Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Dưỡng da - Làm đẹp da

Giúp em làm trắng da mặt với!!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi em thì da cũng đen mà sao tay chân còn đỡ còn da mặt đen hơn hẳn lun!!!! đen hơn da tay vs da body hẳn lun!!!! em ra đường cung dùng kem chống nắng với che chắn kĩ lắm mà sao vẫn vậy!!!!Các chị giúp em với!!!!! Àh em thấy trên mạng có cái cách đắp mặt nạ lòng trắng trứng trộn vs nc chanh có tốt ko các chị!!!! còn loại mặt nạ dưa leo xay vs vs nc chanh!!!! thì 2 cái nào tốt hơn!!!!! em chỉ mong da mặt em sáng lên như da tay da body là em mừng rùi!!!! chứ h da mặt em đen wa các chị àh!!!! các chị giúp em với!!!!

• 56 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cách làm trắng da mặt của mình là
    - đắp dưa leo
    - mặt nạ khoai tây luộc chín, nghiền nhuyễn vs sữa tuơi, thỉnh thoảng cho thêm đu đủ hoặc bí đỏ luộc chín.

2 loại mặt nạ này mình đắp xen kẽ và cách ngày. Vd như t2 dưa leo, t3 nghỉ, t4 khoai tây, t5 nghỉ, t6 dưa leo...
    Tuần tẩy tbc mặt 2 lần bằng cam. Cam vắt nc ún xong mình để lại vỏ,xé mấy múi cam ra chà phần thịt lên mặt. Sau đó rửa sạch.
    Mỗi sáng ún 2 trái cam ép, hoặc 2 trái chanh dây, ún xen kẽ, cn nghỉ.
    Ún nhìu nước
    Đi ngủ sớm trc 11h

---> mình làm gần 2 tháng da trắng lên trông thấy, ai cũng khen. ra nắng mình che kĩ thôi chứ ko xức kem chống nắng vì lười. Da mình hỗn hợp nhờn, hay mụn mà cũng hết mụn luôn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi denise_doan; 10/10/2012 vào lúc 09:56 PM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,599 Bài viết

• 1,349 Được cảm ơn

đun sữa tươi ko đường, chờ nó thành 1 cái váng mỏng bên trên, thì vớt ra, xong 1 lúc sau lại vớt váng khác, vớt đến khi nào k vớt đc thì thui.
    lấy váng đó mát xa mặt, để khô tầm 20-30p
    làm hàng tối, da trắng mịn nhé! ^^
    mình làm rồi, nhưng vs mình nó chỉ có td với mặt, cổ. còn body thì chỉ sáng chứ ko trắng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình dùng cám gạo cũng trắng da đấy, nhưng phải chịu khó dùng thường xuyên
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 689 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

chủ top thử lấy sữa tươi rửa mặt hàng ngày xem, uống sữa tươi nữa, đắp sữa tươi, sữa chua lun
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 158 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình thì hay đắp mask, nhưng ko cố định loại nào hết, hôm nào tiện cái nào thì đắp cái đó thôi

1. Mask bột đậu đỏ vs sữa chua/sữa tươi
    2. Mask bột trà xanh - bột nghệ - sữa chua/sữa tươi
    3. Mask bột yến mạch - bột ngọc trai vs sữa chua/sữa tươi (hôm nào lười quá, dùng tạm bột yến mạch vs nước ấm cũng rất ok)

Ngoài ra 1 tuần mình tẩy tế bào chết bằng sp tẩy TBC của Clinique nữa
    Làm gì thì làm cũng phải kiên trì và chịu khó trốn nắng nhé bạn, chúc bạn sớm có làn da như ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu da thường hoặc khô thì bạn đắp mặt nạ khoai tây sữa tươi ko đường 1 lần 1 tuần,rửa mặt bằng sữa tươi cách ngày
    Mình da nhờn nên sử dụng mặt nạ chanh mật ong(vài giọt chanh thôi nhé), mặt nạ này vừa tẩy tế bào chết, chanh giảm nhờn,làm trắng da và mật ong sát khuẩn hạn chế mụn.mình áp dụng rất ok
    1 tuần rửa nước chanh pha loãng 2 lần ( pha thiệt loãng và ko sd rửa hằng ngày vì chanh tẩy da mạnh lắm,sẽ làm bào mòn da)

• 40 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng đang dưỡng trắng da mặt đây nè:
    em chăm sóc da hằng ngày như thế này, hiệu quả lắm, 2 tuần qua, ai cũng bảo da trắng sáng:

Hằng ngày (bảo đảm là bạn phải kiên trì , không bỏ bữa nào nha )

Sáng: em rửa mặt bằng sua rua mat co tinh chat sữa chua của acnes, sau đó em dùng nước hoa hồng white perfect loreal, rui sau đó kem duong white perfect ban ngày loreal paris( may cai nay em moi mua o big c, dang khuyen mai, nhập từ indonesia về, dung khá ổn, không nhờn, thẩm thấu nhanh lắm), sau đó thêm kem chống nắng khi ra ngoài, nếu kông ra ngoai thi khoi dung kem chống nắng, vì san loai kem duong da co kem chongnắng spf 24 rùi. xoa nhièu kem chống nắng không tốt đâu

tối: em cũng làm như vậy như dùng kem dưỡng ban đêm white perfect loreal, ban đêm dùng khác ban ngày nha. ban đêm tái tạo da nhanh hơn, nên duong ban đêm rất quan trọng

Còn >30 tuổi, thì chị nên dùng dòng của ponds hoạc dòng chống nhăn của loreal cung duog, dùng vừa trắng vừa chống nếp nhăn

Chú ý:trước khi thoa kem dưỡng da, phải dùng nước hoa hồng để kem thẩm thấu qua da nhanh hơn chị nhé

Đắp mặt nạ: Em ủng hộ dap khoai tây + sữa tươi nha( cai này dễ làm và bảo quản đươc một tuần trong tủ lạnh đó) >> em làm rồi, thấy hiệu quả lắm , da mịn mà trắng hẳn ra. (chị làm 1 tuần 1-2 lần thui nha, chứ đắp hoài da bị bào mòn đó)

Cách làm: 1 của khoai tây, luộc, gọt vỏ, sau đó dùng muỗng nghiền nhỏ, sau đó cho sữa tươi vinamilk( không đường) sao cho sền sệt là được. Rùi đắp lên mặt khoảng 20 phút, sau đó đi rửa mặt bằng nước ấm. Sau khi đáp mặt nạ, chị có thể dùng kem dưỡng ẩm cho đỡ khô da nhé. Nếu đắp ban ngày thì dùng kem dưỡng có độ chống nắng SPF tối thiểu 24 để không bị ăn nắng nhé.

với lại em thấy chanh không nên dùng trong các hỗn hợp mặt nạ nhiều, nó sẽ làm da bi mau bào mòn, dễ ăn nắng và khô nữa. da em thuoc loai khô nên ko dùng chanh lun.

Chị làm thế bảo đảm da mặt trắng, mịn lun, an toàn cho da nữa chị nhé, Chị nên chọn kem duog da có nguon goc ro ràng, chứ bôi bậy bạ lên mặt thì nguy lắm ^^. Chúc chị có làn da đẹp

• 235 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

đánh dấu.em cũng đang qtam vụ này

• 455 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

hóng..............................

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4