Dưỡng da - Làm đẹp da

Kem dưỡng da mặt sữa dê và kem sâm của Thorakao, loại nào trắng da

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 136K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

35 Người đang theo dõi

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoisao_codon Xem bài viết
    mình đi siêu thị thấy bán kem gấc nhiều lắm mà bạn
    Tks bạn
    Thế dùng kemn này bôi buổi tối được ko, ban ngày mình đi làm mình dùng BB of The face shop rồi thấy khá ưng rồi nhưng mỗi tội nó không trắng và hết vết thâm như của Tho.
    Mình muốn dùng kem của Tho để trắng da và chữa 1 số vết thâm vào buỏi tối. Còn ban ngày mình vẫn muốn dùng kem BB và phấn cũ( vì khá ưng). Bạn nào biết chỉ giúp mình với
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhnga_88 Xem bài viết
    Ôi, mẹ khanhly mua kem gấc ở đâu vậy? Trong sthi có ko hé? hum trc em ở quầy mỹ phẩm thấy có 1 hộp gấc of Thorakao nên mang về dùng thấy cũng hok trắng lắm nhưng giờ hết rồi mấy hôm nay ra tìm mãi mà ko có
    Bạn ơi cho mình hỏi Kem gấc thì bôi vào lúc nào hả bạn? Bôi làm lớp nền trang điểm luôn hay bôi vào buổi tối?
    Mặt mình hơi nhờn và có 1 số vệt thâm+ sẹo nữa . Bạn tư vấn giúp mình xem dùng srm và kem sâm như nào. hic
    • 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky21488 Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi Kem gấc thì bôi vào lúc nào hả bạn? Bôi làm lớp nền trang điểm luôn hay bôi vào buổi tối?
    Mặt mình hơi nhờn và có 1 số vệt thâm+ sẹo nữa . Bạn tư vấn giúp mình xem dùng srm và kem sâm như nào. hic
    Theo mình thì mình chỉ bôi kem gấc và buổi tối trước khi đi ngủ thôi bạn, vì buổi sáng mình phải đi làm nên ko bôi đc, với kem này mình nên để dưỡng thôi chứ để mà bôi làm nền thì mình thấy nó hơi bết khó chịu, với lại nó cứ trắng toát lên trông kì lắm, bạn bôi BB vậy là ok rồi, mình thì đi làm dùng BB của Maybeline làm phấn nền, xài sữa sửa mặt L'oreal loại White Perfect, trọn bộ này mình dùng hơn 1 năm rồi, chắc mình hợp nên càng ngày nó càng mởn hơn lúc trước xài lung tung, với da mình thuộc loại ngăm ngăm chính thống nên chỉ mởn lên là mình mừng lắm rồi, nên mình cũng y cũ xài theo thôi, hi. Giờ thì thấy cái mặt trắng hơn cả cổ, tay rồi, chuyển sang dưỡng trắng body nhưng thấy tốn kém qá, hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 773 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChipChip17 Xem bài viết
    Theo mình thì mình chỉ bôi kem gấc và buổi tối trước khi đi ngủ thôi bạn, vì buổi sáng mình phải đi làm nên ko bôi đc, với kem này mình nên để dưỡng thôi chứ để mà bôi làm nền thì mình thấy nó hơi bết khó chịu, với lại nó cứ trắng toát lên trông kì lắm, bạn bôi BB vậy là ok rồi, mình thì đi làm dùng BB của Maybeline làm phấn nền, xài sữa sửa mặt L'oreal loại White Perfect, trọn bộ này mình dùng hơn 1 năm rồi, chắc mình hợp nên càng ngày nó càng mởn hơn lúc trước xài lung tung, với da mình thuộc loại ngăm ngăm chính thống nên chỉ mởn lên là mình mừng lắm rồi, nên mình cũng y cũ xài theo thôi, hi. Giờ thì thấy cái mặt trắng hơn cả cổ, tay rồi, chuyển sang dưỡng trắng body nhưng thấy tốn kém qá, hic
    chị thấy dùng kem bb ,rửa mặt tẩy trang xong da đẹp hơn , ko biết có phải do kem bb có dưỡng ko nhỉ?? chị thì da nhờn nên thích dung kem sữa dê hơn. em thủ dùng kem trang điểm nghệ của THO trước khi dùng kem bb xem, chị thấy da trắng hơn tí đó.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng chỉ bôi kem gấc vào buổi tối thôi, bôi ban ngày bí da mà nhìn trắng bệch ghê lắm. Em đang kiên trì bôi kem gấc cộng với đắp mặt nạ trứng gà, hy vọng kết quả sẽ khả quan, không biết có trắng hơn không nhưng cứ mịn như da em bé là em đã thích rồi!
    • 33 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laimui91 Xem bài viết
    em cũng chỉ bôi kem gấc vào buổi tối thôi, bôi ban ngày bí da mà nhìn trắng bệch ghê lắm. Em đang kiên trì bôi kem gấc cộng với đắp mặt nạ trứng gà, hy vọng kết quả sẽ khả quan, không biết có trắng hơn không nhưng cứ mịn như da em bé là em đã thích rồi!

Ok đấy em ạ. Chị cũng đang chăm chỉ đắp trứng gà.
    Nhưng thoa bên ngoài còn phải chăm sóc bên trong nữa cơ. Khâu đấy chị đang kém quá ><
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dangtrang86 Xem bài viết

Ok đấy em ạ. Chị cũng đang chăm chỉ đắp trứng gà.
    Nhưng thoa bên ngoài còn phải chăm sóc bên trong nữa cơ. Khâu đấy chị đang kém quá ><
    hihi, chị đắp trứng gà lâu chưa? kết quả thế nào chị. Em về khâu bên trong thì toàn uống trà xanh và chanh thôi chị ạ, vừa giảm mỡ bụng vừa đẹp da, một công đôi việc
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nghe chị nói em ham hố wa, em làm cũng gần bên của hàng Thor q3 nè, nên cũng làm siêng. Mấy hôm nay đang ngâm cứu coi thử dùng cái nào đc để rinh về cải thiện -> tại dạo này bị wở sao mà mẹt mày đen zữ zị! >.< Vậy nên chiều nay quyết tâm rinh thử hộp gấc về coi sao.hehe... Em là em phân vân gấc, sâm vs sữa dê đóa mí chị, hic
    • 773 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhtrang_mamruoc Xem bài viết
    Nghe chị nói em ham hố wa, em làm cũng gần bên của hàng Thor q3 nè, nên cũng làm siêng. Mấy hôm nay đang ngâm cứu coi thử dùng cái nào đc để rinh về cải thiện -> tại dạo này bị wở sao mà mẹt mày đen zữ zị! >.< Vậy nên chiều nay quyết tâm rinh thử hộp gấc về coi sao.hehe... Em là em phân vân gấc, sâm vs sữa dê đóa mí chị, hic
    chị nghĩ tuy theo da mà chọn em nhé, nếu da em bt, e có thể dùng kem sâm hay gấc, nhưng da dầu thì em nên chọn kem sữa dê,
    • 76 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

nghe các chị bàn mấy sản phẩm thorakao nên em cũng tăm tia rước về, hôm qua đi ngang qua thorakao dbp nên ghé mua luôn hộp kem sữa dê về. em hay thức đêm, sáng dậy mặt tối hẳn, nhìn kiểu xỉn màu sao sao í nhưng tối qua bôi kem, sáng nay nhìn da vẫn mởn lắm, sáng hơn là đằng khác, khoái khoái kiên trì thử xem sao keke
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng rồi i và thấy thế này. Nếu ai bảo Thorakao có chì là đổ oan cho sp rồi. Kem nghệ với tinh chất nghệ rất đậm đặc, dùng chữa vết thâm cực nhanh khỏi, mình trước ôn thi DH, cách đây 8 năm cơ, bị nổi mụn rồi thâm sì, dùng kem nghệ bôi rồi rửa nước ấm, khoảng 1 tuần thì những vết thâm mất hẳn. Còn kem sâm thì dùng da mịn, hết nám, nhưng hơi rít, ko bị tẩy da, bào mòn da. Mình thì có sao nói vậy chứ cũng ko phải buôn bán hay quảng cáo hộ cho mỹ phẩm này. Nhưng mình ủng hộ dùng hàng VN, nhất là loại lành như thế. Giờ thì vẫn mua một hộp kem sâm thỉnh thoảng bôi. Tuy nhiên ban đêm mình dùng kem ốc sên Hàn Quốc để phục hồi da và chống lão hóa.
    • 773 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sukem Xem bài viết
    Mình dùng rồi i và thấy thế này. Nếu ai bảo Thorakao có chì là đổ oan cho sp rồi. Kem nghệ với tinh chất nghệ rất đậm đặc, dùng chữa vết thâm cực nhanh khỏi, mình trước ôn thi DH, cách đây 8 năm cơ, bị nổi mụn rồi thâm sì, dùng kem nghệ bôi rồi rửa nước ấm, khoảng 1 tuần thì những vết thâm mất hẳn. Còn kem sâm thì dùng da mịn, hết nám, nhưng hơi rít, ko bị tẩy da, bào mòn da. Mình thì có sao nói vậy chứ cũng ko phải buôn bán hay quảng cáo hộ cho mỹ phẩm này. Nhưng mình ủng hộ dùng hàng VN, nhất là loại lành như thế. Giờ thì vẫn mua một hộp kem sâm thỉnh thoảng bôi. Tuy nhiên ban đêm mình dùng kem ốc sên Hàn Quốc để phục hồi da và chống lão hóa.
    bạn dùng kem ốc sên đó có bị nhờn rít ko??? da nhờn dùng d ko bạn.???hiêu gì vây bạn?
    kem sâm thorakao mình thấy hơi rít khó bôi, nên mua về nhưng dùng 1 lần là thôi à.
    • 100 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mấy loại kem đăc như kem sâm vs kem gấc có corticod ko các chi? bữa trc em đọc tài liệu ở đâu nói mấy cái loại kem đăc, bôi xong rửa ko trôi là có chứa corticod. mà thorakao là hãng uy tín lâu rồi mà, định xài em kem gấc mà sợ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có kinh nghiệm vầy nè, Minh sử dụng sữa rửa mặt nghệ thorakao tu năm 15t giờ là mình 34t. Ko bit do hợp hay ntn mà gần 20 Nam nay ko hề bị mụn da mặt hồNG hào và chả bao gio dùng bat cứ sp ddưỡng da nào hết. Chỉ rửa mặt thật sạch ngay 3 lần thoi. Có chỉ cho 1 số nguoi quen sd thấy nhiều ng hợp lắm chuyển hẳn sang xài srm tho giong Minh luon.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em dùng kem sữa dê của Thorakao thấy rất thích. Da mịn và không bóng nhờn. Em thường dùng trước khi trang điểm. Em sử dụng phấn nụ trị tàn nhang, bôi kem sữa dê lên trước rồi mới bôi phấn nụ thì thấy phấn nụ bám lâu hơn và da không bị khô, tự nhiên nữa.

Em thấy kem này bôi lên rất thoáng da mặt và không có cảm giác nhờn rít như các kem khác.
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hi mọi người!

Ngày hôm qua sau khi đọc 1 loạt comment về mỹ phẩm Thorakao. Mình liền mua về sữ rửa mặt trị mụn Thorakao có hạt, kem nghệ trang điểm, sữ tẩy trang lô hội.

Kết quả cho lần sử dụng đầu tiên SRM nghệ trị mụn khả quan không có gì, thấy cũng ốn.

Sáng mình sử dụng kem nghệ trang điểm, chắc là do thoa nhiều quá nên bị bết???

Nhưng da thấy mịn, và mình đọc thành phần của kem nghệ trang điểm thì thấy: ôi! có thành phần gây độc.Hic, vậy là bỏ đi hộp kem mới mua.

Xong tới trưa, sử dụng tiếp tẩy trang lộ hội, k dám xài nhiều, chỉ đổ vào bông gòn rồi thoa lên mặt, kết quả thấy hơi mịn, nhưng thành phần có chất Prolylen glycon, hic, chắc chỉ dám xài ít thui!

Và hiện tại thì sau khi tẩy trang , da mình chỗ bị mụn đó, nó đỏ lên rùi da mặt nóng nữa, hic,

Thorakao, từ rầy về sau chắc chỉ xài những sản phẩm SRM nghệ, kem nghệ hũ tròn vàng thui!
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi idol_hp90 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho e hỏi kem sâm thorakao giờ bao nhiêu k r nhỉ?
    khoàng tầm 30 k nhé!
    • 100 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaontt1 Xem bài viết
    Hi mọi người!

Ngày hôm qua sau khi đọc 1 loạt comment về mỹ phẩm Thorakao. Mình liền mua về sữ rửa mặt trị mụn Thorakao có hạt, kem nghệ trang điểm, sữ tẩy trang lô hội.

Kết quả cho lần sử dụng đầu tiên SRM nghệ trị mụn khả quan không có gì, thấy cũng ốn.

Sáng mình sử dụng kem nghệ trang điểm, chắc là do thoa nhiều quá nên bị bết???

Nhưng da thấy mịn, và mình đọc thành phần của kem nghệ trang điểm thì thấy: ôi! có thành phần gây độc.Hic, vậy là bỏ đi hộp kem mới mua.

Xong tới trưa, sử dụng tiếp tẩy trang lộ hội, k dám xài nhiều, chỉ đổ vào bông gòn rồi thoa lên mặt, kết quả thấy hơi mịn, nhưng thành phần có chất Prolylen glycon, hic, chắc chỉ dám xài ít thui!

Và hiện tại thì sau khi tẩy trang , da mình chỗ bị mụn đó, nó đỏ lên rùi da mặt nóng nữa, hic,

Thorakao, từ rầy về sau chắc chỉ xài những sản phẩm SRM nghệ, kem nghệ hũ tròn vàng thui!
    thành phần gây độc là thành phần nào chị? @@ em cũng mới mua hôp kem gấc
    • 120 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Kem sữa dê có trắng không mọi người ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cary1991 Xem bài viết
    thành phần gây độc là thành phần nào chị? @@ em cũng mới mua hôp kem gấc
    Kem gấc & kem nghệ trang điểm có thành phần độc hại, nằm trong bài ghi chú dưới đây nhé e!
    Khi dùng mỹ phẩm, bạn nên thận trọng. Một số hoạt chất độc hại trong vài loại sản phẩm có thể làm tổn thương da và gây ảnh hưởng đến sức khỏe.
    Methyl, Propyl, Butyl và Ethyl Parabens: Được tìm thấy ở hầu hết các sản phẩm chăm sóc da và tóc hiện nay. Theo một số nghiên cứu, các hoạt chất này rất có hại cho da và tóc. Chúng là nguyên nhân khiến da bị dị ứng.

Methyl, Propyl, Butyl và Ethyl Parabens có tác dụng ức chế sự phát triển của vi sinh vật, tác nhân làm hư sản phẩm. Sự kết hợp của chúng tạo thành hợp chất bảo quản hiệu quả.

Ngoài ra, giá thành rẻ cũng là một trong những nguyên nhân khiến chúng được nhiều nhà sản xuất sử dụng.

Triethanolamine (Tea)/Diethanolamine (Dea): Được tìm thấy trong một số loại dầu gội, dầu xả, lotion, gel cạo râu, kem dưỡng da, sữa dưỡng thể... chúng có tác dụng điều chỉnh độ PH nhưng lại gây hại cho mắt, khiến da và tóc mất dần độ ẩm.

Theo một số nghiên cứu, Dea gây một số tổn thương cho thận, gan và các cơ quan khác. Nghiên cứu khác cho thấy, sử dụng Dea dưới dạng bôi trực tiếp lên động vật gặm nhấm có thể dẫn đến thiếu máu, suy thận, tổn thương hệ thần tinh và tủy sống của chúng. Thậm chí, vài động vật thí nghiệm đã chết trước khi nghiên cứu này kết thúc. Trong khoảng 90.800 tấn Dea được sản xuất hàng năm tại Mỹ, đại đa số được sử dụng cho những sản phẩm chăm sóc cơ thể.

Chất DMDM Hydantion: Tạo ra từ công nghệ dầu mỏ, được sử dụng một hoạt chất chống đông trong xe hơi. Chất này có thể giải phóng Formaldehyde, một chất gây ung thư, dị ứng, viêm da tiếp xúc, viêm da kích thích, đau đầu và mệt mỏi mãn tính... do đó, các loại mỹ phẩm chứa DMDM Hydantion đều có hại cho sức khỏe.

Chất màu tổng hợp: Thường được dán nhãn là FD&C hoặc D&C, tiếp theo là số màu: FD&C Yellow (màu vàng). Các hoạt chất gây hại này được sản xuất từ nhựa than đá và được biết đến như những chất gây ung thư. Khi bạn sử dụng son môi có chứa các loại màu này, nghĩa là bạn đang ăn chúng đấy! Khi chữ FD&C đi trước chữ “màu”, có nghĩa màu này được dùng trong thực phẩm (food), thuốc (Drugs) và mỹ phẩm (Cosmetics). Còn ký hiệu D&C chỉ màu được dùng trong sản xuất thuốc và mỹ phẩm dưới dạng bôi ngoài da, không nên dùng cho môi hoặc niêm mạc.

Hương thơm tổng hợp: Một số loại mỹ phẩm tạo mùi hương có thể đánh lừa khứu giác của bạn. Bởi lẽ, đó có thể là sự tổng hợp của hàng trăm loại hương rẻ tiền hay những hoạt chất tạo mùi đặc biệt có hại cho sức khỏe. Hương thơm chỉ là phần nổi của sản phẩm, nhằm gây chú ý cho người mua. Điều làm nên một nhãn hàng uy tín là các thành phần được sử dụng để điều chế mỹ phẩm đó.

Behentrimonium Chloride: Là hợp chất Amoni rất độc hại. Nếu hấp thụ chất này qua đường tiêu hóa, bạn có thể tử vong ngay. Với nồng độ thấp 0,1%, chất này có thể gây kích ứng mắt. Ngoài ra, behentrimonium Chloride còn là nguyên nhân gây ra chứng hoại tử niêm mạc.

Sodium Lauryl Sulfate: Được tìm thấy trong một số loại kem đánh răng, dầu gội, xà phòng... đây là hợp chất tổng hợp độc hại, được sử dụng để tạo bột, dùng làm chất tẩy rửa mạnh. Sodium Lauryl Sulfate có thể là nguyên nhân gây nhiễm trùng bàng quang và thận, gây rối loạn ở bộ phận sinh dục. Bên cạnh đó, chất này còn có hại cho mắt, làm phát ban trên da, gây ra chứng rụng tóc, bệnh gàu và các phản ứng dị ứng. Phần lớn các dầu gội thông thường đều chứa hoạt chất này.

Propylene Glycol: Có tác dụng làm ẩm da, tổng hợp từ công nghệ hóa dầu. Propylene Glycol được sử dụng như một chất chống đông trong ngành công nghiệp. Hoạt chất độc hại này có thể gây dị ứng cho da. Nghiên cứu còn cho thấy, nó có thể gây tổn thương gan, thận...

Imidazolidinyl Urea và Diazolidinyl Urea: Là nguyên nhân gây viêm da tiếp xúc. Chúng được sử dụng như những chất bảo quản thông thường nhất, sau hoạt chất parabens.
  • Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7