Dưỡng da - Làm đẹp da

Hỏi về trắng da nhờ hỗn hợp bột gạo, mật ong, sữa tươi!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.83K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 37 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em chào các mẹ trong webtretho! Em sn 90 nhưng vì ham hố làm đẹp nên cũng bon chen vào đây học hỏi kn của các mẹ đi trc! Nịnh các mẹ trc nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :LoveStruc:!
    Chả là em có sở thích quái dị là ngắm các em hốt girls rooling: để xem các em í có gì đẹp, hay nói cách khác là phân tích những đặc điểm nổi bật của các em í để áp dụng vào bản thân!:Battin ey::Battin ey::Battin ey: Hôm rồi em xem ảnh em Ngọc Trinh em ngưỡng mộ làn da trắng mỡ mang của em í lắm, em cũng muốn mình trắng (ko cần như em í nhưng trắng hơn bây giờ là đc). Với em con gái trắng trẻo cũng làm cho khuôn mặt thu hút và rạng ngời lên rất nhiều rooling:rooling:rooling:Em lên mạng đọc thì thấy mọi người bàn tan nhiều về vụ tắm trắng, tẩy da, kem trộn ...em thì ko có gan làm những cái đó hic hic, phần vì em còn đi học phụ thuộc kinh tế phần vì nó cầu kỳ và độ hên xui cũng cao.

Sau đó em chuyển hướng tìm hiểu những phương pháp tắm trắng bằng nguyên liệu tự nhiên ko hóa chất như hoa quả, sữa chua... Em có đọc đc 1 bí quyết của 1 mẹ trong webtretho làm trắng da bằng hỗn hợp SỮA CHUA (SỮA TƯƠI), MẬT ONG, VÀ CÁM GẠO. Em đang nghỉ hè ở quê nên ko mua đc cám gạo và thay bằng BỘT GẠO TẺ. Theo như nhiều chuyên gia tư vẫn thì hỗn hợp đó có tác dụng tẩy tế bào chết toàn thân, tái tạo tề bào mới, mịn da, sáng da...Họ cũng khuyên rằng nên tẩy TBC tối đa là 2 lần 1 tuần vì tẩy nhiều quá sẽ làm da mỏng và dễ bắt nắng. Sau 4 lần thử áp dụng phương pháp trên da em có phản ứng rất tốt, da mềm mượt ngay sau khi tắm, mịn màng và sáng hơn. Riêng 2 ngày gần đây em dùng liên tiếp do có thời gian rảnh rỗi và em thấy da mịn hơn trông thấy.

Em đang phân vân là liệu có nên tắm hỗn hợp này hàng ngày đc ko? vì nó cũng là sản phẩm tự nhiên ko kích ứng, ko hóa chất và em cảm thấy hài lòng với tác dụng mà nó đem lại. Nhưng em cũng băn khoăn về những gì người ta chỉ định ko nên tẩy quá nhiều! Vậy mẹ nào có kinh nghiệm trả lời cho em vụ này nhé!!!
    Em xin cảm ơn!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 339 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Dưới quê mà ko mua được cám gạo thế bạn? Tẩy tế bào chết liên tục thì da bị mỏng và nhanh bắt nắng. Cái này đã nói rất nhiều ở các topic khác rồi bạn lật những trang cũ lại tham khảo nhé.
    • 37 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thank chị! Em ko dám dùng cám gạo "nguyên chất" ở dưới quê, mà em muốn mua cám gạo đóng gói cho sạch và đảm bảo!
    Còn việc tẩy TBC liên tục em cũng biết tác hại, nhưng em cũng có đọc qua ở chỗ nào ý họ bảo là đắp mặt nạ hỗn hợp trên hàng ngày cũng làm đẹp da mà, nếu mình có thời gian!
    • 131 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThanhTrucLuu Xem bài viết
    Thank chị! Em ko dám dùng cám gạo "nguyên chất" ở dưới quê, mà em muốn mua cám gạo đóng gói cho sạch và đảm bảo!
    Còn việc tẩy TBC liên tục em cũng biết tác hại, nhưng em cũng có đọc qua ở chỗ nào ý họ bảo là đắp mặt nạ hỗn hợp trên hàng ngày cũng làm đẹp da mà, nếu mình có thời gian!
    Dưới quê thì cám nhìu chứ bạn nhỉ? B có thể nói về chuyện cám nguyen chất ở quê ko? vì có 1 vài ng bán online quảng cáo là cám dưới quê lên....
    Cám mún nguyên chất thì lọc kỹ 1 chút mà. Còn cám "đóng gói" đó cũng có "nguyên chất" đâu, như cám Ái Liên í, cũng pha mà nên nó thơm lắm.

Bột gạo tẩy mạnh hơn cám. Tẩy tbc chỉ 2l/ tuần, mặt nạ dù loại gì cũng chỉ đắp 2l/tuần thui. Các chị trên nì cũng nhắc đi nhắc lại là các pp tự nhiên rất tốt nhưng chỉ có hiệu quả sau 1-3 tháng. Nếu b tbc, mặt nạ hằng ngày thì sau 3 tháng da đi đường da mặt đi đường mặt mất rùi...
    • 260 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Cho mình hỏi dùng bột gạo cũng được à? Vì mình ở nước ngoài nên không có cám.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng có nghe nói cách này rất sáng da và mịn nhưng phải tẩy tbc rồi làm mới có hiệu quả, cho em hỏi xíu: tẩy tbc bằng cách nào,lấy muối bột tự làm có được không?
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tẩy tế bào chết toàn thân:

Khi tắm, bạn lấy khoảng nửa bát con cám gạo, thêm một ít sữa tươi hoặc nước ấm vào rồi thoa lên khắp cơ thể, chà xát nhẹ nhàng ( để tránh làm xước cơ thể ) theo hình vòng tròn.
    Để khoảng 5 phút rồi tắm lại bằng nước ấm, bạn sẽ thấy da thật mịn màng và sạch sẽ. Nhiều bạn gái còn dùng cách này như một cách tắm trắng hiệu quả và kinh tế.