• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.2K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Da e là loại hỗn hợp. nhờn và có ít mụn nên e ko dám dùng mỹ phẩm nhiều nhưng nge nói ngồi điều hòa cả ngày cũng hại da cần phải dùng mỹ phẩm! nhưng giờ e không biết nên dùng loại sp nào để vừa không phải trang điểm vừa dưỡng da khi ngồi ĐH và không làm nổi mụn. Giờ e đang dùng kem rosa ( cai này giơ bán là 210k/lo) e thấy giá cũng ko rẻ nên cũng yên tâm! Nó dạng kem như kem hazeline nên dùng ko thấy nhờn và giống như đánh kem nền ko phải trang điểm thêm thấy cũng tiện nhưng vì cũng thấy ít người dùng cũng ko thấy thương hiệu gì lại sx ở đài loan nên cũng hơi sợ giống kem sâm gì đó .
    vì thế e lập cái topic này xin ý kiến các mẹ! có mẹ nào biết loại kem nào tốt chỉ cho e với!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kem dưỡng ẩm dành cho da mặt, body của Anh Xã!

Tình hình là anh xã nhà em cứ đến mùa đông là da lại bong vảy (mốc mặt giống chị em mình ấy ạ). Da xã nhà em mùa hè thì thích, nhưng đến mùa hanh khô là lại bị thế. Chắc là thuộc dạng da khô. Các chị cho em hỏi có chị nào mua kem dưỡng da cho chồng thì chỉ em nên mua loại nào với. Năm ngoái, lúc da...

• Bobby “Cảm ơn Mẹ”

Với mong muốn gửi lời cảm ơn chân thành tới các mẹ, những người phụ nữ tuyệt vời nhất đã mang lại...

• [TP. HCM] Điều trị da ở đâu tôt?!

Các mẹ có ai biết địa chỉ các spa hay trung tâm điều trị da nào hay hay không cùng vào chia sẻ với...

• Kem dưỡng da dành cho da nhờn

Xin chào mọi người, Mình mới sinh xong được 4 tháng, mình muốn mua kem dưỡng da dùng ban đêm mà không biết nên chọn loại nào vì hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại mỹ phẩm. Da mình thuộc loại da dầu cũng hay kén mỹ phẩm lắm. Mặt mình hiện có nhiều sẹo thâm do mụn để lại. Mẹ nào biết loại...

• Công thức se khít lỗ chân lông hiệu quả hơn nước hoa hồng, kem đắt tiền

Trước khi đăng, nói trước với các mẹ là đây là công thức làm từ thiên nhiên, và mình không có buôn...

• 211 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Da mình cũng giống da của bạn, sau khi mình dùng sữa rửa mặt của dermalogica loại trị mụn thì hết hẳn mụn, da lại mịn màng lắm.

Kem dưỡng thì mình dùng loại derma Day (1hộp/ 30viên), 1 viên dùng 3 ngày. Mua tại các hiệu thuốc tây. Thoa vào mặt mịn và khỏi phải trang điểm.

Ít kinh nghiệm chia sẻ với bạn.
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconcuame Xem bài viết
    Da mình cũng giống da của bạn, sau khi mình dùng sữa rửa mặt của dermalogica loại trị mụn thì hết hẳn mụn, da lại mịn màng lắm.

Kem dưỡng thì mình dùng loại derma Day (1hộp/ 30viên), 1 viên dùng 3 ngày. Mua tại các hiệu thuốc tây. Thoa vào mặt mịn và khỏi phải trang điểm.

Ít kinh nghiệm chia sẻ với bạn.
    thank chị trước nhé! loại sp chị dùng thích hợp cho lứa tuổi nào hả chị? e 25t dùng được không? chị có thể post anh kem dưỡng
    derma Day cho e ngía qua cái được không? ah do ai sx hả chị? giá cả thế nào nữa
    • 211 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình thấy có 1 bạn thanh lý trên diễn đàn, mượn đỡ hình của bạn ấy cho bạn xem nhé.
    Lúc bạn ấy thanh lý định mua nhưng không kịp, bị hốt trước, hì..
    http://www.flickr.com/photos/48971084@N06

Abbott Dermal Day - hàng của Abbot
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconcuame Xem bài viết
    Mình thấy có 1 bạn thanh lý trên diễn đàn, mượn đỡ hình của bạn ấy cho bạn xem nhé.
    Lúc bạn ấy thanh lý định mua nhưng không kịp, bị hốt trước, hì..
    http://www.flickr.com/photos/48971084@N06

Abbott Dermal Day - hàng của Abbot
    Chị ơi cho e hỏi 1 tý nữa là loại dermal này dùng được cho da nhờn chứ ah? tại vì em tim hiểu 1 số thông tin về loại này thì chỉ thấy nói chống nắng dưỡng da và giữ ẩm thôi ko thấy đề cập loại da nào da chị cũng nhờn và bị mụn phải không ah?
    • 957 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Oa, hum qua rỗi lượn An Đông cũng đc một bạn tư vấn xài cái rosa số 1 này, chả bjk lúc ấy sao mà lại bê về lun, giờ search gg mới bjk sp này ít người bjk quá đi nên chưa dám xài lun.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi shj0ry; 02/07/2010 vào lúc 11:08 AM.
    ......Có một cái gì đó....nhẹ tênh...........
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shj0ry Xem bài viết
    Oa, hum qua rỗi lượn An Đông cũng đc một bạn tư vấn xài cái rosa số 1 này, chả bjk lúc ấy sao mà lại bê về lun, giờ search gg mới bjk sp này ít người bjk quá đi nên chưa dám xài lun.
    Bạn shj0ry này xài thử chưa?Báo cáo kết quả cho mọi ng biết với
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Da em cũng rất nhờn và nhiều mụn,em đang băn khoăn tìm hiểu về địa chỉ trị mụn uy tín ở hà nội mà chưa biết,các chị ai có kinh nghiệm chỉ giúp cho em với
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E đang ốm nghén quá nên không thiết dùng mỹ phẩm.
    Hiện e đang có hộp kem Rosa. Các mẹ biết tiếng Rosa trong việc làm trắng, mờ vết thâm nám, và trị mụn rồi nhé ^^
    ROSA - Kem dưỡng trắng da UV/30 - 260K
    Mình mua của chị orishop2009 - 270k (Rosa loại 1). (Chị bán ở hà nội rất lâu rồi, và yên tâm hàng đảm bảo chính hãng nhé)
    Mới dùng được 1lan, tý xíu, rất ít, không đáng kể.
    Mình để lại cho mẹ nào cần, tránh mua hàng trong nam gửi ra, vì trong nam hàng này trôi nổi nhiều lắm ah.
    Giá của em nó là 230k nhé
    E còn 1 hộp kem linh chi, dưỡng trắng da, cũng loại 1 luôn. Kem này thì cũng khỏi phải quảng cáo luôn ah, nó dưỡng trắng mịn da. Nhưng các mẹ có thể dễ nhầm với linh chi loại 1, và loại 2 đấy ah.
    E mua của 1 bạn ở phố huế. Tem mác đàng hoàng luôn ^^.
    Đã dùng được 1/3 hộp
    E mua 190k. để lại cho mẹ nào cần giá 100k ah
    Các mẹ liên lạc qua điện thoại cho e, vì e đang ốm nghén lắm, không có thời gian onl nhiều đâu ah.
    E ở Hà nội ah. Linh: 0164945 3087
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da mình cũng nhờn và có mụn. mình dùng Rosa một time mà chẳng thấy hiệu quả j hết hic có eva nào có cách j khác nữa ko?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lúc trước mình cũng dùng rosa,cũng ko cải thiện j.da mình mùa hè thì ko sao,mùa đông đến là y như rằng vừa khô,vừa sần sùi,mun li ti. Ngai ko dám ra duong. Ai có bí quyết j chỉ cho mình với,thanks trước ah.
    • 317 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jilinjilin Xem bài viết
    Lúc trước mình cũng dùng rosa,cũng ko cải thiện j.da mình mùa hè thì ko sao,mùa đông đến là y như rằng vừa khô,vừa sần sùi,mun li ti. Ngai ko dám ra duong. Ai có bí quyết j chỉ cho mình với,thanks trước ah.
    Mẹ nó xài đắp mặt+massage bằng dầu dừa thử đi, mình nổi mụn do nội tiết tố, già đầu rồi nhưng tới tháng là mụn nổi tè lè, không cản được

Mình xài dầu dừa gần 2 tháng, mụn thì vẫn có, già thì nặn, nhưng lại giảm sưng mụn, giảm thâm, da trắng sáng hẳn, đều màu da, chưa kể dài lông mi ( cái này đảm bảo luôn nè)

Dầu dừa khá là hợp với nhiều loại da, trừ bạn nào da nhờn quá thì không nên dùng
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có bán nhé! link facebook mình:
    https://www.facebook.com/miuspa68
    có giấy kiểm định viện pasteur tphcm an toàn cho da nha b. kem trị mụn + thâm mụn, hok để lại sẹo
    • 111 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

da em nhờn và khá nhìu mụn,em đang điều trị mụn sắp dứt điểm,da em nhờn nhìu lắm và rát dễ nổi mụn,em mún hỏi chị nào biết sau khi hết mụn nên dưỡng da loại nào lâu dài dc ạ,mỹ phẩm của thorakao em nên xài loại nào ạ,và em mún hỏi dùng bộ essance màu xanh lá dc ko ạ?
    • 133 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hangyenlinh em dùng kem nhau thai cuu đi da chị mụn ít dùng nhau thai cuu duog ẩm oke luôn da c khá nhạy cảm kén mỹ phẩm lắm mà dùng kem cuu k thấy sao hêt chỉ thấy thic thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 0988162301
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangyenlinh Xem bài viết
    da em nhờn và khá nhìu mụn,em đang điều trị mụn sắp dứt điểm,da em nhờn nhìu lắm và rát dễ nổi mụn,em mún hỏi chị nào biết sau khi hết mụn nên dưỡng da loại nào lâu dài dc ạ,mỹ phẩm của thorakao em nên xài loại nào ạ,và em mún hỏi dùng bộ essance màu xanh lá dc ko ạ?
    Da em nhờn thì thử dùng mật ong rừng với giấm táo mèo xem sao.
    • 111 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em mún tìm hẳn kem dd cơ,chứ đồ tự nhiên cái nào em cũng kinh qua hết rùi,nhưng e nghĩ da ra đường mà ko có mp bảo vệ thì ko giữ da đẹp dc,da em khá nhờn nên chả cần giữ ẩm đâu ạ,đồ tự nhiên nuôi da rất tốt,nhưng time dài thui ạ,với lại ra đường bụi bẩn mà mấy chị
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em có thể vào địa chỉ https://www.facebook.com/be.haykhocnhe.5 để tham khảo nhé, kem này dịu nhẹ, dùng rất ok, chị nghĩ là hợp với da của e.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hangyenlinh Xem bài viết
    em mún tìm hẳn kem dd cơ,chứ đồ tự nhiên cái nào em cũng kinh qua hết rùi,nhưng e nghĩ da ra đường mà ko có mp bảo vệ thì ko giữ da đẹp dc,da em khá nhờn nên chả cần giữ ẩm đâu ạ,đồ tự nhiên nuôi da rất tốt,nhưng time dài thui ạ,với lại ra đường bụi bẩn mà mấy chị
    • 111 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn chị ạ,em thường xuyên đắp mặt nạ tự nhiên rùi,nhưng vẫn mún thêm kem dd,cho da nó mịn,mấy chị có ai biết tới mỹ phẩm kim ngân hoa ko?
    • 111 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi,kem của cô đó là kem dưỡng ẩm mà chị,da em nhờn dầu cơ mà huhu
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2