• 2 Lượt chia sẻ
  • 28.2K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 5,591 Bài viết

• 3,322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mocbeo Xem bài viết
    Mẹ này trả lời rất đúng với trường hợp của mình nhé. Số là yếu quá nên đi tập yoga. Tập thì thích thật nhưng sau 2 tháng giật mình thấy gân guốc nổi đầy tay phát gớm. Đúng là lúc tập mình thấy phải cố sức chống tay quá đây mà, đã không muốn tập động tác khó mà cô cứ bảo cố lên, huhu. Thế là hoảng quá dừng ngay tập lại, dẫn dần cái gân không còn phồng to như trước dưng mà vết xanh lè thì không mất đi được, khổ thân quá tay đang mịn màng mà giờ thành tay bà già 50 rồi
    trời ạ...mình cũng bị gân nổi trên tay nè,hồi đó mập mạp còn đỡ giờ ốm đi thấy rõ luôn...mà tính đi tập yoga cho khỏe mà nghe bạn nói sợ quá.huhu...
    • 83 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ à, theo e được biết để giảm bớt gân xanh thì nếu người mệt mỏi, ốm đau, trong những ngày "đèn đỏ" thì ko nên kỳ mạnh nhé, kỳ mạnh thì nổi nhiều gân lắm. Ngày trước em cũng bị nổi gân nhiều, nhưng tránh kỳ cọ mạnh vào những ngày trên thì giờ tay, chân em cũng đỡ đi. Các mẹ thử xem thế nào nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,787 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

ăn mà k mập nổi ah các chị?em bị cái chân nổi gân nhưng da em k phơi nắng trắng wá thì thấy gân xanh em ghét wá phơi cho ngăm ngăm tý thì k thấy gân xanh(mà da ngăm nhìn khoẻ mặn mòi hơn da trắng nhìu),còn gân nổi lên mà ăn k mập mấy chị mua thuốc bắc dạng viên ăn ngon ngủ khoẻ j ấy uống về ăn kinh khíp uóng vào mập xong ngưng thuốc(thuốc bổ mà chả sao đâu),dáng em gầy mập lên nên gân chân hok thấy lun,mặt em tròn sẵn mập lên cái mặt y như bánh bao bsáng căng phồng :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pe_niky; 09/04/2010 vào lúc 09:16 PM.
    • 160 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Xét từ kinh nghiệm bản thân mình thấy nếu người mệt mỏi, thiếu chất là nổi gân xanh nhiều, mạch máu cung phồng lên. Nhưng khi người khỏe lại bình thường thì cơ thể sẽ trở lại trạngthais thường. Dặc biệt những người da sáng thì lộ gân xanh hơn
    • 222 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cách đây 4 tháng em có bị sảy.

Thời gian sau đó thấy sức khỏe cũng kém đi rất nhiều.

Về gần đây để ý, em thấy người em gân xanh tuy không nổi lên nhưng nhìn rõ dưới ra rất nhiều.

Cả người chỗ nào nhìn cũng thấy gân xanh . Da e ngăm nên mới đầu nhìn không rõ, nhưng giờ thì nhìn rất rõ. Nhất là khi đứng dưới ánh đèn, trông rất sợ

Em lo quá, không biết có phải do thời gian trước sau sảy em không kiêng cữ đầy đủ nên mới bị vậy

Có cách nào làm cho gân xanh bớt nổi lên nhiều vậy không ??
    • 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cái vụ này em cũng bon chen đóng góp ý kiến xíu.Số là lúc mới sinh đc tầm 1 tháng,em định bê cái nồi thuốc bắc dùng để xông mình vào nhà tắm thì mẹ em bảo không đc bưng bê cái gì nặng,vì người mới sinh nếu cầm nắm vật nặng sớm quá thì sau này da sẽ bị nổi gân xanh...Haiiiza,tình hình chưa biết ra sao nhưng tay chân em từ hồi con gái đã có gân xanh rồi,nhưng gân không nổi u cục lên nhé,tại da mỏng và trắng ( ^^ ) nên nhìn thấy tận gân là gân!Ôi cha mẹ sinh sao thì chịu vậy,đừng có đòi hỏi chủ top ơi,chấp nhận số phận y!
    • 260 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Tắm không nên kỳ mạnh tay khi già gân sẽ nổi lên ,một lần thấy có người nói thế.
    • 143 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em củng hóng hớt vụ này!! hjhj!! em cung vậy các mẹ ahh?? chưa chồng con gì cả mà gân tay nổi lên như cụ già 90. Em làm việc văn phòng mà, nên nhiều lúc phải đưa hồ sơ, giấy tờ cho các sếp, các phòng ban mà thẹn ôi là thẹn. Vì gân xanh nổi lên như cụ già, nhìn phát gớm luôn. Mà em càng mệt thì nó càng nổi nhiều các chị ah? . Em mà ko dính vụ gân tay thì nhìn tay em hơi bị mủm mỉm đấy, lúc nó ko nổi nhìn tay mình đẹp ơi là đẹp!! hjhj!
    • 110 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các bạn ơi, mình thấy có sản phẩm Healty Veins dùng cho trường hợp này. Có bạn nào đã dùng chưa cho xin it review cái
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình trước sinh xong bé đầu tay vẫn ko co tí gân nào thế ma sinh xong đứa thứ 2 tay nổi đầy gân xanh chán thât đấy
    • 170 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

lôi topic lên lại
    Mình không chỉ nổi gân tay (gân tay nổi u lên tới giữa cẳng tay luôn), mà còn nổi ở bàn chân, và đặc biệt ngay sau đùi, gần đầu gối, không phải gân xanh mà như là các mạch máu,màu tím và chằng chịt, ngồi lâu thì thấy đau. Không biết là bị gì nữa.
    • 709 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Đi khám đi bạn ơi, coi chừng giãn tĩnh mạch!!!

• 447 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Cái này do cơ địa là chính, chăm đắp parafin hoặc dầu olive ấm thì sẽ đỡ, cơ thể mệt mỏi thiếu chất gân càng nổi.
    Nếu máu quá thì đi tiêm botox.
    • 323 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

e do hơi gầy nên gân nổi..mà nhìn ghê lắm..e thấy đắp sáp parafin spa cũng hay làm..ko biết mua o dau nhi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chưa chắc đâu, do mình thụ dâm nhiều nên thế đó.....khổ những người đang yêu....hjx
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2