Dưỡng da - Làm đẹp da

Kem Bảo Xuân trị mụn - Ngân Anh có hại không?

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 26.4K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em là một cô bé 17 tuổi. Từ lúc bắt đầu dậy thì mặt em đã lên rất nhiều mụn, chủ yếu là mụn cám và mụn đầu đen khiến cho da của em xỉn đi rất nhiều Em cũng cố thử uống mấy loại thực phẩm chức năng như Dưỡng Can Linh, Acnes.. để cải thiện tình hình nhưng vẫn không khá lên được. Gần đây bạn em nó giới thiệu cho em sử dụng kem dưỡng da trị mụn Bảo Xuân của cơ sở hóa mỹ phẩm Ngân Anh để dùng. Em cũng mua thử 1 hộp về bôi, thấy hộp nó cũng dán tem mác tử tế nên mới bôi thử 1, 2 hôm, vẫn chưa thấy tiến triển gì lắm. Nhưng hôm nọ em lên mạng tìm kiếm thông tin về sản phẩm Bảo Xuân này thì không thấy mà chỉ thấy sản phẩm viên uống Bảo Xuân của cơ sở Ích Nhân. Em rất thắc mắc về chuyện này, có chị em nào biết có thể giúp em với được không ạ? Làm cách nào để trị mụn an toàn cho sức khỏe? Em có nên tiếp tục dùng sản phẩm này nữa không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Up ! Cả nhà có ai giúp em với không ạ ((
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Up ((
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn Linqbu ơi, cái Kem dưỡng da Bảo Xuân của cơ sở sx Ngân Anh đó mình thấy có nhiều trên thị trường lắm, có cả ở hiệu thuốc và quầy bán mỹ phẩm. Nhưng thực ra, đó là hàng nhái, ăn theo từ mẫu mã thiết kế, logo cho đến nhãn hiệu của cái viên uống, thực phẩm chức năng Bảo Xuân được sản xuất bởi Nam Dược và phân phối bởi công ty Ích Nhân. Cái kem này có được kiểm chứng đâu mà. Hôm trước mình cũng thấy bài viết trên Dân trí nói về cái loại kem này. Ban quản lý thị trường đã ra quyết định đề nghị cơ sở NA ngừng sản xuất và lưu hành rồi đó! Thế mà họ lách luật thế nào mà hàng của họ vẫn đang bán đầy trên thị trường ấy.
    • 72 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ôi bạn đừng có dùng, dùng vào nặng ra đó, nếu do dậy thì thì nên uống thuốc từ bên trong, còn do yếu tố bên ngoài như nhờn , bụi bẩn thì giữ da sạch và dùng dược phẩm tốt hơn là mỹ phẩm
    Em yêu anh, bởi vì anh là nắng Có giọt sương nào thiếu nắng lại long lanh
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị cũng dùng loại này mà thấy có sao đâu nhỉ, mình 29 tuổi, dùng các loại mỹ phẩm từ lovite' đến mỹ phẩm Hàn Quốc nhưng cũng chả thấy hiệu quả là mấy, nhưng dùng cái này thấy da đẹp hơn hẳn, da mình rất khó tính luôn
    • 286 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Miinfh cũng đã từng dùng kem Bảo Xuân để trị mụn, nói chung mụn vẫn mụn chẳng đỡ j cả. Mà thấy có vẻ ghê ghê nữa vì nó ghi là trắng lên trong mấy ngày í, chỉ sợ có corticod thì chết nên dù mình mua 1 đống nhưng vứt hết rồi
    • 120 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chất corticod có trong cortibion. Mà cortibion là thuốc sd ngoài da dùng cho vết thương (mụn cũng được). Nó ghi xài 6-8 ngày. Theo em biết thì có thể lấy cortibion chấm lên mụn cũng đc mà
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dung lam dung cortibion
    • 275 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình mới mua 1 lọ kem dưỡng trắng da của Ngân Anh, thấy có tác dụng quá. Hic. Nó còn có tên là Ốc sên nữa.
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

kem ốc sên là của thorakao chu nhi?