Dưỡng da - Làm đẹp da

Kem dưỡng da mặt - trắng bền - uy tín - lâu dài- kiên trì cho 1 làn da đẹp...

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 83.2K Lượt đọc
  • 177 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 117 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Kem dưỡng da mặt - trắng bền - uy tín - lâu dài- kiên trì cho 1 làn da đẹp...:Rose::Rose:

Chào các mẹ thông thái nhà mình. Các mẹ thông thái nhà mình đang xài loại kem dưỡng da nào cho làn da của mình thế ạ? Xin ý kiến của các mẹ về các loại kem dưỡng da uy tín, lâu dài cho làn da trắng đẹp mịn màng mà ko nguy hiểm, gây tổn hại đến làn da các mẹ nhé ^^!:Smug::Smug:

Em chỉ biết một số loại mà em thấy mọi ng thường dùng, các mẹ vote cho em nào chưa có mặt thì post hình lên mọi người cùng tham khảo và lựa chọn sản phẩm phù hợp lâu dài các mẹ nhé ^^!
    MERLOT:Rose::LoveStruc::LoveStruc:

JOPPA

OLAY

OLAZ

ELIZABETH

Red Ginseng - KEM SÂM CỦA HÀN QUỐC

CARELINE - KEM CỪU

THE BOL

YEH DIAU

ROSA

KORLAMY

OLY- HT

THORAKAO

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 347 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

1 phieu cho merlot ^^
    :LoveStruc:
    • 853 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

1 phiếu cho thorakao: ngon, bổ, rẻ. Cái joppa acai dùng cứ thấy bí bí nên lười dùng, chả thấy tác dụng mấy ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các mẹ vote tiếp đi, e chưa từng dùng loại nào trong các loại này cả, cũng đang nhăm nhe kiếm sp nào tốt để dùng cho da mặt đây da dạo này xấu quá
    • 117 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nucknick_pigluv Xem bài viết
    1 phieu cho merlot ^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi asim Xem bài viết
    1 phiếu cho thorakao: ngon, bổ, rẻ. Cái joppa acai dùng cứ thấy bí bí nên lười dùng, chả thấy tác dụng mấy ^^
    HÌ chị đang xài thorakao hở chị, loại nào vậy chị? Chị cho em xin thêm tí thông tin về em nó chị nhé. :Rose:
    Riêng Merlot và joppa thì em thấy đây là sản phẩm nổi bật dành cho chị em nào da dầu đấy ạ, kem ngấm nhanh, ko nhờn rít , mát và rất mướt da đấy ạ :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Candy88 Xem bài viết
    các mẹ vote tiếp đi, e chưa từng dùng loại nào trong các loại này cả, cũng đang nhăm nhe kiếm sp nào tốt để dùng cho da mặt đây da dạo này xấu quá
    Vâng, mấy chị thông thái nhà mình vào cho ý kiến nhé hi hi:Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pelunthichkhocnhe; 19/03/2011 vào lúc 10:49 PM.
    • 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

up lên để hóng. em đang định dùng Olay nên chờ các mẹ vote hyhy
    mà chị chủ top ơi, sao ko làm cái vote cho dễ nhìn ạ. Xem cái nè hơi khó chị à
    • 81 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

kem cừu careline và merlot thấm nhanh nhưng kem cừu lâu đổ dầu hơn merlot , mình dùng merlot mặt mau đổ dầu lắm . Nói chung là thích kem cừu careline hơn có tác dụng dưỡng ẩm và chống lão hóa , giá cả lại hạt dẻ , dễ mua .
    • 183 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mình dùng cả Thorakao và Olay complete all day nè ^^ Tho mình dùng kem trân châu vào buổi sáng sau lotion Olay (của mình là dạng chai 4oz,hũ Olaz cũng là Olay nhưng sx ở đức,mình dùng thấy cảm nhận như nhau,nên thiên về olay hơn=>dễ mua) da mềm mịn nhưng ko bị đổ dầu cả buổi,và dùng Tho kem dưỡng da dê cho buổi tối.Merlot thì mình dùng loại cho đêm thui.Ban ngày hạn chế bôi bôi trét trét nhìu,nó bí da đổ dầu nhìu thì khổ :Battin ey: Joppa dùng thử thấy hơi bị châm chích,mà nghe 1 chị trên wtt bảo ko tốt về lâu dài nên mình ko dùng nữa.Korlamy vs Rose theo ý kiến cá nhân của mình là kem trộn,nên suy nghĩ trước khi dùng lâu dài.Thấy list của bạn chủ top đưa toàn kem đa số dùng ban ngày,nên mình ko vote riêng cho e nào đc ^^ Nhưng nếu vote cho nhãn hiệu thì mình sẽ chọn Tho,rùi Olay Complete (vì mình mới 21t thui :Smiling
    • 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love_ghd Xem bài viết
    Mình dùng cả Thorakao và Olay complete all day nè ^^ Tho mình dùng kem trân châu vào buổi sáng sau lotion Olay (của mình là dạng chai 4oz,hũ Olaz cũng là Olay nhưng sx ở đức,mình dùng thấy cảm nhận như nhau,nên thiên về olay hơn=>dễ mua) da mềm mịn nhưng ko bị đổ dầu cả buổi,và dùng Tho kem dưỡng da dê cho buổi tối.Merlot thì mình dùng loại cho đêm thui.Ban ngày hạn chế bôi bôi trét trét nhìu,nó bí da đổ dầu nhìu thì khổ :Battin ey: Joppa dùng thử thấy hơi bị châm chích,mà nghe 1 chị trên wtt bảo ko tốt về lâu dài nên mình ko dùng nữa.Korlamy vs Rose theo ý kiến cá nhân của mình là kem trộn,nên suy nghĩ trước khi dùng lâu dài.Thấy list của bạn chủ top đưa toàn kem đa số dùng ban ngày,nên mình ko vote riêng cho e nào đc ^^ Nhưng nếu vote cho nhãn hiệu thì mình sẽ chọn Tho,rùi Olay Complete (vì mình mới 21t thui :Smiling
    em ơi, Acai sao dùng lâu dài ko tốt hả e? nói rõ chút đc ko :P
    • 117 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chutchit_chutchit Xem bài viết
    up lên để hóng. em đang định dùng Olay nên chờ các mẹ vote hyhy
    mà chị chủ top ơi, sao ko làm cái vote cho dễ nhìn ạ. Xem cái nè hơi khó chị à
    dạ cái này em hơi thiếu sót chị nhỉ tại em biết nhiêu loại này trên up nhiêu loại thôi, chắc có nhiều loại tốt hơn mà các mẹ tin dùng, nên chủ ý em muốn mở topic cho mọi ng thảo luận về các loại kem, có ở trên và kể cả những loại chưa có nữa ạ.. miễn tốt là được hi hi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi shushivn Xem bài viết
    kem cừu careline và merlot thấm nhanh nhưng kem cừu lâu đổ dầu hơn merlot , mình dùng merlot mặt mau đổ dầu lắm . Nói chung là thích kem cừu careline hơn có tác dụng dưỡng ẩm và chống lão hóa , giá cả lại hạt dẻ , dễ mua .
    em cũng vote cho kem cừu, nhưng hình như nó ko có tác dụng trắng da hở chị, chắc dài ban đêm được, nghe đâu 100ml 150k phải ko chị
    olay chị xài của đức hay usa chị?
    :Rose::Rose::Rose: CHÚC CẢ NHÀ MỘT NGÀY TỐT LÀNH :Rose::Rose:
    • 1,077 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

mình phải nói trc là mặc dù mình thấy Merlot và acai chẳng có tác dụng gì với da mình nhưng đó là 2 loại kem mình ưng nhất khi dùng vào buổi sáng, da mềm mịn, acai thấm lâu hơn merlot 1 tẹo, nhưng merlot thơm mùi dễ chịu lắm, da mình hỗn hợp,dạo này trơi SG nóng thì đổ dầu vùng T hơi nhiều, vì 2 em này k có tác dụng gì rõ rệt nên mình vữn đang trên đường tìm kem dưỡng dưới lớp chống nắng và makeup:Silly:
    còn ban đêm mình thấy dùng kem Laysmon như mình hiện giờ là ổn, có thể mọi người nghĩ đó là kem trộn,nhưng trộn hay k trộn và tốt hay k tốt thì chỉ bản thân ng dùng mới rõ, nên ai hợp thì theo,ai sợ k dám dùng thì cũng nên tránh
    ngoài ra mình còn đang dùng cream dưỡng vita C của SF, mùa này dùng k bí,đang suy nghĩ có cần rước e này k,vì sáng ngủ dậy da cứ sáng choang,làm mình nao núng quá thể:Smiling:
    Ngủ ngoan em ơi đêm đã khuya rồi
    • 183 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chutchit_chutchit Xem bài viết
    em ơi, Acai sao dùng lâu dài ko tốt hả e? nói rõ chút đc ko :P
    E pm chị rùi nha :Smiling: E nghĩ đó là wan điểm cá nhân thôi nên e ko tiện post trên này.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pelunthichkhocnhe Xem bài viết
    olay chị xài của đức hay usa chị?
    Chị xài loại của usa,cho da nhạy cảm.Mùi thơm nhẹ nhưng dưỡng ẩm khá tốt,nhẹ mặt mà lại ko bị đổ dầu nhìu.:Battin ey: Hihi hiện tại e đag fall-in-love vs Olay và Tho nên đi đâu cũng pr cho 2 e í ^^
    • 117 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi min.min Xem bài viết
    mình phải nói trc là mặc dù mình thấy Merlot và acai chẳng có tác dụng gì với da mình nhưng đó là 2 loại kem mình ưng nhất khi dùng vào buổi sáng, da mềm mịn, acai thấm lâu hơn merlot 1 tẹo, nhưng merlot thơm mùi dễ chịu lắm, da mình hỗn hợp,dạo này trơi SG nóng thì đổ dầu vùng T hơi nhiều, vì 2 em này k có tác dụng gì rõ rệt nên mình vữn đang trên đường tìm kem dưỡng dưới lớp chống nắng và makeup:Silly:
    còn ban đêm mình thấy dùng kem Laysmon như mình hiện giờ là ổn, có thể mọi người nghĩ đó là kem trộn,nhưng trộn hay k trộn và tốt hay k tốt thì chỉ bản thân ng dùng mới rõ, nên ai hợp thì theo,ai sợ k dám dùng thì cũng nên tránh
    ngoài ra mình còn đang dùng cream dưỡng vita C của SF, mùa này dùng k bí,đang suy nghĩ có cần rước e này k,vì sáng ngủ dậy da cứ sáng choang,làm mình nao núng quá thể:Smiling:
    Hì vậy là bổ sung thêm em kem LAYSMON nữa ha chị ha :Smug:
    Chị xài em màu nào thấy ổn vậy chị
    Em trắng này

Em màu đỏ :LoveStruc:

Loại màu xanh -- hình này bé quá :RaisedEye

Chị xài loại của usa,cho da nhạy cảm.Mùi thơm nhẹ nhưng dưỡng ẩm khá tốt,nhẹ mặt mà lại ko bị đổ dầu nhìu.:Battin ey: Hihi hiện tại e đag fall-in-love vs Olay và Tho nên đi đâu cũng pr cho 2 e í ^^
    Hiện em Olay đang dẫn đầu trong top tin cậy nhà nhà nhỉ :LoveStruc:

:LoveStruc:Các mẹ ơi vào đây vote cho cream dưỡng da mình tin cậy nhé/.. Chia sẽ bí quyết cho mọi người với nào :Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pelunthichkhocnhe; 20/03/2011 vào lúc 01:05 PM.
    • 1,077 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

tớ xài loại màu trắng, mm tớ cứ mua cả lố về nhà trữ dần, 1 lọ cỡ 220k thì phải:Silly:
    Ngủ ngoan em ơi đêm đã khuya rồi
    • 117 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

cảm ơn chị đã chia sẽ nhiều nha.. Chúc mọi người nhà mình đều có 1 làn da như ý muốn, :Rose:

KHÔNG CÓ NGƯỜI PHỤ NỮ XẤU CHỈ CÓ NGƯỜI PHỤ NỮ KHÔNG BIẾT LÀM ĐẸP HỊ HỊ
    Yahoo : nancy0939
    Tình yêu là tin tưởng, tin tưởng triệt để và tuyệt đối. Nếu có chút nghi ngờ thì phải giữ cái hoài nghi trong tâm rồi dần dần kiểm chứng lại.
    • 158 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

e vote cho Origins ạ, da e bị mụn thâm, dùng 1 thời gian ( trộm vía) cũng đang cải thiện dần, đây là sản phẩm e đang dùng.
    Kem này dùng cho da khô, da e hỗn hợp dầu thiếu nước, dùng cũng thấy ổn, tuy nhiên mùa lạnh quá thì có vẻ k đủ đô lắm, make up xong ở khoé mũi vẫn thấy hơi tróc xíu ( 1 phần là đồ mk của e toàn loại kiềm dầu ), tuy nhiên về độ an toàn và mềm mịn da thì good lắm luôn,mặt em lắm trouble nên ko dám khoe chứ h da cổ e trộm vía mềm mịn và mướt hơn trc rất nhiều :">, e dùng kem này kèm vs lotion cùng dòng luôn ( tuy gọi là lotion nhưng nó dạng lỏng và cách dùng như toner vậy ạ)

Hãng này còn có ưu điểm là ko có Parapens ( chất bảo quản ko tốt cho da thường thấy ở các loại mỹ phẩm), ko mineral oil ( dễ gây bí và kích ứng da), ko cồn,.. và 1 số chất ko tốt cho da khác -> dùng cũng thấy an tâm 1 chút ạ:P
    • 125 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

k bit' co' ai dùng loại này ko, chị gai' e mua về k dùng e thây' phi' qua' nên dùng thử hj, mơi' dùng đk vài hum thui, mùa này da e bị khô dùng cai' này thây' mềm mịn hẳn, nhưng hem bit' thia' nào. Chị nào dùng rùi cho e xin review để yên tâm xài tip' ạ hj
    kem trẻ hoa' thiên nhiên của MP Orienttea, thây' no' ghi k chưa' parabens, loại kem e dùng bảo quản bằng sap' ong thì phải. Tac' dụng là tai' tạo lại làn da, làm trăng' mịn tự nhiên k tạo độ mịn giả, nghe cũng hâp' dẫn ạ, hj. Cơ mà e mơi' 20t k bit' dùng cai' này hợp k nhỉ ??
    • 101 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em vote cho kem dưỡng da sữa dê thorakao, nhưng hình như cái này chỉ hợp với mùa đông vì dưỡng ẩm tốt, còn mùa hè thì sợ bị đổ dầu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 117 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

lại thêm 1 dòng mới nữa rooling: kiểu này các mẹ thông thái phải vào nhiệt tình thì mới được hì hì
    hàng thorakao dạo này e lại thấy quảng cáo trên ti vi, đơn giản, thuần túy :LoveStruc:

2 hiệu kem mới này lạ quá em chưa thử bao h nhưng nghe nói ori thì cũng khỏe, trước đây có đọc 1 bài báo có cô diễn viên nào vote cho dòng này dữ lắm...bảo đó là bí quyết luôn cơ...
    kem Laysmon chỗ em cũng có nhiều người xài lâu năm mà thấy đẹp lắm, chỗ em ng ta bán 260k/hu lận í chị, chắc tại chị mua nhiều nên mua được giá rẻ hơn
    Yahoo : nancy0939
    Tình yêu là tin tưởng, tin tưởng triệt để và tuyệt đối. Nếu có chút nghi ngờ thì phải giữ cái hoài nghi trong tâm rồi dần dần kiểm chứng lại.
    • 125 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namizoon91 Xem bài viết
    em vote cho kem dưỡng da sữa dê thorakao, nhưng hình như cái này chỉ hợp với mùa đông vì dưỡng ẩm tốt, còn mùa hè thì sợ bị đổ dầu
    cai' này e dùng ke' của chị e vài lần thây' cũng thich', thâm' nhanh mềm da nhưng mà mùa đông thui chư' mùa hè da e đổ dầu thì chăc' k ổn. À e cũng đang dùng srm bò và nghệ của tho ạ
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9