Dưỡng da - Làm đẹp da

Gấp gấp:Cách chữa mề đay do dị ứng thời tiết?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 7.59K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nào giúp e với. e bị nổi mề đay ở cổ và tay, ra hiệu thuốc người ta xem thì bảo dị ứng thời tiết rồi cho thuốc Fexet về uống, mỗi ngày một viên. E uống 2 viên rồi nhưng chưa đỡ mấy. có mẹ nào có cách j hiệu quả và nhanh ko chỉ giúp e với. e phải nghỉ làm 2 hôm rồi, cứ thế này chắc phải nghỉ cả tuần mất.huhu :Crying: mà lại ngứa nữa chứ.hic.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,967 Bài viết

• 3,354 Được cảm ơn

chia buồn là chẳng có cách nào hết dị ứng thời tiết trừ phi bạn "lay chuyển " dc thời tiết. Ra mấy cái hiệu thuốc nó nói hoặc dị ưng thời tiết , hoặc dị ứng thức ăn ....=>đoa1n mò chung chung. T cách đây vài tháng t cũng dc phán như thế , uống mãi k hết , uống luôn giải độc mát gan cũng k ăn thua đành đi xét nghiệm giun theo chỉ dẫn bác sĩ thì nhiễm giun đầu chó (<0.3 là âm tính , t tận 0.95 gấp 3 lần là dương tính ) mà cả đời có sờ chó mèo bao giờ. Với lại t là dân biển , hải sản sơn hào hải vị ăn hết rồi thì chẳng có chi là dị ứng. vậy mà t cứ đến chiều tối là mề đay đầy người từng tảng 1, lúc nào cũng phải tắm nc nóng và mặc đồ dài. Hồi tháng 7 nóng như đổ lửa mà vẫn phải như vậy.Và hiện nay dù chữa hết giun nhưng vẫn chưa hết dị ứng. Bạn ngứa có mỗi cổ tay , T sưng vù mắt môi , mặt mũi , lòng bàn tay béo ú k nắm dc bất kỳ cái gì vì quá nhức nhối, thậm chí...đi ngủ t còn chẳng dám mặc ,,,underwear để tránh cọ xát vào da gây ngứa.
    Bs nói đến 1 lúc nào đó cơ địa thay đổi đột ngột mình phải chấp nhận, có 2 dạng mề đay là "
    -cấp tính : dị ứng do thời tiết và đồ ăn chỉ cần uống thuốc là hết.
    -mãn tính : dị ứng thay đổi cơ địa...nhiều nguyên do mà ít nhất là 6 tháng , nhiều nhất 2 3 năm mới hết.
    =>>>>>>>>>> bản thân t bị như vậy khổ lắm b. T chẳng giúp gì dc b vì ngay đến bs cũng chỉ cho uống thuốc cầm chừng , ngưng thuốc là bị , đi ăn bên ngoài là bị nên t chỉ ăn đồ mẹ nấu kể cả ăn sáng. Viết đôi dòng chia sẻ cùng bạn. Hic, t t cũng ấm ức lắm.:Smiling:
    Sai Gon
    FB bán hàng : https://www.facebook.com/mercy1503
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,440 Bài viết

• 1,952 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rikki3112 Xem bài viết
    Có mẹ nào giúp e với. e bị nổi mề đay ở cổ và tay, ra hiệu thuốc người ta xem thì bảo dị ứng thời tiết rồi cho thuốc Fexet về uống, mỗi ngày một viên. E uống 2 viên rồi nhưng chưa đỡ mấy. có mẹ nào có cách j hiệu quả và nhanh ko chỉ giúp e với. e phải nghỉ làm 2 hôm rồi, cứ thế này chắc phải nghỉ cả tuần mất.huhu :Crying: mà lại ngứa nữa chứ.hic.
    mình cũng mới bị nhưng hết rồi
    gần 1 tuần ạ, mệt với cái bệnh này, ra hiệu thuốc mua uống
    cộng thêm ăn nhiều cam, nói chung bổ sung vitamin C nhiều vào nha mọi người
    • 86 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

em toàn uống 1 viên Clarityne và bôi Getizone thì đỡ ngay chứ chưa bao giờ bị lâu cả
    People don't tell who you are.
    You tell them.
    • 78 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

hic,chữa lung tung làm gì....em đã trải qua bị mề đay rồi....khốn khổ lắm....uống tóe leo thuốc tây, nam, bắc mà chả khỏi....sau đó phải lên bệnh viện da liễu trung ương trên hà nội...họ cho 1 liều...uống chục ngày hay hơn tý....khỏi 3 năm nay rùi .....
    • 375 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Hix! em bị đã 3 tháng nay, từng chinh chiến qua các loại thuốc chống dị ứng nhưng nghe nhiều người bảo uống thuốc dị ứng hại người lắm, mà lúc ngưng thuốc lại ngứa nên thôi mình không uống nữa.
    3 tháng nay ngày nào cũng uống thuốc nam, thuốc bắc đủ cả mà vẫn không khỏi. mình đi xét nghiệm gan thì bị men gan cao, nghĩ đó là nguyên nhân gây ngứa nhưng uống thuốc mát gan vẫn thấy không đỡ. Buồn lắm ạ! nhưng dạo này mình đang uống CÂY CHÓ ĐẺ, cũng đã được 1 tuần rồi, tuy vẫn thấy nổi lên nhưng tình hình có giảm đi tý chút coi như an ủi được phần nào. Giờ thì phải sống chung với lũ thôi, kiên trì uống cây chó đẻ hi vọng bệnh sẽ khỏi.
    Bạn thử uống nó xem, bán đầy các hiệu thuốc bắc đó!
    Bao ngày mẹ ngóng!
    Bao ngày mẹ trông!
    Bao ngày mẹ mong con chào đời...
    Cảm ơn con yêu đã về với mẹ! mẹ con mình cùng cố gắng cán đích thành công sau 9 tháng 10 ngày con nhé!
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!
    • 136 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

oài thế là bạn còn nhẹ đấy. Mình năm nào cũng bị dị ứng thời tiết 2, 3 lần cứ mỗi lần mùa là lại dị ứng mà mình bị nổi cả người cơ.Dị ứng thời tiết mỗi lần bị lại thì bệnh lại nặng hơn lên mỗi lần giao mùa phải hết sức cẩn thận. Theo như bạn nói thì bạn bị nhẹ nếu bạn muốn nhanh khỏi thì ra bv khám rùi yc bs tiêm cho là nhanh khỏi nhất.
    Chúc bạn sớm khỏi bệnh.!
    Gieo nhân nào thì sẽ gặt quả ấy, luôn là như vậy, cho dù bạn có “gieo nhân” theo cách nào!:Rose:
    • 130 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

các mẹ nên đi khám xem sao, rồi hãy uống thuốc.
    Mình hay khám trong Khoa DỊ Ứng bệnh viện Bạch mai. Khoa đấy có dịch vụ tư vấn, đến sớm ghi tên, rồi đợi gọi vào khám, không mất nhiều thời gian đâu. Có lúc bận quá ko đi khám trong giờ hành chính đc, thì mình khám ở phòng khám tư của bác sỹ Lai, chỗ chợ giời ấy.
    • 949 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Ôi cùng cảnh ngộ vs mình. ko cứ j thời tiết thay đổi, mà cứ đi đg bị nước bẩn dính vào, đi xa gió máy, vọc tay vào nước lạnh lúc sáng sớm và khuya hay cứ chăn nệm hơi bụi tí là mình cũng bị dị ứng phù cả người lên.
    =.=" k có thuốc chữa dứt bạn à.
    chỉ có lúc nào cảm thấy nó sắp nổi lên là mình tống vào 1 viên thuốc tậy để kiềm nó lại, mình mua ở tiệm 8k/vỉ =.=" thủ quanh năm lun
    Boganic hay viên kẽm j đó mình uống cả nửa năm vẫn ko dứt =.="
    ......Có một cái gì đó....nhẹ tênh...........
    • 1,967 Bài viết

• 3,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim-bong Xem bài viết
    Hix! em bị đã 3 tháng nay, từng chinh chiến qua các loại thuốc chống dị ứng nhưng nghe nhiều người bảo uống thuốc dị ứng hại người lắm, mà lúc ngưng thuốc lại ngứa nên thôi mình không uống nữa.
    3 tháng nay ngày nào cũng uống thuốc nam, thuốc bắc đủ cả mà vẫn không khỏi. mình đi xét nghiệm gan thì bị men gan cao, nghĩ đó là nguyên nhân gây ngứa nhưng uống thuốc mát gan vẫn thấy không đỡ. Buồn lắm ạ! nhưng dạo này mình đang uống CÂY CHÓ ĐẺ, cũng đã được 1 tuần rồi, tuy vẫn thấy nổi lên nhưng tình hình có giảm đi tý chút coi như an ủi được phần nào. Giờ thì phải sống chung với lũ thôi, kiên trì uống cây chó đẻ hi vọng bệnh sẽ khỏi.
    Bạn thử uống nó xem, bán đầy các hiệu thuốc bắc đó!
    nhà em cả bao tải cây chó đẻ ngoài quê trồng, phơi, làm gửi vào nên rất yên tâm k mốc, bẩn. Đây là loại đắng nhất mà em từng uống ấy vậy mà k hết. Dị ứng này là khổ nhất! Bị nhẹ như mọi ng là sướng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi intercode; 29/09/2011 vào lúc 07:41 AM.
    Sai Gon
    FB bán hàng : https://www.facebook.com/mercy1503
    Topic:CHIA SẺ KINH NGHIỆM LÀM ĐẸP , MUA SẮM Ở SG http://www.webtretho.com/forum/f3268...-o-sg-1732588/
    Trang 29: hình ảnh / 30 :son đỏ /33: màu tóc nhuộm mới / 36 :hình niềng răng/ 39: sưu tầm trang sức / 40 : kem nền organic full coverage Tarte/ 42: Biore tẩy trang
    • 375 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Đúng là đắng thật nhưng mình uống vào thấy có giảm. Đợt mới bị phù cả mắt cả môi luôn, nằm ngủ ngứa không ngủ dc. Dạo này chỉ khi nào mình gãi nó mới nổi lên thôi. Mình nghĩ mình hợp loại này!
    Bao ngày mẹ ngóng!
    Bao ngày mẹ trông!
    Bao ngày mẹ mong con chào đời...
    Cảm ơn con yêu đã về với mẹ! mẹ con mình cùng cố gắng cán đích thành công sau 9 tháng 10 ngày con nhé!
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sau khi tăm bằng nước nóng xong, các bạn vào thoa rượu sẽ không bị ngứa nữa, và làm như vậy trong vòng 1 tháng.
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

híc.e bị vậy là sao
    hả các chị.có phải dị ứng lun ko.e dùng Nivea dưỡng thể trước khi đi ngủ.sáng ra nó tróc da trắng trắng vậy nè. (hình)

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon11990 Xem bài viết
    Mùa đông mà bị cái này thì do nước nóng mà mùa hè bị là do bênh ngoài ra là chắc chắn rồi. Theo mình hình như bạn bị nấm. 1 lần mình thoáng thấy có bệnh nhân như này ở phòng khám mẹ mình. Nhưng cậu bé đó bị nặng hơn nhiều.
    nếu nấm thi phải ngứa chứ nhỉ.mình chỉ bị tróc vậy thui.chứ ko bị j nữa.hic.

• 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muasuong11990 Xem bài viết
    Mùa hè mẹ nó có bị nhiều ko
    ko.mjnh ít khi bị vậy lắm.mà hầu như ko.kể từ khi bôi kem đấy nó mới bị vậy thui.sau đó mình ko bôi nữa thì nó cũng ko bị.chắc nguyên nhân là đây.

• 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ mình bị kinh niên luôn . bạn ra tiệm thuốc tây mua thuốc trị mề đay viên màu đỏ ý mình không nhớ tên nữa
    • 377 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Không phải đi khám với đi xét làm gì cho tốn tiền lại mất công, dù bạn bí ngứa thế nào thì nói chuẩn một câu là các bác sỹ sẽ phán một câu xanh rờn "dị ứng" => ai chẳng biết là bị dị ứng, nhưng nguyên nhân là gì dẫn tới dưungs như thế thì "bác sỹ chưa được đào tạo" thế nên xác định sống chung với lũ và uống các loại thuốc dị ứng nói chung thôi. Chồng mình bị dị ứng do thời tiết và do cả thành phần hóa hoạc nữa. Cứ tới mùa đông là anh ấy bị ngứa ở chân và đùi, gãi cũng ko thấy đỡ ngứa (đặt biệt là ko hề có nốt gì hay tấy đỏ, nhìn bên ngoài hoàn toàn bình thường, thế mà ngứa - gọi lag ngứa trong máu). Ngửi mùi lạ hay mùi nhiều thì hắt hơi, trời mưa cũng hắt hơi sổ mũi, bị dính màng nhện là mần đỏ rồi nổi mề đay (mình hay trêu là người chỉ làm cảnh thôi). đi bác sỹ khám họ ko đưa ra được nguyên nhân cụ thể và phương án chữa trị, toàn noía chung chung, cho thuốc lung tung, làm mình thấy mông lung, => xác định sống chung. Nản quá đi

26/11: chậm 3d,2v=>Con yêu đã về bên ba mẹ. Cảm ơn con!
    Ba mẹ yêu con <3. 9m10d an toàn nhé con yêu!

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi intercode Xem bài viết
    chia buồn là chẳng có cách nào hết dị ứng thời tiết trừ phi bạn "lay chuyển " dc thời tiết. Ra mấy cái hiệu thuốc nó nói hoặc dị ưng thời tiết , hoặc dị ứng thức ăn ....=>đoa1n mò chung chung. T cách đây vài tháng t cũng dc phán như thế , uống mãi k hết , uống luôn giải độc mát gan cũng k ăn thua đành đi xét nghiệm giun theo chỉ dẫn bác sĩ thì nhiễm giun đầu chó (<0.3 là âm tính , t tận 0.95 gấp 3 lần là dương tính ) mà cả đời có sờ chó mèo bao giờ. Với lại t là dân biển , hải sản sơn hào hải vị ăn hết rồi thì chẳng có chi là dị ứng. vậy mà t cứ đến chiều tối là mề đay đầy người từng tảng 1, lúc nào cũng phải tắm nc nóng và mặc đồ dài. Hồi tháng 7 nóng như đổ lửa mà vẫn phải như vậy.Và hiện nay dù chữa hết giun nhưng vẫn chưa hết dị ứng. Bạn ngứa có mỗi cổ tay , T sưng vù mắt môi , mặt mũi , lòng bàn tay béo ú k nắm dc bất kỳ cái gì vì quá nhức nhối, thậm chí...đi ngủ t còn chẳng dám mặc ,,,underwear để tránh cọ xát vào da gây ngứa.
    Bs nói đến 1 lúc nào đó cơ địa thay đổi đột ngột mình phải chấp nhận, có 2 dạng mề đay là "
    -cấp tính : dị ứng do thời tiết và đồ ăn chỉ cần uống thuốc là hết.
    -mãn tính : dị ứng thay đổi cơ địa...nhiều nguyên do mà ít nhất là 6 tháng , nhiều nhất 2 3 năm mới hết.
    =>>>>>>>>>> bản thân t bị như vậy khổ lắm b. T chẳng giúp gì dc b vì ngay đến bs cũng chỉ cho uống thuốc cầm chừng , ngưng thuốc là bị , đi ăn bên ngoài là bị nên t chỉ ăn đồ mẹ nấu kể cả ăn sáng. Viết đôi dòng chia sẻ cùng bạn. Hic, t t cũng ấm ức lắm.:Smiling:
    Huuuuuuuuuuuu, mình cũng đang bị mãn tính đây, khổ không nói hết lên lời nữa. Mang bầdduwwocj 33 tuần thì bị cho tới bây giờ hơn 2 tháng rồi. Chữa các kiểu mà ko thấy khỏi. Sad..................
    • 1,483 Bài viết

• 2,407 Được cảm ơn

Vừa đi chơi về, phù nề hết lên đây, hu hu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị, đi khám đông y họ kê mát gan tiêu độc. Uống 6 thang x 80k thấy khỏi hẳn. Thang t1, ngứa nhiều hơn nhưng qua ngày t2 đã k thấy nữa. Nhưng thầy thuốc bảo mình phải uống 6 thang mới khỏi dứt hẳn. Mình ở Thanh Hoá. Uống thuốc của nhà thuốc Tân Hưng chỗ ngã ba Voi. Khỏi rồi sướng quá nên chia sẻ cùng mn.