em bị mụn ẩn, giúp em với cả nhà ơi..

• 0 Lượt chia sẻ
  • 664 Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà, tình hình là em đang bị mụn kinh khủng khiếp ạ. chẳng tha thiết gì cả. k dám gặp ai, suốt ngày ru rú ở trong nhà thôi. nhiều lúc nghĩ đến khuôn mặt mà phát khóc lên được. em bị mụn li ti khắp mặt, da khô lại dầu nữa, em đi khám thì bác sĩ kê thuốc differin về bôi. Cả nhà ai đã dùng thuốc này và bị như em, tư vấn giúp em nhé! 26 tuổi chưa có ng yêu mà còn mụn thế này thì... chắc k lấy được chồng mất thôi. huhu. em cảm ơn ạ!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 298 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

hay là do nước không hợp với da hả c? e nghĩ cách bền vững nhất bây giờ là c thay đổi chế độ ăn, ăn nhiều hoa quả và rau xanh, rồi kết hợp tập luyện thể dục.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn thử đắp mặt nạ tinh bột nghệ + mật ong + chanh xem sao nha. mặt nạ trứng gà ta cũng ok á
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

*bắt tay*
    differin làm đẩy mụn. Quá trình này cần bôi kem chống nắng, che chăc như ninja, không sd sản phẩm chứa cồn...
    BS nào cũng khuyên trong quá trình sd không đc dùng cái gì khác, nhưng da nó bong khô ghê lắm, nếu không dưỡng ẩm sẽ tổn thương da trầm trọng hơn
    Cái này nó nhẹ hơn Locacid (tretionin) nhiều. Em bôi locacid hai tháng vẫn cứ mụn lên ùn ùn. Và có người đến tận 4 tháng vẫn còn đẩy... Đang rất đau khổ chế ơi...
    Không thiết sống
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Rửa mặt cùng bột yến mạch và tối dưỡng da giấm nha đam là trị mụn là lành vết thương nhanh nhất

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MajAnh2007
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn dùng Ngọc sâm đi...
    T bị mụn ẩn mua 2 lọ thuốc mà chưa dùng hết 1 lọ đã hết sạch r..
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc k phải tại nước em à, chị mới bị cách đây khoảng 2, 3 tuần thôi, ngày uống 2 lít nước, ăn nhiều rau mà vẫn k ăn thua gì, buồn quá à...
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@NganMoon _02: mình đang bôi differin lên k dám đắp mặt nạ, bác sĩ cho uống thêm Vitamin H nữa ạ
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@Thy_Vu: con gái mà bị mụn là thiệt thòi nhất rồi, chỉ có ai bị mới hiểu được nỗi khổ này, k biết bao giờ mới khỏi, chỉ biết hi vọng, hi vọng thôi à
    • 60 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

huhu cùng tình trạng rồi ấy. mình cũng đang bị mụn nặng quá. đang qua đông á trị mụn rồi. làm liệu trình 21 ngày để xem tết có hết mụn được không đây
    • 341 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

con gái chúng mình mà bị mụn là khổ ghê cơ có mỗi mặt tiền mà mụn lên nhắng nhít như quân nguyên
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NganMoon_02 Xem bài viết
    bạn thử đắp mặt nạ tinh bột nghệ + mật ong + chanh xem sao nha. mặt nạ trứng gà ta cũng ok á
    Bạn ơi mình hỏi xíu.
    Mình có dùng mật ong + nghệ + chanh. Chanh vs mật ong thì cắt lát ngâm sẵm.
    Mới dùng gần 2 tuần thấy hiệu quả lắm. Nhưng 2-3 ngày gần đây thấy da bị bong bong ra như vảy cá ấy.
    Kb có sao ko nhỉ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyenlun.lovely
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình da dầu, mụn ẩn. Bs cho dùng Locacid, chuỗi ngày kinh hoàng bắt đầu. Da khô bong tróc, lên mụn, sần sần héo hắt còn hơn vỏ cam sành. Mặc dù mình mụn ẩn nhưng ít thôi, bs có bảo Locacid làm trồi mụn ẩn, còn những nơi không có mụn thì vẫn không ảnh hưởng. KHÔNG HỀ, ẻm có quá nhiều cồn dẫn đến mình bị dị ứng. Cái mặt từ hơi được được chuyển qua tanh bành.
    Mình có bà chị, bị đủ các thể loại mụn, chữa bao nhiêu thuốc mà không hết, cuối cùng bả điên quá tự tìm hiểu về da, ngâm cứu mãi rồi tự có 1 chế độ chăm sóc da riêng. Da mặt bây giờ đẹp kinh khủng khiếp. Mình mon men học theo.
    - Phải hiểu về da, da mỗi người mỗi khác, xem thử da mình thuộc loại nào. Bản thân mình tự đi spa soi da, mình thuộc da dầu thiếu nước, mụn nội tiết và có cả mụn vì tác động bên ngoài do không làm sạch da. Mình còn bị mụn ở lưng nữa cơ.
    - Mình không hợp các sản phẩm của Nga, Pháp, Mỹ, Đức... vì khí hậu ở Sài Gòn nên mình chọn sản phẩm của châu Á, mình dùng của Nhật từ A-Z.
    - Các bước chăm sóc da của mình gồm sáng và tối:
    + Sáng: rửa mặt, uống 1 ly nước lọc, lotion, kem chống nhăn mắt, dưỡng ẩm, kem chống nắng, sau ăn sáng, uống thuốc trị mụn.
    + Tối: tẩy trang, sữa rửa mặt, lotion, kem chống nhăn, dưỡng ẩm, uống thuốc trị mụn sau khi ăn.
    Dùng 1 loại lotion chuyên dụng trị mụn cho lưng
    Kết quả mỹ mãn, lưng thì hết mụn hết thâm,mình chuyển qua dưỡng da. Mặt thì hết đổ dầu, hết khô, mụn ẩn khô lại trồi lên, lấy ra là xong.
    ĐIỀU QUAN TRỌNG LÀ PHẢI HIỂU DA MÌNH NHÉ CÁC BẠN, mong công cuộc trị mụn của các bạn thành công.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Imah; 10/01/2017 vào lúc 04:53 PM.
    • 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nên tìm hiễu kĩ loại mỹ phẩm mà mình dùng ko thì nhiễm đôc cho da luôn đấy chả đùa bạn ạ!
    Don't waste your time on a man/woman, who isn't willing to waste their time on you.
    • 52 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

đi lấy mụn đi xong chăm sóc da thêm ở nhà rồi dần dần sẽ cải thiện mn ạ
    • 80 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng 26t nè
    cái này mình có 2 cách làm da bạn cải thiện hơn vì da mình cũng tương tự da bạn mà còn nhạy cảm hơn nhiều

1 là Lăn kim + tế bào gốc: mình đi lăn 3 lần rồi , da tái tạo lại + điều trị được mụn ẩn và LCL to . nhược điểm là bong tróc để thay và tái tạo nha nha bạn
    2 Laser carbon tái sinh làn da, liệu trinh này có giúp làm se LCL và chống da mặt bị trùng, nhăn xệ các kiểu nè. chưa tìm ra nhược điểm vì rất ưng. 1 tháng mình đi 1 lần

Giá 800k/ lần làm nha bạn

mình làm ở Calla Lily Spa & Clinic, giá cũng hợp lý lắm bạn ơi <3

Mình làm vp và kinh doanh thêm nước hoa Pháp thôi chứ ko phải PR cho spa này đâu, nếu bạn tìm được nơi uy tín hơn thì làm nhé
    Hạn chế makeup , chỉ sử dụng bộ dưỡng hợp nhất với da bạn + kem chống nắng thôi nha <3
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thử xài kem purifying của Methode Physiodermie thử nhé. Mình bị mụn ẩn, bôi cái này nó đẩy lên kinh khủng lắm. tầm 1 tháng chịu xấu xíu, xong ra hết mụn là da đẹp đến giờ.