Dưỡng da - Làm đẹp da

Kem dưỡng trắng da toàn thân nào tốt chỉ em với ạ!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

dưỡng trắng da toàn thân nhanh nhất là dùng kem trộn , nhưng mà em anti ko có can đảm xài

thấy mọi người nói về vaseline thì nó ko có trắng đâu , chỉ tập trung dưỡng mềm da thôi , xài tới tết cũng ko trắng nổi

muốn trắng thì mấy chị mua nivea xài , em xài màu xanh dương đậm , với màu trắng , thì em thấy trắng ra đó

thêm 1 chuyện nữa là mấy chị mua lotion của việt nam hay made in malay or indonesia thì xài dở lắm , ko khéo còn bắt nằng nữa , chịu chi thêm chút đặt mua của tụi usa hay châu âu sản xuất thì có kết quả liền àh ^^
    • 47 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

À, e có xài Nivea cái loại mới nè, thấy cũng khá tốt đó, 2 loại ban đêm với ngày, Anti melamin với x10 Vitamin C á, e xài 2 chai rồi, thấy da cũng sáng sáng chắc tại da e sáng sẵn rồi, e thì thích dùng Nivea hơn là Vaseline mặc dù trước dùng Vaseline 5 6 chai nhưng ko thấy tác dụng lắm, Nivea thì thấy mùi thơm hơn dễ chịu hơn Vaseline nhiều, và sản xuất ở Đức còn kia thì nhập của Thái với Vn sản xuất .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi se7enup_0705; 09/11/2012 vào lúc 10:28 PM.
    • 829 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Em cũng chinh chiến bodylotion làm trắng da đây ạh.
    NẾu da khô em vote cho dòng Butter Shiso của Harnn & Thann. Hãng này của Thái, chiết xuất tự nhiên lắm nhé. em k biết ở Hn có showroom của hãng này không, nhưng mà ở SG có ở Dimond lầu 3 nhé. Hihi cái quầy nào mà thơm thiệt thơm mùi tinh dầu đích thị là Harnn & Thann. Em này dùng khỏi phải chê nhe, da mịn màng lắm mấy chị, đặc biệt là giảm vết thâm do mũi cắn hay sao đó rất hiệu quả. Em đọc ở một topic cũng làm trắng body trên đây đó Link hình của em nó đây http://www.thann.ca/shiso-collection...tter-350g.html. Dạng hũ, butter khá đặc nên có tặng kèm 1 cây trong hộp để giữ vệ sinh kem đó . ^^. Em này thích hợp dùng cho thời tiết hanh khô, hay dùng máy lạnh thôi ạhEm dùng lọ này thấy bết dính quá, đưa về cho dì em ở Đà Lạt dùng, da trắng sát và mịn màng lắm nhé. Dì em dùng xong lúc nào cũng hú em mua về tiếp dùng, Mùi cũng khá là thơm nhưng không phải là mùi hóa chất đâu. Hức. Tiếc vì dòng shiso này không có dạng Lotion cho em dùng ở SG nhỉ.,

Còn dạng thấm nhanh thì em vote cho Kose Lift Whitening Serum của Kose. Em này cũng đình đám, luôn luôn trong trạng thái cháy hàng ở Diamond hay Parkson. Mùi thảo dược dễ chịu vô cùng, vì chiết xuất thảo dược nên phải kiên trì nhé. Em dùng 4 lọ thì da trắng sáng rất rõ ạh. Dạng serum ngấm nhanh vô cùng, nhưng không đủ độ ẩm cho lắm. Thích hợp cho thời tiết nắng nóng thôi ạh. :">

Hiện giờ em đang dùng Kose Q10 là dòng trung bình của Kose không giống như cái trên là thuộc dòng cao cấp. :">. Em này thì texture đậm đặc hơn em trên, đủ độ ẩm hơn và không có mùi, Chị nào thích mùi thơm thơm thì nên bỏ qua em này, bôi em này lên chả có mùi gì đâu ạh. :">., Em lại thích dùng em này để thi thoảng dùng nước hoa không bị trộn mùi.

Đôi lời review hi vọng giúp ích đc mọi người.
    Chứ mọi người đừng dại gì dùng kem trộn, không rõ nguồn gốc, không chừng sau này bị teo da, lão hóa sớm lại khổ sở lắm ạh. :">
    Pink.Hippopotamus
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink.hippopotamus Xem bài viết
    Em cũng chinh chiến bodylotion làm trắng da đây ạh.
    NẾu da khô em vote cho dòng Butter Shiso của Harnn & Thann. Hãng này của Thái, chiết xuất tự nhiên lắm nhé. em k biết ở Hn có showroom của hãng này không, nhưng mà ở SG có ở Dimond lầu 3 nhé. Hihi cái quầy nào mà thơm thiệt thơm mùi tinh dầu đích thị là Harnn & Thann. Em này dùng khỏi phải chê nhe, da mịn màng lắm mấy chị, đặc biệt là giảm vết thâm do mũi cắn hay sao đó rất hiệu quả. Em đọc ở một topic cũng làm trắng body trên đây đó Link hình của em nó đây http://www.thann.ca/shiso-collection...tter-350g.html. Dạng hũ, butter khá đặc nên có tặng kèm 1 cây trong hộp để giữ vệ sinh kem đó . ^^. Em này thích hợp dùng cho thời tiết hanh khô, hay dùng máy lạnh thôi ạhEm dùng lọ này thấy bết dính quá, đưa về cho dì em ở Đà Lạt dùng, da trắng sát và mịn màng lắm nhé. Dì em dùng xong lúc nào cũng hú em mua về tiếp dùng, Mùi cũng khá là thơm nhưng không phải là mùi hóa chất đâu. Hức. Tiếc vì dòng shiso này không có dạng Lotion cho em dùng ở SG nhỉ.,

Còn dạng thấm nhanh thì em vote cho Kose Lift Whitening Serum của Kose. Em này cũng đình đám, luôn luôn trong trạng thái cháy hàng ở Diamond hay Parkson. Mùi thảo dược dễ chịu vô cùng, vì chiết xuất thảo dược nên phải kiên trì nhé. Em dùng 4 lọ thì da trắng sáng rất rõ ạh. Dạng serum ngấm nhanh vô cùng, nhưng không đủ độ ẩm cho lắm. Thích hợp cho thời tiết nắng nóng thôi ạh. :">

Hiện giờ em đang dùng Kose Q10 là dòng trung bình của Kose không giống như cái trên là thuộc dòng cao cấp. :">. Em này thì texture đậm đặc hơn em trên, đủ độ ẩm hơn và không có mùi, Chị nào thích mùi thơm thơm thì nên bỏ qua em này, bôi em này lên chả có mùi gì đâu ạh. :">., Em lại thích dùng em này để thi thoảng dùng nước hoa không bị trộn mùi.

Đôi lời review hi vọng giúp ích đc mọi người.
    Chứ mọi người đừng dại gì dùng kem trộn, không rõ nguồn gốc, không chừng sau này bị teo da, lão hóa sớm lại khổ sở lắm ạh. :">
    chị oi e dag quan tâm 2 dòng này, chị cho e giá của 2 e này đi chị, chị thấy cái nào dưỡng trắg hiệu qủa hơn ạh, e cám ơn chị nhjù
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em dùng DIAMOND BEAUTY kết hợp với càm gạo và bột yến mạch nhe!
    Có thể tham khảo ở đây: https://www.facebook.com/pages/DS-Di...9373217?ref=hl
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hóng hớt tý .cái vụ trắng da em chị em mình đâu đầu lắm . em cũng đang dùng nivea lọ màu trắng nhưng chưa có tác dụng gì sx thái lan
    • 2,064 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

bạn cho con bú, thì cũng hạn chế sử dụng mỹ phẩm thôi, nhất là những thứ mang tính kích trắng, sẽ ko tốt nhé. Tắm trắng càng ko nên. Tắm trắng nhưng để giữ dc đẹp mãi như NGọc Trinh ý thì tốt nhiều tiền lắm. CHị em mình dân thường chắc ko theo dc.
    MẸ dùng kem dưỡng của L'Oreal xem, mà xách tay từ pháp ý. MẸ qua shop này nhé. pgbeauty.vn
    Hàng dc nhé nhé - 0934562683 mẹ gọi hỏi tư vấn nhé, tư vấn nhiệt tình lắm hem
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bác nào dùng White doctors hay Brigth Doctor chưa ? chỉ em với, cái nào tốt hơn a. ?
    • 405 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

nếu mà sau sinh thì mình dùng kem body để dưỡng trắng da,nếu bạn quan tâm thì inbox mình nhé không mod lại tưởng mình quảng cáo
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Tiny Xem bài viết
    Cám on chị ạ,mà chị ơi cho em hỏi mua cám gạo đó ở đâu vậy chị.em hok rành ba cái zụ này.em o SG ạ.thánk chi nhiu
    tớ bán cám gạo ở sg này 0984.10.10.23 hoặc bạn ghé https://www.facebook.com/pages/B%E1%...33338993442055 xem hàng nhé

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị ơi dưỡng trắng sáng ăn toàn thì chỉ mỗi siêng bôi lotion của 1 hãng nào đấy uy tín dòng whittieng... và tdc tuần 2 lần ạ !! còn mấy loại làm trắng quảng cáo thì e nghĩ có chất tẩy cả mong chị lựa chon được dòng ưng í nhé !!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Tiny Xem bài viết
    Các chị ơi!Em sinh em bé xong da bị xạm nám ở nhiều chỗ trông rất kinh khủng.......và da còn bị đen đi nữa hu hu.các chị biết kem dưỡng trắng da loại nào tốt giá bình dân chỉ em với,để kịp ăn tết,sinh xong đã béo ú còn đen đen nữa chứ
    Dùng thử kem sữa dưỡng trắng Mellissa của Hàn Quốc thử đi bạn.
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6