Dưỡng da - Làm đẹp da

Giúp mình trị mụn cám ở mũi với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 696 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Da mặt mình trắng và láng lắm:Battin ey:Nhưng mình bị mún cám đen đen ở mũi. nhìn cứ y như là mèo mũi nhọ vậy.

trước đây mình cũng xài kem lôt, nhưng lột 1 thời gian thì lỗ chân lông to và da chỗ mũi bị thâm.:Crying:

có mẹ nào bik cách chỉ giùm mình nhá.:Smiling:

mình xin đa tạ:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,389 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Da mình vừa ko trắng, vừa ko láng, lại còn bị mụn cám nhiều ở mũi.
    chung lời kêu cứu giống mẹ vivane nha :Laughing::Laughing::Laughing:.
    Các mẹ ơi, giúp chúng mình với, thank các mẹ nhiều :Angel::Angel::Angel:.
    • 1,933 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Mình cũng thế, chẳng trắng trẻo gì nhưng được cái da cũng mịn. Mội tội mụn đầu đen ở mũi trông phát khiếp:Sick::Sick:
    • 696 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

mình thấy hình như mấy cái mụn đen đen ở mũi nó là mấy cộng lông hay sao á. tại nhìu khi lấy nhíp nhổ lên mình thấy nó là 1 cộng lông đen hẳn hoi đấy ạ. Mà lạ lắm nha, lột rồi nó lại lên lại. chả giảm tí nào mà lổ chân lông thì ngày càng to. Chả như quảng cáo nói là "se khít lỗ chân lông và làm trắng da" gì cả.:Sick:
    • 1,933 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ viviane Xem bài viết
    mình thấy hình như mấy cái mụn đen đen ở mũi nó là mấy cộng lông hay sao á. tại nhìu khi lấy nhíp nhổ lên mình thấy nó là 1 cộng lông đen hẳn hoi đấy ạ. Mà lạ lắm nha, lột rồi nó lại lên lại. chả giảm tí nào mà lổ chân lông thì ngày càng to. Chả như quảng cáo nói là "se khít lỗ chân lông và làm trắng da" gì cả.:Sick:
    Đúng đấy, lột nó lại lên, ngoan cố kinh khủng:Crying:
    • 323 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

xin các mẹ, chớ có dại dột mà lột nhé, lúc đầu thì rất thích nhưng càng lột nhiều lỗ chân lông càng to ra, thô và nhân lên mụn hơn. Các mẹ có thể tham khảo kem trị mụn K của Avène xem, nó có tác dụng làm tiêu mụn cám, mụn đầu đen đấy. Mình bôi ngày 2 lần vào vùng mụn, sau một thời gian thấy mụn cám lên ít hẳn và lỗ chân lông se khít dần. Mẹ nó tham khảo sản phẩm này ở trang duocmypham nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 696 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi showmethemoney Xem bài viết
    xin các mẹ, chớ có dại dột mà lột nhé, lúc đầu thì rất thích nhưng càng lột nhiều lỗ chân lông càng to ra, thô và nhân lên mụn hơn. Các mẹ có thể tham khảo kem trị mụn K của Avène xem, nó có tác dụng làm tiêu mụn cám, mụn đầu đen đấy. Mình bôi ngày 2 lần vào vùng mụn, sau một thời gian thấy mụn cám lên ít hẳn và lỗ chân lông se khít dần. Mẹ nó tham khảo sản phẩm này ở trang duocmypham nhé.
    thế xài cái này có hiệu quả ko mẹ nó ơi!!!!!!!! hồi đó tớ xài cả Ohui mà cũng ko hết đấy. Chán quá:RollingEy:
    • 195 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

EM cũng làm như chị rồi đấy ạ, mới 2 lần mà đúng là nó mọc lên nh hơn cái lục lột ra nhìn 1 đống mụn (lông) sướng thế mà sau lại đâu vào đấy :Sad: e cũng sợ chẳng dám dùng nữa :Talktothe
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em có cách nàytrước khi đi ngủ các chị bôi nước cốt chanh lên các nốt đen đen đấy nhé.Để đến sáng hôm sau dạy rửa mặt như bình thường.Một thoài gian sau sẽ giảm bớt ạ.Nhưng các chị chú ý lúc lấy cốt chanh đừng để tinh dầu chanh dính vào nhé.chúc các chị làm thành công
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 696 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi b0ngxjk Xem bài viết
    em có cách nàytrước khi đi ngủ các chị bôi nước cốt chanh lên các nốt đen đen đấy nhé.Để đến sáng hôm sau dạy rửa mặt như bình thường.Một thoài gian sau sẽ giảm bớt ạ.Nhưng các chị chú ý lúc lấy cốt chanh đừng để tinh dầu chanh dính vào nhé.chúc các chị làm thành công
    tức là mình vắt nước chanh ra rồi bôi lên vùng mụn hả bạn?:RollingEy:
    • 323 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Tớ đảm bảo đấy. Gần như hết sạch, trông cái mũi sáng và khỏe hơn rất nhiều, tất nhiên là phải sau khoảng 1-2 tuần mới nhận thấy, phải chịu khó bôi đều và thường xuyên. Tớ đã giới thiệu cho mấy người bạn và đều ok cả.
    • 696 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Tớ đảm bảo đấy. Gần như hết sạch, trông cái mũi sáng và khỏe hơn rất nhiều, tất nhiên là phải sau khoảng 1-2 tuần mới nhận thấy, phải chịu khó bôi đều và thường xuyên. Tớ đã giới thiệu cho mấy người bạn và đều ok cả.
    thế giá cả khoảng bao nhiêu 1 tuýp vậy đằng ấy?
    • 195 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chị ơi, nhưng nước chanh có axit , có sợ sau này da mũi mình bị mòn đi và bị đen đi ko ạ?
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

tức là mình vắt nước chanh ra rồi bôi lên vùng mụn hả bạn?:RollingEy:
    em cũng học được từ các mẹ có kinh nghiệm trên wtt thôi ạ.Bôi vài lần sờ thấy cũng min mịn nhưng em lười nên lâu lắm rồi ko bôi.cac chị cứ thử xem.Đồ thiên nhiên nên cũng ko ngại tác dụng phụ đâu ạ.hì hì.Chỉ cần tránh ko để lẫn tinh dầu với cốt chanh là ok
    • 229 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

em cũng học được từ các mẹ có kinh nghiệm trên wtt thôi ạ.Bôi vài lần sờ thấy cũng min mịn nhưng em lười nên lâu lắm rồi ko bôi.cac chị cứ thử xem.Đồ thiên nhiên nên cũng ko ngại tác dụng phụ đâu ạ.hì hì.Chỉ cần tránh ko để lẫn tinh dầu với cốt chanh là ok
    Dùng nước cốt chanh là dễ bị bắt nắng lắm bạn ạ. Nếu như dùng cái này ban ngày phải che chắn kỹ nha. Không thì hết mụn nhưng mà lại có sống mũi hơi bị "nổi" đoá. Hehe
    • 1,102 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Chao ôi, mình thì mũi nhiều mụn đã đành mà đằng này nguyên cả mặt đều có.. nhất là ở tráng ấy.. làm sao cho hết giờ trời ơi.. hồi còn trẻ đau có mụn mà bây giờ ghê thế hả trời.. có ai giúp mình biện pháp gì nhanh gọn lẹ hông, ko mất time nữa :Sad:
    • 888 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Ở SG thì mua cái này ở đâu bạn nhỉ?
    Mẹ thương con có hay chăng....:Rose:
    • 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Mình học các mẹ bên topic "da bị mụn " uống viên kẽm Acnacare và bôi Erylik, mới 10 ngày thôi mà chuyển biến tốt lắm. Mình ít mụn nhưng mà ăn cái gì cay hoặc gần tới kỳ k/n là nó nổi lên cả cục to, nặn ko ra, mụn dưới da cũng nhiều, thâm cũng vô số. Mình cũng đã tốn rất rất nhìu tiền đi TMV rùi mà ko hết hẳn đc. Mấy hôm nay rửa mặt thấy ít lộm cộm dưới da, các vết thâm mờ đi nhìu, da mịn, sáng hẳn ra. Hihi, mừng ghê. Mình đang cố kiên trì bôi và uống thêm vài hộp nữa mới đc.
    • 696 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeypie Xem bài viết
    Mình học các mẹ bên topic "da bị mụn " uống viên kẽm Acnacare và bôi Erylik, mới 10 ngày thôi mà chuyển biến tốt lắm. Mình ít mụn nhưng mà ăn cái gì cay hoặc gần tới kỳ k/n là nó nổi lên cả cục to, nặn ko ra, mụn dưới da cũng nhiều, thâm cũng vô số. Mình cũng đã tốn rất rất nhìu tiền đi TMV rùi mà ko hết hẳn đc. Mấy hôm nay rửa mặt thấy ít lộm cộm dưới da, các vết thâm mờ đi nhìu, da mịn, sáng hẳn ra. Hihi, mừng ghê. Mình đang cố kiên trì bôi và uống thêm vài hộp nữa mới đc.
    da mình mịn và trắng. chỉ tội cái mũi bị mụn cám đen đen. Nhìn như mèo mũi nhọ thôi:Laughing:
    • 195 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeypie Xem bài viết
    bôi và uống cái nè ra nắng có phải che chắn như Ninja ko chị :4:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2