Dưỡng da - Làm đẹp da

Giải pháp nào cho da sần , ngứa và không đều màu .. Help me :(

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.4K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 264 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Các chị ơi , da em là da hỗn hợp , mùa hè rất nhiều dầu , nhiều dã man ý , em phải uống thuốc nội tiết để giảm lượng dầu nhưng sắp tới có lẽ em ngừng vì uống cũng hơn 4 năm rồi ... Em sợ nhất mùa hè vì em đổ mồ hôi gấp mấy lần người bt , make up chắc cũng trôi vèo vèo :Crying: .. mùa hè em tính để cho da thông thoáng cũng được nhưng phải nổi da em hay bị các vết mẩn đỏ như côn trùng đốt , rất ngứa hic hic . Em cũng thường xuyên tẩy da chết nhưng sờ vào 2 má cảm giác vẫn ráp ráp lợn cợn ??? Quan trọng nhất là da em ko đều màu ... Các chị có cách khắc phục , uống gì hay đắp mặt nạ gì không ạ ? Chỉ cho em với
    Tặng hoa các chị , mai mùng 8-3 roài keke :Rose::LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 771 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

thế mà quả avar ảo quá, e cũng đang bị thế này, da ko nh mụn lắm mà ko mịn, ko đều màu và sần
    • 545 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

c ơi c uống thuốc gì để điều hòa nội tiết đấy ạ? da e cũng nhiều dầu nên chắc phải uống thuốc thôi, thuốc đấy có làm giảm dầu ko hả c. Quan trọng nhất là có nh~ tác dụng phụ gì về lâu dài ý c. :Thinking:
    • 264 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nancy may Xem bài viết
    thế mà quả avar ảo quá, e cũng đang bị thế này, da ko nh mụn lắm mà ko mịn, ko đều màu và sần
    Hihi , da mình trắng như vậy mà ^^ nếu mà nó đều màu ko dị ứng mẩn ngứa mình cũng thích để mặt mộc :Crying: ... Bạn có cách khắc phục nó ko ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi reika92 Xem bài viết
    c ơi c uống thuốc gì để điều hòa nội tiết đấy ạ? da e cũng nhiều dầu nên chắc phải uống thuốc thôi, thuốc đấy có làm giảm dầu ko hả c. Quan trọng nhất là có nh~ tác dụng phụ gì về lâu dài ý c. :Thinking:
    Mình dùng dian35 bạn ạ , da giảm dầu nhiều , làm v1 bự căng hơn 1 chút hihi ... Nên mình cứ muốn dùng mãi , giờ ngừng là v1 mềm đi , da chắc sẽ mọc mụn .. oa oa oa ... làm sao đây :Crying:
    • 545 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mình dùng dian35 bạn ạ , da giảm dầu nhiều , làm v1 bự căng hơn 1 chút hihi ... Nên mình cứ muốn dùng mãi , giờ ngừng là v1 mềm đi , da chắc sẽ mọc mụn .. oa oa oa ... làm sao đây
    sao đang dùng rồi chị lại ngừng thế :Thinking:
    mà e cũng muốn v1 bự hơn đây nhưng nghe c nói thì kiểu thuốc này gây nghiện quá, đã dùng là phải dùng mãi k đc bỏ
    • 264 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi reika92 Xem bài viết
    sao đang dùng rồi chị lại ngừng thế :Thinking:
    mà e cũng muốn v1 bự hơn đây nhưng nghe c nói thì kiểu thuốc này gây nghiện quá, đã dùng là phải dùng mãi k đc bỏ
    ^^ vì dian35 là thuốc nội tiết tố trị mụn được điều chế dưới dạng ... thuốc tránh thái :P .. mình thì muốn có baby rùi nên ngưng :P lo nhất 2 khoản , 1 là ngực mềm nhỏ đi 2 là bị mụn lại .. oa oa oa
    • 1,397 Bài viết

• 2,636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Inchu Xem bài viết
    Em cũng thường xuyên tẩy da chết nhưng sờ vào 2 má cảm giác vẫn ráp ráp lợn cợn ???
    tớ nghĩ da bạn lợn cợn là do mụn ẩn bên trong. nghe nói kem aha, kiss đẩy mụn lên đấy.
    hoặc là do khâu làm sạch da của bạn chưa chuẩn nên LCL không thông thoáng. bạn thử đổi SRM xem, và ko thể thiếu toner nhé. bạn thử xông hơi tuần/lân rồi đắp mặt nạ hợp với da, hoặc là dùng mặt nạ dạng lột tuần/lần cho da sạch sẽ.
    tớ cũng da nhiều dầu, LCL to, áp dụng cái mặt nạ lột thấy ổn.
    I want to know what love is...