Hỏi phương pháp làm se khít lỗ chân lông hiệu quả?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.43K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 135 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chào cm! Da em bẩm sinh lỗ chân lông thì không to nhưng năm ngoái e có bị mụn nhiều, đi da liễu điều trị xong thì lỗ chân lông to chà bá lun à. Giờ mặt nhìn cứ sần sần như da cóc, da dầu nhiều hơn. Để vậy mãi sợ mụn lại với nhìn da cũng không được mịn màng nên e mún hỏi các mẹ các chị trên nè, bít phương pháp nào se lỗ chân lông hiệu quả mà nhanh chóng thì chỉ giùm e với. E cảm ơn mọi người nhiều ạ!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Phương pháp hiệu quả nhanh chóng thì mình không biết, nếu thế chắc bạn phải đi thẩm mỹ viện có mấy phương pháp trẻ hóa da thôi còn tự nhiên thì tớ có dùng bột trà xanh, cho một ít bột trà xanh với sữa rửa mặt làm hỗn hợp rồi rửa mặt, tuần đắp mặt 2 lần nguyên liệu với trà xanh. cơ mà phải kiên trì mới trị được, chứ ngày 1 ngày 2 không ăn thua.
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lỗ chân lông mà bị dãn to quá thì gặp nhiều vấn đề da là đúng rùi, chữa từ nguyên nhân thì mấy vấn đề kia mới thuyên giảm. Mà để che khít lỗ chân lông thì chỉ dùng mỗi công nghệ IPL thì còn an toàn, hiệu quả cao. Lỗ chân lông nhỏ lại thì tự khắc da mình sẽ bớt dầu, bớt mụn đi ngay.
    Don't waste your time on a man/woman, who isn't willing to waste their time on you.
    • 111 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Khổ nhỉ. Cứ dính đến mụn với da dầu thì khổ lắm. Mình cũng khủng khoảng về vấn đề này luôn ấy. Chạy chữa khắp nơi mà hok có cải thiện được mấy đâu ak. Sau con bạn nó đưa qua chỗ 41 Hoa Sữa, phường 7 để mấy chị nhân viên bển tư vấn cho đấy. Cuối cùng cũng phải điều trị che khít lỗ chân lông. (mới điều trị tháng trước ạ) Nhưng mừ may mắn điều trị xong thấy cũng cải thiện. Tình trạng khá hơn nhìu, đang theo dõi xem thời gian dài sau này xem có vấn đề gì hok đây.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xông hơi mặt kết hợp đắp mặt nạ thiên nhiên hy vọng mau khỏi bạn nhe
    • 60 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

dùng đá lạnh chườm thì cũng đỡ to ấy. nhưng mà nếu muốn thu nhỏ thì phải đi tmv ấy. bạn mình có tham khảo bên đông á thì có 2 phương pháp: 1 là dùng tinh chất, 2 là dùng laser. tùy bạn chọn đấy
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ăn kiêng Low carb đi chị. Da bớt dầu mụn hẳn. thì lỗ chân lông tự khắc thu nhỏ ah. Em dùng pp này mà. Em bị dị ứng mỹ phẩm lên mụn lỗ chân lông to. Em dùng srm nè nữa. và đắp mặt nạ luôn.

15578680_346108085744551_1879901839564063265_n
    SữarửamặtbôtngôLush
    15665650_346840162338010_6256207876839947010_n
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangVanThy26 Xem bài viết
    Khổ nhỉ. Cứ dính đến mụn với da dầu thì khổ lắm. Mình cũng khủng khoảng về vấn đề này luôn ấy. Chạy chữa khắp nơi mà hok có cải thiện được mấy đâu ak. Sau con bạn nó đưa qua chỗ 41 Hoa Sữa, phường 7 để mấy chị nhân viên bển tư vấn cho đấy. Cuối cùng cũng phải điều trị che khít lỗ chân lông. (mới điều trị tháng trước ạ) Nhưng mừ may mắn điều trị xong thấy cũng cải thiện. Tình trạng khá hơn nhìu, đang theo dõi xem thời gian dài sau này xem có vấn đề gì hok đây.
    Chỗ này là chỗ spa Bo white đúng hơm mn? Mn điều trị che khít lỗ chân lông bên này có tốt hơm, trước e cũng được mấy chị trên diễn đàn sang đây trị mụn đấy. Trị xong liệu trình của họ thì cũng đỡ hơn nhiều rùi. Phải công nhận bên này họ làm tận tâm thật mà toàn dùng máy móc công nghệ cao thôi. Mỗi tội qua làm toàn phải đăng kí trước để tránh đông. Nên cũng hơi kì công tí xíu.
    • 135 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    41 Hoa Sữa ở quận Phú Nhuận đó hả chị? Nghe địa chỉ quen quen à nha. Hình như spa này e có nghe bạn e mách qua rồi, nhưng nói thật là trước giờ e ít đi spa lắm, chủ yếu toàn tự làm đẹp ở nhà hok ak. Có đợt trước bị mụn nhìu quá mới tánh đi bệnh viện thôi. hok bit là đi spa thì có hiệu quả được hok nữa? Vì giờ nhiều tiệm quá. Mà chả bit hiệu quả họ làm đến đâu ấy. Chỉ sợ làm rùi hok hiệu quả thì tốn công tốn của mình lắm. hiuu
    • 72 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình bị lỗ chân lông to do da mụn để lại thì chữa cũng ko khó khăn lắm đâu. Như e đây lỗ chân lông to bẩm sinh còn khó chữa thế nào đây này. :-
    • 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ra tiệm spa Bo white mấy chị ấy chỉ rùi đăng kí liệu trình che khít chân lông IPL ở đây cũng được bạn ạ. Mình từng qua đây điều trị sẹo rỗ thấy nhiều chị khác cũng làm liệu trình che khít lỗ chân lông ở đây lắm. Mấy chị còn cho mình xem ảnh trước khi điều trị và sau khi điều trị ở đây cơ.
    Công nhận nhìn kết quả rõ rệt, khác hẳn lúc đầu luôn ý. Mà chỉ có cách đấy thì mới giải quyết triệt để được các vấn đề khác về da thôi. hok thì nó cứ bị đi bị lại chữa mợt lắm. @@
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời ạ. Chữa mụn kiểu chi mà để mặt mũi biến chứng ra như thế. Chịu nàng lun. Chữa thế này thì khác nào lợn lành thành lợn què cơ chứ. Vì trông vầy thôi chứ mụn dễ chữa hơn nhìu, còn lỗ chân lông to thì nan giải và kéo theo lắm vấn đề lắm.
    • 111 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maimai452 Xem bài viết
    41 Hoa Sữa ở quận Phú Nhuận đó hả chị? Nghe địa chỉ quen quen à nha. Hình như spa này e có nghe bạn e mách qua rồi, nhưng nói thật là trước giờ e ít đi spa lắm, chủ yếu toàn tự làm đẹp ở nhà hok ak. Có đợt trước bị mụn nhìu quá mới tánh đi bệnh viện thôi. hok bit là đi spa thì có hiệu quả được hok nữa? Vì giờ nhiều tiệm quá. Mà chả bit hiệu quả họ làm đến đâu ấy. Chỉ sợ làm rùi hok hiệu quả thì tốn công tốn của mình lắm. hiuu
    ừm. Chưa đi Spa bao giờ nên hoang mang hok bit nên tin hay hok cũng là phải thôi. tâm lí ai mà chả vậy hả bạn! Trước mình cũng băn khoăn nhiều điều như bạn đó....xong có bạn giới thiệu , lại là bạn thân nên mình mới dám đánh liều đi chăm sóc da mặt ở bên Bo white spa này. Lúc đầu thì mình vẫn còn hơi run nhưng sau khi đi làm về thấy mọi thứ công nhận ổn và cải thiện hơn thật mới thấy mình lựa vậy là đúng. Nghĩ lại lần đó mà ko mạnh dạn nghe đứa bạn nó chỉ thì chắc bây giờ lên đây lập vài cái topic như bạn để hỏi mn rùi.
    • 242 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đơn giản lắm em ạ. Em dùng bộ chăm sóc dưỡng da toàn diện là da se khít và mịn ngay. Chị thì dùng bộ của Pháp do Chanel va Hermes kết hợp sản xuất, vì chị thích dòng của Pháp hơn. Giờ cũng có nhiều loại lắm. Nhưng chị dùng xong chị thấy rất ưng ý. Hiệu quả nhanh và giá lại rất hợp lý, chẳng phải tốn tiền đi Spa như trước mà ko hiệu quả.
    • 65 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Lỗ chân lông mà to do mụn và tới mức ra rất nhiều dầu rùi thì chữa bằng mỹ phẩm cực kì mất thời gian.
    Thứ nhất sẽ lâu hiệu quả hoặc tìm được loại mỹ phẩm phù hợp với da mình giữa cái thị trường như hiện giờ thì cũng tù mù và ko phải vấn đề đơn giản.
    Thử 2 là không hiểu rõ từng loại mỹ phẩm mình dùng sẽ gây kích ứng, hoặc nhiễm độc da cực kì nguy hiểm.
    Thế nên nếu muốn điều trị nhanh chóng và an toàn thì mình nghĩ bạn nên tìm đến nơi có chuyên môn cao tư vấn và có sự can thiệt của máy móc thì sẽ nhanh đạt được hq mình mong mún. Mình chỉ dựa vào những kn chăm sóc da mặt bao nhiêu năm để đưa ra một vài lời như thế. Bạn thấy phù hợp thì tham khảo qua nhé.
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ừm. Chưa đi Spa bao giờ nên hoang mang hok bit nên tin hay hok cũng là phải thôi. tâm lí ai mà chả vậy hả bạn! Trước mình cũng băn khoăn nhiều điều như bạn đó....xong có bạn giới thiệu , lại là bạn thân nên mình mới dám đánh liều đi chăm sóc da mặt ở bên Bo white spa này. Lúc đầu thì mình vẫn còn hơi run nhưng sau khi đi làm về thấy mọi thứ công nhận ổn và cải thiện hơn thật mới thấy mình lựa vậy là đúng. Nghĩ lại lần đó mà ko mạnh dạn nghe đứa bạn nó chỉ thì chắc bây giờ lên đây lập vài cái topic như bạn để hỏi mn rùi.
    Bạn ơi. Chỗ Bo white spa này tốt à?? mình lỗ chân lông to do cơ địa thì không biết họ điều trị được hok nhỉ. Soi gương mà nhìn mặt mũi sần sần chán quá. Thấy bạn chủ top cũng hỏi về vấn đề này tự nhiên lại hy vọng tìm đc cách cải thiện được cái nàn da cóc tía nầy đây.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị lỗ chân lông to này. nhiều lúc nhìn cái mặt mà chán đời. Chồng bảo sao da mặt em cứ sần sần không được mịn thế /((
    • 135 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi KhueThuong0209 Xem bài viết
    dùng đá lạnh chườm thì cũng đỡ to ấy. nhưng mà nếu muốn thu nhỏ thì phải đi tmv ấy. bạn mình có tham khảo bên đông á thì có 2 phương pháp: 1 là dùng tinh chất, 2 là dùng laser. tùy bạn chọn đấy
    Cảm ơn bạn nhưng mình tìm hiểu thì cái chỗ bạn bảo ở xa quá với mình ở Sài Gòn bạn ơi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Badloveortruelove Xem bài viết
    Ăn kiêng Low carb đi chị. Da bớt dầu mụn hẳn. thì lỗ chân lông tự khắc thu nhỏ ah. Em dùng pp này mà. Em bị dị ứng mỹ phẩm lên mụn lỗ chân lông to. Em dùng srm nè nữa. và đắp mặt nạ luôn.

SữarửamặtbôtngôLush
    Ăn kiêng mình tưởng chỉ liên quan đến dáng vóc chứ da hết dầu chắc hiệu quả chậm lắm. Trước mình cũng tìm hiểu qua về phương pháp này rùi. Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maimai452; 10/01/2017 vào lúc 09:49 AM.
    • 111 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bomonghn Xem bài viết
    Bạn ơi. Chỗ Bo white spa này tốt à?? mình lỗ chân lông to do cơ địa thì không biết họ điều trị được hok nhỉ. Soi gương mà nhìn mặt mũi sần sần chán quá. Thấy bạn chủ top cũng hỏi về vấn đề này tự nhiên lại hy vọng tìm đc cách cải thiện được cái nàn da cóc tía nầy đây.
    Ôi bạn ơi. Giờ công nghệ hiện đại hiện đại lỗ chân lông to dạng nào mà chẳng điều trị được. Ngay như mình đi chăm sóc da bên bo white cũng thế thôi. Trước tình trạng da cũng khá tồi tệ sau có máy móc căn thiệt vào cái giờ khác hẳn đi đây. Chứ như trước tự mò mẫm, xem các phương pháp trên mạng thấy hiệu quả được gì sất.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng từng bị mụn ( giờ vẫn bị nhưng trộm vía là giảm đáng kể), lỗ chân lông to, da đổ dầu nhiều, chỉ sau rửa mặt khoảng 1 tiếng là mặt bóng nhẫy. Mình xin chia sẻ kinh nghiệm của mình trong 1 năm qua như sau:
    - Sáng: rửa mặt bằng bột yến mạch ( mình vốn trắng nhưng là trắng xanh, da mặt bị xỉn màu và là cùng da đen nhất người luôn, sau khi dùng yến mạch khoảng 2 tuần thì bắt đầu sáng hồng lên đáng kể chắc do mình hợp chứ dùng bột đậu đỏ k ăn thua), lau khô mặt, thoa toner của Thayers, sau đó xịt khoáng.
    - Tối: Tẩy trang bằng dầu ô liu ( da mình nhạy cảm nên k hề trang điểm gì hết ), cách 2, 3 hôm thì xông mặt,rửa mặt bằng sữa rửa mặt Hada labo loại dưỡng ẩm ( vì nó có độ pH vừa phải k làm khô da), lau khô mặt,dùng essence của Secret Key, thoa toner, sau đó dùng BHA của Cosrx ( sản phẩm này đẩy mụn trong mấy tháng đầu nên phải kiên trì dùng) mình chỉ dùng cách ngày, ngày hôm sau sẽ dùng Serum B5 của Timeless ( em này phục hồi da sau mụn và cũng giảm sưng mụn), mùa đông mình dùng thêm mặt nạ ngủ của Laneige để dưỡng ẩm vì dùng BHA thì khá khô da.
    - 1 tuần mình đắp mặt nạ 2,3 lần, mình dùng mask của Ciracle, dạo này mới tậu thêm Mask của Queen Helene, cái này có thể chấm lên vết mụn sưng để qua đêm được, nếu bị mụn sưng thì mình còn chấm thêm cả mật ong.
    - Ngày nào cũng uống nhiều nước, kể cả mùa đông này, hôm thì mình uống trà gừng, hôm thì sữa đậu nành, nước bột sắn dây... cách ngày lại uống 1 cốc sinh tố rau má hoặc diếp cá ( nhà mình tự trồng được ), mình thích ăn cay nhưng vẫn cố hạn chế đồ cay, k dám ăn mỳ ăn liền vì nóng, đi ngủ trước 11h, mà chủ yếu là 10h 30 là ngủ rồi.
    - Vì mình bị mụn lâu năm và hồi trước k ý thức được việc chăm sóc da, dù đi bệnh viện da liễu chữa nhưng vẫn tái phát. 1 năm chăm sóc kiên trì giờ lỗ chân lông của mình k kinh khủng như hồi trước . Hôm trước đi đám cưới chỉ dùng 1 lớp kem dưỡng ẩm mà đứa bạn còn hỏi sao m k có lỗ chân lông ( cảm thấy vui kinh khủng luôn)
    - Cũng vì hồi trước k chăm kỹ nên giờ còn để lại mấy cái sẹo lõm, mình đang dùng Hirusars post acne thì thấy cũng khá hơn , vết sẹo thâm thì mau mờ nhanh hơn so với sẹo lõm, chỉ mong nó có tác dụng nhanh nhanh còn tự tin đón tết.
    Đó là kinh nghiệm của mình, bạn có thể áp dụng xem như nào ( da mình là da hỗn hợp thiên dầu)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ThuThaokthn; 10/01/2017 vào lúc 10:17 AM.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3