Dưỡng da - Làm đẹp da

Idealist của Estee lauder để thu nhỏ LCL thì bị to LCL, huhuuu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 131 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, cứu mẹ cháu với! Chả là mẹ cháu dùng bộ Idealist của Estee lauder được một thời gian khá dài rùi, khoảng hơn hai tháng rùi) nhưng tình hình bi giờ tệ lém. Mẹ cháu dùng thía này: SRM-->Toner-->Idealist-->clear difference; ngoài ra thì mình cũng dùng Micro D của nó massage mỗi tuần hai lần. Lúc đầu không thấy có kết quả, mình nghĩ chắc phải kiên trì thì mới thấy kết quả. Nhưng mình dùng tới nay thấy cũng một thời gian lâu lắm rùi (mình không nhớ chính xác nhưng ít nhất là hơn hai tháng nhiều nhất là ba tháng rùi í ). Thế nhưng lỗ chân lông(LCL) ở mũi mình ngày càng to. Mình bị LCL to mỗi vùng mũi thui, tuy không có cái mụn nào mà cũng không bị thâm đen, nhưng mừ LCL to khiếp luôn í. Trước đây khi từ hồi mình bé đến năm mình 24 tuổi thì da mũi cũng như những chỗ khác thui, nhưng cách đây khoảng 3 năm, mình bị có mụn cám ở hai cánh mũi(giữa LCL có cái nhân trắng đục nhỏ) mình không biết nên mua cái lột mũi về, lột lên thì thích lém, mụn cám thì cũng hết hẳn luôn ,sau vài lần lột thì mình bỏ hẳn không lột nữa, nhưng LCL từ đó cứ to dấn … to dần hu huhuhu....dần dần thành to vĩ đại ở hai bên cánh mũi í. Từ khi mình đuợc biết về công dụng của Idealist, mình mừng lém(nhất là đọc bài víêt của mẹ Nấm về Idealist(xin lỗi mẹ Nấm nhé vì mình nhắc tên mẹ ở đây, hihi hi), thế là mình quyết tâm sài Idealist.Bi giờ kể từ khi mình sài Idealist thì LCL to hơn và bao trùm hết cái mũi luôn(trước đây LCL chỉ to mỗi ở vùng hai bên cánh mũi, nên ai nhìn thẳng vào mặt còn không thấy gì, chứ bi giờ nó rỗ khắp vũng mũi luôn, ngay cả sống mũi cũng bị, nhìn thẳng cũng thấy nhìn nghiêng...càng rõ hơn ). Mình mấy lần đã tính bỏ Idealist này đi, không sài nữa, nhưng nghĩ lại hay tại đây là phản ứng tống chất bẩn ra ngoài như một số mẹ đã truyền kinh nghiệm? mình có cần kiên trì sài hết lọ này không(mình bôi mỗi cái mũi nên lâu hết lém, chắc ít nhứt phải 6 or 8 tháng mới hết). Mình cũng biết là thời gian đầu mới dùng Idealist thì phải có Phản ứng phụ, nhưng phản ứng phụ mà các mẹ tả thường là mẩn đỏ, có mụn,mình dùng không mẩn đỏ, không ngứa, không mụn, chỉ mỗi tội cái mình mong nhứt là thu nhỏ LCL thì nó lại càng to ra, hu hu. Bi giờ mình đang phân vân lém, nửa thì muốn quẳng nó đi cho rùi(có nóng vội và lãng phí wá không nhỉ, híc ), điều quan trọng nhứt mình lo sợ là càng dùng mà nó càng to hơn thía này thì chít, (bi giờ đã có mấy người bạn thân kêu tên "thân mật" của mình là mẹ "MŨI RỖ" rùi! )huhuhu, nhưng nếu đúng là không hợp thì mình cũng phải vứt nó đi thui. Vấn đề chính là mình cứ không trả lời được cấu hỏi NẾU BỊ PHẢN ỨNG PHỤ (XẤU HƠN) ĐỂ TỐNG CHẤT BẨN RA NGOÀI THÌ PHẢN ỨNG NÀY KÉO DÀI TRONG BAO LÂU (THÌ ĐẸP TRỞ LẠI) HẢ CÁC MẸ, CÒN TRƯỜNG HỢP CỦA MÌNH ĐÃ KÉO DÀI GẦN BA THÁNG MÀ LCL NGÀY CÀNG TO LIỆU CÓ PHẢI LA MÌNH KHÔNG HỢP SẢN PHẨM? HAY CHỈ ĐƠN GIẢN LÀ MÌNH ĐANG TRONG THỜI GIAN BỊ PHẢN ƯNG PHỤ, VÀ THỜI GIAN ĐEN TỐI NÀY SẼ QUA ĐI?nên một nửa còn lại mình cứ tự nhủ " phải kiên trì, đó chỉ là phản ứng phụ tam thời, (LCL) nó to ra la để sau này khít lại hơn đó mừ, híc híc . Chính vì cái "tự nhủ " này mà mình cứ lần khân dùng mãi mà chưa dám quyết định: vứt hay dùng???. Xin các mẹ có kinh nghiệm về thu nhỏ LCL vùng mũi hãy cho mình xin một lời khuyên, xin hãy cứu mình với ới ới
    Chỉnh sửa lần cuối bởi heocoi; 06/07/2006 vào lúc 02:41 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,367 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

hi mình kô có kinh nghiệm về thu nhỏ LCL, nhưng theo mình thì 2 tháng mấy thì có lẽ nó kô có kq rùi. mình thì có da dầu lổ chân lông to 2 bên má, trang điểm lên xấu quắc. mình nên làm gỉ đê?
    • 955 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

sao bạn ko thử xài hiệu Clinique í, mình thấy cũng ổn
    • 131 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongvi
    sao bạn ko thử xài hiệu Clinique í, mình thấy cũng ổn
    Cám ơn mẹ Phượngvĩ và Mèotôm đã trả lời, mình cũng tính nếu mừ không hợp Idealist thì có lẽ sẽ sài cái Pure Mini đặc trị về thu nhỏ LCL vùng mũi cũa Clinique. Nhưng mình muốn hiểu rõ hơn về tình trạng của mình đối với Idealist trước khi chuyển…vì mình nghĩ hay phải chăng LCL mình bị to lên là do kíp mài Micro D của nó chứ không phải do Idealist?. Hiện tại mình vẫn còn đương phân vân lém nên tạm thời hạ xuống mài da chỉ một tuần một lần (trước đây là 1 tuần hai lần cơ, hị hị) . Thế mẹ Phượngvĩ có dùng sản phẩm thu nhỏ LCL của Clinique chưa? mẹ Phượngvĩ thấy kết quả thía nào, xin chia sẻ với mẹ Heocoi nhé. thank Phượngvĩ nhìu, híc
    • 955 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heocoi
    Cám ơn mẹ Phượngvĩ và Mèotôm đã trả lời, mình cũng tính nếu mừ không hợp Idealist thì có lẽ sẽ sài cái Pure Mini đặc trị về thu nhỏ LCL vùng mũi cũa Clinique. Nhưng mình muốn hiểu rõ hơn về tình trạng của mình đối với Idealist trước khi chuyển…vì mình nghĩ hay phải chăng LCL mình bị to lên là do kíp mài Micro D của nó chứ không phải do Idealist?. Hiện tại mình vẫn còn đương phân vân lém nên tạm thời hạ xuống mài da chỉ một tuần một lần (trước đây là 1 tuần hai lần cơ, hị hị) . Thế mẹ Phượngvĩ có dùng sản phẩm thu nhỏ LCL của Clinique chưa? mẹ Phượngvĩ thấy kết quả thía nào, xin chia sẻ với mẹ Heocoi nhé. thank Phượngvĩ nhìu, híc
    mình bị to lỗ chân lông 2 bên má, cũng xí xớn mua cli về , thấy cũng đỡ hơn, nhưng ko phải hiệu quả tức thì như quảng cáo đâu, vả lại mình nghe nói Cli phù hợp U30, còn hãng Este chỉ hợp với U40 thôi, bạn thử Cli đi, mà sao bạn biết nick mình là Phượng Vĩ hay quá vậy
    • 1,152 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Híc, các bác đã dùng Idealist đâu rồi? Giúp em heocoi đi!
    (he he, em cũng đang nín thở chờ bài post của các bác, vì em cũng vừa hí hửng vác về 1 chai 1.7 oz kèm theo 1 gift-sét Micro D + Refinishing eye serum đây ạ. Híc, nếu hậu quả, í quên hiệu quả như nhà Heocoi thì tiếc xiền lắm a )

• 131 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongvi
    mình bị to lỗ chân lông 2 bên má, cũng xí xớn mua cli về , thấy cũng đỡ hơn, nhưng ko phải hiệu quả tức thì như quảng cáo đâu, vả lại mình nghe nói Cli phù hợp U30, còn hãng Este chỉ hợp với U40 thôi, bạn thử Cli đi, mà sao bạn biết nick mình là Phượng Vĩ hay quá vậy

Hehe nhìn chữ "Phuongvi" thì ai hổng bít là Phượngvĩ chứ , Mẹ PhượngVĩ cứ làm như có cái tên bí hiểm lém không bằng , kekeke. Với lại, Theo như Mẹ heocoi được bít thì quê Phượngvĩ ở Hải phòng-chính là thành phố Hoa Phượng Đỏ í mừ :1:

Sở dĩ mình chọn EL mà không chọn Clinique là vì da mình đã bị lão hoá rùi, huhuhu . Mà Clinique chỉ dành cho "những người da đẹp sẵn rùi", híc . Ước gì mình trẻ đẹ trở lại như tuổi hai mươi để mà sài Clinique giống như mẹ Phượngvĩ có phải thích không. À nè Phượngvĩ sài cái Future perfect thấy thía nào. mình cũng thích cái đó, nó làm sáng mịn da nhưng mỗi tội không có tác dụng firming, híc
    Í quên mình chỉ sài Idealist vùng mũi còn Future perfect sài tất tần tật các phần còn lại, híc
    • 4,620 Bài viết

• 975 Được cảm ơn

Mình xài Idealist và Micro-D hơn 1 tháng rồi nè, thấy chuyển biến khả quan đấy chứ. Dùng Idealist quan trọng là sau đó phải apply moisture chứ ko nên chỉ xài một mình nó ko. Còn clear difference theo mình biết hình như có tác dụng trị mụn mà phải ko. Ko sure lắm. Dùng Idealist thấy rất thích vì nó rất ráo, ko có cảm giác nhờn nhờn. Nếu bạn có ý định thanh lý Micro-D thì pm cho mình nhé
    • 131 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi
    Mình xài Idealist và Micro-D hơn 1 tháng rồi nè, thấy chuyển biến khả quan đấy chứ. Dùng Idealist quan trọng là sau đó phải apply moisture chứ ko nên chỉ xài một mình nó ko. Còn clear difference theo mình biết hình như có tác dụng trị mụn mà phải ko. Ko sure lắm. Dùng Idealist thấy rất thích vì nó rất ráo, ko có cảm giác nhờn nhờn. Nếu bạn có ý định thanh lý Micro-D thì pm cho mình nhé
    Cám ơn mẹXímuội nhiều lém, theo mình được biết thì đúng là sau khi apply Idealist thì phải apply moisture, thía nhưng mừ mình hỏi cô bán hàng cố ấy bảo Clear different chính là giữ ẩm dành riêng cho da dầu, vừa giữ ẩm vừa control lượng dầu, híc. Chính vì thế nên mình yên tâm lém, mình cứ chắc mẩm trong bụng: "thực hiện đúng bài ắt sẽ đẹp lên thui mừ" , híc
    • 4,620 Bài viết

• 975 Được cảm ơn

Mình cũng ko rõ nữa. Vừa vào web của EL coi thì thấy Clear difference là hydrator, cũng có tác dụng giữ ẩm. Mình ko xài giữ ẩm của EL mà xài của kanebo.
    • 131 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi
    Mình xài Idealist và Micro-D hơn 1 tháng rồi nè, thấy chuyển biến khả quan đấy chứ. Dùng Idealist thấy rất thích vì nó rất ráo, ko có cảm giác nhờn nhờn. Nếu bạn có ý định thanh lý Micro-D thì pm cho mình nhé
    Mẹxímuội ới ời, mình sài Idealist và Micro D chắc là thực sự không hợp rùi. Mặc dù đã chuyển xuống sài 1 tuần 1 lần, thậm chí đến hai tuần 1 lần nhưng LCL mũi vưỡn cứ ngày một to ra , buồn quá . Nếu mẹ Xí muội dùng hợp thì pm cho mình , chắc là mình sang nhượng lại cho mẹ Xí muội rồi mua Clinique thôi, huhu . Có gì mẹ Xí muội cứ nhắn tin cho mình rồi chúng mình sẽ cùng thỏa thuận nhé , hai hộp này mình dùng đuợc ba tháng gì đó nhưng vì apply mỗi vùng Mũi, lại lâu lâu mới sài một lần nên vưỡn còn nhiều(cái Micro D thì hầu như còn Nguyên luôn, lúc đó mẹ cháu coi sẽ thấy, híc ). Mình mong nhận được tin nhắn của mẹ cháu lém, để mình còn đổi qua loại khác với hy vọng cải thiện được cái LCL vùng MŨI RỖ của mình, huhu
    • 798 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Mình mới được tặng bộ Idealist và Micro D, nhưng không biết cách sử dụng thế nào nên vào đây nhờ các mẹ uớng dẫn giúp. Mình chỉ biết rằng Micro D 1 tuần chỉ dùng 1 đến 2 lần sau đó dùng Idealist đúng khong cac mẹ nhung dùng Micro D xong có phải rửa lai mat khong vì mình thay nó sạn lam. Đoc het cả hướng dẫn mà không thấy chỗ nào nói đến việc đó cả nên đành vào hỏi các mẹ thông thái vậy.
    Mong tin của các mẹ nhiều

Khong hiều bộ gõ của mình lam sao mà thỉnh thoảng lại khong có dau, các mẹ thong cam dùm nhé
    • 366 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Em kéo topic này lên hi vọng có mẹ nào biết về kem thu nhỏ lỗ chân lông chỉ giúp em với!
    Em muốn tìm loại nào dành cho U40 ý ạ!
    Cám ơn các mẹ!
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Huhu, em cũng vừa mua một lọ Idealist mừ chưa biết sử dụng thế nào nữa. Có ai biết cách bài bản làm ơn hướng dẫn hộ em với, ko em ko dám dùng, mà như thế thì mẹ mắng chết. Phí tiền phí của huhu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 451 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi punkrockeur Xem bài viết
    Huhu, em cũng vừa mua một lọ Idealist mừ chưa biết sử dụng thế nào nữa. Có ai biết cách bài bản làm ơn hướng dẫn hộ em với, ko em ko dám dùng, mà như thế thì mẹ mắng chết. Phí tiền phí của huhu

Đây mình vừa mua giống bạn đây, các bước thế này nhé:

Rửa mặt sạch
    Dùng Toner
    Bôi Idealish
    Bôi kem dưỡng ẩm

Bôi 2 lần, sáng và tối.

Hẹn 2 tuần gặp lại nhé mẹ nó, phản ánh xem có tác dụng gì ko.
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoi-saigon Xem bài viết

Rửa mặt sạch
    Dùng Toner
    Bôi Idealish
    Bôi kem dưỡng ẩm

Bôi 2 lần, sáng và tối.

Chờ tin của mẹ nó đấy , mình cũng nhiều mụn đầu đen lắm, có khi cũng phải đầu tư thôi
    • 277 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Rửa mặt sạch
    Dùng Toner
    Bôi Idealish
    Bôi kem dưỡng ẩm

Bôi 2 lần, sáng và tối.

Kết quả thế nào rồi các mẹ ơi, loa lên cho cả nhà biết với
    • 451 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieucoicoi Xem bài viết
    Kết quả thế nào rồi các mẹ ơi, loa lên cho cả nhà biết với
    Bước sang ngày thứ 3, chưa thấy kết quả gì cả. Da không bị mẩm, mà mụn đầu đen thì vẫn thấy rõ nhưng mà ko thấy bong mà cũng không nặn ra đươc, thiệt là buồn, hi vọng giấc mơ " mũi láng mịn" của mình ko bị tiêu tan :Sad:

Lỗ chân lông thì chỉ có buổi chiều ngủ dậy thì thấy mịn màng :Laughing:

Mấy mẹ dùng trước ko biết bao lâu thì có tác dụng nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hanoi-saigon; 07/11/2008 vào lúc 02:26 PM. Lý do: Thêm thông tin
    • 949 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Bước sang ngày thứ 3, chưa thấy kết quả gì cả. Da không bị mẩm, mà mụn đầu đen thì vẫn thấy rõ nhưng mà ko thấy bong mà cũng không nặn ra đươc, thiệt là buồn, hi vọng giấc mơ " mũi láng mịn" của mình ko bị tiêu tan :Sad:

Lỗ chân lông thì chỉ có buổi chiều ngủ dậy thì thấy mịn màng :Laughing:

Mấy mẹ dùng trước ko biết bao lâu thì có tác dụng nhỉ?
    chị ơi, mới 3 ngày ah nên đừng hoang mang :Laughing: cơ mà nó mịn màng vào buổi chiều cũng là có kết quả tốt rùi đấy ah :Thinking: chị có thấy da ở mũi bớt dầu không? em cũng thuộc loại đang ngóng tin chị làm chuột bạch để xem có nên mang hết "tài sản" ra mua em này về xài không :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 451 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ..::**coco**::.. Xem bài viết
    chị ơi, mới 3 ngày ah nên đừng hoang mang :Laughing: cơ mà nó mịn màng vào buổi chiều cũng là có kết quả tốt rùi đấy ah :Thinking: chị có thấy da ở mũi bớt dầu không? em cũng thuộc loại đang ngóng tin chị làm chuột bạch để xem có nên mang hết "tài sản" ra mua em này về xài không :Battin ey:
    Dầu thì ko có đâu , ko biết có phải do da chị bẩm sinh ko phải là da dầu không? Hôm nọ đi soi da ở Sheseido thì kết luận là da thường.

Ngày trước có 1 thời gian da chị trang điểm 1 lúc là bị bóng, tưởng da mình bị dầu, về sau chuyển kem dưỡng khác thì thấy ko bị bóng nữa chắc là do kem dưỡng ko hợp.

Nếu da em dầu thử dùng kem Very precious Fluid của L'Ocitan xem, chị chuyển sang kem đó vừa làm dưỡng da, vừa làm base vừa có chống nắng 40 thì hoàn toàn ko bị dầu. Mỗi tội cũng mắc tương tự như Idealish, 920K/lọ 30ml

Còn vụ Idealish em chờ hẳn 1 tháng đi cho có KL chính xác. Chị đang định đi TMV để làm sạch mụn đầu đen ở mũi như Mẹ Mocbeo nói đây.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3