Hỏi phương pháp làm se khít lỗ chân lông hiệu quả?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.52K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 139 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuThaokthn Xem bài viết
    Mình cũng từng bị mụn ( giờ vẫn bị nhưng trộm vía là giảm đáng kể), lỗ chân lông to, da đổ dầu nhiều, chỉ sau rửa mặt khoảng 1 tiếng là mặt bóng nhẫy. Mình xin chia sẻ kinh nghiệm của mình trong 1 năm qua như sau:
    - Sáng: rửa mặt bằng bột yến mạch ( mình vốn trắng nhưng là trắng xanh, da mặt bị xỉn màu và là cùng da đen nhất người luôn, sau khi dùng yến mạch khoảng 2 tuần thì bắt đầu sáng hồng lên đáng kể chắc do mình hợp chứ dùng bột đậu đỏ k ăn thua), lau khô mặt, thoa toner của Thayers, sau đó xịt khoáng.
    - Tối: Tẩy trang bằng dầu ô liu ( da mình nhạy cảm nên k hề trang điểm gì hết ), cách 2, 3 hôm thì xông mặt,rửa mặt bằng sữa rửa mặt Hada labo loại dưỡng ẩm ( vì nó có độ pH vừa phải k làm khô da), lau khô mặt,dùng essence của Secret Key, thoa toner, sau đó dùng BHA của Cosrx ( sản phẩm này đẩy mụn trong mấy tháng đầu nên phải kiên trì dùng) mình chỉ dùng cách ngày, ngày hôm sau sẽ dùng Serum B5 của Timeless ( em này phục hồi da sau mụn và cũng giảm sưng mụn), mùa đông mình dùng thêm mặt nạ ngủ của Laneige để dưỡng ẩm vì dùng BHA thì khá khô da.
    - 1 tuần mình đắp mặt nạ 2,3 lần, mình dùng mask của Ciracle, dạo này mới tậu thêm Mask của Queen Helene, cái này có thể chấm lên vết mụn sưng để qua đêm được, nếu bị mụn sưng thì mình còn chấm thêm cả mật ong.
    - Ngày nào cũng uống nhiều nước, kể cả mùa đông này, hôm thì mình uống trà gừng, hôm thì sữa đậu nành, nước bột sắn dây... cách ngày lại uống 1 cốc sinh tố rau má hoặc diếp cá ( nhà mình tự trồng được ), mình thích ăn cay nhưng vẫn cố hạn chế đồ cay, k dám ăn mỳ ăn liền vì nóng, đi ngủ trước 11h, mà chủ yếu là 10h 30 là ngủ rồi.
    - Vì mình bị mụn lâu năm và hồi trước k ý thức được việc chăm sóc da, dù đi bệnh viện da liễu chữa nhưng vẫn tái phát. 1 năm chăm sóc kiên trì giờ lỗ chân lông của mình k kinh khủng như hồi trước . Hôm trước đi đám cưới chỉ dùng 1 lớp kem dưỡng ẩm mà đứa bạn còn hỏi sao m k có lỗ chân lông ( cảm thấy vui kinh khủng luôn)
    - Cũng vì hồi trước k chăm kỹ nên giờ còn để lại mấy cái sẹo lõm, mình đang dùng Hirusars post acne thì thấy cũng khá hơn , vết sẹo thâm thì mau mờ nhanh hơn so với sẹo lõm, chỉ mong nó có tác dụng nhanh nhanh còn tự tin đón tết.
    Đó là kinh nghiệm của mình, bạn có thể áp dụng xem như nào ( da mình là da hỗn hợp thiên dầu)
    Ui. Da e giờ thì dầu kinh khủng luôn Chán đời lắm chị ạ. cảm ơn kinh nghiệm của chị nhé. Nhưng mà e nghe nói mỗi loại da khác nhau phù hợp với từng loại mỹ phẩm và phương pháp riêng ấy. Nên cũng hơi băn khoăn về các loại mỹ phẩm chị tư vấn. Giờ da e nhạy cảm lắm nên chủ yếu toàn dùng các sản phẩm nghiêng về tính tự nhiên, thỉnh thoảng cũng đắp mặt nạ với mask mà thấy vẫn k0 hịu quả lém. Chắc da e bó tay với các pp bình thường rùi. Htrc có sử dụng tinh bột nghệ xem có kiềm dầu hơn mà cũng k0 ăn thua. Buồn..
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 139 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Traurung16 Xem bài viết
    Chỗ Bo white nè anh cũng biết nè. Trước anh điều trị mụn cũng bằng công nghệ IPL ở đây. Thấy khá ok, dịch vụ chu đáo, máy móc hiện đại, điều trị xong thấy mụn giảm dần và hok sẹo nhìu đâu. (trước ảnh bị mụn gần 5 năm chữa hok khỏi ak) Lên đây đọc ms bit cũng nhìu chị em từng làm đẹp bên này quá nha.
    Nghe mọi người chia sẻ thế e cũng tò mò. Nếu mà cái công nghệ IPL này điều trị hiệu quả được các vấn đề về da mặt như thế thì e cũng mún thử. Nhưng mà anh chị xài qua cái công nghệ đó có thấy đau, mà lỗ chân lông em to chà bá rồi thì liệu có hiệu quả được nữa hok ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hic, lỗ chân lông da mặt mình cũng to chà bá lun!
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên sử dụng nha đam (lô hội) để làm se khít lỗ chân lông. Nó vừa có tác dụng là sạch khuẩn vừa bổ sung nhiều loại vitamin độ ẩm cho da. Ngoài ra còn giúp làm trắng da nữa.
    Lưu ý bạn nên sử dụng nha đam loại nhỏ vì nha đam mua ở siêu thị nó ít độ nhớt mà chính chất nhớt đó làm cho da mặt được cải thiện. Bạn cũng có thể tự trồng nha đam ở nhà và sử dụng. Nó rất dễ trồng và phát triển nhanh.
    Cách sử dụng thì bạn sử dụng trực tiếp chất nhờn từ nha đam thoa lên mặt và để 45p sau đó rửa lại bằng nước sạch.
    Hi vọng bạn sẽ cải thiện được da mặt mình
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

phải kiên trì nhé vì mình cũng phải áp dụng lâu mới đỡ, tối nào cũng mất hơn 30 phút để chăm sóc da đó bạn. Hồi sinh viên thì k để ý, giờ đi làm nên chăm hơn, bạn thử dùng toner của Thayers đi, mình thấy nó kiềm dầu khá là tốt, mình cũng lên you tube và các diễn đàn để tham khảo nên mới biết đến nó, dùng gần năm rồi mà vẫn chưa hết 1 hộp. Mùa hè mình cũng hay đắp mặt nạ nghiêng về thiên nhiên hơn nhưng mùa đông lạnh quá, lại lười nên thôi. Mong bạn sớm thành công nhé
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

phải kiên trì nhé vì mình cũng phải áp dụng lâu mới đỡ, tối nào cũng mất hơn 30 phút để chăm sóc da đó bạn. Hồi sinh viên thì k để ý, giờ đi làm nên chăm hơn, bạn thử dùng toner của Thayers đi, mình thấy nó kiềm dầu khá là tốt, mình cũng lên you tube và các diễn đàn để tham khảo nên mới biết đến nó, dùng gần năm rồi mà vẫn chưa hết 1 hộp. Mùa hè mình cũng hay đắp mặt nạ nghiêng về thiên nhiên hơn nhưng mùa đông lạnh quá, lại lười nên thôi. Mong bạn sớm thành công nhé
    • 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimai452 Xem bài viết
    Nghe mọi người chia sẻ thế e cũng tò mò. Nếu mà cái công nghệ IPL này điều trị hiệu quả được các vấn đề về da mặt như thế thì e cũng mún thử. Nhưng mà anh chị xài qua cái công nghệ đó có thấy đau, mà lỗ chân lông em to chà bá rồi thì liệu có hiệu quả được nữa hok ý.
    Ô e chưa nghe đến công nghệ IPL này à. Hot gần đây đấy. Ko phải nó hot vì được người nổi tiếng giới thiệu hay thế nào mà vì nó an toàn. Chị tìm hiểu thì công nghệ này có bước sóng đặc biệt, chiếu xạ vùng da cần thu hẹp lỗ chân lông,thâm nhập vào dưới lớp da để kích thích sự phát triển của collagen và các mô liên kết, giúp giảm kích cỡ các lỗ chân lông một cách hiệu quả. Hiệu quả từ tận sâu bên trong mà lành tính nên được mọi người săn đón nhiều lắm.
    Don't waste your time on a man/woman, who isn't willing to waste their time on you.
    • 39 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Công nhận làm công nghệ IPL để se khít lỗ chân lông hay để trẻ hóa da, giảm thâm thì cũng chỉ làm ở Bo white thì yên tâm về hiệu quả được thôi. Mấy spa khác ở Sài thành cũng nhiều nhưng làm công nghệ này chưa chuyên nghiệp bằng. Mỗi tội bên bo white cuối tuần đông quá. hok thì toàn phải gọi điện trươc.
    p/s: E làm chi cũng chỉ căn vào giữa tuần cho nó le hoy.
    • 139 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangminh0001 Xem bài viết
    Theo mình bạn nên sử dụng nha đam (lô hội) để làm se khít lỗ chân lông. Nó vừa có tác dụng là sạch khuẩn vừa bổ sung nhiều loại vitamin độ ẩm cho da. Ngoài ra còn giúp làm trắng da nữa.
    Lưu ý bạn nên sử dụng nha đam loại nhỏ vì nha đam mua ở siêu thị nó ít độ nhớt mà chính chất nhớt đó làm cho da mặt được cải thiện. Bạn cũng có thể tự trồng nha đam ở nhà và sử dụng. Nó rất dễ trồng và phát triển nhanh.
    Cách sử dụng thì bạn sử dụng trực tiếp chất nhờn từ nha đam thoa lên mặt và để 45p sau đó rửa lại bằng nước sạch.
    Hi vọng bạn sẽ cải thiện được da mặt mình
    Trước mình cũng dùng qua nha đam để đắp mặt rồi nhưng hok bit là do da e hok hợp hay là do hok rửa hết nhựa của nó mà ngứa quá trời lun bạn ạ. Qua lần đó tánh sợ giờ vẫn chưa dám thử.
    • 139 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dongxanh_8x Xem bài viết
    Ô e chưa nghe đến công nghệ IPL này à. Hot gần đây đấy. Ko phải nó hot vì được người nổi tiếng giới thiệu hay thế nào mà vì nó an toàn. Chị tìm hiểu thì công nghệ này có bước sóng đặc biệt, chiếu xạ vùng da cần thu hẹp lỗ chân lông,thâm nhập vào dưới lớp da để kích thích sự phát triển của collagen và các mô liên kết, giúp giảm kích cỡ các lỗ chân lông một cách hiệu quả. Hiệu quả từ tận sâu bên trong mà lành tính nên được mọi người săn đón nhiều lắm.
    Cảm ơn chị chia sẻ. Mấy phương pháp làm đẹp công nghệ cao thì e vẫn còn mù mờ lắm. Nhưng mà cho e hỏi nếu điều trị bằng cái pp IPL đó thì bình thường mọi người làm khoảng mấy buổi thì thấy được hiệu quả ạ? Làm theo lộ trình hay buổi lẻ thì tiện hơn nhỉ. e vẫn băn khoăn nhiều cái quá. Làm xong hok bit có phải kiêng khem gì hokn nữa??
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nói chung bạn cứ phụ thuộc vào điều kiện và tình trạng da của mình mà định hướng phương pháp điều trị.
    - Nếu chỉ lỗ chân lông to ở mức bình thường, da khỏe thì sử dụng các phương pháp tự nhiên tự thực hiện ở nhà như: rửa mặt bằng đá viên, đắp mặt nạ thiên nhiên, sử dụng nước hoa hồng....
    - Nhưng nếu tình trạng đã trở lên nặng thì nên đi spa, tmv có chuyên viên tư vấn cho cụ thể rồi sử dụng liệu trình có can thiệt bằng máy móc..
    Da phụ nữ nước mình yếu, lại sống trong môi trường khói bụi thường xuyên nên hay gặp rắc rối về da dẻ cũng là dễ thấy.
    • 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn chị chia sẻ. Mấy phương pháp làm đẹp công nghệ cao thì e vẫn còn mù mờ lắm. Nhưng mà cho e hỏi nếu điều trị bằng cái pp IPL đó thì bình thường mọi người làm khoảng mấy buổi thì thấy được hiệu quả ạ? Làm theo lộ trình hay buổi lẻ thì tiện hơn nhỉ. e vẫn băn khoăn nhiều cái quá. Làm xong hok bit có phải kiêng khem gì hokn nữa??
    Chị nghĩ e cứ qua tận nơi chuyên viên họ tư vấn cho tình trạng da của mình thế nào rồi mới quyết định làm bao nhiêu buổi để hiệu quả cho da mình nhất mà phòng trường hợp mình đăng kí quá trước nhiều buổi quá tốn kém mà k0 cần thiết ra. Chỗ Bo white thì chị nghĩ nhân viên họ cũng nhiệt tành, tư vấn tậm tân nên cứ sang trực tiếp, mất công một tí mà nó cẩn thận hơn e ạ.........
    Don't waste your time on a man/woman, who isn't willing to waste their time on you.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước mình cũng dùng qua nha đam để đắp mặt rồi nhưng hok bit là do da e hok hợp hay là do hok rửa hết nhựa của nó mà ngứa quá trời lun bạn ạ. Qua lần đó tánh sợ giờ vẫn chưa dám thử.
    đúng đó bạn khi bôi chất nhớt của nha đam mình cũng cảm thấy hơi ngứa đó là do chất nhựa đang làm sạch vi khuẩn thôi không sao đâu sử dụng một thời gian bạn sẽ quen thôi không có ảnh hưởng gì hết đâu mà cái chính là nha đam là phương thuốc tự nhiên không có phản ứng phụ và rất dễ để làm. Hi vọng bạn có được làn da đẹp như mong muốn sau khi sử dụng nhé
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mặt em láng không mụn nhưng vùng chữ T ra nắng là thấy chấm chấm đen rõ luôn. Mấy chị cho em hỏi là mụn đầu đen luôn phải không ạ ? Mà làm sao hết đây?????? Em xin cảm ơn
    • 341 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

cho e hóng kinh nghiệm với
    • 139 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dongxanh_8x Xem bài viết
    Chị nghĩ e cứ qua tận nơi chuyên viên họ tư vấn cho tình trạng da của mình thế nào rồi mới quyết định làm bao nhiêu buổi để hiệu quả cho da mình nhất mà phòng trường hợp mình đăng kí quá trước nhiều buổi quá tốn kém mà k0 cần thiết ra. Chỗ Bo white thì chị nghĩ nhân viên họ cũng nhiệt tành, tư vấn tậm tân nên cứ sang trực tiếp, mất công một tí mà nó cẩn thận hơn e ạ.........
    Thế để em xem xét, tánh qua bo white làm chắc phải xin nghỉ ở cơ quan nửa buổi chiều qua làm cho nó tiện. Cuối tuần e lại đi làm thêm nên k0 có thời gian. Hiu hiu
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thế để em xem xét, tánh qua bo white làm chắc phải xin nghỉ ở cơ quan nửa buổi chiều qua làm cho nó tiện. Cuối tuần e lại đi làm thêm nên k0 có thời gian. Hiu hiu
    Ôi dào. Làm bên đâu chứ bên Bo white spa họ làm việc đến 9h hơn buổi tối liền nên 5h làm cơ quan về qua vẫn kịp mà. Cần chi mà phải xin nghỉ buổi ở công ty cho hao việc ra. Trước tớ chăm sóc da mặt qua tầm đó vẫn làm vẫn ok mà. mà mấy em nhân viên bển nhiệt tành lắm, co quá giờ mở cửa họ vẫn cố làm thêm cho xong dịch vụ của mình chứ hok làm qua loa cho chóng giờ về đâu.
    • 75 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

À IPL là Intense Pulsed Light đó hả chị em. Công nghệ này mình cũng biết. Hum trước con bạn thân làm trong ngành khuyên đi làm công nghệ này đy để giúp trẻ hóa da mà chưa có thời gian đi làm đây. Thấy nó làm xong nhìn cũng đẹp mà thích tóa. Hic
    • 298 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

nước hoa hồng có giúp làm se khít lỗ chân lông không nhỉ các chị? e thấy có người bảo vậy mà k biết có đúng k
    • 52 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuan54 Xem bài viết
    Ôi dào. Làm bên đâu chứ bên Bo white spa họ làm việc đến 9h hơn buổi tối liền nên 5h làm cơ quan về qua vẫn kịp mà. Cần chi mà phải xin nghỉ buổi ở công ty cho hao việc ra. Trước tớ chăm sóc da mặt qua tầm đó vẫn làm vẫn ok mà. mà mấy em nhân viên bển nhiệt tành lắm, co quá giờ mở cửa họ vẫn cố làm thêm cho xong dịch vụ của mình chứ hok làm qua loa cho chóng giờ về đâu.
    Èo ơi. Chắc bển bo white spa họ làm nhiệt tành cho mẹ nó nên mới làm tới hơn 21h tối chứ bình thường mình lên web của họ xem làm có 20h thôi ak.