Dưỡng da - Làm đẹp da

Em đã tìm được cách trị mụn

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 186K Lượt đọc
  • 566 Trả lời

55 Người đang theo dõi

• 1,599 Bài viết

• 1,349 Được cảm ơn

lên đây đọc bao nhiêu kinh nghiệm của chị em chia sẻ rồi tiếp thu, nhưng đến hnay em mí có cơ hội chia sẻ lại cho chị em. Chả là thế này, e bị mụn tấn công đc mấy năm r, cũng theo viện da liễu của bạc mai, các loại thuốc từ quảng cáo đến không quảng cáo (là kinh nghiệm ng dùng trc í mà :P), rồi lại vòng qua khoa da liễu của bạch mai, tốn kém đừng hỏi. Có 1 tz e chán chẳng buồn chữa, bôi bôi trát trát nữa, nhưng sau thấy con em dùng lọ hồ nước và hỗn dịch, e thấy nó đỡ hẳn. E cũng đua đòi dùng thử, công nhận làm dịu da nhẹ nhàng thật, mà đúng tiêu chí các bác hay nói ngon-bổ-rẻ, 15k/lọ. hihi. em lên mách cho chị em nào mà bị mụn như em, nhất là mụn bọc, hay nám nhẹ (như con em em) dùng thử. hihi

• 53 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

hồ nước thỳ tớ biết.nhưsng hỗn dịch là gì hả b?..mà bôi trét ntn..b chỉ rõ hơn chút đc k?
    alone but happy...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 56 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

đánh dấu hóng

• 181 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn có thể nói rõ cách bôi được không? Nếu bôi như vậy thì khoảng bao lâu mụn bọc sẽ xẹp?
    Ngoài ra bạn có dùng gì để rửa mặt trc khi bôi k?

• 1,599 Bài viết

• 1,349 Được cảm ơn

Mình dùng 2 lọ, 1 lọ là hỗn dịch lưu huỳnh (màu vàng) dùng để bôi ban ngày, lọ kia là hồ nước(màu trắng) dùng để bôi ban đêm. Trong thời gian bôi, mỗi lần rửa mặt là mình vắt 1 quả chanh vào cái ca (ca to múc nước) để rửa mặt, chứ mình chẳng dùng SRM j hết. Bôi cái hồ nước này thì sáng ra hơi khó rửa vì nó cứ trắng xóa, nên mình cứ rửa mặt bằng tay cho đỡ vết trắng r mới dùng đến khăn. Thời gian đầu mình dùng thì mất 3 ngày k thấy mụn biến chuyển j, nhưng từ ngày thứ 4 mí thấy khắc hẳn, da mặt cảm giác dịu đi trông thấy, mụn bọc thì bôi tối trc, sáng hum sau xẹp ngay. Nhất là mấy vết thâm lâu năm ở cằm í, ui mình ko nói sai đâu, sau 1 tuần mấy vết thâm đó mờ dần đi, da lại trắng sáng lên nữa. Lỗ chân lông cũng se lại dần dần.
    Cách bôi thì mình cứ lấy bông ngoáy tai chấm vào lọ thuốc r bôi lên mặt, sau khi bôi đều lên mặt thì mình lấy ngón tay xoa đều ra, như thế thì thuốc sẽ ngấm nhanh vào da hơn và sáng hum sau cũng dễ rửa hơn.
    mỗi 1 lọ là 15k, đó là giá mình mua của bà bác sĩ, chứ ở các hiệu thuốc tây, bạn mình nó mua trên hà nội lúc thì 20k, r lại 30k. Mình mách cho nhìu bạn bè mình dùng r, chưa thấy ai kêu là dị ứng hay chẳng đỡ j cả nên mí lên đây mách cho chị em, hí hí, chị em nào mụn thì dùng lun và ngay đi nha, hí hí,

• 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

háo hức quá!!!
    bạn ơi ra hiệu thuốc tây thì nói làm sao cho người ta bán hở bạn
    Mình sợ nói hồ nước người ta lại đưa chai keo dán thì có chít ko

• 1,599 Bài viết

• 1,349 Được cảm ơn

bạn nên ra mấy hiệu thuốc gần viện da liễu ấy, chỉ cần nói là bán cho cháu lọ hồ nước và hỗn dịch lưu huỳnh là nta bít mừ, hihi, lọ bé tí tầm 4gram thui

• 5,235 Bài viết

• 6,794 Được cảm ơn

hồ nước làm j đến 15k đâu, có 5-10k thôi tớ cũng đang dùng, nói chung so vs các loại trị mụn >100k đã mua thì cảm giác dùng em này yên tâm hơn, vì trc bị dị ứng ở mắt , đi bv bsi kê cho còn bôi dc lên mắt cơ mà ^^
    bất tài
    bất lực
    bất mãn

• 22 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viki89 Xem bài viết
    Mình dùng 2 lọ, 1 lọ là hỗn dịch lưu huỳnh (màu vàng) dùng để bôi ban ngày, lọ kia là hồ nước(màu trắng) dùng để bôi ban đêm.
    Ban ngày còn phải ra ngoài mà bôi vàng kèh lên mặt sao được hả em? Chị bôi cái vàng vào buổi tối và cái trắng vào buổi đêm thì có được không nhỉ?

• 1,599 Bài viết

• 1,349 Được cảm ơn

cái lọ màu vàng thì ban ngày hum nào có tz rùi bôi cũng đc, chứ buổi tối và ban đêm hị cứ bôi cái lọ màu trắng í, e cũng toàn thế mà, hihi