Dưỡng da - Làm đẹp da

Kem dưỡng trắng da GUOYAO của Nhật- có mẹ nào đã xài thử chưa????

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 172K Lượt đọc
  • 320 Trả lời

• 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em nghe mấy người bạn nói kem này cũg ok lắm nhưng dạo này thấy kem Nhật bị lên án wá nên ko biết sao!!!
    Cũng tò mò mua thử 1 hũ nhưng chưa dám xài. Nhưng e thấy cái chị bán da đẹp thiệt đó, chị đó nói ban đầu da cũng bị mụn như e (nhìn mặt chị ấy còn sẹo lõm do mụn) nhưg xài cái này hơn 1 nằm rồi, da hết thâm luôn, mà trắng mịn nữa!
    Hix, ko biết có nên xài hay ko nữa, vì cứ sợ sợ, nhưng e ngửi thì thấy kem thơm mùi sâm lắm! Có mẹ nào biết loại kem này ko?
    E xin post cái hình cho mấy mẹ xem thử coi có ai đã từng xài chưa ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 666 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Sao tên nghe như của TQ ý hả bạn
    • 1,521 Bài viết

• 4,389 Được cảm ơn

Mình vừa search thì đó là kem của TQ nhé, ko phải của Nhật đâu. Mà cái đồ TQ thì cứ phải cẩn thận các mẹ ạ.
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

sao e search mà nó chẳng ra!!!hix, thế là của TQ à, chắc e cho nó vào 1 góc wá!!!
    • 106 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

mọi người có ai dùng kem này chưa, mình cũng muốn dùng thử nhưng chưa biết sao
    Sắc đẹp không phải là vĩnh cửu, mà tiền bạc tiêu rồi cũng hết...iu nhau là duyên mà đến với nhau lại lại nợ...những ai may mắn thì có duyên có nợ...những ai thiếu may mắn thì có duyên không nợ hay có nợ mà không duyên...
    • 1,342 Bài viết

• 736 Được cảm ơn

Cái kem này bạn mình có xài qua, nó bị nám mà xài hết 1 hủ thì thấy bớt nám nhiều luôn đó, sau đó thử ngưng không xài thì nám trở lại.
    Mà lúc xài thì hiệu quả lắm nhé, da cứ trắng mịn, nhìn mướt lắm. Nhưng hiệu quả nhanh như thế mà giá thì cũng tầm 150K thì mình thấy hơi ớn, dạo đó cũng định sân si nhưng xì tóp được.
    Thanh lý mỹ phẩm hàng hiệu:http://zaodich.com/forum/f2932/thanh...u-dep-1726739/
    YM:nngduyen
    • 106 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

mình nghĩ là khi dùng kem hết nám rồi thì mình phải chuyển sang hàng dữong da, chứ ko dưỡng là da sẽ bị nám lại do da lúc đó mỏng và yếu, còn nếu dùng kem trị nám hoài thì da sẽ mỏng và càng ngày dễ bị nám, nên theo mình dùng hết nám thì chuyển sang hàng dưỡng nhẹ lâu dài
    Sắc đẹp không phải là vĩnh cửu, mà tiền bạc tiêu rồi cũng hết...iu nhau là duyên mà đến với nhau lại lại nợ...những ai may mắn thì có duyên có nợ...những ai thiếu may mắn thì có duyên không nợ hay có nợ mà không duyên...
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình xài kem này được 2 năm rồi đó. Lúc trước mình mua ngoài chợ 170K hộp. Mới tuần trước ghé Kềm Nghĩa mua đồ nhìn thấy em nó ở đó, hỏi bao nhiêu thì ở đó chỉ bán 140K thôi. Mình mua luôn. Tác dụng nhanh lắm à nha, nhất là trắng da. Lúc đầu thấy nhanh quá mình cũng sợ nhưng chẳng biết đổi qua kem nào hết nên lại mua nó nữa. Một hộp mình dùng khoảng gần 6 tháng đó. Mỗi tối bôi 1 lần à, mỏng thôi. Mùi sâm nặng lắm mà cũng rít da nữa.
    • 648 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Vỏ hộp và tên kem này đều là tiếng TQ mà, các mẹ cẩn thận có thành phần corticoid và glyceryl, dùng rồi bị lệ thuộc hay ung thư da thì nguy.
    • 106 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietmorning Xem bài viết
    Vỏ hộp và tên kem này đều là tiếng TQ mà, các mẹ cẩn thận có thành phần corticoid và glyceryl, dùng rồi bị lệ thuộc hay ung thư da thì nguy.
    dùng đến khi da đẹp thì ngưng, chuyển sang kem dưỡng khác, chứ kem trung quốc cũng có nhiều loịa, loại cao cấp thì dùng rất tốt, chứ ko phải mấy hàng rẻ tiền vài chục ngàn đâu
    • 228 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

em cũng có một hộp kem này..thấy bà hàng xóm xài 3 năm rồi mà không sao cả nên cũng mua các chị ah.em thường dùng nó lúc mà bị quá đen do nắng..trắng lại rất nhanh..lúc trắng lại rồi thì em dưỡng bằng kem dưỡng
    • 78 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói hay quá nhỉ ) , Con cũng phải xài thử
    • 228 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Kem này của đài loan đấy không phải của trung quốc đâu..xài cũng đã nữa..140k 1 hũ..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 928 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtu_minhanh Xem bài viết
    Kem này của đài loan đấy không phải của trung quốc đâu..xài cũng đã nữa..140k 1 hũ..
    Chính xác, dùng còn lâu mới hết, làm trắng da, mịn màng và cả mỡ màng nữa đấy ạ
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các em. Chị sinh 1968, da mặt hơi bị nám, chị rất muốn mua kem guoyao nhưng sợ xài ko hợp. Em nào đang xài guoyao, nhà ở Sài gòn vui lòng nhường lại cho chị 1 tí dùng thử được không? Chị sẽ đến nhà các em lấy. Chị cảm ơn rất nhiều. ĐT: 01677070217 hoặc 39781978
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hueduongto; 25/03/2011 vào lúc 01:13 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng muốn xài kem này cho da trắng lên tí rồi chuyển qua kem dưỡng khác. Có mẹ nào biết kem dưỡng da nào tốt chỉ minh với. ( Xin lỗi vì mình mới gia nhập diễn đàn nên không rành lắm có gì các mẹ chỉ them nha)
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e mới mua 1 hủ mà chưa dám dùng,e mới 21t k biết có dùng được k nữa,da e hay nổi mụn và để lại thâm mong các mẹ tư vấn cho e ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pe_way1990; 10/06/2011 vào lúc 06:55 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,771 Bài viết

• 2,816 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pe_way1990 Xem bài viết
    e mới mua 1 hủ mà chưa dám dùng,e mới 21t k biết có dùng được k nữa,da e hay nổi mụn và để lại thâm mong các mẹ tư vấn cho e ạ
    Em cứ dùng thử xem có hợp không? thấy nhiều chị cho ý kiến tốt lắm! chị dùng được 3 ngày thì bắt đầu dị ứng, ngứa và nổi sần, hic! tiếc của đem thoa chân thì bị nổi đỏ như muỗi cắn vậy nên cạch luôn, vứt xó cho chắc:Smiling: 21 tuổi dùng kem được rồi đó em! ngày xưa chị dùng kem từ năm 16 tuổi, tại da đen quá mà!:Smiling:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ đã dùng thử chưa?minh dùng rui va bua nay còn bán kem này nữa.có nhiều loại nhái,mẹ nên mua chổ uy tin.kem dùng rất hiệu quả,nhưng phải che nắng,siêng đắp mặt nạ va tẩy tế bào chết,se có hiệu quả hơn,
    • 60 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

em đang định mua một hộp kem guo yao 160k + kem linh chi hộp thủy tinh 290k về dùng thử. Thử ít ít trc xem thế nào đã, có chị nào share với em ko ạ? Em định mua của bạn ella bên mua rẻ ấy ạ, ko biết chỗ đấy có đc ko ạ?
    bổ sung là em ở HN ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bbcherry; 31/07/2011 vào lúc 06:32 PM.