• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.65K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà. Hiện tại e đang có 1 thắc mắc là không biết 22t đã xài được kem dưỡng da ban đêm chưa, nếu có dùng thì sản phẩm nào phù hợp ạ. E cũng tìm hiểu nhiều thông tin lắm, nhưng thật sự vẫn còn rất phân vân. Có ý kiến thì bảo lập gia đình xong rồi mới xài, như vậy mới không hư và nám da. Có ý kiến thì bảo không xài sẽ bị lão hóa. Hic. E thật sự rất bối rối. Tình trạng da e hiện nay là nhiều mụn cám (sờ vào thấy nhám nhám í), lỗ chân lông 2 bên cánh mũi, da mặt đen hơn cả da tay nữa. E chỉ dùng nước hoa hồng cho se lỗ chân lông thôi ạ. Mong mọi người cho e ý kiến ạ. Tks cả nhà nhiều ^^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mỹ phẩm White Doctors vừa bị thu hồi và tiêu hủy toàn bộ

Các mẹ biết tin này chưa. Các mẹ dùng có ai bị sao không Mỹ phẩm White Doctors Bị xử phạt 105...

• Kem dưỡng dành cho làn da có nhiều vết đỏ trên mặt

Mấy mẹ ơi da mặt mình có nhiều vết đỏ lắm cơ, dùng nhiều đồ dưỡng vẫn chưa ưng ý, mấy mẹ có bị nhiều mẩn đỏ như mình, phải dùng cái gì để nó làm dịu che hết các vết đỏ và có thể chữa trị chúng ko các me, các mẹ nghĩ mình nên sản phẩm nào bây giờ, cám ơn các mẹ nhé .Tư vấn giúp em.

• Kem dưỡng trắng da dành cho mặt

Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi. Em định mua kem dưỡng trắng da mặt về dùng (mặt mũi dạo này xấu tệ) :Sad: Nhưng em tìm hiểu thấy có nhiều loại quá. Gouyao, Lulanjina, Siorto, Kor, rồi cả Orient Pearl... đủ loại... Là những kem nổi bật đc nhiều chị em dùng. Phản hồi thì xấu có tốt có. Nhưng em...

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• Bùn non tự nhiên – Thanh lọc da sau mụn

Tại sao sau mụn, da vẫn khó "chiều"? Bạn mong rằng sau mụn làn da sẽ mịn màng trở lại như lúc...

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giống da em thế... hóng
    • 921 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatanh2201 Xem bài viết
    Xin chào cả nhà. Hiện tại e đang có 1 thắc mắc là không biết 22t đã xài được kem dưỡng da ban đêm chưa, nếu có dùng thì sản phẩm nào phù hợp ạ. E cũng tìm hiểu nhiều thông tin lắm, nhưng thật sự vẫn còn rất phân vân. Có ý kiến thì bảo lập gia đình xong rồi mới xài, như vậy mới không hư và nám da. Có ý kiến thì bảo không xài sẽ bị lão hóa. Hic. E thật sự rất bối rối. Tình trạng da e hiện nay là nhiều mụn cám (sờ vào thấy nhám nhám í), lỗ chân lông 2 bên cánh mũi, da mặt đen hơn cả da tay nữa. E chỉ dùng nước hoa hồng cho se lỗ chân lông thôi ạ. Mong mọi người cho e ý kiến ạ. Tks cả nhà nhiều ^^
    Chào bạn!

Bước qua tuổi 20 là bạn có thể chăm sóc da rồi đấy!

- Bạn cần chăm sóc da vào buổi sáng và vào buổi tối bằng cách sử dụng các sản phẩm chăm sóc da thích hợp cho loại da và độ tuổi của bạn (ở độ tuổi này bạn nên dùng sản phẩm bộ ba bước cơ bản: sửa rửa mặt, nước cân bằng và dưỡng ẩm ngày/ đêm), để duy trì độ ẩm, độ đàn hồi giúp da bạn giảm nếp nhăn sau tuổi 30. Lưu ý bạn không nên sử dụng sản phẩm dưỡng da có thành phần chống lão hóa nhé!

- Tẩy tế bào da chết một tuần một lần giúp da tái tạo nhanh và đàn hồi tốt.

- Bảo vệ da và đôi môi của bạn với kem chống nắng (với SPF có chỉ số > = 15) khi ra bên ngoài

- Sử dụng một loại kem đặc biệt dưỡng ẩm cho vùng mắt và các khu vực xung quanh mắt để tránh các nếp nhăn ở đuôi và bọng mí mắt sau tuổi 30

- Đắp mặt nạ với các loại trái cây ít nhất 1 tháng 1 lần, dùng loại trái cây phù hợp với da. Ví dụ như da nhờn thì dùng dưa leo, cà chua; da khô thì dùng bơ, sữa,...v..v..

- Và đặc biệt, bạn hãy áp dụng các chế độ ăn uống,ngơi thật hợp lý để tránh các tình trạng bên ngaòi như stress, thay đổi hocmon, ..v..v.. tác hại lên biểu bì da...

Chúc bạn luôn có làn da đẹp!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 645 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Mình thì k bôi kem gì cả vì mình lười, vì k muốn da tiếp xúc với kem sớm.
    Mình hay đắp mặt nạ trứng gà, thỉnh thoảng đi massage mặt, rửa mặt hàng ngày với srm của m chỉ thế thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hihi vào gặp đồng minh rùi năm nay mình cũng 22 rùi. da mặt cực thảm hại từ ngày xưa trót dùng Bảo Lâm nên giờ mặt thi thoảng bị nổi 2 3 cái mụn bọc to đùng (chắc do đến tháng vs lại toàn thức đêm tới 1 2 h sáng ). Cũng sợ lão hóa lại k dám dùng mấy cái kem dưỡng vì sợ nổi mụn (dùng mấy cái kem cứ bị nổi mụn sần đỏ ghê chít đi đc ý) nên toàn hóng hớt mấy chị trên WTT mấy vụ dưỡng da bằng thiên nhiên thui
    Tẩy da chết: 1 lần /tuần xác dừa + khoảng 100ml sữa tươi k đường + mật ong + dầu ô liu or dầu dừa trộn đều. sau khi tắm sữa tắm thì massage bằng hỗn hợp trên để tầm 30' rồi xả lại bằng nc ấm
    tắm sữa tươi 1 lần /tuần
    Da mình thi thoảng bị nổi mụn nên khoảng 3laanf/ tuần dùng mật ong ấm đắp lên mặt
    => kq là da k trắng lắm vì mới thử dùng sữa thui ngày trước toàn dùng yến mạch dầu ô liu mà k có thấy j cả >< nhưng mà da mịn màng lắm mà lại bóng khỏe nữa
    Too fast to live, too young to die
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hóng với chủ thớt, mình cũng đang không biết dùng loại nào
    Dùng linh tinh thì sợ nổi mụn, không dùng thì da xấu kinh
    • 144 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nếu có điều kiện bạn nên dùng những mỹ phẩm lành tính hoặc thiên nhiên của các hãng như Avene, Origins, Philosophy, 100% pure, Acure Organics, Charvin Valley, Juice beauty, juice organics, vichy, ... tiền nào của nấy xứng đáng lắm

Nếu ko thì dùng các hãng phổ biến hơn như The face shop, Skinfood, The body shop, Yves Rocher, Nature Republic, Tonymoly, Aveeno, ...

Nếu bạn có nhu cầu dưỡng trắng da mặt thì tìm thử Dermalogica, Avene, Ohui, ... nhg là sản phẩm đặc trị trắng da nên ít nhìu cũng có chất hóa học
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn ơi 22 nên dùng loại dưỡng da thui. Nhà mình có Olaz của Đức chuyên dành cho tuổi của bạn, thẩm thấu vào da rất nhanh ( nhà mình có hàng test). Nếu bạn qtam thì nhắn tin cho mình nhé
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

m thấy dòng olay (ko phải VN sx) khá tốt. cũng đang tính bon chen qua olaz đức đây
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lamdieu Xem bài viết
    Chào bạn!

Bước qua tuổi 20 là bạn có thể chăm sóc da rồi đấy!

- Bạn cần chăm sóc da vào buổi sáng và vào buổi tối bằng cách sử dụng các sản phẩm chăm sóc da thích hợp cho loại da và độ tuổi của bạn (ở độ tuổi này bạn nên dùng sản phẩm bộ ba bước cơ bản: sửa rửa mặt, nước cân bằng và dưỡng ẩm ngày/ đêm), để duy trì độ ẩm, độ đàn hồi giúp da bạn giảm nếp nhăn sau tuổi 30. Lưu ý bạn không nên sử dụng sản phẩm dưỡng da có thành phần chống lão hóa nhé!

- Tẩy tế bào da chết một tuần một lần giúp da tái tạo nhanh và đàn hồi tốt.

- Bảo vệ da và đôi môi của bạn với kem chống nắng (với SPF có chỉ số > = 15) khi ra bên ngoài

- Sử dụng một loại kem đặc biệt dưỡng ẩm cho vùng mắt và các khu vực xung quanh mắt để tránh các nếp nhăn ở đuôi và bọng mí mắt sau tuổi 30

- Đắp mặt nạ với các loại trái cây ít nhất 1 tháng 1 lần, dùng loại trái cây phù hợp với da. Ví dụ như da nhờn thì dùng dưa leo, cà chua; da khô thì dùng bơ, sữa,...v..v..

- Và đặc biệt, bạn hãy áp dụng các chế độ ăn uống,ngơi thật hợp lý để tránh các tình trạng bên ngaòi như stress, thay đổi hocmon, ..v..v.. tác hại lên biểu bì da...

Chúc bạn luôn có làn da đẹp!
    Về kem chống nắng ấy ạ, chị có lời khuyên nên dùng loại j k ạ? Loại giá từ trung bình trở lên ạ. Em cảm ơn.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dùng nivea là lành nhất..
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có thể cho mình sdt hoặc yh để mình tiện ll k? hi.tks nhé
    • 1,786 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatanh2201 Xem bài viết
    mih cũng 22t, đợt rùi mih đi off The Body Shop thì chị bên TBS bảo là kem dưỡng đêm có nhìu dưỡng hơn giúp thúc đẩy quá trình tái tạo da, cung cấp độ ẩm... và nhờn hơn kem ngày. Còn kem ngày thì có tác dụng bảo vệ da tránh các tác nhân của môi trường, cung cấp ẩm cho da, ít độ dưỡng hơn kem đêm nên ít nhờn hơn thix hợp cho ban ngày. Ngoài ra kem ngày còn có SPF để chống nắng, giúp da tránh bị ảnh hưởng bởi tia mặt trời.

Da bạn nên tẩy tế bào chết 1-2 lần/tuần cho lỗ chân lông thoáng, k bị bít giúp kem dưỡng dễ hấp thụ hơn. Còn xài kem dưỡng hay k tuỳ bn lựa chọn thui
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pe_niky; 14/07/2013 vào lúc 10:36 PM.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn thử dùng mấy dòng dược mỹ phẩm như vichy, la roche, avene xem, khá là lành tính mà lại hiệu quả chứ k nhiều hóa chất độc hại như mấy mỹ phẩm bán tràn lan
    • 480 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Với tuổi này mình nghĩ bạn chỉ nên dùng kem dưỡng ẩm thôi nhé. Chịu khó đắp mặt nạ từ 2 đến 3 lần 1 tuần nữa là được rồi. Chứ nhiều loại mỹ phẩm giờ dùng không những giúp da đẹp lên mà còn xấu đi đó bạn ạ
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

22 tuổi dùng tốt bạn ơi, bên mình chuyên hàng dưỡng cao cấp của Hàn Quốc, mỹ phẩm thảo dược rất hợp với da người Việt Nam, hãng của mình là SINBICOS
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bên mình cũng có sản phẩm gói miễn phí để dùng thử, bạn thiện chí qua công ty mình tặng bạn sản phẩm dùng thử. Bên mình chuyên bán buôn cho các spa, sản phẩm rất đa dạng, chúc bạn sớm tìm đc loại MP hợp với da của mình
    • Lyo
    • 3 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng bằng tuổi bạn :3 mình nghĩ ở tuổi mình thì nên dùng dưỡng ẩm thôi, chú ý vấn đề ăn uống và ra đường mang khẩu trang, bao tay, áo khoác thì da vẫn có thể trắng được. còn về lỗ chân lông to thì mình vote cho yến mạch. da mình nhạy cảm và rất mỏng, không hợp với srm nên mình dùng yến mạch để thay thế. lỗ chân lông nhỏ hơn hẳn.
    • 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình sn 92 thì năm nay cũng 21 gần 22 tuổi rồi, mọi người khuyên là nên dưỡng da sớm từ năm 20t thì sau này về già da sẽ đẹp hơn nên mình cũng bắt đầu tập tành xài rồi :3. Vì cũng còn trẻ nên mình muốn sử dụng những sản phẩm hữu cơ thì sẽ tốt hơn.. mình cũng mới đặt mua 3 sp của origins về xài thử, chủ topic thử đi
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ko có j tốt bằng sp dưỡng da làm từ thiên nhiên như cám gạo,hoặc yến mạch...hehe,có điều phải có kiên trì mới làm được. Vì sp từ thiên nhiên thì luôn luôn chậm mà chắc...
    Chúc chủ top có làn da đẹp nhé...^^
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2