Dưỡng da - Làm đẹp da

Kem gì dưỡng trắng da mà tốt ? Ngưng dùng không làm sao ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.6K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em mới qua tuổi 18t thôi ạ... em cần sự giúp đỡ của các chị. E muốn tìm 1 sản phẩm dưỡng trắng da an toàn,hiệu quả,giá cả phù hợp và quan trọng là ngưng dùng cũng ok ko làm sao hết ạ. . Tình hình là em cũng điệu lắm,nên đã tập tành make up từ năm lớp 11 ạ. Da em thì ko biết phải nói thế nào,hình như cũng có dầu ở cánh mũi nhưng phải nói là da em khá ok,ko có mụn,ko sẹo ko vết thâm gì hết,tóm lại là "ko tì vết",ko có lỗ chân lông to gì cả. Da ko có khuyết điểm và ngày xưa da em cũng trắng lắm,nhưng do đi nắng nhiều nên bị sạm đen đi ạ T.T Bây giờ lại ko đều màu nữa,má trắng,trán đen vs mắt thâm. huhuhu. Cấp 2 e ko dùng dưỡng da gì,ko dùng mỹ phẩm dù chỉ là sữa rửa mặt. Lên lớp 10 e chỉ dùng kem dưỡng hazeline ngọc trai loại 50g ý ạ,màu trắng hồng ý,e dùng 1 ngày 1 lần. Đến năm lớp 11 e mới bắt đầu dùng mỹ phẩm,nhưng dùng rất ngu vì e đánh phấn trực tiếp vào mặt mà ko dùng lót nền tí nào,cũng chả bao giờ dưỡng da và tẩy trang. huhu. May mà da em chắc nó cũng khỏe nên thấy ko bị làm sao hết. Lúc đầu em dùng phấn geo,sau đó lại đổi sang essence,thậm chí có lúc em còn dùng phấn fake 1 ( do bị lừa ạ ). Đến giờ da em vẫn ko sao,chỉ sạm đi thôi ạ chứ ko bị dị ứng hay mụn nám gì. Mãi đến dạo gần đây,cách đây 2 tháng em mới bắt đầu dùng bb cream rồi mới đánh phấn. Mà em đánh phấn hàng ngày ý ạ. Và em vẫn chưa dùng sản phẩm dưỡng da nào. Bây giờ em muốn dùng kem dưỡng da trắng da mà tốt,ko hại da,ngưng dùng ko làm sao để đỡ phải trang điểm ạ . Và cũng nói vs các chị là mùa hè em ra đường ko hề che chắn 1 tí nào cả,mặc áo cộc tay mà ra nắng ko mũ nón khẩu trang gì. Tại e ko chịu đc nóng ạ. .
    Vậy bây giờ em nên dùng sản phẩm dưỡng trắng nào để da khỏe,đẹp hơn,trắng hơn mà lại ko hại mặt,ngưng dùng ko làm sao ạ ?? Các c giúp em vs nhé. .
    Y.h em là : ezdoll.smile. các c cứ cm trực tiếp ở topic ạ. T.T
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 110 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

da mình trước đây cũng hơi xạm do mụn và sẹo để lại. Mình dùng sữa rửa mặt tạo bọt Natura Siberica kết hợp với tonic của hãng này thì thấy mặt căng mịn, và ít mụn hơn rất nhiều. Còn về dưỡng trắng Bạn vào fb gõ Whitenning Spa ở đó họ bán sản phẩm Baschi dưỡng trắng rất tốt.
    Nhớ ai đó lắm...Nhưng phải lạnh lùng

Làm như chẳng nhớ, chẳng chờ mong

Người ơi khi đóng vai hờ hững

Lòng tôi buồn lắm người biết không???
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da chị cũng không đẹp gì, nhưng lúc trước xài đủ thứ kem cho trắng, từ kem Cô gái tóc xù, rùi Hoa hồng đen, kem pond, olay đủ thứ, riết da bị hư hết trơn, buồn quá. Chị chuyển qua xài kem Dưỡng trắng da Ốc sên (hủ này 280K) xài cũng được gần nữa năm thấy da không trắng lắm, chỉ hơi hơi sáng chút, và mịn da chút. có điều thấy cũng được, có thể dùng kem này như kem lót. Em xem lên đây tham khảo và nhờ người ta tư vấn xem có hợp không.
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...51706428311077
    https://www.facebook.com/miti.tpcantho?ref=tn_tnmn
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater
    • 202 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

bạn xài đồ Nhật đi, Nhật nổi tiếng về chất lượng và an toàn với lại thời tiết và nước da của ng Nhật cũng giống dân VN mình nên xài hợp hơn, mình cũng đang xài nak, xài thấy thích nên lên đây đi chia sẻ với mọi ng` đây ^^~
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang xài sữa rửa mặt Ponds, giá e í là 90k, loại màu hồng đậm í bạn. Và buổi tối dùng kem mặt vitamin E, hộp đó cũng màu hồng, xài cả tháng mà có 40 mấy k thôi, mình dùng 1 năm nay rồi và đó cũng là mỹ phẩm đầu tiên trên mặt mình hiện tại da mặt trắng, mịn, căng chứ ko lủng bủng bạn nhé(mọi ng khen vậy à) ko phải cứ kem đắt tiền là sẽ trắng, ko bị dị ứng đâu bạn. Quan trọng là loại gì hơpj vs bạn ấy, nhưng bạn nên xài 1 loại kem thôi, đừng đổi qua đổi về da mình dễ bị chai kem bớt sử dụng phấn hoặc các loại mỹ phẩm nữa nhé ăn rau, uống nc trái cây thương xuyên đảm bảo da bạn cải thiện đc rất nhiều(vì mình chăm sóc bên trong lẫn bên ngoài mà) chúc bạn có làn da trắng sáng như ý nhé ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cứ mật ong + sữa ong chúa pha theo tỷ lệ, hòa đều rồi xoa lên mặt, vừa mát xa , rồi sau đó nằm im 15-30p, 1 tuần làm 1 lần, Sau 2 tháng bạn sẽ thấy rõ da căng, mịn màng hơn, tươi trẻ

Cái gì tự nhiên cũng là tốt nhất!
    CHUYÊN MẬT ONG - SỮA ONG CHÚA TƯƠI NGUYÊN CHẤT

HÀNG CHỈ XUẤT KHẨU THỊ TRƯỜNG MỸ - NHẬT

CAM KẾT TIÊU CHUẨN CHẤT LƯỢNG QUỐC TẾ

0915-598-335

https://www.facebook.com/LVHoneyProduction
    • 202 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

dùng kem dưỡng trắng da Aqualable của Shiseido đi bé, dòng này nổi tiếng, lại an toàn, xài 1 hủ là thấy trắng rồi nhưng ngừng thì k có làm sao hết ah, đồ của Nhật lúc nào mà chả an toàn, nhưng mà xài gì cũng vậy ra dg thì nhớ xài kem chống nắng là tốt rồi, bạn xem thử ở shop này xem sao https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy có người dùng Ponds rất hợp da trắng hồng đẹp hẳn lên nhưng cũng có rất nhiều người không hợp dùng xong còn đen hơn trước và nổi mụn nữa, nếu muốn xài bạn nên mua tuýp nhỏ xài thử xem có hợp không rồi hãy mua hũ bự.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có bạn nào xài kem HP Care tinh chất tổ yến 9 tác động loại 96000 đ kg cho minh biết ý kiến với nhé
    • 71 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

kem dưỡng l'oreal hay hada labo có tốt k các mẹ nhỉ??
    • 415 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Em gái ơi,
    Chị đang làm trong lĩnh vực chăm sóc da nên có chút ít kinh nghiệm.
    Nghe qua tình hình của em thì thấy vẫn có thể cải thiện được nhưng em lưu ý một số điểm sau đây nhé:
    - Trước khi dưỡng trắng, dưỡng hồng abc thì kiểu gì cũng phải làm sạch ra (rửa mặt, dùng khoáng ấm, tẩy da chết) > nguyên tắc là sạch rồi thì các loại dưỡng mới thấm hút tốt và có tác dụng được.
    - Sau khi thanh tẩy xong thì có thể dùng cái này, chị xài thấy ok:
    http://skinc.vn/Product-128-Kem_chong_nang.html
    Nó vừa chống nắng vừa dưỡng ẩm dưỡng trắng từ bên trong.
    Nếu em cần tư vấn cụ thể thì cứ inbox cho chị nhé!

Có ý thức chăm sóc giữ gìn từ trẻ thì sẽ trẻ mãi thôi em ạ. Hehe

Trích dẫn Nguyên văn bởi dolzlazy Xem bài viết
    Em mới qua tuổi 18t thôi ạ... em cần sự giúp đỡ của các chị. E muốn tìm 1 sản phẩm dưỡng trắng da an toàn,hiệu quả,giá cả phù hợp và quan trọng là ngưng dùng cũng ok ko làm sao hết ạ. . Tình hình là em cũng điệu lắm,nên đã tập tành make up từ năm lớp 11 ạ. Da em thì ko biết phải nói thế nào,hình như cũng có dầu ở cánh mũi nhưng phải nói là da em khá ok,ko có mụn,ko sẹo ko vết thâm gì hết,tóm lại là "ko tì vết",ko có lỗ chân lông to gì cả. Da ko có khuyết điểm và ngày xưa da em cũng trắng lắm,nhưng do đi nắng nhiều nên bị sạm đen đi ạ T.T Bây giờ lại ko đều màu nữa,má trắng,trán đen vs mắt thâm. huhuhu. Cấp 2 e ko dùng dưỡng da gì,ko dùng mỹ phẩm dù chỉ là sữa rửa mặt. Lên lớp 10 e chỉ dùng kem dưỡng hazeline ngọc trai loại 50g ý ạ,màu trắng hồng ý,e dùng 1 ngày 1 lần. Đến năm lớp 11 e mới bắt đầu dùng mỹ phẩm,nhưng dùng rất ngu vì e đánh phấn trực tiếp vào mặt mà ko dùng lót nền tí nào,cũng chả bao giờ dưỡng da và tẩy trang. huhu. May mà da em chắc nó cũng khỏe nên thấy ko bị làm sao hết. Lúc đầu em dùng phấn geo,sau đó lại đổi sang essence,thậm chí có lúc em còn dùng phấn fake 1 ( do bị lừa ạ ). Đến giờ da em vẫn ko sao,chỉ sạm đi thôi ạ chứ ko bị dị ứng hay mụn nám gì. Mãi đến dạo gần đây,cách đây 2 tháng em mới bắt đầu dùng bb cream rồi mới đánh phấn. Mà em đánh phấn hàng ngày ý ạ. Và em vẫn chưa dùng sản phẩm dưỡng da nào. Bây giờ em muốn dùng kem dưỡng da trắng da mà tốt,ko hại da,ngưng dùng ko làm sao để đỡ phải trang điểm ạ . Và cũng nói vs các chị là mùa hè em ra đường ko hề che chắn 1 tí nào cả,mặc áo cộc tay mà ra nắng ko mũ nón khẩu trang gì. Tại e ko chịu đc nóng ạ. .
    Vậy bây giờ em nên dùng sản phẩm dưỡng trắng nào để da khỏe,đẹp hơn,trắng hơn mà lại ko hại mặt,ngưng dùng ko làm sao ạ ?? Các c giúp em vs nhé. .
    Y.h em là : ezdoll.smile. các c cứ cm trực tiếp ở topic ạ. T.T
    free your spirit
    • 32 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ltmtien17 Xem bài viết
    Da chị cũng không đẹp gì, nhưng lúc trước xài đủ thứ kem cho trắng, từ kem Cô gái tóc xù, rùi Hoa hồng đen, kem pond, olay đủ thứ, riết da bị hư hết trơn, buồn quá. Chị chuyển qua xài kem Dưỡng trắng da Ốc sên (hủ này 280K) xài cũng được gần nữa năm thấy da không trắng lắm, chỉ hơi hơi sáng chút, và mịn da chút. có điều thấy cũng được, có thể dùng kem này như kem lót. Em xem lên đây tham khảo và nhờ người ta tư vấn xem có hợp không.
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%BB%B9-ph%E1%BA%A9m-Lilys-White/251706428311077
    https://www.facebook.com/miti.tpcantho?ref=tn_tnmn
    https://www.facebook.com/photo.php?fbid=251748608306859&set=pb.251706428311 077.-2207520000.1380955281.&type=3&theater
    Ốc sên chỉ có tác dụng giảm thâm, nám, sẹo là chính thôi chứ không có tác dụng làm trắng bạn ạ.