• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.58K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 108 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tình hình là em đang rất đau đầu với 1 đống nhãn hiệu BB Cream nhưng em quyết định chọn Bb cream của Lioele. Nó hội tụ đầy đủ những gì em cần. chỉ có nhược điểm là ko kiềm dầu tốt trong khi da em make up được 1-2 tiếng là bóng bóng và xỉn màu đi, hết tươi tắn như hồi đầu. Nên e định là apply kem lót kiềm dầu trước khi trét em BB lên. Nhưng e tìm mãi ko biết cái nào được. Các mẹ dùng rồi cho em ít review nhé em cám ơn các mẹ nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 337 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pnpa.1203 Xem bài viết
    Tình hình là em đang rất đau đầu với 1 đống nhãn hiệu BB Cream nhưng em quyết định chọn Bb cream của Lioele. Nó hội tụ đầy đủ những gì em cần. chỉ có nhược điểm là ko kiềm dầu tốt trong khi da em make up được 1-2 tiếng là bóng bóng và xỉn màu đi, hết tươi tắn như hồi đầu. Nên e định là apply kem lót kiềm dầu trước khi trét em BB lên. Nhưng e tìm mãi ko biết cái nào được. Các mẹ dùng rồi cho em ít review nhé em cám ơn các mẹ nhiều
    em cũng hóng vụ này, cái bb lioele công nhận kiềm dầu chán thật, da em là da thường mà còn bị xỉn màu, hx, cơ mà lúc mới đánh lên em nó mịn vs sáng sủa lắm cơ , cộng thêm design xinh nữa=(( ko bỏ dc

• 108 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakachan93 Xem bài viết
    em cũng hóng vụ này, cái bb lioele công nhận kiềm dầu chán thật, da em là da thường mà còn bị xỉn màu, hx, cơ mà lúc mới đánh lên em nó mịn vs sáng sủa lắm cơ , cộng thêm design xinh nữa=(( ko bỏ dc
    Chi apply len bao lau thi bi xin mau ha chi? Chi co dung them phan bot khong?

• 337 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pnpa.1203 Xem bài viết
    Chi apply len bao lau thi bi xin mau ha chi? Chi co dung them phan bot khong?
    có thể ko phải là bị xỉn mà là bị xuống màu, tầm 1 tiếng sau là bị rồi em, mà công nhận cái này bóng lắm, bt chị chỉ dùng độ 4 tiếng đi học xong về tẩy trang luôn nên ko phủ cũng dc, nhưng bạn nào da dầu thì mùa hè khuyên là phải thêm phấn phủ nhé

• 108 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakachan93 Xem bài viết
    có thể ko phải là bị xỉn mà là bị xuống màu, tầm 1 tiếng sau là bị rồi em, mà công nhận cái này bóng lắm, bt chị chỉ dùng độ 4 tiếng đi học xong về tẩy trang luôn nên ko phủ cũng dc, nhưng bạn nào da dầu thì mùa hè khuyên là phải thêm phấn phủ nhé
    thì đó, nó cứ bị xuống màu chán quá, tại dầu tiết ra đó chị. Bởi vậy các mẹ ơi chỉ em kem lót kiềm dầu với

• 982 Bài viết

• 3,660 Được cảm ơn

Với những Base mình đã từng dùng qua thì thấy Base của Givenchy là kiềm dầu tốt nhất.

• 597 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Base matt touch oil free của YSL nổi tiếng nhất về đọ kiềm dầu đóa bạn ,da mình dầu mụn dùng rất oke

• 375 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Hóng hớt
    Bao ngày mẹ ngóng!
    Bao ngày mẹ trông!
    Bao ngày mẹ mong con chào đời...
    Cảm ơn con yêu đã về với mẹ! mẹ con mình cùng cố gắng cán đích thành công sau 9 tháng 10 ngày con nhé!
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!

• 982 Bài viết

• 3,660 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vìcon Xem bài viết
    Base matt touch oil free của YSL nổi tiếng nhất về đọ kiềm dầu đóa bạn ,da mình dầu mụn dùng rất oke
    hấ

Dùng cái này thích thật, nhưng ở Hà Nội ko còn thấy showroom của YSL nữa nên mình đành ngậm ngùi chia tay loại này.

• 141 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Em cũng dùng Lioele thì thấy có cái ưu điểm to nhất là chụp ảnh rất long lanh, ngoài ra thì cover hay mỏng mịn cũng bình thường, kiềm dầu kém. Thấy các chị trên này review là magic girl của baviphat mỏng mịn kiềm dầu tốt mà em chưa dùng nên không biết. Các chị review xem mỹ phẩm nào ngon-bổ-rẻ em tha về 1 ít với ạ ^^

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3