Da đẹp

Em đã thành công trong việc trị mụn và vết thâm đây ạ hihi

Đến trả lời mới nhất
  • 13.2K Lượt chia sẻ
  • 1.09M Lượt đọc
  • 412 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 13 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Cách trị thâm mụn, em đã nghiên cứu rất kĩ các phương pháp cách trị thâm mụn và cách trị mụn thâm của các chị đi trước và kết hợp cả đi khám da liễu, giờ mặt em đã hết mụn và vết thâm đến 90% sau 1 tháng. Em vui lắm và quyết định viết bài về cách trị thâm mụn này để chia sẻ cho mọi người ạ, cho chị em chúng ta không phải khổ sở vì giặc mụn nữa hihi

Em bị mụn 1 năm nay rồi, lúc lên đại học mới bị giặc mụn đổ bộ và tấn công ào ạt thế chứ trước đây da em thuộc loại mọi ng phải ghen tị ấy ạ Đau khổ quá nên em tìm mọi cách bôi bôi trát trát các loại thuốc trị mụn lên mặt (từ acnes c10, wondrea,...), ai mách thuốc gì em cũng bôi mà không khỏi. Mụn bọc nổi lên nhiều thôi rồi.Từ đó em bắt đầu ngại ra ngoài, ngại gặp mọi người, bao tự tin mất hết vì mụn và vết thâm nhiều quá không biết các chị có thể không?

Thế rồi em đi khám ở viện da liễu nguyễn khuyến, tốn gần 1triệu tiền thuốc + khám, bác sĩ có kê thuốc uống + gel trị mụn Anapa. Bôi hoài cả tháng liền mà không đỡ, da thì khô đi. Mỗi khi nhìn các bạn/chị/em có làn da trắng mịn, không tý mụn mà em thèm lắm, còn ghen tỵ sao mình không được như thế nữa cơ

Không cam tâm với số phận, em quyết tâm tìm tòi trên các diễn đàn về kinh nghiệm cách trị thâm mụn của các chị em và tham khảo lời khuyên của bà chị làm dược sỹ, sau nhiều lần làm chuột bạch thử hết phương pháp này nọ, cuối cùng em đã tìm ra và thành công với phương pháp trị mụn thâm em sắp viết ra này đây. Mụn bọc, thâm sẹo giảm đến 90% trong 1 tháng. Em vui lắm, sướng lắm các chị ạ.

PP của em rất dễ, lại rẻ nữa. Đầu tiên là trị mụn, trị cho hết mụn rồi mới tính đến vết thâm nha các chị. Em dùng dung dịch Hồ nước mua ở viện da liễu (có 10K/lọ 30g) mà trị khỏi đấy ạ.
    Trước khi bôi thuốc em rửa mặt sạch = chanh (k dùng SRM nha). Lấy gáo nước ấm, vắt vài giọt cốt chanh vào. Rửa = tay, massage nhẹ nhàng. Rửa = chanh sẽ giảm nhờn và sáng mặt ra. Để mặt khô thoáng rồi mới bôi thuốc. Mụn em là mụn bọc, sưng đỏ to lắm, cái có nhân thì cứ chồi lên rồi đỏ tấy. Mụn nào chín rồi (nó chồi cái nhân trắng lên ấy ạ) em nặn cho nó lòi hết nhân trắng và máu độc ra rồi bôi ngay Hồ nước. Đến 2-3 hôm thì hết vết sưng tấy. Chỉ còn vết thâm đỏ đỏ thôi ý

Em còn đắp cả mặt nạ. Đắp mặt nạ đậu xanh + nghệ tươi + mật ong xay nhuyễn tầm 30' 2-3lần/tuần sẽ hút đc mụn và bớt sưng to. Em cứ làm pp này: Rửa mặt sạch = chanh, đắp mặt nạ. Nặn mụn chín cho hết nhân lòi ra rồi bôi Hồ nước. Suốt thời gian trị mụn, em kô có dùng mỹ phẩm hay hóa chất gì cả. Đc 1-2 tuần thì mặt em hết mụn bọc luôn. Kô mọc thêm nữa. híhiíhhií. giờ chỉ còn trị thâm nữa thôi.

Cách trị thâm mụn :Vết thâm đỏ do mụn và do ngày trước ngu ngơ đi TMV nặn mụn đầy ra mặt đến khổ sở thì nay cũng bay gần hết. Là do đắp mặt nạ đậu xanh và kết hợp bôi kem dưỡng mờ thâm đấy ạ. Bà chị em bên dược sỹ có bí quyết trộn kem dưỡng mờ thâm (tp chính: vitamin E, jojoba, tinh dầu trà xanh). Em đã thử làm chuột bạch và kô ngờ quá như ý. Thâm mụn mờ dần rồi cũng xiu lại, bôi 1 tháng thì thâm mờ hẳn, da lại trắng mịn ra nữa. Giờ em vẫn bôi kem, lúc lười thì k bôi vậy mà da vẫn sáng Vui lắm luôn.
    Mấy đứa bạn dò hỏi kem suốt chứ

Và các chị ạ. Trong thời gian trị thâm mụn phải đặc biệt kiêng thịt bò, da thịt gà, đồ cay. Uống >= 1,5l nước trở lên. kết hợp uống nước rau diếp cá xay và nước cam (ngày 2 cốc) Mua cái loại cam hà giang ý, rẻ mà nhiều nc cực Rồi kô thức khuya nữa, trc 1-2h ngủ thì h 11h30 em đã nằm quay trên giường rồi. Sáng đúng 6h30=7h là dậy. Ngủ nhiều quá/ít quá cũng ảnh hưởng đến da m.ng nhé >"""<

Thật chứ kô tin được luôn. Da em giờ trắng sáng, mịn rồi mụn miếc, thâm thiếc bay gần hết rùi. PP lại quá rẻ, em đã từng dùng những kem trị mụn thâm mấy trăm liền mà kô đâu vào đâu đấy ạ, còn đi TMV nặn mụn chứ. Tiền mất mà chả kết quả gì, ngu kô tả, xót xa tiền thay bố mẹ em huhu
    Đây là pp trị mụn và thâm mụn của em. Em đã từng tự ti, dằn vặt, đau khổ. Giờ thì yêu đời lắm rồi các chị ạ. Em viết lên để cho các chị em cũng sớm cười, cười suốt vì vui như em. Chúc chị em thành công ạ *tung hoa*

P/s: Có gì thắc mắc về cách trị thâm mụn m.ng cứ pm, em sẽ cố trả lời sớm nhất ạ hihi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tech_SEO; 07/10/2015 vào lúc 04:43 PM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 77 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hồ nươc là gì vậy b. Cứ ra tiệm thuốc hỏi thế à b ơi. Mụn đang sưng là bôi lên luôn hay chờ mụn chín rồi mới bôi lên vậy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    :Battin ey:
    • 56 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

jojoba, tinh dầu trà xanh bạn mua ở đâu vậy
    • 13 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Hồ nước còn đc gọi la dung dịch vôi trong bạn ạ. Bạn cứ ra viện da liễu (79 nguyễn khuyến hoặc bv Bạch mai) bảo mua lọ Hồ nước bôi da là ngta biết b à ^^ có 10-15k/lọ thôi
    Bạn cứ bôi lên chỗ mụn (chín hoặc kô chín, tóm lại có mụn là bôi luôn). Còn những cái mụn nào chín, sưng lên, nhô nhân rồi thì b nặn hết nhân trắng + máu độc ra. Rồi bôi hồ nước vào luôn là 2-3 hôm sẽ hết sưng luôn b ạ ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi G2ngochien Xem bài viết
    Hồ nươc là gì vậy b. Cứ ra tiệm thuốc hỏi thế à b ơi. Mụn đang sưng là bôi lên luôn hay chờ mụn chín rồi mới bôi lên vậy.

Hồ nước còn đc gọi la dung dịch vôi trong bạn ạ. Bạn cứ ra viện da liễu (79 nguyễn khuyến hoặc bv Bạch mai) bảo mua lọ Hồ nước bôi da là ngta biết b à ^^ có 10-15k/lọ thôi
    Bạn cứ bôi lên chỗ mụn (chín hoặc kô chín, tóm lại có mụn là bôi luôn). Còn những cái mụn nào chín, sưng lên, nhô nhân rồi thì b nặn hết nhân trắng + máu độc ra. Rồi bôi hồ nước vào luôn là 2-3 hôm sẽ hết sưng luôn b ạ ^^
    • 13 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pince Xem bài viết
    jojoba, tinh dầu trà xanh bạn mua ở đâu vậy
    jojoba với tinh dầu trà xanh là thành phần chính trong lọ kem trộn mờ thâm mình dùng b ạ. Bà chị làm dược sỹ trộn cho. có công thức riêng chứ mình kô bít mua ở đâu với làm ntn :"(
    • 71 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

diếp cá thì mình ngày nào cũng uống đây nhưng bổ sung C bằng uống cam thì mình lại chả dám, nói thật nhìn thấy mấy ng bán cam mà đề 10/kg, rồi cam hà giang hà giếc gì mình cũng sợ chạy mất dép chả dám mua vì sợ mua phải cam tàu, ăn vào lợi bất cập hại thì thà ra chợ mua chanh về uống có khi còn an tâm bạn ạ.
    • 13 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi windyday Xem bài viết
    diếp cá thì mình ngày nào cũng uống đây nhưng bổ sung C bằng uống cam thì mình lại chả dám, nói thật nhìn thấy mấy ng bán cam mà đề 10/kg, rồi cam hà giang hà giếc gì mình cũng sợ chạy mất dép chả dám mua vì sợ mua phải cam tàu, ăn vào lợi bất cập hại thì thà ra chợ mua chanh về uống có khi còn an tâm bạn ạ.
    Không sợ đâu bạn ạ. Cam hà giang nó nhanh hỏng và hình thức xấu nên mới rẻ vậy đó. Mà bây giờ lên 20K/kg rồi mà . gần hết mùa rồi
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi mỗi lần làm dôi ra một ít cho mình với )
    Con trai ngại làm mấy thứ này quá
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn ơi, mụn đầu đen bôi hồ nước dc ko?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi thế mụn cám li ti làm như thế này có đc k? Mũi và vùng quanh mũi của mình cứ bị mụn cám li ti, sần sần trong xấu tệ

• 100 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm trị mụn và giảm thâm. Mình tò mò về mặt nạ đậu xanh, nghệ, mật ong và dung dịch giảm thâm: tinh dầu Trà, jojoba và vitamin E, bạn có thể chia sẻ kỹ hơn không? Như là đậu xanh có phải ngâm ko? Để Cả vỏ hay mua loại đã bỏ vỏ? Tỷ lệ pha dung dịch giảm thâm như thế nào ?

Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Để nghĩ đã.......
    • 13 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Papaw Xem bài viết
    bạn ơi, mụn đầu đen bôi hồ nước dc ko?
    Đc b ạ.
    Mụn đầu đen b đắp mặt nạ chuối xay + mật ong. mình thấy hiệu quả lắm
    • 13 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doraemon25 Xem bài viết
    Bạn ơi thế mụn cám li ti làm như thế này có đc k? Mũi và vùng quanh mũi của mình cứ bị mụn cám li ti, sần sần trong xấu tệ

Mụn cám thì b dùng mặt nạ đỗ xanh như mình bày đó. Hiệu quả luôn. hoặc kô thì xay nhuyễn đỗ xanh rồi pha vào nước ấm, rửa mặt hàng ngày b ạ
    • 13 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong.yb Xem bài viết
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm trị mụn và giảm thâm. Mình tò mò về mặt nạ đậu xanh, nghệ, mật ong và dung dịch giảm thâm: tinh dầu Trà, jojoba và vitamin E, bạn có thể chia sẻ kỹ hơn không? Như là đậu xanh có phải ngâm ko? Để Cả vỏ hay mua loại đã bỏ vỏ? Tỷ lệ pha dung dịch giảm thâm như thế nào ?

Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Mặt nạ đậu xanh b mua đậu xanh đã bỏ vỏ ngoài chợ, về ngâm nc tầm 20' cho mềm ra. rồi xay nhuyễn với nghệ tươi + mật ong. Đắp 2-3 lần/tuần sẽ hiệu quả đó b, mặt mịn mà hết mụn cám đó
    Còn kem trị thâm thì là chị mình bán b ạ, mình chỉ biết trong kem có thành phần chính là tinh dầu trà, jojoba, vitamin E thôi. còn nhiều thành phần khác mà mình cũng kô biết nữa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có cách nào trị mụn ẩn dưới da ko bạn? tớ có mấy cái cứ sần sần mà ko chịu trồi lên, ghét ghê gớm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình hỏi mua dung dịch giảm thâm: tinh dầu Trà, jojoba và vitamin E mà chị bạn bán có được k bạn, da mình thâm nhiều mà cả mấy tháng cũng chẳng mờ đi gì cả
    • 344 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

nếu đc cho mình đăng ký đ giảm thâm với nhé
    Mắt bồ câu con bay con đậu
    Mũi dọc dừa lỗ nhỏ lỗ to
    • 237 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

mình cũng đang dùng tinh dầu tràm trà, lavender mix jojoba đc hơn 1 tuần, mình tự pha theo công thức 10 giọt jojoba : 1 giọt tinh dầu, tea tree thì mình chấm trực tiếp lên các nốt mụn, dùng tinh dầu dưỡng da khá lành, ko bị kích ứng da, mùi thơm dễ chịu, tự pha nên mình biết rõ chất lượng thế nào, còn hiệu quả do mình mới dùng nên chưa rõ. Mong là sẽ mang lại kết quả tốt
    • 28 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

đọc bài của bạn thấy thích ghê, tiếc cái đang bị dị ứng côn trùg nên phải xài 1 loại thuốc trị mụn khác, đánh dấu mốt xài hết thuốc bác sĩ cho sẽ thử dung dịch hồ nước và mặt nạ bạn chỉ ^^