• 12 Lượt chia sẻ
  • 215K Lượt đọc
  • 474 Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 212 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Tình hình là mình đang có ý định dùng kem mắt mà ko biết kem hãng nào tốt. Xin các mẹ tư vấn chút kinh nghiệm. Cám ơn nhiều!
    Hạnh phúc không phải là đích đến mà là trên mỗi chặng đường đi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,958 Bài viết

• 3,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi drap01 Xem bài viết
    Tình hình là mình đang có ý định dùng kem mắt mà ko biết kem hãng nào tốt. Xin các mẹ tư vấn chút kinh nghiệm. Cám ơn nhiều!
    Mình cũng có nhu cầu nè. Mắt dạo này thâm và có dấu hiệu bị nhăn rồi:Sick:
    • 454 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hi, em ko biết của hãng nào tốt. Thấy mọi người hay dùng mỹ phẩm lancome nên vừa rồi nhờ người đi Pháp mua hộ Lancome hoặc Clinique.
    • 257 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Nghe khen lancome nhiều, mua về dùng mà thấy cũng thường. Chanel cũng tạm tạm.

Hiện đang dùng dưỡng mắt của Estee Lauder thấy rất hiệu quả. Loại Advanced Night Repair. Thik lắm.

Riêng dưỡng mắt của Shiseido thì thôi rồi. Chẳng hiểu do mình ko biết dùng hay sao mà sáng dậy mắt sưng húp. :Smiling: .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tớ thì lại thấy shiseido cũng tốt đấy chứ, tớ đang dùng Bio performance của SSD thấy ổn mỗi tội giá chát... mỗi lần dùng chỉ dám lấy một lượng nhỏ như hạt đậu xanh, hix
    • 212 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Tớ mới dùng qua kem mắt của L'occitane (dòng Immotel), cái mùi thì thích nên dùng chứ hiệu quả thì khó nói lắm, với lại tớ dùng ko lâu, ko kiên trì nên làm sao mà thấy hiệu quả ngay. Tóm lại là xưa nay ko chú tâm tới mắt, bây giờ thấy mắt có hiện tượng sụp mí và hơi nhăn rồi mới giật mình muốn dùng mà ko có kinh nghiệm j cả. Băm rồi ko dùng cũng thờ ơ quá phải ko ....

Tớ cũng nghe ca ngợi kem mắt của EL lắm, ai có KN chia sẻ đi.
    • 194 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

e vote cho All About Eyes rich của Clin
    dùng thik lắm nhé :X
    Chỉnh sửa lần cuối bởi oh_la_la; 08/01/2010 vào lúc 12:15 PM.
    • 279 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

vote cho TY Lancome :LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose:
    Tiền mất đi còn kiếm lại được, danh dự đã mất thì không bao giờ lấy lại được :Rose::Rose::Rose:
    • 438 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Kem mắt nhiều loại lắm, bạn phải cho biết giá khoảng bao nhiêu là ok thì dễ giới thiệu hơn.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 402 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Kem dưỡng mắt thì có : lancome và EL
    Vô tham khảo thêm nè :

EL : http://www.esteelauder.com/product/m...GORY_ID=CAT685
    Lancome : http://www.lancome-usa.com/skincare/eye-care.aspx
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 212 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hikarivn Xem bài viết
    Kem mắt nhiều loại lắm, bạn phải cho biết giá khoảng bao nhiêu là ok thì dễ giới thiệu hơn.
    Giá đắt quá thì cũng tiếc tiền, nhưng hàng rẻ thì lại sợ ko an toàn. Chắc kem mắt tầm 1 triệu j đó mình cũng đã thấy xót rồi ấy, nhưng tuổi băm rồi ko dùng ko được mới phải nhờ các mẹ tư vấn.
    • 57 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình đã dùng qua những loại sau...loại đầu tiên mình dùng là khi mình 22t là kem loccitane,dòng imo đó...lúc đó chỉ mua về để dưỡng thôi nên cũng không thấy được hiệu quả nhiều lắm,cũng thấy giảm thâm vì mình thức khuya cũng ác,hồi đó mua giá 600k thì phải...với cả tuổi đấy cũng còn trẻ nên chắc ko thấy tác dụng nhiều :P
    loại thứ 2 mình dùng là em Estee lauder...em này bôi thấy cũng được lắm....giá fullsize thì đắt nên nếu mẹ nào muốn dùng thử thì mua mấy em sample dùng....gọi là sample nhưng cũng là 1 hũ bé bé 5mil...dùng được khá lâu đó...giá là >800k fullsz còn ~250k loại mini thì phải...:P mình nhớ là như thế,có thể đắt hơn hoặc rẻ hơn nhưng cũng tầm đó....
    bh hết em EL rồi đang định bon chen thử SSD vì nghe các mẹ khen ác quá
    Dùng mỹ phẩm cũng tùy da tùy người đấy các mẹ ah...nghe tham khảo chỉ đúng 1 phần thôi vì mỗi ng mỗi khác...nên cứ mua sample test thử trước cho chắc ăn....Mà theo kinh nghiệm của em thì skincare nên xài cái tốt tốt 1 chút,dưỡng da trước khi nó có biểu hiện lão hóa chứ không tới lúc bị rồi mới lo mua đồ cứu thì lúc đó khó gấp nhiều lần...Mẹ nào có biểu hiện nhăn mắt rồi thì nên dùng dòng đặc trị...còn nếu chưa bị thì dưỡng sớm ngày nào có lợi ngày đó....20t là bắt đầu phải dưỡng mắt rồi :P
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

kem dưỡng mắt Lancome xài có tốt không mấy chị?
    • 141 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em đã dùng Loccitane, clinique, The Body shop va hien tai dang dung Dermalogica. Tum lai em chua thay hieu qua gi ca. Hay la do e luoi xuc deu ta! Nghe cac me khen EL qua, em cung muon bon chen! Cac me co kinh nghiem cho em biet ten cua cai chai duong mat cua EL, gia ca va noi mua ạ (hay cu Pảkson mà quốc???). Tks ca nha
    • 658 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Em dùng của cả EL va Clinique rồi, đều thấy chán. Em prefer emulsion của Vichy or các hãng mỹ phẩm Korea hơn vì thấy nó natural hơn và tác dụng thì hơn 2 hãng kia.
    • 1,209 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

mình đang xài estee lauder advanced night repair dành cho mắt.
    Nói chung là dùng thấy thích, giảm thâm quầng với điều kiện phải KẾT HỢP VỚI NGỦ SỚM

Còn nếu không ngủ sớm, bôi cái j vào mắt mũi cũng đen thui à.
    Mình mua hũ 15mk ở parkson là 1080k, xài hơn 4 tháng mà vẫn chưa hết 1/3 hũ, trong khi hạn sử dụng chỉ là 6 tháng sau khi mở nắp.

Muốn da đẹp thì hiệu quả nhất là ăn nhiều trái cây (bơ nè, đẹp da lắm) + ăn sữa chua +ăn rau củ + uống nước đầy đủ + kem dưỡng
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 184 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Bản thân mình cũng bị quầng thâm mắt. Mình bị cũng lâu rồi, có dùng kem mắt của Estee lauder nhưng vẫn ko hiệu quả.
    Mắt bị thâm quầng có nhiều nguyên nhận, có thể do yếu tố di truyền hoặc các yếu tố khác như bị mất ngủ, thức khuya. Với chị e mình thì cái này làm trông mình già hẳn đi mấy tuổi và trông mệt mỏi nữa.

Mình khuyên bạn nên tránh các nguyên nhân gây thâm quầng, kết hợp với thoa kem dưỡng nữa tì sẽ hiệu quả hơn.

- Cách 1: Nghiền nát củ khoai tây sống, lấy bột cho vào miếng vải, cuốn lại đặt lên mắt trong thời gian khoảng 15 - 20 phút.

- Cách 2: Đắp túi trà loại túi lọc sau khi đã pha, bỏ vào tủ lạnh khoảng 15 phút rồi lấy ra đắp lên mắt. Hoặc chị e có thể để 2 cái muỗng vào ngăn đá, sáng dậy đắp 2 cái muỗng ấy lên khoảng 2, 3 phút, rồi massage mắt 1 tí.

- Cách 3: Thoa kem dưỡng da đặc biệt dành cho vùng mắt. Kem mắt thường đắt gấp 2, 3 lần kem dưỡng da vì vùng da mắt rất mỏng. Tuyệt đối không thoa kem dưỡng da lên vùng mắt nhé.

Tóm lại các mẹ nên ăn uống đầy đủ dưỡng chất, ngủ đủ giấc, ăn các thức ăn nhiều vitamin A như gấc, carrot...
    Mình chia sẻ 1 chút kinh ng của mình, chúc các mẹ trẻ đẹp nhé!
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytienxanh Xem bài viết
    Bản thân mình cũng bị quầng thâm mắt. Mình bị cũng lâu rồi, có dùng kem mắt của Estee lauder nhưng vẫn ko hiệu quả.
    Mắt bị thâm quầng có nhiều nguyên nhận, có thể do yếu tố di truyền hoặc các yếu tố khác như bị mất ngủ, thức khuya. Với chị e mình thì cái này làm trông mình già hẳn đi mấy tuổi và trông mệt mỏi nữa.

Mình khuyên bạn nên tránh các nguyên nhân gây thâm quầng, kết hợp với thoa kem dưỡng nữa tì sẽ hiệu quả hơn.

- Cách 1: Nghiền nát củ khoai tây sống, lấy bột cho vào miếng vải, cuốn lại đặt lên mắt trong thời gian khoảng 15 - 20 phút.

- Cách 2: Đắp túi trà loại túi lọc sau khi đã pha, bỏ vào tủ lạnh khoảng 15 phút rồi lấy ra đắp lên mắt. Hoặc chị e có thể để 2 cái muỗng vào ngăn đá, sáng dậy đắp 2 cái muỗng ấy lên khoảng 2, 3 phút, rồi massage mắt 1 tí.

- Cách 3: Thoa kem dưỡng da đặc biệt dành cho vùng mắt. Kem mắt thường đắt gấp 2, 3 lần kem dưỡng da vì vùng da mắt rất mỏng. Tuyệt đối không thoa kem dưỡng da lên vùng mắt nhé.

Tóm lại các mẹ nên ăn uống đầy đủ dưỡng chất, ngủ đủ giấc, ăn các thức ăn nhiều vitamin A như gấc, carrot...
    Mình chia sẻ 1 chút kinh ng của mình, chúc các mẹ trẻ đẹp nhé!

Mẹ này giống tớ , tớ đang dùng dưỡng mắt của EL được 3 năm rồi cũng thấy có hiệu quả nhưng không được rõ rệt lắm. Để lần này tớ thử làm theo cách của mẹ nó xem thế nào.
    • 9,746 Bài viết

• 1,700 Được cảm ơn

em dùng IOPE của hàn quốc,cũng tốt lắm,thấy hài lòng
    • 98 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình dùng Lancôme thấy tốt sau khi đã thử một số loại dược mỹ phẩm khác nhau của Pháp.
    Phẩm hạnh nào, tương lai đấy:Rose: