Dưỡng da - Làm đẹp da

Kem dưỡng trắng da GUOYAO của Nhật- có mẹ nào đã xài thử chưa????

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 243 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em nghe mấy người bạn nói kem này cũg ok lắm nhưng dạo này thấy kem Nhật bị lên án wá nên ko biết sao!!!
    Cũng tò mò mua thử 1 hũ nhưng chưa dám xài. Nhưng e thấy cái chị bán da đẹp thiệt đó, chị đó nói ban đầu da cũng bị mụn như e (nhìn mặt chị ấy còn sẹo lõm do mụn) nhưg xài cái này hơn 1 nằm rồi, da hết thâm luôn, mà trắng mịn nữa!
    Hix, ko biết có nên xài hay ko nữa, vì cứ sợ sợ, nhưng e ngửi thì thấy kem thơm mùi sâm lắm! Có mẹ nào biết loại kem này ko?
    E xin post cái hình cho mấy mẹ xem thử coi có ai đã từng xài chưa ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 669 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Sao tên nghe như của TQ ý hả bạn

• 1,520 Bài viết

• 4,293 Được cảm ơn

Mình vừa search thì đó là kem của TQ nhé, ko phải của Nhật đâu. Mà cái đồ TQ thì cứ phải cẩn thận các mẹ ạ.

• 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

sao e search mà nó chẳng ra!!!hix, thế là của TQ à, chắc e cho nó vào 1 góc wá!!!

• 106 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

mọi người có ai dùng kem này chưa, mình cũng muốn dùng thử nhưng chưa biết sao
    Sắc đẹp không phải là vĩnh cửu, mà tiền bạc tiêu rồi cũng hết...iu nhau là duyên mà đến với nhau lại lại nợ...những ai may mắn thì có duyên có nợ...những ai thiếu may mắn thì có duyên không nợ hay có nợ mà không duyên...

• 1,342 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Cái kem này bạn mình có xài qua, nó bị nám mà xài hết 1 hủ thì thấy bớt nám nhiều luôn đó, sau đó thử ngưng không xài thì nám trở lại.
    Mà lúc xài thì hiệu quả lắm nhé, da cứ trắng mịn, nhìn mướt lắm. Nhưng hiệu quả nhanh như thế mà giá thì cũng tầm 150K thì mình thấy hơi ớn, dạo đó cũng định sân si nhưng xì tóp được.
    Thanh lý mỹ phẩm hàng hiệu:http://mgod.webtretho.com/forum/f293...u-dep-1726739/
    YM:nngduyen

• 106 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

mình nghĩ là khi dùng kem hết nám rồi thì mình phải chuyển sang hàng dữong da, chứ ko dưỡng là da sẽ bị nám lại do da lúc đó mỏng và yếu, còn nếu dùng kem trị nám hoài thì da sẽ mỏng và càng ngày dễ bị nám, nên theo mình dùng hết nám thì chuyển sang hàng dưỡng nhẹ lâu dài
    Sắc đẹp không phải là vĩnh cửu, mà tiền bạc tiêu rồi cũng hết...iu nhau là duyên mà đến với nhau lại lại nợ...những ai may mắn thì có duyên có nợ...những ai thiếu may mắn thì có duyên không nợ hay có nợ mà không duyên...

• 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình xài kem này được 2 năm rồi đó. Lúc trước mình mua ngoài chợ 170K hộp. Mới tuần trước ghé Kềm Nghĩa mua đồ nhìn thấy em nó ở đó, hỏi bao nhiêu thì ở đó chỉ bán 140K thôi. Mình mua luôn. Tác dụng nhanh lắm à nha, nhất là trắng da. Lúc đầu thấy nhanh quá mình cũng sợ nhưng chẳng biết đổi qua kem nào hết nên lại mua nó nữa. Một hộp mình dùng khoảng gần 6 tháng đó. Mỗi tối bôi 1 lần à, mỏng thôi. Mùi sâm nặng lắm mà cũng rít da nữa.

• 648 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Vỏ hộp và tên kem này đều là tiếng TQ mà, các mẹ cẩn thận có thành phần corticoid và glyceryl, dùng rồi bị lệ thuộc hay ung thư da thì nguy.

• 106 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietmorning Xem bài viết
    Vỏ hộp và tên kem này đều là tiếng TQ mà, các mẹ cẩn thận có thành phần corticoid và glyceryl, dùng rồi bị lệ thuộc hay ung thư da thì nguy.
    dùng đến khi da đẹp thì ngưng, chuyển sang kem dưỡng khác, chứ kem trung quốc cũng có nhiều loịa, loại cao cấp thì dùng rất tốt, chứ ko phải mấy hàng rẻ tiền vài chục ngàn đâu