Dưỡng da - Làm đẹp da

Hỏi cách làm trắng da vùng bikini

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.18K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 2,287 Bài viết

• 1,131 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Minh muốn hỏi cách làm trắng sáng da vùng da bẹn bằng phương pháp tự nhiên với. Chỗ bẹn ấy, da bị thâm. Mất tự tin quá khi mặc đồ bơi.
    Mình có dùng dầu oliu để mát xa mỗi lần tắm xong nhưng thấy k có xi nhê j. Mẹ nào có bị giống mình mà cải thiện được thì cùng chia sẻ nhé!
    Cảm ơn nhiều!
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hic, cùng câu hỏi với mẹ nó.
    • 125 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình cũng đang thắc mắc
    • 227 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

chị ơi em ko xui dại chị đâu ạ,em cũng bị thâm nhất là phần 2 bên hông chỗ mặc quần chip nó cọ xát vào. thâm lắm ạ.bây giờ ngày chị mua muối tắm tẩy tbc con bò abone hoặc yoko hoặc bất kỳ loại nào đều ok ạ( ở big C bán nhìu lắm ạ),chị chà thật kỹ chỗ đó. nếu chị ko ngại thì mua kem trộn về bôi ( nhớ tránh xa cái chỗ "cô bé" ra là ok ạ) dần dần là mờ thâm thôi chị ạ.em đảm bảo luôn.hoặc ko chị bôi loại kem dưỡng trắng nào ấy tùy theo sở thích ạ. Kiên trì thì tầm 1- 2 tháng là đỡ hẳn ạ.hihi
    • 69 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

e đang nghiên cứu về vấn đề này. e thấy có 2 loại kem, 1 của Thái và 1 của Pháp. các mẹ cứ google là ra. Ngoài ra e còn thấy thẩm mỹ viện Mai Thủy ở Thái Hà cũng có dịch vụ về vấn đề này. ko biết mẹ nào đã thử chưa cho e xin phản hồi với
    Hạnh phúc là thứ mà m đang có, ko phải là thứ đi kiếm tìm
    • 119 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình bôi dầu oliu vào hai bên và mát sa, mỗi lần tắm hoa quả cũng bôi và mát sa, mặc quần không chật và giờ này nó sáng hơn hẳn đấy các mẹ.
    Hai người gọi chung một tên
    • 209 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

đơn giản mà các mẹ. e h chỗ đấy và vùng mông trắng phớ mịnh màng nữa. h nó còn trắng hơn ng e rùi,huhu. vì lúc nào cũng che kín mà.
    các mẹ chịu khó khi tăm xay bột gạo nếp hay cám gạo, muối tăm cũng đc nhưng ko tốt = vì muối chỉ tẩy da chết ko có chất làm trắng như gạo.xay dạng hạt.Cách thức: tắm = sữa tắm , xả, lấy bột gạo đó trộn với nước hoặc sữa tươi ko đường, sữ chua ko dg...
    chà xát khắp ng. nhất là vùng bikini các mẹ chịu khó chà xát nhìu và mạnh xíu.ngày nào cũng vậy nhá.
    xong bôi lotion trắng da bt hoặc dầu oliu.e đảm bảo 1-2 tháng là trắng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

dùng cách của pevit không biết có kết quả thật không nhỉ tại thấy nếu alfm thế thì tốn thời gian qua
    • 209 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanelchance Xem bài viết
    dùng cách của pevit không biết có kết quả thật không nhỉ tại thấy nếu alfm thế thì tốn thời gian qua
    b kiên trì t đảm bảo hết . từ 2 tháng đỏ lên ngày nào b cũng làm cho t.
    chả nhẽ m lại khoe ...mông. hị hị
    ko tốn time mấy nha. thời gian mát xa = bột gạo tầm 5-10p. m nghic dành 5-10p làm đẹp cho bản thân thì ko có gì là ko đc và ko đáng cả
    • 77 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Có cái kem của Pháp hũ bé tẹo tầm 300k để bôi đấy các mẹ ạ , em thì cứ cám gạo + sữa tươi hàng ngày , rồi bôi chanh lên chỗ đấy (tránh xa cô bé ra nhé) + kem trộn, cũng đỡ thâm đi nhiều đấy
    Xin âu lo ko về qua đây ....
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pevit Xem bài viết
    b kiên trì t đảm bảo hết . từ 2 tháng đỏ lên ngày nào b cũng làm cho t.
    chả nhẽ m lại khoe ...mông. hị hị
    ko tốn time mấy nha. thời gian mát xa = bột gạo tầm 5-10p. m nghic dành 5-10p làm đẹp cho bản thân thì ko có gì là ko đc và ko đáng cả
    nhwung nếu bôi mấy cái đấy vào có hại cho ... không hả bạn pevit
    • 1,877 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình biết dầu oliu để bôi lên cơ thể có pải là dầu mà mình mua về nấu bột cho con ăn ko các mẹ?
    Bình chọn cho Nuna trên ngôi sao nhí chấm com nhé bạn ơi http://***************/thong-tin-thi...SBD-20500.html :Kiss:
    Nuna 6th 7kg1 :LoveStruc:
    Nuna 7th 7kg6 :Kiss:
    Nuna 8th 8kg8 rooling: 1 răng dưới
    Nuna 9th 8kg9 :Crying: 2 răng dưới
    Nuna 10th 9kg5 :LoveStruc: 1 răng trên
    Nuna 11th 10kg1 :Applause: 2 răng trên
    Nuna 12th 10kg8
    Nuna 13th 11kg :Nottalkin:
    Nuna 14th 10kg2 sụt 1kg do 3 cái răng hàm mọc 1 lúc :Crying:
    Nuna 15th 10kg4
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me pevit cho minh hỏi.nếu bôi bột gạo với sữa nhu vậy thì mình cha luôn môi nhỏ đc không.hay la phải tránh e ấy ạ.cam on me pevit nhe
    • 768 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nam.my Xem bài viết
    Me pevit cho minh hỏi.nếu bôi bột gạo với sữa nhu vậy thì mình cha luôn môi nhỏ đc không.hay la phải tránh e ấy ạ.cam on me pevit nhe
    tốt nhất là nên tranh xa bạn à "em ây" bạn à.

mình sinh xing cũng bị thâm vùng bikini, chán quá trời, mình hay đắp mặt nạ cám gạo nên ở nhà có cám gạo sẵn... thủ áp dụng cách chà bằng cám gạo xem sao... nhưng mà mình đọc trên mạng thì bảo là chỉ chà cám gạo 2 lần /tuần thôi à, chứ ko phải ngày nào cũng làm đâu cac mẹ à.

mình định sẽ mua kem trộn trắng da thoa vùng thâm đen ở nách và ở bẹn không biết có hiệu quả ko các bạn, hay lại phải mua kem dành riêng cho vung này???