhiều thì 190k/lọ thôi nên đang rủ các mẹ mua chung cho rẻ e dùng đựoc 3 tháng òi tốt lắm ak giờ dùng hết lọ b1 rồi đang muốn mua thêm