Dưỡng da - Làm đẹp da

Kem chống nắng nào hiệu quả nhất cho da nhờn và nhiều mồ hôi ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 71.3K Lượt đọc
  • 129 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 1,367 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Các mẹ ạ, tình hình là mình vừa mới biết ( hi vọng không quá trễ) là ngồi máy vi tính hay đi dưới mấy cái đèn halogen thi da vẫn gọi là cần sun block, đúng không các mẹ. Vì vậy mình đang muốn mua 1 tuýp ( or chai) sunblock, không biết loại nào các mẹ recommend cho da dầu đây, Shiseido hay là SKII, Clinique? Có mẹ nào da dầu có kinh nghiệm hay giúp mình với nhé. Ghét da dầu quá đi mất :Worried:
    Cảm ơn nhiều ạ
    CON LÀM MÂY NHÉ, MẸ LÀM MẶT TRĂNG ...
    HAI TAY CON ÔM MẶT MẸ, CÒN MÁI NHÀ TA LÀ TRỜI XANH ...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 208 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy Anessa của Shiseido dùng Ok đấy . À nhưng mà chẳng biết có dùng đc cho mặt không vì mình toàn bôi tay+cổ
    • 267 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

meotom thử UV Plus của Clarins đi!!
    • 1,367 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Amelie ơi chai đó dành cho oily face đúng không, bạn xài thấy thế nảo. Sẵn hỏi luôn là Amelie ở nước nào vậy :Battin ey: ?
    • 267 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotom Xem bài viết
    Amelie ơi chai đó dành cho oily face đúng không, bạn xài thấy thế nảo. Sẵn hỏi luôn là Amelie ở nước nào vậy :Battin ey: ?
    Chai đó dùng cho da dầu được, vì nó là dạng fluide, co những công dụng sau: chống UVA, UVB, IR, dưỡng ẩm, chống nhăn, và chống pollution luôn!! Chống nhiều cái la mình khoái:Laughing:

Cái texture nó nhẹ nhàng lắm, nên bôi lên thấm nhanh, làm mịn, nên có thế dùng để làm make-up base luôn đó,nó giữ được lớp trang điểm luôn!! Đánh lên mặt kg có thấy trắng toát.SPF là 40

Mình da cực dầu, xài thấy tốt, dĩ nhiên mình kg mong chờ nó là sẽ giảm dầu, vì nó có phải là moisturiser đâu, nhưng xài thì thấy da mịn , các đốm nâu do hồi trước mình kg bảo vệ tránh nắng từ từ trắng ra, nói chung là thấy dễ chịu với loại này!! Da nhạy cảm có thể dùng được luôn vì nó làm từ 100% khoáng chất tự nhiên!! hehehe, mình quảng cáo cho nó quá nhiều rồi!! Bạn ở đâu, có thể xin thử trươsc khi mua nhé!!

Mình ở Pháp meotom à!

Mình thấy bạn nói có lý đó, mình ngồi máy vi tính nhiều, thấy da xạm lại, kg hiểu vì sao, nên bây giờ ngồi trước vi tính mình cũng xài kem chống nắng, mình thấy da mặt mình đang từ từ trắng lại, nhưng hình như kg phải ai cũng bị vậy, mình suy nghĩ, hình như laọi da dầu mới bị như thế!!
    • 1,367 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amelie Xem bài viết
    Chai đó dùng cho da dầu được, vì nó là dạng fluide, co những công dụng sau: chống UVA, UVB, IR, dưỡng ẩm, chống nhăn, và chống pollution luôn!! Chống nhiều cái la mình khoái:Laughing:

Cái texture nó nhẹ nhàng lắm, nên bôi lên thấm nhanh, làm mịn, nên có thế dùng để làm make-up base luôn đó,nó giữ được lớp trang điểm luôn!! Đánh lên mặt kg có thấy trắng toát.SPF là 40

Mình da cực dầu, xài thấy tốt, dĩ nhiên mình kg mong chờ nó là sẽ giảm dầu, vì nó có phải là moisturiser đâu, nhưng xài thì thấy da mịn , các đốm nâu do hồi trước mình kg bảo vệ tránh nắng từ từ trắng ra, nói chung là thấy dễ chịu với loại này!! Da nhạy cảm có thể dùng được luôn vì nó làm từ 100% khoáng chất tự nhiên!! hehehe, mình quảng cáo cho nó quá nhiều rồi!! Bạn ở đâu, có thể xin thử trươsc khi mua nhé!!

Mình ở Pháp meotom à!

Mình thấy bạn nói có lý đó, mình ngồi máy vi tính nhiều, thấy da xạm lại, kg hiểu vì sao, nên bây giờ ngồi trước vi tính mình cũng xài kem chống nắng, mình thấy da mặt mình đang từ từ trắng lại, nhưng hình như kg phải ai cũng bị vậy, mình suy nghĩ, hình như laọi da dầu mới bị như thế!!
    da mình vẫn chưa thấy bị sạm, nhưng vì mình đang xài dưỡng da ban đêm có AHA nên mình sợ nó sẽ nhạy cảm hơn bình thường, nên thôi phải có chút sunblock vào cho yên tâm. Để xin sample về xài thử cái đã. Tại bữa đọc trong box xa xứ có mẹ nào khen SKII nên cũng đang lăn tăn :Worried:
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Clinique có tuýp chống nắng super city block oil-free daily face protector 25SPF, mình đang định mua vì có 2 cô bạn da dầu dùng rồi đều khen là không bóng tí nào, dùng thay foundation. Vừa hỏi giá ngoài cửa hàng là 675k, tuýp chắc khoảng 75g, dùng chắc được lâu vì đặc như phấn nước chứ không phải dạng sữa.
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 198 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Ô, em vừa mua một tuyp Oil Free Sun Cream (cho mặt) của Thefaceshop (Hàn). Chỉ số SPF 35 PA++, Block cả UVA/UVB.
    Giá cũng mềm lắm, tính ra tiền Việt đâu khoảng 100 000 thôi. Em đang dùng, thấy tốt lắm, rửa mặt sạch, bôi lên rồi đi chơi thể thao, về thấy mặt không lên dầu.
    Hôm nọ đi mua thấy nó có cả một lô lốc cho body (dạng xịt và dạng cream)- Giá khoảng 11-12$ và Cho mặt cũng có hai ba loại chi đó giá khoảng 7$-10$. . .Nhưng mà để tiết kiệm, em chỉ mua cho mặt, rồi dùng cho cả tay chân
    Em thấy bảo ở HN có đại lí của cái này, chị nào da dầu thử mua loại oilfree giống em xem.
    Em đọc trong sức khỏe 360, họ khuyên là chọn hãng nào tin cậy (không phải mấy hàng trung quốc vớ vẩn là OK), nhưng không hẳn hàng đắt tiền là tốt, mà hợp với da mình hay không nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,367 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Mình ở Pháp meotom à!

Mình mới mua cái clarins này ở duty free Thailand, tính ra chừng 41 usd, nhỏ xíu à tên là UV Plus protective day screen chắc là nó rồi hả, chưa xài qua nhưng bôi thử lúc test trên tay thì thấy kô oily, thanks amelie nhé.
    • 4,700 Bài viết

• 5,195 Được cảm ơn

Huhuhu, giờ thì tui đã bít tại sao tui đen sì trong khi suốt ngày ngồi nhà lướt web, ra đường thì như Ninja, mẹ có đi cạnh cũng chẳng nhận ra con gái ấy chứ:Crying: Da tớ cũng Oily, và cực kỳ sensitive bác nào mách em với!!! Bác meotom dùng Clarin có tiến triển nhớ báo em nhé!!!
    • 514 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

woa, mình nghĩ bôi mặt mà dùng daily thì nên dùng loại nào SPF nhẹ thôi chứ nhỉ??? Trước kia mình làm cho bên Clinique hay phải dịch tài liệu nên nhớ láng máng như vậy Mẹ nào biết rõ chỉ giáo giùm chị em với
    Mình dùng sản phẩm lea'- của Pháp, SPF 15 dạng xịt, mình da dầu mà dùng thấy không bị bóng nhờn và bôi lên mặt da không trắng bệch lên đâu. Mình mua giá tính ra tiền Việt cũng rẻ lắm. lọ 200ml mà có 187K thui. Mình dùng hơn 1 năm rồi thấy tốt nên mấy cô bạn của mình cũng dùng theo
    • 267 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotom Xem bài viết
    Mình mới mua cái clarins này ở duty free Thailand, tính ra chừng 41 usd, nhỏ xíu à tên là UV Plus protective day screen chắc là nó rồi hả, chưa xài qua nhưng bôi thử lúc test trên tay thì thấy kô oily, thanks amelie nhé.
    Chính là nó đó,mua rồi hả Tom , đắt nhỉ, vì lọ có 30ml hà, cái này chỉ dùng cho mặt thôi nên cũng kg hao lắm,mình bôi rất mỏng !!Bên này mua 34 euro! Còn body thì mình dùng loại rẻ thôi của L'oreal!!
    • 110 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo Xem bài viết
    Huhuhu, giờ thì tui đã bít tại sao tui đen sì trong khi suốt ngày ngồi nhà lướt web, ra đường thì như Ninja, mẹ có đi cạnh cũng chẳng nhận ra con gái ấy chứ:Crying: Da tớ cũng Oily, và cực kỳ sensitive bác nào mách em với!!! Bác meotom dùng Clarin có tiến triển nhớ báo em nhé!!!
    Chắc da bạn đen sẵn chứ, ngồi máy tính mà đen được da thì cả thế giới này thành dân châu Phi hết

Cá nhân mình thấy kem chống nắng của Dermalogica rất tốt, đã bạn nào thử chưa?
    • 267 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Su béo Xem bài viết
    woa, mình nghĩ bôi mặt mà dùng daily thì nên dùng loại nào SPF nhẹ thôi chứ nhỉ??? Trước kia mình làm cho bên Clinique hay phải dịch tài liệu nên nhớ láng máng như vậy Mẹ nào biết rõ chỉ giáo giùm chị em với
    Mình dùng sản phẩm lea'- của Pháp, SPF 15 dạng xịt, mình da dầu mà dùng thấy không bị bóng nhờn và bôi lên mặt da không trắng bệch lên đâu. Mình mua giá tính ra tiền Việt cũng rẻ lắm. lọ 200ml mà có 187K thui. Mình dùng hơn 1 năm rồi thấy tốt nên mấy cô bạn của mình cũng dùng theo
    Theo mình biết, thì độ SPF cao của kem chống nắng kg chứng tỏ sức mạnh của kem chông nắng! SPF 50 chỉ hơn SPF 15 có 2-4% về sức mạnh ngăn chặn cac tia UVA, UVB! Vậy 2-4% đó kg phải là mục tiêu khi bạn chọn kem chống nắng có SPF bao nhiêu!

SPF chỉ cho bạn biết thời gian kem có thể bảo vệ bạn khỏi ảnh hưởng của mạt trời! SPF 15, chỉ bảo vệ bạn được 2h30, còn spf 40 được hơn 6h !!

Vậy ai chọn loại nào là do mục đích sử dụng khác nhau! Phần lớn csc bà các cô bây giờ hay trang điểm, nếu chọn spf 15, sau 2h30 nó hết tác dụng, lúc này bạn sẽ phải bôi một lớp kem khác, thế nhưng bạn sẽ bôi ở đâu đây, vì trên mặt bạn là phấn trang điểm, bạn sẽ phải tẩy trang rồi bôi lại, rồi trang điểm lại, mắc công phải kg, chưa kể là lúc đó lớp trang điểm của bạn còn bền màu

Nếu bạn kg trang điểm, chỉ dùng kem chống nắng thì lúc nào apply lại cũng tiện! Nên spf 8, 10, 15 là phù hợp

Mình cũng nói thêm là, có người hỏi : Nếu bôi 2 lớp spf 15, thì có giống như spf 30 kg? Câu trả lời của chuyên gia là "Không!"

Còn Lea của Pháp, bạn ghi cho mình cái tên đầy đủ của kem chống nắng đó đi, khi nào chai của mình hết, mình cũng muốn thử, nếu tốt thì mình sẽ thay thế cái hiện giờ, cám ơn bạn !:Smiling:
    • 1,367 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Sáng nay đi ăn sáng uống cà phê rồi đi karaoke sau đó đi ăn bánh canh cua ngay chổ Kho Bạc nhà nước đó, nóng dã man luôn ngồi ăn mà mồ hôi mồ kê từa lưa. hi hi...
    Cái Clarins đó thích nhứt là do bôi lên thiệt nhẹ, không có trắng mặt, và không có nhờn. Mình mua ngay nó vì trước hềt mình mong nó bảo vệ được cái mặt mình trong không khí ô nhiễm của SG trong 2 tuần mình ở đây.

@ Tybibo: Da oily thì làm gì làm nhưng lúc nó đổ dầu ra thì bạn sẽ thấy mặt mình bị đen lại, nếu bạn để mặt mộc. Hôm qua mình về tới sân bay, cũng chả có trang điểm gì cả , găp ngay con nhỏ bạn làm trong sân bay nó nói sao đen dữ vậy trong khi mình thuộc dạng hơi bị trắng đấy làm mình cũng lo, sáng nay gặp lại bạn bè cũ thỉ tụi nó nói sao trắng dữ vậy .... Mình nghĩ do oily đó Tybibo à, biết sao giờ.
    • 1,367 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Quên nữa hôm qua bị tụi sân bay Thái dzục mất của mình cái chai chống nắng body mình thích ghê, SPF 50 lận, lại nhẹ không nhờn rít, ( ngu ghê bỏ trong xách tay) được bạn gởi tặng sf của Mỹ. Giờ lại phải đi tìm mua body sunblock chả biết hiệu gì tốt đây các mẹ ui :Sigh:
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Theo mình biết, thì độ SPF cao của kem chống nắng kg chứng tỏ sức mạnh của kem chông nắng! SPF 50 chỉ hơn SPF 15 có 2-4% về sức mạnh ngăn chặn cac tia UVA, UVB! Vậy 2-4% đó kg phải là mục tiêu khi bạn chọn kem chống nắng có SPF bao nhiêu!

SPF chỉ cho bạn biết thời gian kem có thể bảo vệ bạn khỏi ảnh hưởng của mạt trời! SPF 15, chỉ bảo vệ bạn được 2h30, còn spf 40 được hơn 6h !!

Vậy ai chọn loại nào là do mục đích sử dụng khác nhau! Phần lớn csc bà các cô bây giờ hay trang điểm, nếu chọn spf 15, sau 2h30 nó hết tác dụng, lúc này bạn sẽ phải bôi một lớp kem khác, thế nhưng bạn sẽ bôi ở đâu đây, vì trên mặt bạn là phấn trang điểm, bạn sẽ phải tẩy trang rồi bôi lại, rồi trang điểm lại, mắc công phải kg, chưa kể là lúc đó lớp trang điểm của bạn còn bền màu

Nếu bạn kg trang điểm, chỉ dùng kem chống nắng thì lúc nào apply lại cũng tiện! Nên spf 8, 10, 15 là phù hợp

Mình cũng nói thêm là, có người hỏi : Nếu bôi 2 lớp spf 15, thì có giống như spf 30 kg? Câu trả lời của chuyên gia là "Không!"

Còn Lea của Pháp, bạn ghi cho mình cái tên đầy đủ của kem chống nắng đó đi, khi nào chai của mình hết, mình cũng muốn thử, nếu tốt thì mình sẽ thay thế cái hiện giờ, cám ơn bạn !:Smiling:
    có một mẹo nhỏ cho các quý cô quý bà dùng kem chống nắng spf thấp muốn bôi thêm sau khi trang điểm nhé
    cho một ít kem chống nắng ra lòng bàn tay, xoa nhẹ cho KCN trải đều ra tay rồi vỗ nhẹ lên mặt trán..., làm như thế 2 lần cũng sẽ có tác dụng chống nắng khi đã trang điểm rồi mà vưỡn phải ra đường hi hi
    @Táo: theo kinh nghiệm ít ỏi của mình, thì Biore không good đâu Táo ơi,nắng vẫn cứ ăn và da vẫn cứ đen dù là hàng Nhật hay hàng Thái nhé
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 554 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, da em cũng cực kỳ nhờn có mẹ nào có kinh nghiệm bôi loại gì ban đêm cho đỡ nhờn hơn ko, em không bôi ban ngày mấy vì nếu bôi kem chống nắng thì lại phải bôi phấn nên ngại lắm. Các mẹ truyền cho ít kinh nghiệm nhé.
    • 986 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    có một mẹo nhỏ cho các quý cô quý bà dùng kem chống nắng spf thấp muốn bôi thêm sau khi trang điểm nhé
    cho một ít kem chống nắng ra lòng bàn tay, xoa nhẹ cho KCN trải đều ra tay rồi vỗ nhẹ lên mặt trán..., làm như thế 2 lần cũng sẽ có tác dụng chống nắng khi đã trang điểm rồi mà vưỡn phải ra đường hi hi
    @Táo: theo kinh nghiệm ít ỏi của mình, thì Biore không good đâu Táo ơi,nắng vẫn cứ ăn và da vẫn cứ đen dù là hàng Nhật hay hàng Thái nhé
    Túm lại mẹPond oi nên dùng kem chống nắng loại nào tốt nhỉ. chỉ giáo cho tui với. Hà Nội mùa này nắng khủng khiếp toàn 38-39 độ thôi à. Định mua kem chống nắng của Avene có good ko.
    Cảm ơn số phận đã mang các bé con đến ngôi nhà của bố mẹ:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 1,027 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mùa nắng sắp đến rồi, chỉ giùm em cái sublock nào dùng ok cho da dầu với, vừa vừa xiền thôi ạ. Da dầu thì dùng dạng gel or milk thì tốt đúng ko các mẹ

Tiểu Bảo thi khoảnh khắc trẻ thơ nè http://www.webtretho.com/forum/wttsh...2&postcount=17 Bộ ảnh thứ 342 nhé các mẹ
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7