Dưỡng da - Làm đẹp da

Help me ! Chỉ dùm mình BS da liễu trị mụn ở SG

Đến trả lời mới nhất
  • 22 Lượt chia sẻ
  • 347K Lượt đọc
  • 870 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi curlyhatram Xem bài viết
    nhật ký khám bs Minh tuần t3: mình than vãn đi học trời nắng bị sạm da có nên bôi kem chống nắng ko.
    bác bảo là thuốc của bác gây bắt nắng nên phải tránh nắng, bất khả kháng thì dùng 2 lớp khẩu trang, màu đen bên trogn màu sáng bên ngoài (bên ngoài màu gì cũng đc). không cho dùng kem chống nắng
    thêm kinh nghiệm khám bác Minh là cần có số đt nơi cái nhà đó, và ng nhà đó trả lòi đt cực kỳ bất lịch sự và bực mình, đến khám có tí để xe trước của nhà lại thu tiền gửi xe rất láo. ng nhà này là bs thuê thôi ah
    chị ơi cho em hỏi địa chỉ của bác sĩ Minh được không ạ!
    • 858 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

515 đường Hồng Bàng q5, bs Minh nha bạn
    • 921 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Kiet Xem bài viết
    Mình ở SG có ai biết BS da liễu nào ở SG trị mụn hay hay (không cần hết liền miễn diệt tận gốc) chỉ dùm mình với da mặt mình hông hiểu sau lúc này bị mụn quá chừng.
    Xin chân thành cảm ơn.
    Chào bạn!

Làm Điệu thấy tốt nhất bạn vô BV Da Liễu TPHCM để điều trị tận gốc nhé, khi điều trị họ sẽ tư vấn cho mình dùng sản phẩm nào và uống thuốc, ăn uống như thế nào cho phù hợp để mụn không tái sinh nữa!

Thân
    • 213 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Chao ban chu top, minh gioi thieu ban bac si Vo Thi Bach Suong, bs bv Da lieu, ban co the kham tai phong mach rieng, ban lien lac dt 0903841734 de hoi dia chi chinh xac nhe, minh van dang theo kham o day nhung k nho ro so may, hinh nhu 195...Tran Van Dang quan 3, bs kham yen tam vi ket qua tot va k bi tai phat. Nhung hoi vat va vi gio kham kha muon. Muon kham som ban goi cho co Y de lay so kham 08-39530875. Rgds

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 858 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lamdieu Xem bài viết
    Chào bạn!

Làm Điệu thấy tốt nhất bạn vô BV Da Liễu TPHCM để điều trị tận gốc nhé, khi điều trị họ sẽ tư vấn cho mình dùng sản phẩm nào và uống thuốc, ăn uống như thế nào cho phù hợp để mụn không tái sinh nữa!

Thân
    chui vô bv chỉ phí tiền phí thời gian mệt cả người lại ô hợp
    • 294 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

@curly: chị khám bs Minh dc bao lâu rùi chị, e trị mụn ở bs thùy Linh 2 tháng hết mụn rồi,nhưng mặt e giống như nó không hết được ý, cứ hết cái này đến cái khác , e tính qua bs Minh thử mà nghe chi Phí bs đắt quá, 1 tháng tầm bao nhiêu vậy chị
    • 858 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

chị chữa ở bác Minh tới giờ khoảng 2,3 tháng hay sao đó. mụn thì hết tù lâu rùi, từ tháng thứ nhất đã ko còn gì a', ko nổi đi nổi lại nữa
    mấy bữa ngu ngu bôi cái kem chống nắng sunplay baby vào đc 2 hôm thì bị dị ứng nổi mụn toe toét, giờ thì cũng hết rùi =));
    đắt thật, chị uống thuốc 100k 1 ngày, 1 tháng tính ra 3 triệu ngửa tay xin tiền đấng sinh thành mình cũng thấy ngại và tủi nữa
    nhưng hiện giờ c đẹp thế thui chứ c bị mụn do bị buồng trứng đa nang, nói ra thì dài dòng lắm chuyện, ko bit sau này ngưng thuốc có mụn lại hay ko nữa
    với lại ngày nào cũng uống kháng sinh thấy sao sao i', dạo này đi lấy thuốc lần nào thuốc cũng y nhau, đâm ra chán chán
    mà thui nó cứ đẹp cái đã
    • 317 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Chẵng hiểu sao mình thấy những người bạn của mình trị mụn ở bv da liễu đều uống thuốc cho xổ hết mụn ra, da mặt nát bấy 1 thời gian dài, đến khi hết mụn thì bị thâm rỗ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    -
    20-02-2013 : Sent I-129F
    23-02-2013 : Delivered
    28-02-2013 : NOA1
    11-06-2013: NOA2
    07-07-2013: Case number
    10-07-2013: P3
    11-07-2013: sent P3
    09-09-2013: sent P4
    28-10-2013: interview date
    PINK PINK PINK
    04-11-2013 : Visa
    06-11-2013 : USA
    • 858 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

mình từng uống mấy cái kiểu đó 1 lần rồi, và chẳng b giờ tin cái gì gọi là thuốc uống vào đẩy mụn
    vì khi "đẩy" những chổ có cảm giác ko có mụn ẩn mà nó bug bét toàn mụn bọc lên cùng 1 lúc hic, còn chỗ có mụn ẩn thì ko hề hấn gì
    sau khi bug bét thì những chỗ vốn có mụn ẩn kia nó vẫn thế, mụn hoàn mụn ah
    nên ai bảo mình uống nữa thì mình thề là ko nghe theo đâu
    • 317 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Khổ lắm, nên mình đi khám phòng mạch tư ở ngoài, hỏi rõ bác sỹ có phải thuốc uống cho mụn mũ co lại và lặn đi ko, mình mới uống, còn xổ ra thì thua

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    -
    20-02-2013 : Sent I-129F
    23-02-2013 : Delivered
    28-02-2013 : NOA1
    11-06-2013: NOA2
    07-07-2013: Case number
    10-07-2013: P3
    11-07-2013: sent P3
    09-09-2013: sent P4
    28-10-2013: interview date
    PINK PINK PINK
    04-11-2013 : Visa
    06-11-2013 : USA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 858 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Uhm vậy ok đó. Chúc bn sớm có làn da đẹp nhé, mog tin bn
    • 72 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người cho mình xin số đt hẹn khám chô bs Minh nha!
    chổ bs Minh lịch khám thế nào ạ ??từ mấy giờ tới mấy giờ
    Cuộc sống muôn màu!!!
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn có thể sử dụng miếng dán mụn tàng hình nexcare, hiệu quả, tiện lợi mà lại không lo bị dị ứng. Bạn có thể vào trang web: http://cachtrimun.us/ để tham khảo, trong blog của web cũng có những phương pháp tự trị mụn để bạn tham khảo thêm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue angel Xem bài viết
    Lười đọc từ đầu nên ko biết có ai giới thiệu ông bác sỹ này chưa.
    Bác sĩ Hoàng Văn Minh nhé! Trưởng Khoa da Liễu bệnh viện Da Liễu nhé!
    Địa chỉ 515 An Dương Vương - Qua khúc Thuận Kiều Plaza đó các Mẹ.

Em có cảm tình với ông này lắm.
    thứ nhất là người bạn là Bác sĩ giới thiệu, bảo ông ý là bác sĩ da liễu giỏi nhất BV Da Liễu.
    thứ 2 khi em đến chữa cách đây vài năm ( cỡ 4 năm) Chú ấy chỉ tư vấn cho em chứ không bắt uống thuốc, mua thang gì cả. Về làm y lời chú ấy nói thì 1 tháng sau em sạch mụn. (chưa kể vì lanh chanh nên quên trả tiền khám cho chú ấy :">) ===> có cảm tình vô cùng ( chắc do tại áy náy nữa)
    Thứ 3 : Cũng tại lanh chanh, ko nhớ địa chỉ nên ko tìm được phòng khám của chú ấy nữa (em tưởng chú chuyển chỗ), hóa ra vẫn chỗ cũ. T_T. Nên 4 năm nay bặt luôn. may nhờ mấy tháng trước đứa em học Y nó kể lể về Thầy Minh - da liễu rồi cho địa chỉ bảo chị đi khám ( em bị mề đay mãn tính, chữa hoài ko hết) mới tìm được (lên gặp BS, cho thuốc uống là mề đay lặn sạch) ===> cảm tình thêm nhiều nữa.

Em giới thiệu Thầy ...cũng vì mang cái nợ quên trả tiền khám hồi ý và muốn giúp các chị nữa :">
    Chúc các chị khỏi mụn nhé!!!
    BS này có trị sẹo mụn ko bạn?
    • 858 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hmhuy Xem bài viết
    mọi người cho mình xin số đt hẹn khám chô bs Minh nha!
    chổ bs Minh lịch khám thế nào ạ ??từ mấy giờ tới mấy giờ
    bạn đến đó lúc 4h30 lấy số, 5h thì khám, hình như mỗi ngày bủi tối từ 5h tới 8h, còn t7 bủi sáng thôi, cn nghỉ
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suoinguon Xem bài viết
    Mình từng trị mụn ở BS Sương rồi nè, đi từ 7h tối mà tới 2h khuya mới về được tới nhà (nhà mình và nhà BS Sương cách nhau chưa tới 1km), mà đi mấy tháng trời, hết thuốc thì nổi mụn tiếp -> ghét k đi nữa.
    Cũng khám BS Ánh luôn, cô rất dễ thương, tận tình.
    Còn 1 chỗ nữa là BS Tâm, chị làm ở BV Da Liễu, đã từng học ở nước ngoài về, rất giỏi nhé, địa chỉ ở 2/142/15 Thiên Phước Q.Tân Bình
    Bs Ánh, địa chỉ là ở đâu vậy bạn? Bs này trị sẹo lõm có hiệu quả ko bạn?
    • 858 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

hôm trước bác Minh có bảo mình đến chỗ chính bác chữa sẹo rỗ, bác bảo thế này
    _ chính tui làm cho
    _ làm 3 lần, mỗi lần 5 triệu, cách nhau 3 tháng, khỏi đc 80%
    _ chỗ của bác là chỗ chữa miễn phí cho trẻ em dưới 6t, nên làm cho người lớn để lấy chi phí phục vụ cho cái miễn phí kia
    để hôm sau mình hỏi tiếp, nhưng mình không thíc làm sẹo mụn cái kiểu như thê này lắm, ko bit có chị em nào đã kinh qua chưa
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi curlyhatram Xem bài viết
    hôm trước bác Minh có bảo mình đến chỗ chính bác chữa sẹo rỗ, bác bảo thế này
    _ chính tui làm cho
    _ làm 3 lần, mỗi lần 5 triệu, cách nhau 3 tháng, khỏi đc 80%
    _ chỗ của bác là chỗ chữa miễn phí cho trẻ em dưới 6t, nên làm cho người lớn để lấy chi phí phục vụ cho cái miễn phí kia
    để hôm sau mình hỏi tiếp, nhưng mình không thíc làm sẹo mụn cái kiểu như thê này lắm, ko bit có chị em nào đã kinh qua chưa
    BS Minh địa chỉ ở đâu vậy bạn? bạn đã trị sẹo lõm ở BS này chưa? có hiệu quả ko bạn?
    • 858 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

mình chưa trị sẹo lõm ở bs này, mình định hỏi thêm thông tin coi sao, nhưng nghe qua thì mình ko thíc lắm, hihi. bs Minh thì giỏi rùi nhưng cái kiểu làm miễn phí cho trẻ con rùi lấy người lớn bù vào, ko thíc
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 141 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chom hỏi giá khám và thuốc của bs Minh là bao nhiêu vậy?