• 12 Lượt chia sẻ
  • 248K Lượt đọc
  • 486 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 377 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thường kem mắt xài bao lâu hiệu quả vậy các bạn?

Mình bị nhăn ở mí dưới và bọng mắt, xài 3 lọ Starting Over của Orgins không bớt, mình chuyển sang Loccitane lọ màu xanh, cũng xài 2 lọ và cũng y như cũ.

Mình vừa order Lancome, không biết có hiệu quả không nữa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PrincessAurora Xem bài viết
    Thường kem mắt xài bao lâu hiệu quả vậy các bạn?

Mình bị nhăn ở mí dưới và bọng mắt, xài 3 lọ Starting Over của Orgins không bớt, mình chuyển sang Loccitane lọ màu xanh, cũng xài 2 lọ và cũng y như cũ.

Mình vừa order Lancome, không biết có hiệu quả không nữa.
    Thấy Advanced Night Repair của Estee Lauder mọi người cũng có khen đó bạn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo minh thì dưỡng da không cần phải dùng hãng nổi tiếng mới có tác dụng . Quan trọng là sản phẩm cần phải phù hợp với tình trạng da , loại da của người dùng . Hơn nữa khi mua sản phẩm của những hãng nổi tiếng thì các bạn đã chi 50% giá trị thương hiệu mất rồi.
    MIZON COSMETICS có sản phẩm kem dưỡng mắt SNAIL và COLLAGEN điều trị các tình trạng về mắt rất hiệu quả như : quầng thâm , bụng mắt , vết nhăn nhỏ , sụp mí .

Các sản phẩm của MIZON mang lại hiệu quả cao. Các b có thể check review trên google
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MIZON_COSMETICS_255; 08/01/2015 vào lúc 02:01 PM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mosquito9x1 Xem bài viết
    Đây cũng từng là vấn đề nan giải của em, giờ thì em đang dùng 100% pure - Coffee bean, cũng được hơn 2 tháng rồi, giá phải chăng, dạng tuýp nên dễ control. Em này dùng khá tốt, sau một thời gian dùng em thấy nếp nhăn cũng mờ đi được một chút, cố gắng kiên trì vì một tương lai hem có nếp nhăn ạ
    bạn ơi cho mình hỏi bạn mua 100% pure ở đâu đấy? bây giờ bạn còn dùng không? tác dụng thế nào hả bạn?
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink.hippopotamus Xem bài viết
    Em 21 tuổi em dùng loại nhẹ là 100% Pure
    Nhưng em muốn mua cho mẹ em một loại "nặng đô" 1 chút, vì mẹ em đã nếp nhăn quanh mắt rồi, mẹ em năm nay 47t rồi.
    mấy chị tư vấn giúp em với nhé. Em cám ơn nhiều :">
    Bạn đã tìm được loại kem chống nhăn phù hợp cho mẹ chưa. Mẹ mình năm nay cũng 50 tuổi rồi nên có nhiều nếp nhăn, mình muốn mua kem dưỡng cho mẹ nhưng đọc hết topic vẫn chưa biết nên mua loại nào, hic.
    • 851 Bài viết

• 1,581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieulam212 Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi nên mua cái serum hay chỉ cần kem dưỡng thôi ạ. cái serum là cái De-Puffing Eye Massage còn kem dưỡng all about eye và all about eye rich em nên lấy cái nào ạ.Da em là hỗn hợp khô.Em cũng mún mua cả serum cả dưỡng nhưng mà thấy tốn kém quá.mà k bit có cần thiết k.
    Kem dưỡng vẫn cứ luôn mua trước vì nó là cơ bản nhất (dưỡng mắt, dưỡng mặt).
    Cần đặc trị nhanh thì thêm cái tinh chất (serum)để có kết quả tốt nhất. Nếu sợ tốn kém thì theo thứ tự ưu tiên mà mua.
    Kem mắt All About Eye và Rich thì loại có chữ Rich thường đậm đặc hơn, chống khô tốt hơn, tuy nhiên cũng lưu ý là mua cho đúng loại da mình cần. Cái này thì hỏi hãng/người bán để tư vấn thêm, mình lười type quá.
    @các bạn hỏi cho người thân:
    Theo thiển ý của mình thì các bạn chỉ nên đọc sơ tham khảo vì mỹ phẩm, sữa, thuốc...còn tùy thuộc cơ địa từng người đáp ứng. Review chỉ mang tính tham khảo cảm nhận mỗi cá nhân, còn mua gì, chọn gì thì nên chủ động hơn. Ví dụ mình muốn tặng mẹ mình mình sẽ luôn cần tính giá cả phù hợp điều kiện nè, nhãn hàng đủ tin cậy nè, sử dụng tiện lợi nè...rồi chọn và quan sát, hướng dẫn thêm để sử dụng đúng.
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hóng hớt vụ này vì mình bắt đầu có nếp nhăn dưới mắt rồi. Buồn quá