Dưỡng da - Làm đẹp da

Kem gì cho da khô, nứt nẻ, bong vẩy...vào mùa này hả các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.1K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Huhu, các chị ơi,cứ đến hẹn lại lên, cái da em lại khô, nứt nẻ, xù xì kinh khủng vào mùa này. Cả khuôn mặt cứ đỏ lên vì nóng, khô và rát vv...Khó chịu lắm. Các chị ai có kinh nghiệm dùng kem nào tốt thì chỉ giúp em với...
    Thấy nhiều người bảo Nivea, Jondson Baby vv...rẻ mà tốt, có mấy chục thôi à, nhưng em ko an tâm lắm. Ai biết có loại kem nào tốt tốt hơn tí thì chỉ em với. Đừng đắt quá mà cũng ko rẻ quá nhé. Cụ tỉ thêm 500đ khoảng giá rổ cho em với nhé. Iu mọi người nhiều :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    "Trái tim em có ước mơ... "
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12,762 Bài viết

• 8,845 Được cảm ơn

Sau khi tắm xoa tí dầu o liu vào mặt, tay chân. Sáng mai dậy rửa sạch xem có đỡ không bạn nhé:Angel::Angel:
    • 178 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

e đã dùng qua nhiều loại nhưng thấy kem nhau thai cừu Careline là tương đối tốt. Giá rổ thế nào e cũng k rõ lắm vì e có người nhà bên Úc mờ. Hình như e thấy có c nào bên bán 160k hay sao í :Thinking:
    31/12 cán đích 49kg
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    Sau khi tắm xoa tí dầu o liu vào mặt, tay chân. Sáng mai dậy rửa sạch xem có đỡ không bạn nhé:Angel::Angel:
    Bạn ơi, hãng gì hả bạn? Bao nhiêu tiền thế? Tớ cũng muốn mua.
    • 2,048 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

dùng thử kem hempatchouli của Joppa và toner cho thêm 1 chút dầu olive vào
    hôm sau thấy khác ngay ^^
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • 4,293 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongvy1512 Xem bài viết
    Huhu, các chị ơi,cứ đến hẹn lại lên, cái da em lại khô, nứt nẻ, xù xì kinh khủng vào mùa này. Cả khuôn mặt cứ đỏ lên vì nóng, khô và rát vv...Khó chịu lắm. Các chị ai có kinh nghiệm dùng kem nào tốt thì chỉ giúp em với...
    Thấy nhiều người bảo Nivea, Jondson Baby vv...rẻ mà tốt, có mấy chục thôi à, nhưng em ko an tâm lắm. Ai biết có loại kem nào tốt tốt hơn tí thì chỉ em với. Đừng đắt quá mà cũng ko rẻ quá nhé. Cụ tỉ thêm 500đ khoảng giá rổ cho em với nhé. Iu mọi người nhiều :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    mình bình thường hay bị mùa đông là da mốc lên bong da rất khó chịu , hihi giờ mình đang dùng kem dưỡng da của cu con , cái nì mua ở pháp tính ra có 130 ngàn thôi , thấy dùng ổn lắm , mình dùng bôi toàn thân cho cu cả mặt luôn da con không bao giờ nẻ , nên mẹ cũng bôi ké thế mà ngon luôn cả mùa đông chả bao giờ da biết nẻ hay bong da là gì , mình thấy ở đây có bán đâu 175 ngàn , mình có người nhà xách về nên dùng hoang dùng bôi toàn thân luôn thích gấp tỷ lần kem dưỡng da mình mua đắt tiền ,từ ngày bôi kem của con giai dẹp hết mấy thành phần dưỡng đêm dưỡng ngày luôn , thay đó là kem lót , kem body luôn để mình kiếm lick chỗ bán kem cho bạn tại mình cũng giới thiếu mấy người bạn mua kem này cho con dùng mùa đông rùi oki lắm :Battin ey::Battin ey:
    ( tên của nó là Dexeryl ) đảm bảo bạn dùng xong mê liền tiện thể dùng cho bé nhà bạn luôn thì không bao giờ sợ nẻ đâu
    http://thegioidep.com/product_info.p...products_id=66
    • 890 Bài viết

• 1,978 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngỗng :x Xem bài viết
    e đã dùng qua nhiều loại nhưng thấy kem nhau thai cừu Careline là tương đối tốt. Giá rổ thế nào e cũng k rõ lắm vì e có người nhà bên Úc mờ. Hình như e thấy có c nào bên bán 160k hay sao í :Thinking:
    Bạn cho xin link địa chỉ của người bán đi, mình nghe lạ lạ cũng muốn dùng thử xem sao, mà trẻ con dùng loại này có được ko. Mùa hanh khô trông bọn trẻ đáng thương lắm, hai má cứ nứt nẻ xót xót. Mình trước hay dùng của CEO (Lamy), gồm sữa rửa mặt, sau khi rửa sạch rồi thoa nước hoa hồng, nhưng đồ của Lamy giờ thấy ko được ưng lắm, nhất là nước hoa hồng nó ko trong mà cứ sền sệt, chẳng có hạn sử dụng, còn kem ngày và kem đêm thì mình ko muốn dùng vì nó bắt bụi vào còn bẩn hơn.
    • 323 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Bạn ơi, hãng gì hả bạn? Bao nhiêu tiền thế? Tớ cũng muốn mua.
    Mẹ nó thử dùng kem cừu lanolin đi, một hũ to đùng có 180K, nếu da khoẻ dùng khá ổn, mà dưỡng cả body cũng đỡ tiếc. Gửi đường link cho mẹ nó tham khảo: http://duocmypham.com/thuonghieu/Con...hieu=22&id=311
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, vô mua ở MP Xuân Thủy có ổn ko? Hay là lê la ở ...vincom cho nó chắc ăn?
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoluoi123 Xem bài viết
    mình bình thường hay bị mùa đông là da mốc lên bong da rất khó chịu , hihi giờ mình đang dùng kem dưỡng da của cu con , cái nì mua ở pháp tính ra có 130 ngàn thôi , thấy dùng ổn lắm , mình dùng bôi toàn thân cho cu cả mặt luôn da con không bao giờ nẻ , nên mẹ cũng bôi ké thế mà ngon luôn cả mùa đông chả bao giờ da biết nẻ hay bong da là gì , mình thấy ở đây có bán đâu 175 ngàn , mình có người nhà xách về nên dùng hoang dùng bôi toàn thân luôn thích gấp tỷ lần kem dưỡng da mình mua đắt tiền ,từ ngày bôi kem của con giai dẹp hết mấy thành phần dưỡng đêm dưỡng ngày luôn , thay đó là kem lót , kem body luôn để mình kiếm lick chỗ bán kem cho bạn tại mình cũng giới thiếu mấy người bạn mua kem này cho con dùng mùa đông rùi oki lắm :Battin ey::Battin ey:
    ( tên của nó là Dexeryl ) đảm bảo bạn dùng xong mê liền tiện thể dùng cho bé nhà bạn luôn thì không bao giờ sợ nẻ đâu
    http://thegioidep.com/product_info.p...products_id=66
    Chị ơi, kiếm cái địa chỉ cho em với. Iu chị nhìu:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có 2 phương án rồi, em pải mua mới đc: Dexeryl và kem từ nhau thai cừu Lanolin.....
    Hí hí. Thanks cả nhà nhiều lắm. La la la. Mai em tung tăng đi mua đây. Ai biết chính xác đâu bán thì cm giúp em với, ko lại mất công lùng sục khắp nơi lắm. hi
    @ showmethemoney & Meo luoi 123:
    2 chị ơi, liệu trong vincom có thể có 2 sp này ko nhỉ? em chẳng biết đi đâu và tin tưởng đâu = vincom. Hic hic
    • 820 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, có loại Ultra Rich Body Cream của Loccitane cực tốt cho da khô,đảm bảo mẹ nó bôi vào là mềm mại da liền, ko tin mẹ nó cứ lên mạng check reviews mà xem. Nhưng giá cũng hơi "chát" 1 tí : 25 bảng. Ko biết ở VN bán bao nhiêu nữa.
    Mẹ mong con yêu của bố mẹ sinh ra sẽ khỏe mạnh, xinh xắn như thiên thần :X :X
    • 820 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, có loại Ultra Rich Body Cream của Loccitane cực tốt cho da khô,đảm bảo mẹ nó bôi vào là mềm mại da liền, ko tin mẹ nó cứ lên mạng check reviews mà xem. Nhưng giá cũng hơi "chát" 1 tí : 25 bảng. Ko biết ở VN bán bao nhiêu nữa.
    • 820 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

• 4,293 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Chị ơi, kiếm cái địa chỉ cho em với. Iu chị nhìu:Rose::Rose::Rose::Rose:
    trùi ui ở bên tay trái nó đề số Đt mà hí hí thôi để mình vào lấy dùm vậy , thằng này mình thấy nó có cửa hàng 1 là ở sơn tây hay tây sơn gì đó gần kim mã
    Anh Tâm 88 Sơn Tây - Kim Mã (04)62966695/(04)62955586 / dd: 0973357768
    • 178 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

link đây chị ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lexus88 Xem bài viết
    Bạn cho xin link địa chỉ của người bán đi, mình nghe lạ lạ cũng muốn dùng thử xem sao, mà trẻ con dùng loại này có được ko. Mùa hanh khô trông bọn trẻ đáng thương lắm, hai má cứ nứt nẻ xót xót. Mình trước hay dùng của CEO (Lamy), gồm sữa rửa mặt, sau khi rửa sạch rồi thoa nước hoa hồng, nhưng đồ của Lamy giờ thấy ko được ưng lắm, nhất là nước hoa hồng nó ko trong mà cứ sền sệt, chẳng có hạn sử dụng, còn kem ngày và kem đêm thì mình ko muốn dùng vì nó bắt bụi vào còn bẩn hơn.
    e dùng kem này xong da rất mịn, mà k bị bắt bụi chị nhé.
    hic, e cũng k rõ là có được cho trẻ con hay k :Sad:
    31/12 cán đích 49kg
    • 1,850 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Da của em mùa đông cũng chán lắm, mùa hè thì dầu, mùa đông thì tróc vẩy, nẻ mặt như 2 quả cà chua, hôm trước em có ra chỗ mẹ bán MP xách tay ở Đội Cấn mua 1 bộ sâm về dưỡng da mặt, son SSD, kem dưỡng da tay nữa hy vọng là có hiệu quả.
    I dream a dream
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mẹ Meo luoi 123 ơi, liệu vô nhà thuốc trong viện da liễu thì có Dexyryl như mẹ nói ko nhỉ? Em sợ mua ngoài và cả online nữa. Có cái vụ 22 cửa hàng L'oreal ở HN ( trưng bày, trang trí y như thật) bán hàng nhái đủ để em chết khiếp rồi. Giờ cứ lo lắm...
    • 333 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

kì rồi cũng có người bà con về cho 1 hôp Dexeryl này ,em mới quẹt quẹt mấy lần rồi cất .Hôm rồi định mang ra thanh lí mà thấy hiệu lạ wá nên thôi .Hôm này mới biết là hàng tốt vậy tối nay lấy ra xài tiếp thôirooling:
    • 323 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Có 2 phương án rồi, em pải mua mới đc: Dexeryl và kem từ nhau thai cừu Lanolin.....
    Hí hí. Thanks cả nhà nhiều lắm. La la la. Mai em tung tăng đi mua đây. Ai biết chính xác đâu bán thì cm giúp em với, ko lại mất công lùng sục khắp nơi lắm. hi
    @ showmethemoney & Meo luoi 123:
    2 chị ơi, liệu trong vincom có thể có 2 sp này ko nhỉ? em chẳng biết đi đâu và tin tưởng đâu = vincom. Hic hic
    Vincom không có loại này đâu bạn. Thực ra lanolin hàng xách tay rất nhiều nhưng đúng là không yên tâm lắm. Tốt nhất bạn cứ tìm những nơi nào chuyên bán đồ chính hàng hoặc được nhiều mẹ trên webtretho tín nhiệm. Bạn ra 111 Trần Đại Nghĩa, cửa hàng của Mekhanhduy thử xem.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3