Dưỡng da - Làm đẹp da

Em hỏi cách sử dụng Body lotion???!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.6K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 40 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em được được tặng 1 lọ body lotion ( hình như là kem dưỡng da toàn thân thì phải), nhưng mà em chả biết cách dùng.
    Mẹ nào đã dùng rồi thì chỉ cho em với! Dùng trước hay sau khi tắm? hay là dùng trước khi đi ngủ ạ???
    Mong các mẹ chỉ giáo cho em với ạ!!!!!!!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 40 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ko ai trả lời giúp em hết à? PLEASE!!! PLEASE!!! PLEASE!!! PLEASE!!! PLEASE!!! PLEASE!!!
    • 5,278 Bài viết

• 19,315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi malino Xem bài viết
    Em được được tặng 1 lọ body lotion ( hình như là kem dưỡng da toàn thân thì phải), nhưng mà em chả biết cách dùng.
    Mẹ nào đã dùng rồi thì chỉ cho em với! Dùng trước hay sau khi tắm? hay là dùng trước khi đi ngủ ạ???
    Mong các mẹ chỉ giáo cho em với ạ!!!!!!!!!!
    Thường thì các loại body lotion nên dùng ngay sau khi tắm và đã lau khô người, lúc đó da mềm và dễ thẩm thấu hơn. Nên dùng buổi tối trước khi đi ngủ và buổi sáng. Nghĩa là: tắm rồi thoa xem và đi ngủ, ngủ dậy lại tắm và thoa kem. Thế đã cụ tỉ chưa ạ???

Còn nếu lười thì bỏ bớt 1 công đoạn tắm cũng được, nhưng sẽ không hiệu quả bằng.

Tuy nhiên cũng có một số loại chuyên dùng cho ban đêm hoặc ban ngày, lúc đó bạn phải xem kỹ hướng dẫn từng loại mới được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 284 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Nên thoa sau thi tắm, da dẻ sạch sẽ, mịn màng, lotion sẽ thấm dễ hơn, ban ngày đi làm ngồi máy lạnh, khô da thì cũng nên bôi, mùa đông nứt nẻ thì chăm vào ah...còn ko bôi 1 ngày 1 lần cũng được.

Số may mắn: 205
    • 40 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

He. Thank các mẹ nhìu!
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Tó cũng đang có ý định dùng body loition, dạo này hanh da dẻ như da rắn ý nhưng bôi cái này chắc hôm nào cũng phải tắm nhỉ hôm nào trời lạnh quá tớ hay ngại lắm
    • 1,031 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Athena Xem bài viết
    Thường thì các loại body lotion nên dùng ngay sau khi tắm và đã lau khô người, lúc đó da mềm và dễ thẩm thấu hơn. Nên dùng buổi tối trước khi đi ngủ và buổi sáng. Nghĩa là: tắm rồi thoa xem và đi ngủ, ngủ dậy lại tắm và thoa kem. Thế đã cụ tỉ chưa ạ???

Còn nếu lười thì bỏ bớt 1 công đoạn tắm cũng được, nhưng sẽ không hiệu quả bằng.

Tuy nhiên cũng có một số loại chuyên dùng cho ban đêm hoặc ban ngày, lúc đó bạn phải xem kỹ hướng dẫn từng loại mới được.
    Ngoài ra mình thấy nên bỏ sẵn một lọ kem tay trong túi đi làm mùa này, vì mùa này da rất khô ạ. Nếu mà mình ngồi văn phòng nhiều đừng quên xài son dưỡng môi nữa các mẹ.
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Da tay tớ cũng khô thế ko biết, mọi năm có thế đâu mà năm nay nẻ toác ra, ko biết dùng kem dưỡng nào làm ẩm nhiều các mẹ nhỉ? tớ dùng ké cái baby oil của con nhưng chẳng thấy thấm tháp j
    • 403 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Các mẹ dùng lotion nhớ thi thoảng (tuần/ 1 đến 2 lần) dùng thêm body scrub để tẩy da chết nhé! Có thế da mới thẩm thấu tốt và đỡ khô nẻ hơn (mà mùa này thì da chết cực nhiều luôn ) Mình thì mùa khô hanh này thường chuyển sang dùng sữa tắm thay vì xà phòng, như thế da cũng đỡ khô hơn. Đồ tắm và dưỡng của The Bodyshop mình xài thấy hiệu quả lắm, hoặc có đồ Nivea của Đức xịn dùng cũng tốt (không phải made in Thailand nhé, cái này mình chưa thử qua bao giờ) Lotion em bé tất nhiên là không ăn thua rùi, vì đặc chế cho da em bé rất mỏng manh và độ ẩm cao hơn da người lớn mà :3:
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Ôi AndreyH ơi, mình cũng xài sữa tắm và body lotion của The Bodyshop đấy mà sao chả thấy ăn thua, những đợt nào lạnh thì thấy da vẫn bị khô và ngứa kinh khủng. Cũng có thể do mình lười nên ít xài body scrub chăng???
    Mẹ nào có giải pháp gì để mùa đông da đỡ bị khô và ngứa thì chia sẻ với mọi người đi, chứ thỉnh thoảng cứ gãi thì
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 403 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoHuong Xem bài viết
    Ôi AndreyH ơi, mình cũng xài sữa tắm và body lotion của The Bodyshop đấy mà sao chả thấy ăn thua, những đợt nào lạnh thì thấy da vẫn bị khô và ngứa kinh khủng. Cũng có thể do mình lười nên ít xài body scrub chăng???
    Mẹ nào có giải pháp gì để mùa đông da đỡ bị khô và ngứa thì chia sẻ với mọi người đi, chứ thỉnh thoảng cứ gãi thì
    Chắc da mình hợp Bodyshop chăng Theo kinh nghiệm của mình thì những đợt lạnh và khô hanh như vừa rồi thì phải chịu khó chăm sóc da gấp đôi bình thường đấy MeoHuong à :3: Mình cũng thuộc dạng da khô mà! Mỗi ngày nhé: sáng tắm, thoa lotion, trưa ở Cty: lén lút vào toalet thoa tiếp cẳng chân, tay, bụng. Tối về tắm xong, thoa lotion tiếp. Cách ngày lại dùng đá kỳ/scrub một lần. Nhiêu khê nhỉ À mà mấy bữa đó mình phải dùng hẳn bodybutter cơ mới đã, dùng lotion không ăn thua thật :4: Nếu bạn có điều kiện thì chịu khó ghé spa or beautysalon các em ý tẩy da chết, massabody đều đặn thì da cũng mềm lắm đó Mỗi tội xót xiền
    • 84 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình cũng da khô đây. Theo mình, da khô nên dùng Body Creme, nhiều dưỡng hơn Lotion, thoa ngay sau khi tắm, ngày chỉ nên tắm 1 lần để da có thời gian khôi phục độ ẩm tự nhiên. Ban ngày nên dùng kem dưỡng ngày cho mặt và kem tay. Mình chỉ dùng Oriflame thôi, vẫn OK!
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AudreyH Xem bài viết
    Chắc da mình hợp Bodyshop chăng Theo kinh nghiệm của mình thì những đợt lạnh và khô hanh như vừa rồi thì phải chịu khó chăm sóc da gấp đôi bình thường đấy MeoHuong à :3: Mình cũng thuộc dạng da khô mà! Mỗi ngày nhé: sáng tắm, thoa lotion, trưa ở Cty: lén lút vào toalet thoa tiếp cẳng chân, tay, bụng. Tối về tắm xong, thoa lotion tiếp. Cách ngày lại dùng đá kỳ/scrub một lần. Nhiêu khê nhỉ À mà mấy bữa đó mình phải dùng hẳn bodybutter cơ mới đã, dùng lotion không ăn thua thật :4: Nếu bạn có điều kiện thì chịu khó ghé spa or beautysalon các em ý tẩy da chết, massabody đều đặn thì da cũng mềm lắm đó Mỗi tội xót xiền
    AndreyH có vẻ nhiều kinh nghiệm quá hén. Bạn ơi cho mình biết giá cả của Bodyshop được không? Nhãn hiệu là gì để mình mua. Mình đang rất quan tâm đến các sản phẩm này & bắt đầu dùng.. chủ yếu để làm đẹp & relax luôn.. Cám ơn AndreyH nhiều nha
    • 403 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

:4: Mình cũng chả nhiều kinh nghiệm đâu, biết gì nói đấy thôi :3: The bodyshop là nhãn hàng dưỡng da của Anh thì phải bạn à. Tụi này chuyên về sp chăm sóc da sử dụng hương liệu thiên nhiên. Bạn thử lên google search một lúc thì ra cả tá thông tin ý mà :3: Ở HN thì hiện ko có shop của chính hãng, chỉ có hàng xách tay thôi. Không biết trong SG thì thế nào.
    Đồ đang dùng có một ít thì mình mua, còn lại thì bạn tặng nên cũng không thật rành giá cả, nhưng không quá đắt đâu bạn ạ. Sữa tắm và lotion khoảng 200K một lọ 250ml, sữa rửa mặt tầm 170K. Body butter mình được tặng nên ko rõ, chắc khoảng trên 200K thôi. Nhưng chỉ bữa nào trời thật lạnh, khô mình mới xài butter, còn bình thường dùng lotion thấy dễ chịu hơn. Scrub thì hiện mình đang dùng hãng khác, khi nào hết chắc cũng thử dùng tụi này xem sao Thi thoảng mình dùng ké đồ Nivea của mẹ và em dâu (hàng gửi từ Đức về) cũng thấy tốt lém.
    • BL
    • 8 năm
    • 1,556 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Tớ thấy ngoài việc làm mềm da, hàng body lotion còn có mùi thơm cực kỳ thích. Nếu người nào ít dùng nước hoa thì dùng Body lotion giải pháp 2 trong 1.
    • 13,207 Bài viết

• 9,507 Được cảm ơn

MeoHuong, ngoài việc sau khi tắm rồi xài body lotion thì khi nào em thấy khô và ngứa thì xức vào thôi - mùa đông phải xài thường xuyên và liên tục, chị xài loại spray, ngứa đâu xịt đấy và thoa đều thôi hihi - phần nữa khi tắm nên tắm loại sữa có thêm chữ creamy.

Chị không xài body lotion của Body Shop vì mùi quá thơm chịu không nổi, chị xài dòng Sanctuary của Boots sản phẩm của Anh. Ở Bodyshop chị chỉ xài mỗi Pepermint Oil để xông mặt, và Pepermint Foot Scrub vì cái mùi hợp thật dễ chịu.

Mẹ nào thích tham khảo hàng Bodyshop thì vào đây nhé: http://www.bodyshop.co.uk/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Hihi, chị Liên ơi, có lẽ em phải bắt chước mẹ AudreyH, mang body lotion đến Cty lén lút chui vào toilet để bôi . À mà có khi loại xịt dùng hay hơn đấy chị nhỉ.
    Body lotion của Body Shop đúng là thơm hơi gắt thật, mỗi lần em bôi là con gái lại ra hít hít rồi hỏi mẹ bôi cái gì mà thơm thơm thế Em phải quẹt 1 chút cho con gái thì mới thôi không hỏi đấy chị ạ, nhưng có lẽ cái này ko dùng cho baby được đâu chị nhỉ, lần tới phải giấu biệt đi mới được.
    Dòng Sanctuary thì em thấy cũng thơm nức đấy chị, em có xài cái Body Scub của nó, thấy thơm chả kém gì Body Shop cả, nhưng nó không giữ mùi thơm lâu như Body lotion.
    • 13,207 Bài viết

• 9,507 Được cảm ơn

Body Scrub dùng để tắm tẩy da chết thì làm sao nó giữ mùi lâu bằng body lotion được, thực ra phải kết hợp nhiều thứ nữa mới giữ mùi hương thơm em à.
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Đúng rồi chị ơi, cái Sanctuary Body Scub nó chỉ thơm lừng lúc tắm thôi.
    Hihi, chị có bí quyết kết hợp nhiều thứ gì để giữ mùi thơm thế, chỉ cho em với. À mà chị ơi, em muốn xài thử cái body lotion của Sanctuary thì làm thế nào bây giờ nhỉ? Đợt nào chị gửi hàng về cho Hạnh thì mua hộ em được không? Chị cứ tính hết các chi phí vào nhé, được không chị (Icon năn nỉ)