• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.71K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai biết kem dưỡng da nào tốt chỉ mình với ạ.H trên thị trường nhiều hàng nhái rồi kem trộn mình sợ lắm ((.Mình muốn mua kem dùng lâu dài mà k bị hư da,mịn da là được rồi ạ.Da mình thuộc loại da hỗn hợp,lỗ chân lông to nên hay nổi mụn lắm,mỗi lần mụn xẹp là để lại vết thâm khổ lắm ạ.Không làm sao cho hết được.H mình chỉ cần da láng mịn không có mụn chứ không cần trắng.Các mẹ giúp mình với THANK Ạ!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tốt nhất là dùng những loại kem dương da uy tín như L' oreal, Garnier của Pháp, dòng chống lão hóa sâu bạn à. Trên thị trường chẳng biết đc hàng fake hay auth đâu, khó lắm. Chính thế dễ gây hỏng da cực kì. Chị mình ở bên Pháp và mình cũng từng đi Pháp nên mình biết đc loại nào tốt và ng dân họ chuộng. Muốn đỡ hỏng da thì nên dùng đồ auth thôi. Order hoặc là tìm nh người xách tay thực sự thôi bạn à.
    • 485 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mụn là thứ khó trị nhất, mình nghĩ nên dùng thuốc uống thì tốt hơn là dạng xoa!
    • 3,470 Bài viết

• 10,046 Được cảm ơn

Thâm vì mụn thì chỉ có trường kì khác chiến. Kem dưỡng chỉ dưỡng ẩm thôi k hết thâm nhé. Dùng 1 thứ kem k thể trị hết từng đó bệnh. Mình có chị bạn có công ty sản xuất kem bán ở Mỹ nên có biet đôi chút vì chị ý chỉ cho + hay mầy mò đọc các bài về dưong da của bác sỹ da ở Mỹ. Da mình năm nay 37 tuổi mà 3 năm trở lại đây nhìn còn sáng láng hơn hồi 27 vì biết cách dưỡng. Mình thích mấy vụ làm đẹp lắm cho nên muốn giúp các bạn chút kinh nghiệm học được.
    Có loại kem bác sy khuyên dùng nhưng có thể ở vn k bán cho nên mình chỉ loại nào mình nghĩ có trên thị trường vn và cách chăm da thôi nhé. Hãng oil of olay và neutrogena có ơ vn. Nhưng nhớ mua chính hãng k mua đồ rởm lại hư da khổ hơn.

Để chưa vết thâm, phải tẩy Lan da chết từ từ bằng dùng serum có chất AHA để tẩy da chết. Các vết thâm se theo tg mờ đi. Sau đó dùng kem dưỡng ẩm và Trắng da. Cần nhất là dùng kem trống nắng hàng ngày nếu k da mới sẽ cháy.
    Serum tẩy tế bào chết có thẻ dùng của hãng oil of olay. Regenerist Night Resurfacing Elixir by Olay Regenerist. Serum này dùng buổi tối và được nhà chuyên gia về kem nổi tiếng nhất Mỹ đánh giá là loại tốt nhất. Nếu bạn biết đọc tiếng Anh thì tìm hiểu ở đây nhé
    http://www.paulaschoice.com/beautype...rfacing-Elixir

Sau tẩy là dương. Kem dưỡng loại tốt có thể tìm mua của oil of olay có chống nắng. Kem này cũng được đánh giá loại tốt nhất. Mua loại Regenerist DNA Superstructure UV Cream SPF 30 by Olay Regenerist. Kem này cải tạo lại tế bào ÀDN của da. Vì có chống nắng nên bôi ban ngày. Tối thì dùng Healthy Skin Anti-Wrinkle Cream, Night của Neutrogena chống nhăn.

Nếu k có mấy hang trên thì mua kem sâm của HQ "concentrated gingsen cream" của hãng sulwahoo. Loại này hàng đầu của hãng này đó. Rất lành và mát. Mình dùng loại này rất thích.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BambinoEmily; 19/04/2013 vào lúc 11:38 PM.
    Em iêu gâu gâu nhà em
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu94 Xem bài viết
    Ai biết kem dưỡng da nào tốt chỉ mình với ạ.H trên thị trường nhiều hàng nhái rồi kem trộn mình sợ lắm ((.Mình muốn mua kem dùng lâu dài mà k bị hư da,mịn da là được rồi ạ.Da mình thuộc loại da hỗn hợp,lỗ chân lông to nên hay nổi mụn lắm,mỗi lần mụn xẹp là để lại vết thâm khổ lắm ạ.Không làm sao cho hết được.H mình chỉ cần da láng mịn không có mụn chứ không cần trắng.Các mẹ giúp mình với THANK Ạ!!
    Bạn nên chăm sóc da đúng cách: Tẩy trang mỗi tối dù bạn không trang điểm - Rửa mặt bằng sữa rửa mặt - thoa nước hoa hồng - kem dưỡng dành cho da hỗn hợp. Vì bạn vệ sinh da chưa sạch, chưa lấy hết bụi bẩn ở lỗ chân lông, gây nên tình trang lỗ chân lông bị bít và lỗ chân lông to và thường bị mụn.
    Ngoài ra hằng tuần bạn nên tẩy tế bào chết và đắp mặt nạ dưỡng da. Nếu bạn chăm chỉ chăm sóc da đúng cách 1 thời gian ngắn (4-6 tuần) da bạn sẽ được cải thiện đáng kể.
    • 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình đồng ý với bạn Maidep. Bạn nên vệ sinh da và chăm sóc đúng cách, đúng sản phẩm. Mình đọc kỹ comment của bạn thì cảm nhận có vẻ da bạn nhạy cảm và dể tổn thương. Mình khuyên đầu tiên bạn nên dùng dạng mỹ phẩm thiên nhiên đặc trị của Pháp, Evene trị mụn và phục hồi da, nó có dòng sửa rửa mặt và tuýp kem cho trường hợp da bạn. Sau khi da đã khoẻ và cân bằng thì bạn chuyển sang dòng dưỡng da cũng của hãng này luôn. Dòng sản phẩm này nổi tiếng, an toàn và được rất nhiều người tin dùng, giá cả cũng chấp nhận được. Thà mình đầu tư chút để da đẹp, khoẻ và trẻ lâu bạn ah. Nếu bạn quan tâm và cần hỏi thêm thì gmail cho minh theo dia chi pinquyn.vn hen. Rất vui nếu có thể giúp gì dc bạn.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tìm thấy facebook của sati.vn có nhiều bộ kem dưỡng da nên mình mua bộ Elizabeth Arden Visible Difference Skin Balancing Cleanser & Toner Set. Tuy đắt nhug đúng là hiệu quả, ko uổng tiền nào của đó. Chỗ này thấy được vì nó nhập trực tiếp từ Mỹ về.