Hết mụn vĩnh viễn bằng nước muối sinh lý 10k ngoài hiệu thuốc

• 2.03K Lượt chia sẻ
  • 316K Lượt đọc
  • 171 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai chụp lại cho e chai nc muối e coi với
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 110 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trankimhoangdung Xem bài viết
    Ai chụp lại cho e chai nc muối e coi với
    Cứ ra hiệu thuốc tây bảo bán cho chai nc muối đại lợi là xong mà b

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phamhoasweet
    • 53 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em cũng dùng cách này nhưng mà chỉ dùng buổi tối thui.
    Mua lọ nước muối sinh lý ngoài hiệu thuốc (6k) + bông 4k. Buổi tối trước khi đi ngủ thì rửa sạch mặt xong tẩm nước muối vào bông và xoa lên mặt, sau đó đi ngủ, sáng ra rửa lại. Mặt sáng lên và sạch mụn nữa, cả mụn đầu đen nữa í. Nhưng ra ngoài thì mng nhớ che chắn bịt khẩu trang cẩn thận, e sợ bị bắt nắng đấy ạ.
    Nước muối này nhẹ nên ko sợ gây kích ứng da đâu ạ. Nhưng ko nên lạm dùng bôi nhiều quá
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các Mẹ, các chị em cần hiểu công dụng của nước muối nhé (sinh lý hay muối ăn pha loãng).
    Thực chất dung dịch muối này không trị mụn mà chỉ khống chế vi khuẩn tạo mụn trong lỗ chân lông mà thôi, nước muối có tác dụng sát trùng nhẹ nhưng cực kỳ hiệu quả.
    Bản chất mụn hình thành là do vi khuẩn ở môi trường bám vào da mặt, lỗ chân lông ở da chính là các ổ vi khuẩn làm tổ... tuỳ theo da của bạn là loại gì vi khuẩn sẽ hình thành mụn đặc thù.
    Như vậy, nước muối pha loãng hay sinh lý đều giúp bạn phòng ngừa mụn hình thành.
    Cách tốt nhất là rửa mặt mỗi ngày sau khi tắm, lau mặt... trong vòng 10 - 15' khi da mặt khô bạn có thể dùng các loại kem dưỡng da hay đắp mặt nạ sẽ hiệu quả hơn.
    Thích nấu ăn... lại không thích ăn...!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị mụn quá trời mụn, xem trên mạng thấy bên hàn họ dùng bông tẩy trang thấm nước muối sinh lý lau mặt rồi mới dùng SRM, mình làm theo thấy da đỡ bị mụn hẳn. Thần thánh thì cũng ko phải nên chỉ đỡ phần nào thôi, với cả cảm giác da mình sạch hơn. Mình nghĩ dùng nước muối xong rửa SRM da cũng ko bắt nắng lắm đâu.
    • 80 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vocadan8690 Xem bài viết
    mình cũng bị mụn quá trời mụn, xem trên mạng thấy bên hàn họ dùng bông tẩy trang thấm nước muối sinh lý lau mặt rồi mới dùng SRM, mình làm theo thấy da đỡ bị mụn hẳn. Thần thánh thì cũng ko phải nên chỉ đỡ phần nào thôi, với cả cảm giác da mình sạch hơn. Mình nghĩ dùng nước muối xong rửa SRM da cũng ko bắt nắng lắm đâu.
    Bạn dùng hỗn dịch lưu huỳnh trị mụn có hiệu quả hơn nhiều đấy...
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Muối giúp bài trừ bụi bẩn, bã nhờn một cách rất hiệu quả. Bạn nên kiên trì sử dụng muối để rửa mặt sẽ giúp da sạch và se nhỏ lỗ chân lông. Cho một lượng vừa muối ăn nhỏ vào lòng bàn tay, đổ thêm chút nước ấm rồi thoa đều lên mặt và vùng cổ theo hình tròn

Solomon
    Tầng 3B, tòa nhà CTM Complex 139 Cầu Giấy, Q.Cầu Giấy, TP.Hà Nội - Hotline: 0982 800 865 -Website: solomon.com.vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hỏi da nhờn dừng NMSL có giảm mụn k ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hỏi da nhờn có dùng được không ạ dùng xong khoảng bao lâu thì rủa mặt bằng nước lại được ạ
    • 60 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình đã áp dụng và đỡ mụn hơn rồi ạ. Thank chủ top nhiều nhé! ^^
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cũng tuỳ thôi, m dùng suốt việc mụn lên cứ lên. Chủ yếu do nội tiết và bản thân da thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của anniahuyen
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy hôm trước ra spa nặn mụn, chị bác sĩ bảo về nhà chỉ đươc dùng nước muối sinh lý rửa mặt thôi. Không được dùng bất cứ 1 loại mỹ phẩm nào hết. Em về lấy bông tẩy trang lau mặt bằng nước trước, rồi thấm nmsl vào bông lau lên mặt (em lau kĩ lắm vì sợ ko sạch mà).
    Rửa xong thì cảm giác sạch hơn hẳn mọi hôm dùng cả dầu tẩy trang và sữa rửa mặt í ạ ))))))
    Xong lấy toner ra lau mặt thì thấy bông rất sạch trong khi mọi khi tẩy trang và rửa mặt xong rất kĩ mà lấy toner ra lau vẫn thấy hơi vàng chút xíu( phải lau tận 3 bông mới yên tâm thực sự là mặt mình sạch vì em là đứa sợ mặt bị bẩn lắm ạ)
    Em rửa nmsl sáng tối đến nay được 4 hôm rồi. Chưa thấy nổi mụn hay mụn ẩn j thêm hết. Hi vọng hi vọng ))
    À mà nói thêm da em là da hỗn hợp thiên khô. Bạn nao da dầu dùng có tốt có sạch khôg thì em không chắc.
    comment by WTT mobile view
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9
');