Dưỡng da - Làm đẹp da

Hỏi về kem trắng da cathy doll

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 387K Lượt đọc
  • 1.01K Trả lời

• 258 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hydrargyrum Xem bài viết
    Mình thấy nó mịn, thấm nhanh. Khá ổn. Bôi xong như 1 lớp make up nhẹ. Khá thích. Mình mới dùng được gần 2 tuần. Chưa biết dưỡng trắng thế nào. Tại hồi trước da mình cũng khá sáng mà do bị bệnh uống thuốc gần 1 năm nên gan nóng, da hơi ngả vàng. Cái khoảng dưỡng trắng mình review sẽ không chuẩn lắm đâu. Còn về dưỡng da bình thường thì mình thấy OK.
    Mình cũng chỉ cần dưỡng và sáng da lên 1 chút thôi, da bạn là da gi vậy? Mình da nhờn ko biết xài có thấm nhanh như bạn nói không? Với ko biết có bị nổi mụn ko?
    • 33 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cách dùng 7days sao vậy bạn? Bạn có thể hướng dẫn cụ thể được không? Cả Vit C nữa. Trong forum nhiều người hỏi mà chưa ai trả lời. Mình cũng đang dùng mà không biết đúng cách không. Chưa thấy tiến triển gì cả. Mình dùng gần 2 tuần rồi.
    Cái 7 days dùng như sữa tăm thôi bạn ạ , nh phải cho vào bông tắm tạo bọt thì tắm mới tác dụng cao , vừa tiết kiệm lại vừa sạch da chết, thấm dưỡng chất . Xong xả sạch rồi bôi bb body mask lên massage khoảng 4-5 phút rồi để khoảng 10-15 phút xả sạch vs nước ấm ( cái này dùng 3-4 lần/tuần) cái này tắm xong hơi nhờn tí nên phải xả nước kĩ . Hàng tuần nên tdc bằng muối tắm 2-3 lần ( mịn da cực kì >.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Snowish; 15/06/2013 vào lúc 01:33 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Snowish Xem bài viết
    Cái 7 days dùng như sữa tăm thôi bạn ạ , nh phải cho vào bông tắm tạo bọt thì tắm mới tác dụng cao , vừa tiết kiệm lại vừa sạch da chết, thấm dưỡng chất . Xong xả sạch rồi bôi bb body mask lên massage khoảng 4-5 phút rồi để khoảng 10-15 phút xả sạch vs nước ấm ( cái này dùng 3-4 lần/tuần) cái này tắm xong hơi nhờn tí nên phải xả nước kĩ . Hàng tuần nên tdc bằng muối tắm 2-3 lần ( mịn da cực kì >.
    Tại cái shop mình mua lại bảo tắm bằng sữa tắm thường, lau khô rồi bôi 7days massage 5-10' rồi rửa sạch bằng nước ấm. Người bảo thế này, người bảo thế kia, thành ra mình dùng muối tắm sau đó làm y như chủ shop hướng dẫn. Nhưng lúc xả nước thì mình tạo bọt rồi massage thêm 5-10' nữa cho chắc. Thank bạn nha. Hihi.
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Munnie1210 Xem bài viết
    Mình cũng chỉ cần dưỡng và sáng da lên 1 chút thôi, da bạn là da gi vậy? Mình da nhờn ko biết xài có thấm nhanh như bạn nói không? Với ko biết có bị nổi mụn ko?
    Mình là da nhờn nhưng đôi khi là hỗn hợp thiên dầu. Mặt mình cũng đang có mụn. Hôm dùng cũng có nổi mụn lên thêm nhưng mà mình nghĩ không phải do sp mà do mình thức khuya nên liều dùng tiếp. Thấy nó cũng không có vấn đề gì. Mụn cũng lặn bớt nhiều rồi. Mỗi lần thức khuya hay tới kì là nó nổi thôi. Mình thấy tương đối hợp với sp này. Trong topic này cũng mấy người khen lotion thấm nhanh. Bạn tham khảo thử xem. Dùng xong khoảng 1-2h mình thấy nhờn chút ở mũi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hydrargyrum; 15/06/2013 vào lúc 02:28 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 258 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Nếu để che chân bị sẹo thì nên dùng stocking cream. Vì nó giữ được tương đối lâu, chống nước và màu sắc thật hơn magic cream. Nhưng quan trọng là phải mua hàng Auth nhé. Mua nhầm fake thì thấy nó dở lắm.
    Mùi nó như thế nào vậy bạn? Mình cũng từng dùng make up body havona gì đấy thấy cũng ổn mà có điều mùi nó nồng quá mình chẳng thích. Mình cũng đang phân vân giữa stocking cream với magic cream quá, ai xài cả 2 rồi cho mình tí review cái nào giữ được lâu hơn và ít nhờn rít hơn vậy
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em đã mua khá nhiều sản phẩm cathy về dùng, có cái thấy tốt nhưng có cái dùng như dở hơi. Phải cái tội là cứ nghe ngta quảng cáo hay lắm nên cũng bóp mồm bóp miệng mà mua đủ thứ về
    • 258 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shortie181 Xem bài viết
    em đã mua khá nhiều sản phẩm cathy về dùng, có cái thấy tốt nhưng có cái dùng như dở hơi. Phải cái tội là cứ nghe ngta quảng cáo hay lắm nên cũng bóp mồm bóp miệng mà mua đủ thứ về
    Sản phẩm nào bạn đã xài qua thấy ưng ý thì review cho mình với. Mình cũng định vác cả đống về đây mà chẳng biết xài có ra cơm cháo gì ko đây
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn mua chưa , dùng rồi cho review nhé . Hàng cathy đa dạng thật đấy nh chất lượng thì cũng tùy loại vs cả cũng lâu dài thì mới có kq vì hàng tầm Trung thôi mà . thấy bộ 7 days vs bb body mask dùng khá OK trắng sáng, mịn màng ra hẳn đấy ( mình dùng gần 2 bộ rồi )
    Mình đặt mua rùi.Thứ 2 chị ý mới ship được cho mình.Dùng thử rùi mình sẽ review.Mục đích chính của mình chỉ để che các vết thâm.Miễn là nó che được và tiệp vs màu da nhìn cho tự nhiên là ok
    • 33 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi takara_lovely Xem bài viết
    Mình đặt mua rùi.Thứ 2 chị ý mới ship được cho mình.Dùng thử rùi mình sẽ review.Mục đích chính của mình chỉ để che các vết thâm.Miễn là nó che được và tiệp vs màu da nhìn cho tự nhiên là ok
    Uh , có j review nha . Tẩy da chết xong bôi kem vào nó mới ăn kem nhé . Ko có chỗ da khô, dày thì kem nó còn chả thấm đk ý )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sản phẩm nào bạn đã xài qua thấy ưng ý thì review cho mình với. Mình cũng định vác cả đống về đây mà chẳng biết xài có ra cơm cháo gì ko đây
    đầu tiên là e mua ready 2 white mask pack về dùng, lần đầu dùng bôi 1 lớp dày như kiểu bôi tomatox ý, xong đến lúc rửa mặt thì ôi dời , nhìn mặt k khác gì đánh phấn bị mốc. E hỏi 1 chị bán hàng thì chị ý bảo muốn tự nhiên thì bôi lớp mỏng thôi, từ đấy e chỉ bôi như kiểu kem nền ý, bôi lớp rất mỏng thôi thì tàm tạm

sau đấy là e dùng 7days wink với vit c với cả stocking cream. 7days với vit c thì dùng tầm 1 tuần thì thấy có trắng hơn thật, nhưng cái stocking thì chả che đc tí sẹo nào trên chân e cả ( cũng có thể do sẹo của e nó kinh khủng quá nên k che đc chăng ) .

dùng hết lọ 7days thì e mua cái sữa tắm 24k về để dùng hàng ngày để dưỡng. Trang bán hàng nào cũng bảo 7days ngưng dùng k bị về da cũ nhưng e k dùng nữa thì dù có che chắn cẩn thận + bôi kem chống nắng rồi tắm bằng sữa tắm 24k mà vẫn về da nâu ngày xưa T_T đấy là cái 24k nó còn đề là trắng trong 18 ngày nữa đấy nhé

rồi e dùng serum snow white với bộ ngày đêm mahad camu, serum với kem đêm thì e thấy ổn, dạo này e bị nóng trong nên nổi nhiều mụn, bôi kem với serum nó xẹp cả mụn nữa, da có mịn hơn nhưng bôi gần hết 1 bộ rồi mà e chưa thấy trắng tí nào. kem ngày thì đúng là thảm họa. bôi kem thấm vào mặt thì ít mà thắm vào ngón tay bôi kem thì nhiều, bôi kem xong thì ngón tay cứ trắng hếu, mà mặt cũng k mịn, cứ bị những bột trắng, rồi lỡ mồ hôi hay nước dây vào thì loang loang lổ lổ. khổ nỗi kem lại bán theo cặp k thì e cũng chỉ dùng kem đêm

water splash thì e thấy đc nhất, e dùng thay các loại kem make up, vì mặt e k hợp mấy cái bb cream, cứ dùng bb cream là nổi mụn (mặt e rất dầu, e dùng đúng loại cho da dầu của SF mà chả hiểu sao =(( ), phủ thêm ít phấn của cathy rồi xịt khoáng nữa thì e thấy da khá mượt

son 2 đầu của nó thì cứ quảng cáo là hồng môi, e thì chả biết có hồng nổi k, nhưng môi e thì khô quá vả lại e có thói cậy môi suốt ngày, đánh son đấy k khác gì mấy loại son tint bình thường, vẫn khô môi

mask body snow white e thấy cũng ok, có vẻ khá ăn vào da, nhìn k lộ như bôi stocking cream hay magic cream. magic cream thì e thấy thích hơn stocking cream vì nó đỡ bết dính hơn, da e bôi tầm nữa tiếng thì hết dính dính

e đang dùng srm của nó , cũng mới đc mấy hôm k biết có tác dụng k
    h e đang liều chết uống thuốc giảm cân vs trắng da của karmart, kết hợp tắm giảm béo với kem masage giảm mỡ của nó, k biết có giảm nổi k, bụng béo làm e rất đau lòng mà hy vọng k tác dụng phụ gì :-s
    Chỉnh sửa lần cuối bởi shortie181; 16/06/2013 vào lúc 12:36 AM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ở hn shop nào bán chuẩn các chị ơi

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Uh , có j review nha . Tẩy da chết xong bôi kem vào nó mới ăn kem nhé . Ko có chỗ da khô, dày thì kem nó còn chả thấm đk ý )
    Tẩy da chết body mình chỉ làm 1 tuần 1 lần thui.Vì da body mình cũng mỏng và nhạy cảm lém
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shortie181 Xem bài viết
    đầu tiên là e mua ready 2 white mask pack về dùng, lần đầu dùng bôi 1 lớp dày như kiểu bôi tomatox ý, xong đến lúc rửa mặt thì ôi dời , nhìn mặt k khác gì đánh phấn bị mốc. E hỏi 1 chị bán hàng thì chị ý bảo muốn tự nhiên thì bôi lớp mỏng thôi, từ đấy e chỉ bôi như kiểu kem nền ý, bôi lớp rất mỏng thôi thì tàm tạm

sau đấy là e dùng 7days wink với vit c với cả stocking cream. 7days với vit c thì dùng tầm 1 tuần thì thấy có trắng hơn thật, nhưng cái stocking thì chả che đc tí sẹo nào trên chân e cả ( cũng có thể do sẹo của e nó kinh khủng quá nên k che đc chăng ) .

dùng hết lọ 7days thì e mua cái sữa tắm 24k về để dùng hàng ngày để dưỡng. Trang bán hàng nào cũng bảo 7days ngưng dùng k bị về da cũ nhưng e k dùng nữa thì dù có che chắn cẩn thận + bôi kem chống nắng rồi tắm bằng sữa tắm 24k mà vẫn về da nâu ngày xưa T_T đấy là cái 24k nó còn đề là trắng trong 18 ngày nữa đấy nhé

rồi e dùng serum snow white với bộ ngày đêm mahad camu, serum với kem đêm thì e thấy ổn, dạo này e bị nóng trong nên nổi nhiều mụn, bôi kem với serum nó xẹp cả mụn nữa, da có mịn hơn nhưng bôi gần hết 1 bộ rồi mà e chưa thấy trắng tí nào. kem ngày thì đúng là thảm họa. bôi kem thấm vào mặt thì ít mà thắm vào ngón tay bôi kem thì nhiều, bôi kem xong thì ngón tay cứ trắng hếu, mà mặt cũng k mịn, cứ bị những bột trắng, rồi lỡ mồ hôi hay nước dây vào thì loang loang lổ lổ. khổ nỗi kem lại bán theo cặp k thì e cũng chỉ dùng kem đêm

water splash thì e thấy đc nhất, e dùng thay các loại kem make up, vì mặt e k hợp mấy cái bb cream, cứ dùng bb cream là nổi mụn (mặt e rất dầu, e dùng đúng loại cho da dầu của SF mà chả hiểu sao =(( ), phủ thêm ít phấn của cathy rồi xịt khoáng nữa thì e thấy da khá mượt

son 2 đầu của nó thì cứ quảng cáo là hồng môi, e thì chả biết có hồng nổi k, nhưng môi e thì khô quá vả lại e có thói cậy môi suốt ngày, đánh son đấy k khác gì mấy loại son tint bình thường, vẫn khô môi

mask body snow white e thấy cũng ok, có vẻ khá ăn vào da, nhìn k lộ như bôi stocking cream hay magic cream. magic cream thì e thấy thích hơn stocking cream vì nó đỡ bết dính hơn, da e bôi tầm nữa tiếng thì hết dính dính

e đang dùng srm của nó , cũng mới đc mấy hôm k biết có tác dụng k
    h e đang liều chết uống thuốc giảm cân vs trắng da của karmart, kết hợp tắm giảm béo với kem masage giảm mỡ của nó, k biết có giảm nổi k, bụng béo làm e rất đau lòng mà hy vọng k tác dụng phụ gì :-s
    Cảm giác nó thiên về make up face + body tạm thời thui nhỉ.Mong là sẽ ko có tác dụng phụ hihi
    • 258 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Những sản phẩm dưỡng da make up cho body thì mình không nói làm gì. Cơ mà những loại dữong face kiểu cũng thuộc dạng make up như mấy dòng ready to white, hay water splash ..xài lâu dài không biết có tác dụng phụ hay hại da gì ko? Nghe mấy bạn review kiểu như xài 1 lần là da sẽ trắng như có 1 lớp phấn mỏng trên mặt. Thế cái lớp phấn đó có đảm bảo sẽ ko làm bí da, là, lam da nổi mụn hay hại da như make up hay không? Và sau khi xài xong thì có cần phải tẩy trang hay chỉ rửa mặt với srm như bt. Gì chứ nghe trắng thì cũng ham hố thật, nhưng dù sao cũng chỉ có mỗi cái mặt tiền, nên cũng phải cân nhắc kĩ lưỡng trước khi xài những sản phẩm dành cho face của tụi này.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Munnie1210; 16/06/2013 vào lúc 11:31 AM.
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Những sản phẩm dưỡng da make up cho body thì mình không nói làm gì. Cơ mà những loại dữong face kiểu cũng thuộc dạng make up như mấy dòng ready to white, hay water splash ..xài lâu dài không biết có tác dụng phụ hay hại da gì ko? Nghe mấy bạn review kiểu như xài 1 lần là da sẽ trắng như có 1 lớp phấn mỏng trên mặt. Thế cái lớp phấn đó có đảm bảo sẽ ko làm bí da, là, lam da nổi mụn hay hại da như make up hay không? Và sau khi xài xong thì có cần phải tẩy trang hay chỉ rửa mặt với srm như bt. Gì chứ nghe trắng thì cũng ham hố thật, nhưng dù sao cũng chỉ có mỗi cái mặt tiền, nên cũng phải cân nhắc kĩ lưỡng trước khi xài những sản phẩm dành cho face của tụi này.
    nó đúng là lớp phấn mỏng đấy ạ, e thấy người bán hàng giới thiệu cái ready 2 white là có hạt nano white gì gì đấy nó bám vào da, k được rửa srm vì như thế sẽ trôi kết cấu nano white trên mặt, e thì thấy nó đề là mask pack nên cứ dùng như mask bình thường thôi

e thì dạo này hay có mụn, nhưng chắc là do nóng trong, vì mụn mọc linh tinh chứ k phải mỗi trên mặt, mà mẹ e cũng bảo e giống bố nên gan yếu. bình thường cứ hôm nào nổi hứng make up là y như rằng về mọc mụn, nhưng dùng cái water splash thì cũng k sao, trộm vía chắc e hợp kem
    dùng xong thì e cũng chỉ rửa mặt như bình thường thôi, chả tẩy trang tẩy chiếc gì vì e lười, mà bôi tẩy trang nó cứ nhờn nhờn ghê ghê
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tớ xài rồi! thấy rất ok! sáng ngủ dậy rất mịn da! dùng luôn SRM của cathy thì thấy da bớt dầu hẳn
    • 94 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Uhm. Đúng rồi. Phải nghiên cứu kĩ trước khi mua. Mình đang dùng 7days+vitC nghe người ta bảo trắng lên mà mình thấy cũng vậy. Dòng Cathy chủ yếu là make up thôi. Để mình dùng bộ ready 2 white 1 thời gian nữa xem sao rồi review thêm nha. Mình dùng được 2 tuần rồi. Mà bạn cũng cần cân nhắc kĩ. Nhiều khi hợp với người ta mà không hợp với mình. Và ngược lại. P/s: mấy cái bạn nói là dòng dưỡng nên không cần tẩy trang lại đâu.
    • 291 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Cathy doll hiện nay bên nhà sản xuất đã thay toàn bộ tem hồng, tem hồng là hàng thật nhé mọi người. Cathy doll được phân phối ở nhìu nc như malaysia, singapore, thái lan.....và do thái gần vn hơn nên hầu như cathy được đưa về từ thái, hàng cathy sản xuất tại hàn nhưng được nhập khẩu về thái bán lại, cathy là dãng dưỡng trắng da an toàn tuyệt đối ko gây hại da, và 1 phần nó ko phải kem trộn nên ko trắng nhanh cấp tốc được ạ vì vậy nó mới an toàn nhé
    • 285 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_love_forever_833 Xem bài viết
    Cathy doll hiện nay bên nhà sản xuất đã thay toàn bộ tem hồng, tem hồng là hàng thật nhé mọi người. Cathy doll được phân phối ở nhìu nc như malaysia, singapore, thái lan.....và do thái gần vn hơn nên hầu như cathy được đưa về từ thái, hàng cathy sản xuất tại hàn nhưng được nhập khẩu về thái bán lại, cathy là dãng dưỡng trắng da an toàn tuyệt đối ko gây hại da, và 1 phần nó ko phải kem trộn nên ko trắng nhanh cấp tốc được ạ vì vậy nó mới an toàn nhé
    An toàn tuyệt đối thì k có đâu bạn ơi, cũng chỉ là 1 hãng mỹ phẩm hóa học đâu ai đảm bảo được sẽ ko hại sau này? Đến những hãng lớn còn chưa chắc k có tác dụng phụ, huống chi mỹ phẩm xì tin
    Tạm thời mình thỉnh thoảng vẫn dùng cái water splash vì nó có vẻ ổn nhất trong những cái mình mua, mấy cái còn lại trắng ảo nên cũng hơi sợ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Uhm. Đúng rồi. Phải nghiên cứu kĩ trước khi mua. Mình đang dùng 7days+vitC nghe người ta bảo trắng lên mà mình thấy cũng vậy. Dòng Cathy chủ yếu là make up thôi. Để mình dùng bộ ready 2 white 1 thời gian nữa xem sao rồi review thêm nha. Mình dùng được 2 tuần rồi. Mà bạn cũng cần cân nhắc kĩ. Nhiều khi hợp với người ta mà không hợp với mình. Và ngược lại. P/s: mấy cái bạn nói là dòng dưỡng nên không cần tẩy trang lại đâu.
    Mà cho em hỏi, cái cream pack đó rửa mặt xong vẫn còn một lớp bột trắng là hạt nano white gì đó, vậy mặt đang ướt có được dùng khăn lau khô xong bôi lotion hay để nó khô tự nhiên hay cứ để mặt ướt rồi bôi luôn lotion?