Dưỡng da - Làm đẹp da

Kem dưỡng trắng da toàn thân nào tốt (Loại cao cấp). Mong các mẹ giúp dùm!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 171K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 604 Bài viết

• 7,545 Được cảm ơn

Em đang muốn tìm mua kem dưỡng da toàn thân (body lotion) để dưỡng cho da trắng và mịn hơn. Em muốn tìm mua loại nào thật tốt và hiệu quả. Mong các mẹ có kinh nghiêm giúp em tìm được loại kem thích hợp.
    Em nghe nói body lotion của Chanel cũng xịn lắm nhưng không biết ở Hà Nội chỗ nào bán.
    Chân thành cảm ơn các mẹ...

Chủ đề bạn cần quan tâm:

• 142 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em xài Olay thấy cũng dc lắm chị à. Da mềm, nhưng mà thời tiết thì nóng bức, bôi xong phải vào phòng lạnh, ko thì thấy nhớt nhớt. 1 số loại em đã dùng và thấy dc là : Olay, Vaseline, Nivea(chai màu hồng hồng), VS (cái này thì mùi thơm lắm nhưng da ko cải thiện dc nhiều)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,690 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvp201062 Xem bài viết
    Em xài Olay thấy cũng dc lắm chị à. Da mềm, nhưng mà thời tiết thì nóng bức, bôi xong phải vào phòng lạnh, ko thì thấy nhớt nhớt. 1 số loại em đã dùng và thấy dc là : Olay, Vaseline, Nivea(chai màu hồng hồng), VS (cái này thì mùi thơm lắm nhưng da ko cải thiện dc nhiều)
    chị ui olay này của chị là olay của Mỹ hả chị,chị mua ở đâu thế chị ui^^

• 604 Bài viết

• 7,545 Được cảm ơn

Mình đã xài hết các loại mà bạn vừa kể rồi. Nhưng chắc chỉ có Vaseline loại hàng nhập nước ngoài về là dùng tốt nhất. VS thì chỉ thơm thôi mà dùng lâu nó cũng chai hết da. Mình muốn tìm loại nào dùng tốt như kiểu Chanel, dưỡng rất tốt và cũng rất thơm nhưng mỗi tội không làm trắng da...

Uppp,... Có mẹ nào giúp em nữa không ah...

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em hay dùng của Amway, cũng không đắt hơn những loại khác là mấy nhưng cũng tốt lắm, không bị kích ứng da (da em nhạy cảm)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,413 Bài viết

• 5,103 Được cảm ơn

Mình dùng đủ hãng nhưng chả có hãng nào mình thấy ấn tượng - không giống như Fâcil có nhiều lựa chọn. Nhưng hiện tại dùng của Thann thấy okie. Cái hôm mua ở Diamond có gặp một chị, chị ấy trắng quá trời, nghe chị ấy nói dùng hũ đó của Thann đươc 6-7 hũ rồi, tức cũng chừng 2 năm, nghe mà ham quá nên vác luôn một mớ về. Vì trước giờ mình sợ kem tắm trắng, kem trộn í, nên dùng Thann nghe bảo toàn tự nhiên nên thích. Vì ở VN mỹ phẩm Natural còn ít hãng quá. Thann là hãng thứ hai mình biết thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Esther Xem bài viết
    Em đang muốn tìm mua kem dưỡng da toàn thân (body lotion) để dưỡng cho da trắng và mịn hơn. Em muốn tìm mua loại nào thật tốt và hiệu quả. Mong các mẹ có kinh nghiêm giúp em tìm được loại kem thích hợp.
    Em nghe nói body lotion của Chanel cũng xịn lắm nhưng không biết ở Hà Nội chỗ nào bán.
    Chân thành cảm ơn các mẹ...
    Muốn trắng thì mình phải chịu khó dưỡng lâu dài c ah! Các loại body lotion của châu Âu đa số để dưỡng da, làm cho da láng mịn hơn thôi ah. E đang dùng của jergen w sisley thấy cũng OK lém ah. Chanel thì e đang dùng hand cream cũng tạm ổn! :Smiling:

• 140 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

lót dép hóng

• 834 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Mình thấy là dùng lotion khg thể đem lại cho bạn có làn da trắng dc dù bât cứ của hảng nào nổi tiếng hay đắt tiền cũng vậy thôi .Nó chỉ dùng để giữ ẩm và ngăn chặn 1 số hắc tố đen sàn sinh ra da ,chỉ góp 1 mình nhỏ rất nhỏ cho quá trình cải tạo độ sáng của da chứ khg thể nào biến bạn từ đen tui thành trắng bóc dc dù bạn có xài thời gain rất lâu.

Muốn trắng chì có thường xuyên tấy tế bào chết ,tắm thuôc tắm trằng ,bôi kem trộn ,che nắng kỹ càng hoặc phải lột da .Còn bảo là dưỡng lotion khg thôi mà da trắng là mấy bạn sinh sống ở nước ngoài khí hâu tốt hay mấy bạn có lan da tưong đối trắng sẵn rồi .
    Ước mơ thật nhỏ nhoi :Sinh đôi hai nàng công chúa:Rose::Rose:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 157 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi breezy'sMom Xem bài viết
    Mình dùng đủ hãng nhưng chả có hãng nào mình thấy ấn tượng - không giống như Fâcil có nhiều lựa chọn. Nhưng hiện tại dùng của Thann thấy okie. Cái hôm mua ở Diamond có gặp một chị, chị ấy trắng quá trời, nghe chị ấy nói dùng hũ đó của Thann đươc 6-7 hũ rồi, tức cũng chừng 2 năm, nghe mà ham quá nên vác luôn một mớ về. Vì trước giờ mình sợ kem tắm trắng, kem trộn í, nên dùng Thann nghe bảo toàn tự nhiên nên thích. Vì ở VN mỹ phẩm Natural còn ít hãng quá. Thann là hãng thứ hai mình biết thôi.
    mẹ nó cho em hỏi mỹ phẩm Thann đó là của nước nào ah? e searh " gu gờ " mà chả thấy có tí comment nào về nó cả hix. Số là e cũng ham trắng