• 0 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 1,547 Bài viết

• 2,359 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi,

Em đang muốn tìm mua kem dưỡng da nhưng da em là da dầu. Các mẹ thông thái tư vấn giúp em với, như thế thì dùng loại kem nào, mua ở đâu và giá là bi nhiu? Cám ơn các mẹ nhiều nhiều!

Tặng hoa trước cho các mẹ :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Danh sách những chất cần cho bữa ăn của bé

Nhu cầu dinh dưỡng của trẻ sẽ thay đổi và tăng theo từng giai đoạn tuổi. Để đảm bảo cung cấp dinh...

• Nhật ký dùng dầu dừa

Em đã dùng dầu dừa được 3 năm - từ đầu năm 2011 đến nay và em muốn chia sẻ với các chị kinh nghiệm...

• Kem dưỡng da dành cho da nhờn

Xin chào mọi người, Mình mới sinh xong được 4 tháng, mình muốn mua kem dưỡng da dùng ban đêm mà không biết nên chọn loại nào vì hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại mỹ phẩm. Da mình thuộc loại da dầu cũng hay kén mỹ phẩm lắm. Mặt mình hiện có nhiều sẹo thâm do mụn để lại. Mẹ nào biết loại...

• Mỹ phẩm White Doctors vừa bị thu hồi và tiêu hủy toàn bộ

Các mẹ biết tin này chưa. Các mẹ dùng có ai bị sao không Mỹ phẩm White Doctors Bị xử phạt 105...

• Tìm Kem Dưỡng Trắng Dành Cho Da Nhờn

Da mặt mình rất nhờn đang tìm 1 loại kem nào dưỡng trắng dành cho da nhờn mà chưa biết mua loại nào,xem trên mạng thì cứ hoa cả mắt lên vì nhiều thứ quá,vây nên muốn hỏi các mẹ da nhờn đã và đang xài kem dưỡng cho nó thực tế. Mẹ nào da nhờn mà xài loại kem dưỡng trắng gì có hiệu quả thì ới lên cho...

• 2,022 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Chị nói luôn chị cần mua tầm nào thì các chị khác dễ tư vấn hơn ạ :cool::cool: nếu giá không quá chát tầm 300k thôi thì em nghĩ Yves Rocher và Neutrogena hay Clean&Clear đều OK :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,547 Bài viết

• 2,359 Được cảm ơn

mình định tìm loại có giá <= 500k (hộp nhỏ cũng được) thui. Không biết với mức chi phí như thế có bon chen được Coreana hay Lo'real không????

Nhưng hình như các loại kem dưỡng toàn hộp to vật hay sao ý, mình thì cực lười dùng mỹ phẩm, hồi trước có lọ kem dưỡng Vichy được cho có 50ml mà dùng mãi hơn 2 năm không hết, hic...
    • 2,022 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mama-in-future Xem bài viết
    mình định tìm loại có giá <= 500k (hộp nhỏ cũng được) thui. Không biết với mức chi phí như thế có bon chen được Coreana hay Lo'real không????

Nhưng hình như các loại kem dưỡng toàn hộp to vật hay sao ý, mình thì cực lười dùng mỹ phẩm, hồi trước có lọ kem dưỡng Vichy được cho có 50ml mà dùng mãi hơn 2 năm không hết, hic...
    Em cũng toàn mua 50ml, dùng cũng khá lâu. hihi. L'oreal giá cũng ko cao mà chị, em định dùng Hydrafresh của L'oreal nhưng chị Hylam bảo da nhờn dùng Clean&Clear và Neutro ok hơn. Hhihi, túi tiền em cũng bon chen đến đc đó thôi.
    • 1,547 Bài viết

• 2,359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hotmitxixon Xem bài viết
    Em cũng toàn mua 50ml, dùng cũng khá lâu. hihi. L'oreal giá cũng ko cao mà chị, em định dùng Hydrafresh của L'oreal nhưng chị Hylam bảo da nhờn dùng Clean&Clear và Neutro ok hơn. Hhihi, túi tiền em cũng bon chen đến đc đó thôi.
    Thế à, tks bạn nhé! BẠn ở HN hay HCM vậy? Yves roucher hay Neutro mua ở đâu thì tốt nhỉ? Hồi trước mình dùng Clean&Clear nhưng chẳng có ấn tượng gì về nó cả
    • 2,022 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mama-in-future Xem bài viết
    Thế à, tks bạn nhé! BẠn ở HN hay HCM vậy? Yves roucher hay Neutro mua ở đâu thì tốt nhỉ? Hồi trước mình dùng Clean&Clear nhưng chẳng có ấn tượng gì về nó cả
    Em ở An Giang chị ạ nên mua hàng online trên muare thôi
    • 69 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn ơi da mình cũng dầu nè. Mình mua một bộ nokdu của Coreana dùng cũng rất ok. Da hết dầu mà lại mịn. Lọ kem đêm của nó >500k một tí thôi. Nhưng mình nghĩ bạn phải dùng kèm nước hoa hồng + tinh chất + dưỡng đêm. Đấy là tối thiểu để điều trị da dầu đó bạn.
    • 1,547 Bài viết

• 2,359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaucon0683 Xem bài viết
    Bạn ơi da mình cũng dầu nè. Mình mua một bộ nokdu của Coreana dùng cũng rất ok. Da hết dầu mà lại mịn. Lọ kem đêm của nó >500k một tí thôi. Nhưng mình nghĩ bạn phải dùng kèm nước hoa hồng + tinh chất + dưỡng đêm. Đấy là tối thiểu để điều trị da dầu đó bạn.
    Tks bạn :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc::Lov eStruc:, nhìn nich bạn mình đoán chắc bạn bằng tuổi mình :rolleyes: Mình đang muốn tìm kem dưỡng da để dùng với mục đích kết hợp làm kem lót trang điểm, thế nên chắc k xài được lọ kem đêm giống của bạn. Mình sắp cưới mà da mặt mình thì là loại da dầu, sợ dùng mỹ phẩm của bên trang điểm không hợp da nó nổi mụn tùm lum lên thì tèo!!! Kem dưỡng của mình vì nó là lớp dưới cùng sát da mặt luôn, còn trên đó nó dùng mỹ phẩm khác cũng đỡ bị ảnh hưởng hơn! Bạn có biết loại kem dưỡng ban ngày của Coreana thì thế nào không?
    • 69 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nokdu là loại kem dưỡng dành cho da dầu của Coreana bạn à! Mình mua ở siêu thị Thái Hà, chị tư vấn nói vậy! Kem dưỡng ngày của nó mình dùng cũng rất được. Nó hợp với da mình. Mình dùng nó làm kem lót trang điểm luôn. Mình dùng sửa rửa mặt/ nước hoa hồng/ tinh chất/ serum se lỗ chân lông/ kem dưỡng ngày. Da bây giờ thích hơn trước hihi... trộm vía.
    • 478 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Em thấy hầu hết các loại kem mà bảo là kiềm dầu đều có chứa powder hút dầu. Mà powder thì chắc là lại có talc. Talc lại ko tốt cho người sử dụng. Nên tốt nhất là dù mình có da dầu cũng ko nên sử dụng mấy loại kem kiềm dầu. Có dầu thì cứ dùng giấy thấm dầu thui. Mà trc e đọc ở đâu có recommend cái oil lotus của Clarins. Thấy bảo là loại này dùng ban đêm sẽ làm cho da tiết da nhiều dầu hơn. Nhưng cả ngày da sẽ ko ra dầu nữa, vì đã tiết ra ban đêm hết rùi ^^. Chả bít thế nào. Nhưng bao h có $ e sẽ thử. Trán và mũi của e cũgn nhiều dầu lắm. Trông bẩn bẩn kinh lên đc. Hic
    • 2,022 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hadeutsch Xem bài viết
    Em thấy hầu hết các loại kem mà bảo là kiềm dầu đều có chứa powder hút dầu. Mà powder thì chắc là lại có talc. Talc lại ko tốt cho người sử dụng. Nên tốt nhất là dù mình có da dầu cũng ko nên sử dụng mấy loại kem kiềm dầu. Có dầu thì cứ dùng giấy thấm dầu thui. Mà trc e đọc ở đâu có recommend cái oil lotus của Clarins. Thấy bảo là loại này dùng ban đêm sẽ làm cho da tiết da nhiều dầu hơn. Nhưng cả ngày da sẽ ko ra dầu nữa, vì đã tiết ra ban đêm hết rùi ^^. Chả bít thế nào. Nhưng bao h có $ e sẽ thử. Trán và mũi của e cũgn nhiều dầu lắm. Trông bẩn bẩn kinh lên đc. Hic
    Hình như có 1 chị dùng viên NNO ban đêm cũng thế. Chị ý bảo là bôi cái viên nang NNO lên thì da nhìn dầu kinh khủng nhưng đến sáng thì mặt sạch bong giống như tuyến nhờn nó bị lừa vậy :Laughing::Laughing:
    • 786 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

@mama-in-future : bạn ơi mình nghĩ bạn đừng dùng kem dưỡng để làm lót trước bước trang điểm.Nếu mún bạn có thể dùng dưỡng trước nhưng nhất định phải có thêm base.Base cũng không quá đắt đâu.Base giúp giữ lớp trang điểm không tiếp xúc vào da mặt mình chứ kem dưỡng thôi thì không làm đủ chức năng của base đâu.Nếu bạn dùng traditional makeup thì mình nghĩ bạn nên dùng thêm base.
    • 1,749 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Chủ đề hay mà ít cm quá nhỉ, em đã kinh qua 2 loại kem dưỡng da là Clinique và SSD White lucent nhưng chỉ dùng ok vào mùa đông, đến mùa hè dùng nó ko thấm vào da tí nào cả, sáng dậy vốn mặt đã bóng nay có thêm kem dưỡng lại càng bóng hơn. Thế là đến mùa hè chán chẳng buồn dùng thứ j hết, giờ e muốn dùng kem dưỡng lại nhưng chẳng biết mua loại gì, 26t ko biết có nên dùng chống lão hóa chưa hay đợi ngoài 30 nhỉ :Thinking:
    • 75 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hotmitxixon Xem bài viết
    Chi. oi Clean&Clear mua o? sie^u thi. fai? k a., hay fai? mua hang xach' tay moi' to^t'... Da em nhie^u da^u dung no' lam lot' trc' bbcream dc ko chi. ...
    • 114 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chủ đề này hay quá, da em cũng dầu lắm, nhưng em chỉ định mua để dưỡng da ban đêm thôi thì nên dùng loại nào và mua ở đâu ạ? Em ở HN.
    • 133 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình da hồn hợp nhưng ko hợp với các loại dưỡng mà ko có chứ Oil -Free. Mình đã thử qua SSD, Dior, Estee Lauder, Vitamin C the body shop nhưng dễ bị nổi mụn.. Đợt vừa rồi có sample Aquasource Của hãng Biotherm Oil free dùng thích lắm, bôi qua đêm được sáng dậy da có vẻ khỏe hơn, sáng hơn ( trộm vía ) Mà sample nên dùng sắp hết rồi ko biết ở HN chỗ nào bán BIotherm đây nhỉ, có bạn nào biết mách m với

Hoặc là có bạn nào dùng Seaweed của Body shop chưa review nhé, nghe bảo em này dữong cũng Oil free da dầu dùng đc
    • 593 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

hàng tốt và rè, xài thorakao nha , kem chân trâu, ko đổ dầu, xài rất tốt. ở tp.hcm bạn đến show rôm nó để hỏi kĩ thêm.
    • 62 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

em thì da thường thôi nhưng đứa bạn em thì da dầu lắm mặt lúc nào cũng nhờn.em thấy nó hay dùng nước hoa hồng essan và bôi kem evita trước khi đi ngủ giờ giảm rõ rệt đấy ạ
    • 2,133 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ecosystem Xem bài viết
    Chủ đề này hay quá, da em cũng dầu lắm, nhưng em chỉ định mua để dưỡng da ban đêm thôi thì nên dùng loại nào và mua ở đâu ạ? Em ở HN.
    Bạn dùng thử Olaz 7in1 xem sao, ban đêm thì dùng serum và kem đêm.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 438 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Da dầu mọi người dùng thử Kose Junkisui chai màu xanh lá xem sao nhe. Loại này cho da dầu và mụn. Không nhờn, không bết, thấy khá là dễ chịu.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2