Dưỡng da - Làm đẹp da

Kem dưỡng trắng da toàn thân nào tốt (Loại cao cấp). Mong các mẹ giúp dùm!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 201K Lượt đọc
  • 135 Trả lời

29 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 598 Bài viết

• 7,565 Được cảm ơn

Em đang muốn tìm mua kem dưỡng da toàn thân (body lotion) để dưỡng cho da trắng và mịn hơn. Em muốn tìm mua loại nào thật tốt và hiệu quả. Mong các mẹ có kinh nghiêm giúp em tìm được loại kem thích hợp.
    Em nghe nói body lotion của Chanel cũng xịn lắm nhưng không biết ở Hà Nội chỗ nào bán.
    Chân thành cảm ơn các mẹ...

Chủ đề bạn cần quan tâm:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,667 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

mẹ nó lên mạng google đi cái gì cũng có còn ko qua bên làm cha mẹ có 1 số bạn nhận oder hàng nước ngoài đó
    YH : kobityeu8378
    • 142 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em xài Olay thấy cũng dc lắm chị à. Da mềm, nhưng mà thời tiết thì nóng bức, bôi xong phải vào phòng lạnh, ko thì thấy nhớt nhớt. 1 số loại em đã dùng và thấy dc là : Olay, Vaseline, Nivea(chai màu hồng hồng), VS (cái này thì mùi thơm lắm nhưng da ko cải thiện dc nhiều)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,688 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvp201062 Xem bài viết
    Em xài Olay thấy cũng dc lắm chị à. Da mềm, nhưng mà thời tiết thì nóng bức, bôi xong phải vào phòng lạnh, ko thì thấy nhớt nhớt. 1 số loại em đã dùng và thấy dc là : Olay, Vaseline, Nivea(chai màu hồng hồng), VS (cái này thì mùi thơm lắm nhưng da ko cải thiện dc nhiều)
    chị ui olay này của chị là olay của Mỹ hả chị,chị mua ở đâu thế chị ui^^
    • 598 Bài viết

• 7,565 Được cảm ơn

Mình đã xài hết các loại mà bạn vừa kể rồi. Nhưng chắc chỉ có Vaseline loại hàng nhập nước ngoài về là dùng tốt nhất. VS thì chỉ thơm thôi mà dùng lâu nó cũng chai hết da. Mình muốn tìm loại nào dùng tốt như kiểu Chanel, dưỡng rất tốt và cũng rất thơm nhưng mỗi tội không làm trắng da...

Uppp,... Có mẹ nào giúp em nữa không ah...
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em hay dùng của Amway, cũng không đắt hơn những loại khác là mấy nhưng cũng tốt lắm, không bị kích ứng da (da em nhạy cảm)
    • 2,701 Bài viết

• 6,010 Được cảm ơn

Mình dùng đủ hãng nhưng chả có hãng nào mình thấy ấn tượng - không giống như Fâcil có nhiều lựa chọn. Nhưng hiện tại dùng của Thann thấy okie. Cái hôm mua ở Diamond có gặp một chị, chị ấy trắng quá trời, nghe chị ấy nói dùng hũ đó của Thann đươc 6-7 hũ rồi, tức cũng chừng 2 năm, nghe mà ham quá nên vác luôn một mớ về. Vì trước giờ mình sợ kem tắm trắng, kem trộn í, nên dùng Thann nghe bảo toàn tự nhiên nên thích. Vì ở VN mỹ phẩm Natural còn ít hãng quá. Thann là hãng thứ hai mình biết thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Esther Xem bài viết
    Em đang muốn tìm mua kem dưỡng da toàn thân (body lotion) để dưỡng cho da trắng và mịn hơn. Em muốn tìm mua loại nào thật tốt và hiệu quả. Mong các mẹ có kinh nghiêm giúp em tìm được loại kem thích hợp.
    Em nghe nói body lotion của Chanel cũng xịn lắm nhưng không biết ở Hà Nội chỗ nào bán.
    Chân thành cảm ơn các mẹ...
    Muốn trắng thì mình phải chịu khó dưỡng lâu dài c ah! Các loại body lotion của châu Âu đa số để dưỡng da, làm cho da láng mịn hơn thôi ah. E đang dùng của jergen w sisley thấy cũng OK lém ah. Chanel thì e đang dùng hand cream cũng tạm ổn! :Smiling:
    • 141 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

lót dép hóng
    • 833 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Mình thấy là dùng lotion khg thể đem lại cho bạn có làn da trắng dc dù bât cứ của hảng nào nổi tiếng hay đắt tiền cũng vậy thôi .Nó chỉ dùng để giữ ẩm và ngăn chặn 1 số hắc tố đen sàn sinh ra da ,chỉ góp 1 mình nhỏ rất nhỏ cho quá trình cải tạo độ sáng của da chứ khg thể nào biến bạn từ đen tui thành trắng bóc dc dù bạn có xài thời gain rất lâu.

Muốn trắng chì có thường xuyên tấy tế bào chết ,tắm thuôc tắm trằng ,bôi kem trộn ,che nắng kỹ càng hoặc phải lột da .Còn bảo là dưỡng lotion khg thôi mà da trắng là mấy bạn sinh sống ở nước ngoài khí hâu tốt hay mấy bạn có lan da tưong đối trắng sẵn rồi .
    Ước mơ thật nhỏ nhoi :Sinh đôi hai nàng công chúa:Rose::Rose:

• 157 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi breezy'sMom Xem bài viết
    Mình dùng đủ hãng nhưng chả có hãng nào mình thấy ấn tượng - không giống như Fâcil có nhiều lựa chọn. Nhưng hiện tại dùng của Thann thấy okie. Cái hôm mua ở Diamond có gặp một chị, chị ấy trắng quá trời, nghe chị ấy nói dùng hũ đó của Thann đươc 6-7 hũ rồi, tức cũng chừng 2 năm, nghe mà ham quá nên vác luôn một mớ về. Vì trước giờ mình sợ kem tắm trắng, kem trộn í, nên dùng Thann nghe bảo toàn tự nhiên nên thích. Vì ở VN mỹ phẩm Natural còn ít hãng quá. Thann là hãng thứ hai mình biết thôi.
    mẹ nó cho em hỏi mỹ phẩm Thann đó là của nước nào ah? e searh " gu gờ " mà chả thấy có tí comment nào về nó cả hix. Số là e cũng ham trắng
    • 2,701 Bài viết

• 6,010 Được cảm ơn

Là sản phẩm này nè mẹ nó ạ.

http://www.thann.ca/shiso-collection...tter-350g.html

Link trên mình copy lại từ một bạn sáng nay nhắn tin hỏi mình. Hình như Thann cũng có trang web VN.
    • 2,701 Bài viết

• 6,010 Được cảm ơn

Bạn sống ở Đức thì xài Nivea hay không xài cũng okie thôi. Ở VN mà xài Nivea thì tới Tết công gô luôn. Nhà mình còn ít nhất 1 hũ cream, 1 chai Lôtin, một hũ gì gì đó... của Nivea mua ở Đức đây. Thỉnh thoảng mama lấy ra xoa tay. Mama mình hôm nọ xài thử The Face Shop cho mặt và BBW đã khen ngay là thấy khác hẳn.

Khí hậu ở VN bị ô nhiễm nặng rồi, phải xài hoặc cám gạo + sữa, hoặc mỹ phẩm dòng trung hoặc cao cấp mới thấy xi nhê. Tất nhiên trừ kem trộn không nguồn gốc, thật ra nguyên liệu trộn toàn của TQ với TL.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chào mẹ breezy'sMom, blog của 2 mẹ con ấn tượng quá, nhất là bức phác họa iêu lắm,
    Bạn cho mình hỏi kỹ 1 tí về sàn phẩm dưỡng trắng nhé, vì em gái mình sắp cưới và muốn cải thiện da sáng lên tí (nhưng thgian 2 năm chắc là ko kịp rồi) hic, bạn cho mình xin địa chỉ mua sản phẩm và bao nhiêu 1 hũ nhé.
    Cám ơn bạn, chúc 2 mẹ con xinh tươi mãi.

Nhẫn một chút sóng yên gió lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao !

• 440 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

nếu dùng từ từ trằng thì dùng vasaline cũng đc , dưỡng ẩm cho bạn
    Kem trắng da , trị mụn , nám siêu nhanh, tắm trắng cấp tốc, kem nở ngực siêu hiệu quả, nhưng vẫn an toàn cho ngừoi sử dụng
    http://www.webtretho.com/raovat/main...a-an-toan.html

• 4,630 Bài viết

• 11,685 Được cảm ơn

Mình thấy Thann có bán trên Diamond đó bạn. Thanks bạn đã khen bé nha. :-) nên tăng cường tẩy tế bào chết bằng Loreal 1 tuần/lần và tăng cường tắm cám gạo mỗi 2 ngày. Hỗn hợp cám gạo thì trộn với mật ong có tác dụng tẩy tế bào chết, cộng thêm dầu oliu - sữa tuơi - cam tươi vắt có tác dụng dưỡng. Da bạn sẽ cải thiện đáng kể sau 2 tháng đó.

Trích dẫn Nguyên văn bởi me8x Xem bài viết
    chào mẹ breezy'sMom, blog của 2 mẹ con ấn tượng quá, nhất là bức phác họa iêu lắm,
    Bạn cho mình hỏi kỹ 1 tí về sàn phẩm dưỡng trắng nhé, vì em gái mình sắp cưới và muốn cải thiện da sáng lên tí (nhưng thgian 2 năm chắc là ko kịp rồi) hic, bạn cho mình xin địa chỉ mua sản phẩm và bao nhiêu 1 hũ nhé.
    Cám ơn bạn, chúc 2 mẹ con xinh tươi mãi.
    • 606 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trước em mua dưỡng tay Coen Rich Q10 của Kose Cosmeport bôi tầm >1 tuần đã thấy nó trắng, mịn phần bàn tay. Nhưng cổ tay đen thui à. Nói chung nhìn bàn tay em ai cũng thích. Bôi 1 thời gian em thử bôi chờm lên trên 2 bên cổ tay 1 đoạn khoảng 10cm khoảng vài hôm cũng thấy nó trắng ra. Em lên mạng tìm sản phẩm dưỡng thể của dòng này thì toàn hết hàng với không có. ( Do Nhật bị phóng xạ nên nhiều người không dám lấy )
    Dưỡng thể dòng này có 1 loại dạng cream và 1 loại lotion. Em tìm mãi mới mua được 1 lọ lotion dòng này của 1 chị trên HN nhưng bôi mây hôm thấy cũng bt ( cảm giác không được ưng ý như kem dưỡng tay kia) Mà dạo này cũng ít bôi do mùa hè nóng bôi xong người ra mồ hôi khó chịu lắm. Em đnag định hôm nào tìm mua loại cream xem sao. Em nghĩ loại đó tốt hơn. Kem dưỡng da tay em mua cũng dạng cream mà.
    Dưỡng da tay em mua 105K = 80g ( em xem trên mạng có chị bán 75K trong SG)
    Dưỡng thể dạng cream khoảng 160g = 275K ( Có thể rê hơn nếu biết chỗ mua )
    Dưỡng thể dạng lotion ( loại em đnag dùng) 200ml = 285K
    Hay chị cũng thử dùng xem. Cái này chưa phải cao cấp hẳn nhưng cũng không phải loại rẻ tiền hẳn
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • 129 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nữ Phá Quân Xem bài viết
    Mình thấy Thann có bán trên Diamond đó bạn. Thanks bạn đã khen bé nha. :-) nên tăng cường tẩy tế bào chết bằng Loreal 1 tuần/lần và tăng cường tắm cám gạo mỗi 2 ngày. Hỗn hợp cám gạo thì trộn với mật ong có tác dụng tẩy tế bào chết, cộng thêm dầu oliu - sữa tuơi - cam tươi vắt có tác dụng dưỡng. Da bạn sẽ cải thiện đáng kể sau 2 tháng đó.
    Bé nhìn 'ghét' lắm, rất pro, từ tạo dáng đến quần áo rất hợp, mình cũng nghía mấy bộ quần áo của bé cho con gái, tiện thể hỏi mẹ bé hay mua ở đâu? mình hay lên saigon square nhưng ko được sành điệu như thế (ngoài lề tí)
    đã trót hỏi cho rõ luôn :-), Bạn cho tên dòng sp tẩy tế bào chết luôn nhé và ở sg biết mua cám gạo ở đâu hic, còn dầu olive là chai dầu bán trong siêu thị mà có thể chiên, xào nấu luôn á hay có loại để trộn riêng (sao mà ngố thế này, ko trắng nổi là phải hihi), và trộn tất cả 5 loại (cám, ong, olive, sữa, cam) chung 1 lần và cứ thế là tắm 20p đúng ko bạn, càng hỏi thấy mình càng vùng sâu vùng xa quá, Cám ơn và chờ tin bạn nhé.

à, mình gọi lên saigon center rồi, thann của thái lan và có spa ở Trường trinh nữa, hũ dưỡng sáng da (ko hứa trắng) 350g-850k, thinking, thinking..

Nhẫn một chút sóng yên gió lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao !

• 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng rồi bạn ạ, dòng này xài rất trắng. hôm trước lên square 2 thấy có bán đó bạn. minh cũng nghe nói không dám nhập, minh mua luôn mấy tupe trữ :Smiling: nhưng vì khan hiếm nên họ tăng giá ghê. 350k loại 160g đó.

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnhunghl Xem bài viết
    Trước em mua dưỡng tay Coen Rich Q10 của Kose Cosmeport bôi tầm >1 tuần đã thấy nó trắng, mịn phần bàn tay. Nhưng cổ tay đen thui à. Nói chung nhìn bàn tay em ai cũng thích. Bôi 1 thời gian em thử bôi chờm lên trên 2 bên cổ tay 1 đoạn khoảng 10cm khoảng vài hôm cũng thấy nó trắng ra. Em lên mạng tìm sản phẩm dưỡng thể của dòng này thì toàn hết hàng với không có. ( Do Nhật bị phóng xạ nên nhiều người không dám lấy )
    Dưỡng thể dòng này có 1 loại dạng cream và 1 loại lotion. Em tìm mãi mới mua được 1 lọ lotion dòng này của 1 chị trên HN nhưng bôi mây hôm thấy cũng bt ( cảm giác không được ưng ý như kem dưỡng tay kia) Mà dạo này cũng ít bôi do mùa hè nóng bôi xong người ra mồ hôi khó chịu lắm. Em đnag định hôm nào tìm mua loại cream xem sao. Em nghĩ loại đó tốt hơn. Kem dưỡng da tay em mua cũng dạng cream mà.
    Dưỡng da tay em mua 105K = 80g ( em xem trên mạng có chị bán 75K trong SG)
    Dưỡng thể dạng cream khoảng 160g = 275K ( Có thể rê hơn nếu biết chỗ mua )
    Dưỡng thể dạng lotion ( loại em đnag dùng) 200ml = 285K
    Hay chị cũng thử dùng xem. Cái này chưa phải cao cấp hẳn nhưng cũng không phải loại rẻ tiền hẳn
    • 126 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

em cũg dùng dưỡng thể Kose Q10 màu cam, dạng cream, 5,6 tuýp ròy, hình như thời jan xài khoảng 1 năm hơn, ko biết phải loại các chị nói ko. Cơ bản thì em thường dùng để trộn với 1 loại kem khác nên ko biết là xài riêng 1 mình em nó thì có trắng ko, chỉ thấy là khá mịn thoy. À mà em mua hàng xách tay nên giá cũng rẻ hơn nhiều, lúc trc xuống giá thì 165k (biết lúc đó mua lun mấy em) cũng may là ko lên nhiều giờ thì 190k ròy.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7