• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi!Em sinh em bé xong da bị xạm nám ở nhiều chỗ trông rất kinh khủng.......và da còn bị đen đi nữa hu hu.các chị biết kem dưỡng trắng da loại nào tốt giá bình dân chỉ em với,để kịp ăn tết,sinh xong đã béo ú còn đen đen nữa chứ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ko có chị nao giup em hết a?hĩ hĩ,tắm trắng thì em không dám
    • 365 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Nếu cho em bé bú thì ko nên dùng kem dưỡng trắng da bạn àh, nó sẽ dính qua da em bé, nếu lỡ tay kem dính vào ngực thì lại càng ko tốt.
    Bạn nên tẩy tế bào chết bằng cách tắm cám gạo đi. Mỗi tuần 2 lần, sẽ sáng da hẳn đó. Khi tắm thì thoa sữa tươi lên cơ thể để khoảng 15p cũng sẽ cải thiện được làn da.
    Chúc bạn mau lấy lại làn da như ý.
    Em vẫn từng đợi anh
    Như hoa từng đợi nắng
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám on chị ạ,mà chị ơi cho em hỏi mua cám gạo đó ở đâu vậy chị.em hok rành ba cái zụ này.em o SG ạ.thánk chi nhiu
    • 1,667 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

đúng đó bạn ạ , đang chăm con thì ko kem trắng da gì hết , chịu khó tẩy da chết bằng muối cát và đắp dưỡng body cho nó căng mịn hồng hào sáng da lên thôi , con lớn rùi làm gì thì làm
    YH : kobityeu8378
    • 1,667 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

hiện tại giờ đang cho con bú thì ko kem trắng da gì nhé , chịu khó đắp dưỡng da body . tẩy da chết bằng muối cát biển ,còn chỗ nào bị sạm đen thì có thể dùng cách xát cam vào những chỗ đó nhớ bỏ hạt đi nhé , các cách dưỡng da thuần thiên nhiên cũng tốt lắm đó bạn có thể qua top này mình có nói đến cách dưỡng da thuần thiên nhiên đó , tham khảo nhé
    Topic tổng hợp các phương pháp làm đẹp chăm sóc da đã qua thử nghiệm
    YH : kobityeu8378
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em cam on 2 chi nhiu nha.
    Thời oanh liệt nay còn đâu.Huhuhu
    • 236 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình bắt trước mấy chị xài lotion Nivea whitening night chai màu tím ấy bán ở s.thị dùng kết hợp với muối tẩy tế bào chết hay cám gạo thấy da sáng mịn hơn. vừa rẻ vừa hiệu quả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 361 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Hôm trước em mua ở Kiềm Nghĩa SG 1 chai giá khoảng 250k. Thấm nhanh, thơm, dùng khoảng 2 tuần thì trắng ra mà có chống nắng nữa. E thấy trên bao bì có ghi là có collagen gì đấy giúp da đàn hồi. E lại đang đi du lịch nên quên tên rồi, về em up tên vậy.

Ps: Nevia dùng rất là bắt nắng ạ.
    • 146 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi everyday3987 Xem bài viết
    Hôm trước em mua ở Kiềm Nghĩa SG 1 chai giá khoảng 250k. Thấm nhanh, thơm, dùng khoảng 2 tuần thì trắng ra mà có chống nắng nữa. E thấy trên bao bì có ghi là có collagen gì đấy giúp da đàn hồi. E lại đang đi du lịch nên quên tên rồi, về em up tên vậy.

Ps: Nevia dùng rất là bắt nắng ạ.
    e đồng ý v chị ạ. dùng nivea nó bắt nắng kinh đc.

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienThuong Xem bài viết
    Nếu cho em bé bú thì ko nên dùng kem dưỡng trắng da bạn àh, nó sẽ dính qua da em bé, nếu lỡ tay kem dính vào ngực thì lại càng ko tốt.
    Bạn nên tẩy tế bào chết bằng cách tắm cám gạo đi. Mỗi tuần 2 lần, sẽ sáng da hẳn đó. Khi tắm thì thoa sữa tươi lên cơ thể để khoảng 15p cũng sẽ cải thiện được làn da.
    Chúc bạn mau lấy lại làn da như ý.
    mua cám gạo ở SG thì mua ở đâu ạ chị ? tắm thế nào ạ ? khoản này e mù mờ lắm,chị giúp e nhé
    • 70 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

em thấy dùng vaseline làm trắng da ( loại cũ chứ ko phải loại có thêm chỉ số chống nắng như bh) khá hiệu quả, em dùng được hơn 1 năm rồi, bôi sau khi tắm hoặc trước khi ngủ, mà sau 1 mùa hè, ai gặp cũng khen sao trắng thế, mà hè em đi cũng nhiều, chỉ chăm mặc áo chống nắng thôi!! bh em coi bôi kem như khói quen mỗi ngày ko bỏ đc, da cũng trắng từ đấy đến bh, mà còn trắng hơn ấy..hi`.( nhưng cũng có người hợp, người ko, tại thấy em trắng ra, bạn bè hỏi bí quyết mà có đứa bôi cũng trắng, có đứa thi` vẫn y xi`..em nghĩ quan trọng là bôi kết hợp chống nắng sẽ hiệu quả hơn!! Các mẹ thử xem sao nhá, ko thử ko thể bit kết quả đâu ( mà cái này còn khá rẻ, ko trắng da cũng giữ ẩm cho da, ko tốt cái này thi` tốt cái khác mà ^^
    sống là không chờ đợi :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 450 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

M có 1 vùng mà chả giống ai, những chỗ hở ra thì trắng (che được mắt thiên hạ hihi..) còn những kín thì đen. Bụng m đen hẳn so với những chỗ khác nhìn rõ là buồn cười suốt ngày chồng pha trò........ giờ cũng đang muốn làm sao để nó trắng đều đây, nhưng mà m chúa lười bôi kem mà vẫn phải phấn đấu ai có chiêu nào làm trắng hiệu quả thì mách chị em nha! Tks...... (trừ tắm trắng :Battin ey
    • 146 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bredawn Xem bài viết
    em thấy dùng vaseline làm trắng da ( loại cũ chứ ko phải loại có thêm chỉ số chống nắng như bh) khá hiệu quả, em dùng được hơn 1 năm rồi, bôi sau khi tắm hoặc trước khi ngủ, mà sau 1 mùa hè, ai gặp cũng khen sao trắng thế, mà hè em đi cũng nhiều, chỉ chăm mặc áo chống nắng thôi!! bh em coi bôi kem như khói quen mỗi ngày ko bỏ đc, da cũng trắng từ đấy đến bh, mà còn trắng hơn ấy..hi`.( nhưng cũng có người hợp, người ko, tại thấy em trắng ra, bạn bè hỏi bí quyết mà có đứa bôi cũng trắng, có đứa thi` vẫn y xi`..em nghĩ quan trọng là bôi kết hợp chống nắng sẽ hiệu quả hơn!! Các mẹ thử xem sao nhá, ko thử ko thể bit kết quả đâu ( mà cái này còn khá rẻ, ko trắng da cũng giữ ẩm cho da, ko tốt cái này thi` tốt cái khác mà ^^
    em ra đường khéo mấy thằng nịna bên Nhật nó bái e làm sư phụ ấy
    găng tay + áo chống nắng + khẩu trang (áo chống nắng của em là loại kéo lên làm khâu trang >> 2 lớp luôn )
    quần dài + vớ mỏng bên trong
    mà xài nivea nó trắng đc tí dạo đầu :Thinking: sau là nó đen tịt luôn,dù đi đâu cũng như "điên" ,khéo cái phóng xạ bắn chơi tới :Laughing:
    • 146 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ơ mà váeline có loại trắng da ạ ?? cái chai màu cam phải k ạ ??
    • 3,081 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

mình dị ứng vaseline mới bùn ,bôi là 2 chân đầu gối nó cứ ngứa gãi đỏ cả lên. Dùng kem gì có vaseline cũng dzị, son vaseline cũng dxị. Hixxx
    • 146 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hê :d e chả bị gì dính tới vaseline cả :d
    khổ chị thật
    đa phần vaseline đều có trong mỹ phẩm mà
    • 70 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

vaseline loại em dùng màu hồng nhạt ấy, bh em đang dùng kết hợp cả cái loại mới mà có thêm chống nắng, nhưng ko thấy thích lắm vì nó ko thơm như loại cũ, nhưng đậm đặc hơn, đúng kiểu kem chống nắng..em trắng ra một phần cũng bởi vì trước ko dùng dưỡng da, sau chăm chỉ bôi bôi trát trát sau tắm, da cũng khỏe hơn, và chắc cũng do hợp kem nên trắng. Da bây giờ được giữ ẩm nhìn như bôi phấn ấy, chỉ chacns là em ko dám bôi mặt, nên bh tay trắng hơn người bao nhiêu..em chỉ mong muốn bh là da mặt bằng da tay là em mãn nguyện lắm rồi, ko cần trắng thêm j nữa..hic
    sống là không chờ đợi :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

con c còn nhỏ, c nên cẩn thận thì tốt hơn ak. C bớt ra nắng, ăn uống đầy đủ chất dinh dưỡng là tốt rồi, vì kem dưỡng da chứa nhiều chất hóa học không tốt cho em bé đâu c ui. Nhìu hãng ghi là 100% natural nhưng cũng chưa chắc đâu ah, trong đó còn chứa nhiều chất bảo quản, hương liệu này nọ,... :Silly:
    Theo e, mỗi tuần c chăm tẩy tế bào chết bằng bột cám gạo, cam sành,... tắm bằng sữa tươi,... cũng cải thiện làn da lém í. Trong nhà e có gì thì e bày ra chơi tuốt hết ah, miễn hợp cho da là OK hehe :LoveStruc:
    Muốn làm trắng da thì mình phải dưỡng từ từ c ah, chứ muốn trắng cấp tốc thì chỉ có đi tẩy, tắm trắng thôi, mà mấy cái đó thì làm cho da mình yếu đi lắm :Straightf:. Hằng ngày trước khi ra ngoài e đều thoa lotion của jergen, loại này rẻ mà ko gây nhờn thích lém, xong rồi tới kem chống nắng, vì kem chống nắng làm da mình khô đi lém ah. Sau mỗi 2h e đều chăm chỉ thoa KCN lại lần nữa. Tối về nhà sau khi tắm sạch sẽ, e thoa 1 lớp mỏng dầu olive lên da, xong rồi đến kem dưỡng của sisley or clarins (loại này nhờn lém ah, e chỉ dùng vào mùa đông). Trộm vía da cũng không đến nỗi nào c ah! :LoveStruc:
    Mong c sớm có được làn da như ý! :Smiling:
    • 826 Bài viết

• 1,502 Được cảm ơn

Em dùng dưỡng thể toàn thân và kem tắm mùi dầu dừa của Yves Rocher. Người thơm phức như kẹo, dưỡng ẩm cũng tốt lắm ạ. Em dùng thêm loại dưỡng thể từ lúa mạch cũng của Yves Rocher buổi tối. Mấy loại từ gạo như tinh chất lúa mạch, cám gạo, licorice...thì kiểu gì cũng trắng da ^^ Loại lúa mạch đặc hơn loại dưỡng dầu dừa. cũng giúp da trắng lên kha khá đó ạ. Hàng tuần tẩy da chết với muối đu đủ của Yoko. Trong tuần có lúc em tẩy da chết với cà phê. Có lúc dùng cam và sữa để tắm. Ban ngày bôi kem chống nắng của Clinique
    • 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nghe các mẹ khen vaseline màu hồng trắng da nên e kũng bon chen mua . mua về xài đc 2 bữa tự nhiên da nổi sần kiểu như da gà ấy ,cảm giác cứ như đen lên thêm. trc h xài baby johnson wen rồi chắc lại quay về dùng baby johnson =.=
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6