• 12 Lượt chia sẻ
  • 236K Lượt đọc
  • 478 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 438 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Oh, nếu mà hàng đắt tiền chút cũng ok thì mình giới thiệu SK của Nhật nhé. Thoa vào mỏng tan và khô ngay, cảm giác thích vô cùng. Nhớ là có 2 loại là 1 loại dưỡng mắt khô, thâm quầng mắt và 1 loại nữa là chống nhăn, trị nhăn. Nên mọi người nhớ chọn đúng loại mà dùng nhe. Giá thì tầm........hơn 3tr chút cho hũ 15g, nhưng mà dùng cũng được cả năm lận.
    Còn rẻ hơn chút khoảng chừng 1.5 tr thôi thì dùng hàng SSD The Face chuyên trị nếp nhăn có thể dùng cho cả đuôi mắt và khóe miệng. Loại này cũng được đánh giá là có kết quả tốt.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 2,039 Bài viết

• 4,886 Được cảm ơn

Có ai dùng EL Advanced night repair loại Synchronize mà vùng da dưới mắt (vùng thường có quầng thâm) bị nổi mụn li ti ( nhỏ li ti như mụn nước, nhưng cào nhẹ thì có nhân cứng như mụn cám) giống mình ko? Hồi trước dùng loại Complex thì ko sao giờ dùng loại này lúc bôi cảm giác cay cay và bôi hơn tháng thì có mụn. Đang băn khoăn ko biết có phải là do kem hay ko, vì da mặt mình dạo này cũng nhiều mụn cám hơn dạo trước, nên có thể nó lan lên cả mắt???
    Mọi ng thấy loại nào trị/ giảm nếp nhăn nhỏ, mờ tốt tư vấn cho mình với. Bắt đầu có thêm nếp nhăn nhỏ dưới mắt.
    • lyy
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chao` cac' me.theo to' thi kem duong~ ma't cua hang~ dior tot'
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender85 Xem bài viết
    Có ai dùng EL Advanced night repair loại Synchronize mà vùng da dưới mắt (vùng thường có quầng thâm) bị nổi mụn li ti ( nhỏ li ti như mụn nước, nhưng cào nhẹ thì có nhân cứng như mụn cám) giống mình ko? Hồi trước dùng loại Complex thì ko sao giờ dùng loại này lúc bôi cảm giác cay cay và bôi hơn tháng thì có mụn. Đang băn khoăn ko biết có phải là do kem hay ko, vì da mặt mình dạo này cũng nhiều mụn cám hơn dạo trước, nên có thể nó lan lên cả mắt???
    Mọi ng thấy loại nào trị/ giảm nếp nhăn nhỏ, mờ tốt tư vấn cho mình với. Bắt đầu có thêm nếp nhăn nhỏ dưới mắt.
    Mình trc cũng dùng EL Advanced night repair nhưng ko hợp, cứ bôi vào là ngứa, khó chịu^^sau move qua Blanc expert của Lancome thì ok hẳn. Giảm thâm, nhăn khá là tốt.
    Ah, dưới mắt bạn có mấy cái mụn li ti thì có thể do kem ko hợp or cũng có thể bạn ''vệ sinh'' khu vực này chưa đc ok lắm^^, chỗ này da rất mỏng manh, nhưng vẫn nên tẩy trang (loại chuyên cho mắt nếu có make up), sau đó là toner vì nếu không da chỗ đó ''bí'' cũng gây mụn như bạn tả đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 202 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Co' me nao xai Channel & Cle de peau chua cho Minh xin ti' comment hen ....thanks nhiu...ko bit loai nao good hon, me nao xai rue chi dum nha...
    • 2,039 Bài viết

• 4,886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhuQuynhT Xem bài viết
    Mình trc cũng dùng EL Advanced night repair nhưng ko hợp, cứ bôi vào là ngứa, khó chịu^^sau move qua Blanc expert của Lancome thì ok hẳn. Giảm thâm, nhăn khá là tốt.
    Ah, dưới mắt bạn có mấy cái mụn li ti thì có thể do kem ko hợp or cũng có thể bạn ''vệ sinh'' khu vực này chưa đc ok lắm^^, chỗ này da rất mỏng manh, nhưng vẫn nên tẩy trang (loại chuyên cho mắt nếu có make up), sau đó là toner vì nếu không da chỗ đó ''bí'' cũng gây mụn như bạn tả đó
    Lâu nay mình nghỉ make up, tập trung dưỡng, mà cũng chú ý làm sạch, nên chắc ko phải do mất vsinh hay bí. M nghe nói Blanc Expert chủ yếu giảm thâm, mà mình lại quan tâm đến ngừa lão hóa, trị hoặc giảm vết nhăn nhỏ. Dù sao cũng cảm ơn bạn nha. Avatar có phải hình của bạn ko? Đẹp quá
    • 934 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Mình đang muốn mua kem mắt tác dụng giảm nếp nhăn nhưng cũng chưa biết loại nào tốt! Mắt mình ko bị thâm nhưng có nhiều nếp nhăn thì dùng loại nào nhỉ? Các mẹ tư vấn cho mình với! Thank you!
    • 2,022 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Mít 25t, vừa mới tập tành xài kem mắt thui, cũng do mít béo quá nên da nó căng lên, vì thế mà mắt cũng chưa có nếp nhăn nhiều, nhưng mà thâm (do ngồi comp nhiều với thức khuya)
    Mít mới xài kem mắt của Philo, thấy dưỡng mắt tốt, mít xài liên tục tầm 3 tuần thấy bớt thâm nhiều
    Hình em nó đây mít nghĩ bạn nào cần kem mắt dưỡng ẩm tốt với trị thâm thì em này dùng đc ấy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hotmitxixon; 27/11/2010 vào lúc 05:48 AM.
    • 1,008 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Em dư 1 lọ eye cream Lancome Genifique mới mua của Poloni hồi tuần trước do chồng em vừa tặng 1 lọ Estee Lauder ANR eye. Em muốn xài thử EL nên thanh lý Lancome, mẹ nào có nhu cầu thì ới em nhé. Lancome Genifique eye em đã xài hết 1 lọ rồi, rất tốt nên em mới mua thêm 1 lọ nữa. Nó hiệu quả trong việc chữa trị sụp mí, làm mắt refesh, làm vùng da mắt phía trên căng và đàn hồi, mang lại sự tươi trẻ cho đôi mắt. Xài khoảng từ 1 đến 2 tuần là thấy hiệu quả liền.
    • 84 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình giờ cũng đang dùng Hope in a Tube, nhưng tại mới về lại HN nên mang nó về dùng thôi vì HN lạnh chứ ko phải là thích kem này lắm. Nó dưỡng ẩm nhiều chứ chưa thấy tác dụng gì với mắt thâm cả (hay tại mắt mình vô phương??? ). Nếu bạn nào ở SG dùng HIAT chắc thấy dính khó chịu lắm. Túm lại sau khi dùng hết kem mắt này chắc mình sẽ thử với SKII xem sao

@Bạn nào bị nổi mụn như mụn thịt nhỏ li ti dưới mắt, mình đoán là có thể bạn dưỡng ẩm quá nhiều, gây ra hiện tượng "milia". Da mắt là vùng da nhạy cảm, rất mỏng nên over moisturizing nó cũng ko chịu được đâu, bạn thử dùng bớt lượng kem mắt lại hoặc đổi sang loại kem có độ ẩm phù hợp với da hơn xem có đỡ hơn ko.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 510 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng Hope In A Tube đây. MÌnh sử dụng được hơn 2 năm rồi (năm nay mình 24t, sắp sang 25 ). Ngày bôi đều đặn 2 lần (sáng + tối). HIAT mình thấy thẩm thấu nhanh mà, ko bị nhờn, dưỡng ẩm tốt (da mình là da cực kì dầu, dầu cả vùng mắt luôn T__T). Anw, tất nhiên bôi khoảng 2h sau là mắt mình bắt đầu tiết dầu rồi.
    DÙng 1 thời gian mình thấy da mắt mình sáng màu hơn, và dưỡng ẩm đủ (cũng có thể do mắt mình trc h kể cả thức khuya và dùng computer nhiều cũng ko bị thâm hay sậm màu nhiều nên ko thể kiểm chứng đc HIAT có giảm thâm ko). Nhưng nếu bạn nào cần dưỡng ẩm mắt, chống nhăn, thì em này PERFECT MATCH đấy ^^. Mà giá cả mình thấy là được, gần 400k mà 15ml, apply đc cả mắt và môi.
    • 1,171 Bài viết

• 2,989 Được cảm ơn

Mình cũng đang phân vân giữa Lancôme và EL, nhưng xem website của nó thì thấy hiệu nào cũng có nhiều loại sp, mình U30 chưa dùng bao giờ, mắt không nhăn không thâm, hơi có bọng mắt xíu, thỉnh thoảng thấy mỏi mắt, ko biết nên dùng loại nào cho phù hợp, nhờ các mẹ pro chỉ giúp mình Lancôme thì loại nào hợp với mình và EL loại nào hợp với mình, cho mình tên cụ thể ha. Cám ơn nhìu nhìu
    • 1,171 Bài viết

• 2,989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruoigiam87 Xem bài viết
    Mình dùng em này Eyelastin™ 15ml. Mình dùng em này được 3 tháng rồi, thấy cải thiện rõ rệt. Mình nhờ dịch vụ order hàng trực tiếp từ web về cho mình.

Mod ơi, em ko quảng cáo gì đâu ạ, chia sẻ 1 chút cùng chị em thôi.
    Ở VN có bán cái này ko, ai biết chỉ dùm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruoigiam87 Xem bài viết
    Mình dùng em này Eyelastin™ 15ml. Mình dùng em này được 3 tháng rồi, thấy cải thiện rõ rệt. Mình nhờ dịch vụ order hàng trực tiếp từ web về cho mình.

Mod ơi, em ko quảng cáo gì đâu ạ, chia sẻ 1 chút cùng chị em thôi.
    Chai này em nhờ dvu order tổng thiệt hại hết bn xiền? Đặt bao lâu thì có hàng hả em?
    • 100 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

minh dang dung kem mat cua hang dẻmalogica , kem ngay - total eyes care thay dung hieu qua giup chong bong mat va tham quang , ban dung thu xem nhe
    • 2,039 Bài viết

• 4,886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cookie&Candy Xem bài viết
    Mình giờ cũng đang dùng Hope in a Tube, nhưng tại mới về lại HN nên mang nó về dùng thôi vì HN lạnh chứ ko phải là thích kem này lắm. Nó dưỡng ẩm nhiều chứ chưa thấy tác dụng gì với mắt thâm cả (hay tại mắt mình vô phương??? ). Nếu bạn nào ở SG dùng HIAT chắc thấy dính khó chịu lắm. Túm lại sau khi dùng hết kem mắt này chắc mình sẽ thử với SKII xem sao

@Bạn nào bị nổi mụn như mụn thịt nhỏ li ti dưới mắt, mình đoán là có thể bạn dưỡng ẩm quá nhiều, gây ra hiện tượng "milia". Da mắt là vùng da nhạy cảm, rất mỏng nên over moisturizing nó cũng ko chịu được đâu, bạn thử dùng bớt lượng kem mắt lại hoặc đổi sang loại kem có độ ẩm phù hợp với da hơn xem có đỡ hơn ko.
    Mình bôi ít lắm, cả hai mắt chưa hết lượng bằng hạt đậu xanh nữa, chắc do ko hợp rồi. Tks bạn
    • 149 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mấy chị ơi, em 19 tuổi.mắt em sâu nên quầng thâm thấy rõ lắm. giờ còn bày đặt bị nhăn nữa.em nghe mấy chị nói nhiều loại kem quá.em hok biết nên dùng loại nào.em khổ lắm cơ,tối ngày bị chê là già hơn so với bạn trai (chỉ tại con mắt thấy ghét). mấy chị làm ơn tư vấn xem em nên dùng loại nào ạ
    • 535 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

mắt em bị thâm kinh khủng , mặt em trông dễ nhìn nhưng đôi lúc ai gặp cũng hỏi em là thức khuya hả , bùn lắm ý , ^^! đôi lúc cũng do gel di truyền nữa , có thể bôi sẽ đỡ , em thì cũng hay thức khuya vì quen mắt ruì , lúc trứoc em có xài kem mắt của cilinique nhưng cũng ko thấy đỡ , hiện tại thì xài của kose' cài này chỉ có 2ml , em đc bạn tặng ^^! , nhưng gần hết rùi cũng chả thấy đỡ mấy , mà khó chịu lắm , nó ko thấm zoo da ý .
    Chơi vàng ta không nên chơi ngông.
    Bởi nghe có "sóng" ở trong lòng.
    Đời không có chi là tuyệt đối.
    Cắt lỗ kiểu nào mới thành công?.
    Chiến lược trong ngày không vướng lệnh.
    Bán mua đối ứng trắng tay không?
    Chờ gỡ là con dao hai lưỡi
    Cắt lỗ cũng là một thành công.
    Tư vấn - Thiết kế - Thi công
    YH: ngocanh90dn/ Skype: ngocanh90dn/ 0905 191 290

• 54 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các chị ơi, e năm nay học 12. Mắt thâm kinh khủng lắm, thâm hằn cả mắt E k nhớ rõ thâm từ khi nào, chắc cỡ năm lớp 8, lớp 9 í. Do e hay thức khuya vs ngồi máy tính. Giờ thì ít ngồi máy nhưg thức khuya học bài vs ngủ cũg k đủ lắm nên mắt y hệt panda @@ Hiện rõ cả vệt gân xanh dưới mắt í. Nhiều lúc e nhìn mẹ thấy mắt mẹ cũg thâm, nghĩ là hay mình bị di truyền nhưg nhìn mấy tấm hình hồi nhỏ thì thấy k có thâm Chắc là do mẹ lớn tuổi rồi nên mắt mới thế.
    Các chị nhiều kinh nghiệm tư vấn cho e dùng loại kem giảm thâm nào phù hợp vs lứa tuổi của e với E có thử dùng oriflame vs bút lăn ganier thấy quảng cáo hay lắm mà chẳg có tác dụng gì hết TT___TT Mắt thâm xấu xí tự ti lắm, hic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Báo động đỏ mụn mọc vào mùa đông

Một sự thực ít ai biết rằng, mùa đông mới chính là “thiên đường” lý tưởng cho các loại mụn “xâm...

• Dùng kem dưỡng da loại nào tốt cho bé

Trời sắp sang tiết hanh rùi, Tít nhà mình đã được 5 tháng, mình muốn cho con dùng kem dưỡng da thay phấn rôm vì mình thấy phấn không tác dụng mấy mà dễ làm bé bị viêm phế quản. Giờ thị trường có nhiều loại cho bé quá không biết nên dùng loại nào, mẹ nào có kinh ghiệm tư vấn cho mình với, mình đang...

• Mỹ phẩm White Doctors vừa bị thu hồi và tiêu hủy toàn bộ

Các mẹ biết tin này chưa. Các mẹ dùng có ai bị sao không Mỹ phẩm White Doctors Bị xử phạt 105...

• Kem dưỡng trắng da nào tốt nhất

Các mẹ nhiệt tình tư vấn giúp em với .... Tình hình là dưỡng da của em hết rồi ah ... nhưng vấn đề là dùng mà chả có hiệu quả gì cả :( Pond's , Loreal em đều dùng đc 1 time khá lâu và kiên trì nhưng kk thấy hiệu quả :( Các mẹ biết sp hãng nào dưỡng trắng da tốt và hiệu quả thì mách cho em với ôr...

• Huyết thanh sống CAVIER Hàn Quốc có tốt không ?

Bữa nay rỗi một tí, tớ ngồi viết review về sản phẩm được cho là HOT của mùa hè 2014 này - HUYẾT...

• 535 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

các chị ới ời ới, cho loại thuốc nào công hiệu trị thâm đi nèo hix
    Chơi vàng ta không nên chơi ngông.
    Bởi nghe có "sóng" ở trong lòng.
    Đời không có chi là tuyệt đối.
    Cắt lỗ kiểu nào mới thành công?.
    Chiến lược trong ngày không vướng lệnh.
    Bán mua đối ứng trắng tay không?
    Chờ gỡ là con dao hai lưỡi
    Cắt lỗ cũng là một thành công.
    Tư vấn - Thiết kế - Thi công