Dưỡng da - Làm đẹp da

Hỏi cách làm giảm vết sưng đỏ do mụn

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hi các mẹ,
    Em thỉnh thoảng bị mụn, mà mỗi lần bị mụn là không chịu nổi, ngứa tay nên hay sờ vào và nặn. Có khi nặn hết mụn thì nó mau khỏi lắm còn có khi nhân mụn còn dười da là y như rằng chỗ đó nó sẽ sưng và đỏ lên

Các mẹ giúp em với, mấy hôm nay em bị vài nốt trên mặt, nó cứ sưng đỏ hết lên làm em không tự tin gì hết. Ai có cách nào nhanh chóng làm giảm vết mụn sưng đỏ thì chỉ em với.

Em cám ơn trước nha ^^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mỗi lần bị mụn mình dùng kem trị mụn reenax của 1cty dp o VN. Rất hiệu quả, bạn có thể mua ở sthị.
    Cuoc doi van dep sao 🐩
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

trước đây mình mătj mụn như cơm cháy luôn đó.
    Mình dùng củ khoai tây sống, bào nhuyễn đắp lên chỗ mụn cho mình, thấy nó hết sưng và hết đỏ.
    nhưng dùng cách này vẫn không giảm mụn.
    Sau đó mình dùng AviO5, mua ở thuốc tây dùng thì mụn bọc hết, da mặt láng. sau này thỉnh thoảng mụn mọc, mình vẫn dùng thuốc này thoa lên mụn, không sưng, ko đỏ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 921 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Hi bạn,
    Do bị nhiễm trùng nên vùng da xung quanh nốt mụn bị tấy đỏ. Để làm giảm sự viêm đỏ thì trước tiên chúng ta phải làm giảm sự sưng tấy của các nốt mụn. Có nhiều cách:
    - Dùng nhựa nha đam để trong tủ lạnh vài giờ rồi thoa lên nốt mụn, nha đam có công dụng làm mát và làm dịu, vì thế có thể giúp giảm bớt sự tấy đỏ của mụn.
    - Ngoài ra thì bạn còn có thể dùng nước ép dưa leo, cà chua thoa lên vùng da bị mụn cũng hiệu quả lắm đó.
    Chúc bạn nhanh chóng có được làn da khỏe đẹp ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị dùng thử kem đặc trị mụn Neotis được nhập khẩu từ Viện Nghiên Cứu Da Immediway Hàn Quốc. Chị yên tâm mà dùng thử xem sao
    • 52 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

bạn dùng tinh dầu trà chấm lên nốt mụn sẽ bớt sưng. đặc biệt là những nốt mụn vừa nặn xong thì chấm tinh dầu trà vào là nhanh lành lắm ý