Dưỡng da - Làm đẹp da

Help me ! Chỉ dùm mình BS da liễu trị mụn ở SG

Đến trả lời mới nhất
  • 17 Lượt chia sẻ
  • 301K Lượt đọc
  • 839 Trả lời

43 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jesa Xem bài viết
    Bạn nào đi trị mụn ở Bs da liễu mà hết vĩnh viễn thì xin chúc mừng .mình đã từng bị mụn nhưng nói đến Bs ở Sg thì mình ko khen Bs nào hết toàn cho uống kháng sinh chỉ kiềm hãm 1 thới gian hết thuốc mụn lại tái lại dữ dôi hơn .Uống thuốc trị mụn toàn kháng sinh nên thời gian dài ko tốt cho sức khỏe lại tốn tiền .Mình đã trị ở Bs tốn , Phước ,và đi nhiều nhất là BS Võ T.Bạch Sương, ở 196 Trần Văn Đang Q.3. Ghét nhất là BS Sương nuôi bệnh cứ tái lại hoài và ngày càng nặng , mỗi lần tái khám lá cực khổ và tốn tiền ( ai đi điều trị ở nhà bs Sương sẽ biết ) mua thuốc thì chỉ có chỗ BS mới có đi khắp các nhà thuốc khác ko có la bởi vì tp thuốc giống nhau nhưng tên thuốc khác do nhà sx khác mua chỗ bs Sương toa thuốc 200-300k chưa kề tiền khám .Đa số ko fai ai có nhiếu tiền mà đi điều trị bs thời gian dài
    Mình đi hơn 1 năm tốn tiền và thấy nãn vì ko hết quết định đi bs Nano .Mình ko quảng cáo cho TMV này nhưng mình thấy điều trị cũng có kết quả .Bs Nano cũng cho uống thuốc nhưng mình ko uống gì cả chỉ mua tuyp trị mụn T3mycin chấm vào chố mụn cách 2-3 tuân đến bắn E-light (1tr/1 lần) để triệt mụn sau dưới da và tắt tuyền bã nhờn + chiếu thêm ás trị mụn và thâm. Quan trong ăn nhiều trái cây va uống nhiếu nước hơn 2 tháng là mặt mình hết mụn chì bi thâm chút do mình nặn .Nưng quan trọng là mặt sàch mụn nên mừng lắm
    Đây chỉ là kinh nghiệm đi trị mụn các bạn tham khảo để khỏi tốn tiền vô ích nuôi BS (ghét nhất la Bs Sương)
    Đồng ý với bạn Ko VOTE cho bác sĩ Sương

• 167 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

phòng mạch của bs tốn ở đâu các bạn ơi, có cực lắm không khi lấy số, mình tính ghé dhyduoc mà khôgn biết bs khám có tận tình không

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trời ơi bà Sương nuôi bịnh thấy ghê luôn... mình đi 1 năm trời mà vẫn ko dứt =.=

• 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoja_1511 Xem bài viết
    có bạn nào đã từng đi trị thâm ở bác sĩ Ánh ở phan xích long chưa?chia sẽ kinh nghiệm cho mình biết vs.thanks!
    Nhỏ bạn mình đã từng điều trị ở đó đấy bạn, da nó bị mụn bọc, ít thôi nhưng cái này hết lại mọc cái kia, uống thuốc BS Ánh kê 1 lần (10 ngày, có cả thuốc uống, kem bôi (Klenzit), SRM, hết thảy khoảng 300-400k thì đỡ). Đến lần thứ 2 thì hết, sau khoảng 2 tháng thì vết thâm gần hết.
    P/s: Lưu ý thêm nếu bạn đi khám, ở đây chờ lâu lắm, bs khám thì từ 16h-21h, nhưng từ trưa người khám đã chờ đầy cửa. Lần đầu mình đi với nó, ôi thôi, ngôi ngoài đường chờ dài cổ. Tốt nhất là bạn nên gọi điện đặt trước 1 tuần, người ta sẽ hẹn giờ, và bạn đến chỉ việc chờ 1 vài người khám rồi tới lượt mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

d_one cho mình hỏi bác sĩ Tốn giờ giấc làm việc như thế nào? à cho mình hỏi thêm là có đông không và có cần bốc số không [ lần đầu đi nên hơi lo ]

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn có ai biết toa thuốc và liệu trình trị mụn của các bác sĩ không ạ? Mình muốn đi thử bs Đức xem sao. Đọc topic thấy các bs khác cũng chỉ cho kháng sinh thôi chứ không có gì mới, mà kháng sinh thì mình uống hết rồi mặt vẫn như cái bánh tráng rắc ớt. Còn isotretinoin thì độc lắm, nhiều lúc cũng muốn liều uống thử nhưng sợ mai này cái gan banh chành hết thì mụn cũng trở lại. Mình cũng uống Diane 35 rồi, đúng là vài tháng sau hết mụn thật, nhưng giờ lại bị lại thật kinh khủng..
    Nhiều lúc ngủ không muốn dậy nữa...

• 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhzhi Xem bài viết
    mình đi bs tốn thì bs cho uống curacne mà ko có kèm thuốc gan ,nên mình hơi lo, tại vì lúc trước mình đã từng uống thuốc isotretinoin nên biết là phải kèm thuốc gan vì rất hại gan , có bạn nào khám bs tốn uống thuốc giống mình ko?
    ủa chị cho em hỏi chị đi bác sĩ Tốn có thấy thuyên giảm không ạ hùi đó em đi da liễu có mấy tháng mà không hết nản quá bỏ lun giờ nhìn mặt cứ như cơm cháy còn đi học mà tự ti mún chết

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình biết có BS Thùy Linh (nguyên phó giám đốc bv da liễu) khám da liễu rất tốt. Địa chỉ ở số 11 Trần Khánh Dư, Tân Định, Q.1. Các bạn đến khám thử xem.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coconutpt Xem bài viết
    Mình biết có BS Thùy Linh (nguyên phó giám đốc bv da liễu) khám da liễu rất tốt. Địa chỉ ở số 11 Trần Khánh Dư, Tân Định, Q.1. Các bạn đến khám thử xem.
    Bạn coconutpt ơi bạn có thể nói nhìu hơn 1 xíu về bs Lin h được k ạ? BS cho uống thuốc gì hay là chiếu tia? Khoảng bao lâu thì hết ạ?

• 830 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Up cho topic lên nào. em bị mụn ở lưng và ngực
    Không phải trứng cá hay mụn cám gì cả.
    Đó là một hột màu trắng, nổi lên trên, không đau không rát gì cả . Nổi rất nhiều, em rất tự ti về cái lưng của mình đó các chị , Không biết có chị nào giúp em không
    Pink.Hippopotamus