• 12 Lượt chia sẻ
  • 228K Lượt đọc
  • 476 Trả lời

• 3,549 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi besua2108 Xem bài viết
    Em đã dùng Loccitane, clinique, The Body shop va hien tai dang dung Dermalogica. Tum lai em chua thay hieu qua gi ca. Hay la do e luoi xuc deu ta! Nghe cac me khen EL qua, em cung muon bon chen! Cac me co kinh nghiem cho em biet ten cua cai chai duong mat cua EL, gia ca va noi mua ạ (hay cu Pảkson mà quốc???). Tks ca nha
    Bạn ơi nếu dùng kg đều thì đồ đắt tiền đến mấy cũng kg hiệu quả đâu .
    • 3,079 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

e 18 tuổi, đề năm sau bắt đầu mua kem dưỡng. Dưỡng từ sớm thì nên mua loại nào nhỉ
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 2,958 Bài viết

• 3,922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SatisfyMySoul Xem bài viết
    mình đang xài estee lauder advanced night repair dành cho mắt.
    Nói chung là dùng thấy thích, giảm thâm quầng với điều kiện phải KẾT HỢP VỚI NGỦ SỚM

Còn nếu không ngủ sớm, bôi cái j vào mắt mũi cũng đen thui à.
    Mình mua hũ 15mk ở parkson là 1080k, xài hơn 4 tháng mà vẫn chưa hết 1/3 hũ, trong khi hạn sử dụng chỉ là 6 tháng sau khi mở nắp.

Muốn da đẹp thì hiệu quả nhất là ăn nhiều trái cây (bơ nè, đẹp da lắm) + ăn sữa chua +ăn rau củ + uống nước đầy đủ + kem dưỡng
    Đồng ý với bạn này!

Mình cũng đang dùng loại này nhưng chỉ thấy giảm khô với nhăn thôi chứ thâm thì ko hiệu quả mấy. Phần lớn là do yếu tố di truyền, các dì, mẹ tớ đều bị thế cả. Để mình dùng thêm tg nữa xem thâm có hiệu quả ko rồi review tiếp các mẹ nhé.
    • 387 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, estee lauder advanced night repair ở Parkson HN ko có hàng. Các mẹ mua ở đâu đấy ah? Chỉ giúp em vơi, hũ dưỡng mắt của em sắp hết rồi :Worried:
    • 2,958 Bài viết

• 3,922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mây hồng Xem bài viết
    Các mẹ ơi, estee lauder advanced night repair ở Parkson HN ko có hàng. Các mẹ mua ở đâu đấy ah? Chỉ giúp em vơi, hũ dưỡng mắt của em sắp hết rồi :Worried:
    Store của nó ở Lý Thái Tổ có đó mẹ nó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,786 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    e 18 tuổi, đề năm sau bắt đầu mua kem dưỡng. Dưỡng từ sớm thì nên mua loại nào nhỉ
    sao k thử dưỡng da của skinfood lun đi Lylys?nghe nói nó an toàn mà:Smiling:
    • 217 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

em dùng all about eyes clinique thấy chả có tẹo tiến triển nào cả hix hix nh hôm ngủ dậy còn mắt còn sưng sưng nữa em cũng ko hiểu thế nào nhìn ngu ko chịu đc ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 344 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Menard dòng Embellir, mắc nhưng có hiệu quả nhanh và lâu dài. Mình mua tặng mẹ. Mẹ xài thấy có hiệu quả ngay trong 1 tuần đầu. Mình bon chen chút xíu, chỉ 2 ngày thấy vùng da quanh mắt mịn màng .
    Khoe nhà...keke

http://www.webtretho.com/forum/f14/khoe-nha-keke-245233/

Cần mua lotion Lubriderm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,621 Bài viết

• 3,327 Được cảm ơn

kem mắt thì mua dạng mini size xài ok rùi,mình mua hũ 7ml mà xài hoài k thấy hết....nigt repair của EL xài ok k các bạn?
    • 414 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Ko biết mọi ng có như mình ko nhưng nếu dùng mỹ phẩm mà có tác dụng nhanh chóng thì mình lại ko vote cao đâu. Trên thực tế dù là mỹ phẩm hay dược mỹ phẩm đều có các thành phần hóa học, tất nhiên đã được kiểm nghiệm rùi nhưng nếu mà có tác dụng nhanh quá thì mình e là ko ổn, nhất là với vùng da mắt rất mỏng và nhạy cảm. DÙng kem mắt cũng thế, đầu tiên là cung cấp độ ẩm, dưỡng chất để ngăn ngừa làm giảm sự hình thành các nếp nhăn( chứ ko thể là ko có trừ khi dùng botox) rùi mới đến việc làm giảm thâm quầng( cái này có cả yếu tố di truyền, mất ngủ, mệt mỏi). Các mẹ đừng sốt ruột khi dùng mà chưa thấy tác dụng gì rõ rệt, nhiều khi mình cũng ko nhận ra ngay đâu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 198 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    kem mắt thì mua dạng mini size xài ok rùi,mình mua hũ 7ml mà xài hoài k thấy hết....nigt repair của EL xài ok k các bạn?
    Bạn ơi, có phải hũ Advanced night repair , cái hũ màu nâu, lùn lùn , phải không? Nếu đúng thì mình xài loại này rồi. Mình xài cũng 4-5 năm nay rồi. Không biết có thực sự tốt không, nhưng mình thấy mắt mình giảm quầng thâm rất nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me chim chim; 30/03/2010 vào lúc 03:04 AM.
    • 387 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Công chúa củ đậu Xem bài viết
    Store của nó ở Lý Thái Tổ có đó mẹ nó.
    Yêu mẹ củ đậu thế :Kiss:
    • 2,958 Bài viết

• 3,922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me chim chim Xem bài viết
    Bạn ơi, có phải hũ Advanced night repair , cái hũ màu nâu, lùn lùn , phải không? Nếu đúng thì mình xài loại này rồi. Mình xài cũng 4-5 năm nay rồi. Không biết có thực sự tốt không, nhưng mình thấy mắt mình giảm quầng thâm rất nhiều
    Thêm quyết tâm gắn bó với em này mẹ nó ơi :Smiling:
    P/s: Mẹ nó có cái nick lạ nhỉ?:Battin ey:
    • 1,867 Bài viết

• 1,462 Được cảm ơn

Mình đang dùng kết hợp, uống viên dầu gấc sáng 2v, tối 2v có tác dụng dưỡng da và sáng mắt (ngta nói thế chứ hem bít hiệu quả thế nào) tối thoa kem dưỡng White perfect của L'oreal (giá 260k). Mình đã sd hơn 1tuần cũng cảm thấy có hiệu quả chút ít là mắt khỏe hơn, ko còn cảm giác nặng nặng như trc (ko biêt do thuốc hay mỹ phẩm nhưng cũng sẽ cố duy trì, còn vụ quầng thâm thì chưa thấy gì hết!!), ngày trc rất thờ ơ với đôi mắt. Ko chăm sóc gì, có khi bôi kem dưỡng mặt cho cả mắt, thoa nc hoa hồng cũng quẹt cho mắt luôn.
    Thấy bên skinfood cũng có loại kem dưỡng trị thâm chiết xuất từ dầu cá hồi, ko biết có tốt ko, có chị nào xài chưa cho em xin rè viu với!!!vì nghe nó natural cũng thích thích!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jerrytran; 30/03/2010 vào lúc 09:53 AM.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình dùng của Jurlique thấy khá ổn, O.k hơn của SSD, lancome
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình dùng của Jurlique thấy khá ổn, o.k hơn của SSD, Lancome
    • 0 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy dùng kem mắt không thể thấy tác dụng ngay mà phải sau 4-5 tháng. Trước đây mình Advanced Night Repair của EL thấy khá ổn, mắt mình đỡ quầng thâm. Đợt vừa rồi hết nhưng ở HN hết hàng nên đổi sang Ultimation Eye Cream của KOSE. Cream thẩm thấu nhanh, đỡ bọng mắt, còn quầng thâm có giảm hay không thì mình chưa biết kết quả. Đợt đó được các e ấy tặng cho sample lotion của dòng Sekkisei, về nhà dùng thử thấy rất thích.
    • 5,621 Bài viết

• 3,327 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me chim chim Xem bài viết
    đúng rùi bạn ah,nó là hũ này nè:

mình thấy nhìu bạn trên này khen nó ghê chắc mình phải rinh nó zìa quá,mình xài Clinique nhưng không thích lắm,đang muốn thay đổi...mắt mình thì k thâm nhìu nhưng mình sợ nó nhăn lắm,hic...nên phải chăm chút nó thôi.mà xài kem mắt thì thấy ok thật chứ hồi đó mắt mình bị bọng,thâm...chăm sóc thường xuyên giờ đỡ hơn nhìu rùi.
    • 198 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    đúng rùi bạn ah,nó là hũ này nè:

mình thấy nhìu bạn trên này khen nó ghê chắc mình phải rinh nó zìa quá,mình xài Clinique nhưng không thích lắm,đang muốn thay đổi...mắt mình thì k thâm nhìu nhưng mình sợ nó nhăn lắm,hic...nên phải chăm chút nó thôi.mà xài kem mắt thì thấy ok thật chứ hồi đó mắt mình bị bọng,thâm...chăm sóc thường xuyên giờ đỡ hơn nhìu rùi.
    Cái này mình dùng rồi. rất thích nhé. Ngày xưa mình dùng Clinique rồi. Mình đã dùng All about eyes cua Clinique rồi. Chán lắm bạn ơi. Mình vote cho EL hoặc là lancome nhé bạn. Chúc bạn mắt đẹp long lanh, lung linh nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kem dưỡng da hãng nào tốt và vừa tiền

Chào các mẹ của WTT !!! Mình đang phân vân không biết nên mua loại kem dưỡng da nào tốt mà lại vừa tiền, nhờ các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp mình nhé. Chờ tin của các mẹ, mình đang cần thông tin gấp :LoveStruc:

• Kem dưỡng trắng da nào tốt nhất

Các mẹ nhiệt tình tư vấn giúp em với .... Tình hình là dưỡng da của em hết rồi ah ... nhưng vấn đề là dùng mà chả có hiệu quả gì cả :( Pond's , Loreal em đều dùng đc 1 time khá lâu và kiên trì nhưng kk thấy hiệu quả :( Các mẹ biết sp hãng nào dưỡng trắng da tốt và hiệu quả thì mách cho em với ôr...

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• Bằng chứng khẳng định kem Queen Perfect Thúy Kamii là giả.

Hôm nay mình xin chia sẻ 1 sự thật về kem Queen Perfect của Thuý Kami, sau 1 thời gian dài m nghi...

• Những huy chương quý như vàng tại ASIAD 17

Không đạt được chỉ tiêu huy chương vàng như ban đầu, nhưng những tấm huy chương mà Đoàn thể thao...

• 198 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Công chúa củ đậu Xem bài viết
    Thêm quyết tâm gắn bó với em này mẹ nó ơi :Smiling:
    P/s: Mẹ nó có cái nick lạ nhỉ?:Battin ey:
    Cố lên mẹ nó ới ời. Vì nhan sắc của chị em phụ nữ chúng ta.
    Nick của người ta dễ thương thiế mà bảo nick người ta lạ là sao ? )
    Í quên, nick của bạn rất là dễ thương. Mình rất khoái ăn củ đậu . hehhheh